unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena nakujnakuja swt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena hi ni dha kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza kutupata kupitia tovuti ya wwwar karibu tena katika matangazo yetu mpendo msikilizaji ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha mimi jina langu ni fanulitana lakini kwanza basi mpendo wa msikilizaji wategesikiwa hawa ni magadirishi estikwaya unasema kwamba ni naye rafiki I can't wait to he died Sana kutoka jijini arusha basi moja kwa moja ni kukaribisha katika kipindi cha vijana na maisha ambapo utaweza kusikiliza mada ambayo inasema kwamba kujiamini binafsi katika sehemu ya pili wiki iliyopita uliweza kusikiliza sehemu ya kwanza na hii sasa ni sehemu ya pili ambapo utakuwa naye huyu ni mwana mwanaskolojia na unasihi jase neno yanayotia moyo kutoka kwa watu kuwasaidia watu kushinda hali ya kutojiamini na badala yake kuzingatia kutoa juhudi zao zote kwa kazi nawawakabili kitu cha nne ni mwitikio wa kimwili mwitikio wa kimwili unaweza ukakuza hali yako ya kujiamini au uwezo wako binafsi wa kutekeleza jambo fulani ni hali ya hisia mwitikio wa kimwili na viwango vya mfadhaiko e, inaweza kuathiri jinsi mtu anavyohisi kwamba ana uwezo binafsi katika kutekeleza jambo fulani sasa kwa mtu ambaye anaweza kapata mwitikio wa kimwili wa hofu labda labda labda akaona akaona mwili unatetemeka anatokwa na jasho meno hivi anaweza akasema ah yaani kama kuongea mbele za watu ndo hivi nilitetemeka mimi syani sisifanyi tena hasa huyu mtu kikweli atakuwa anajikwamisha katika mambo mbalimbali kwani vile vitu vinavyotuogopesha sana samtim au muda mwingine ni muhimu kuvifanya zaidi kwa sababu unaendelea kujenga umahiri unaendelea kukuza uwezo wako binafsi wa kujamini e kujamini au siku moja taratibu E, wote tumeanza kwa kutetemeka wote tumeanza kwa kuogopa lakini kwa kuendelea kusimama kwenye steji na kusema kwamba mimi nitaimba mimi nitaongea mbele za watu mimi nitafanya kazi kwa bidii na nitafanikiwa japokuwa mwitikio wangu wa kimwili unaweza ukawa unasema hapana hapana hapana na kawaida ya ubongo wa binadamu ni kumfanya mtu awe awe afungwe kwenye boksa ile fulani yani kwamba mawazo yanakuwa namji anamwombea kwamba usifanye unaweza ukaanguka usifanye unaeza maneno haya yapo akili yetu inatulinda dhidi ya mambo mabaya ubongo upo kwa jili ya kutulinda dhidi ya matukio mabaya kwao ni kawaida kwa ubongo wako au ubongo wetu kutwambia kwamba tusifanye jambo fulani kwani mara ya mwisho mwitikio wa kihisia ulikuwa umekufadhaisha kwa hiyo wewe unaweza ukasema sawa nilifadhaika kidogo lakini nitaendelea kujaribu ili nieze kuendelea kupata umahiri au uzoefu katika kazi wale ambao wenye mtazamo chanya juu ya mambo mbalimbali eh, hao ndio wanaweza kutafsiri wakatafsiri hisia zao vizuri wanazozipata kwenye mwili na kuzifanyia kazi ndio inawezekana kabisa kukuza ufanisi wa mtu binafsi katika mambo mbalimbali Uh, sehemu mtu ambaye anaweza akafanya vizuri ni kama vile shuleni kazini katika kukuza urafiki yes kas, kabisa kukuza urafiki unahitaji uwezo wa kujiamini wa mtu binafsi kuongea na mtu na kumfahamu kujua anapoishi kujua wazazi wake kujenga ile, ile ile hali ya urafiki na mtu pia inahitaji kujiamini inahitaji kujiamini kwamba ndio ninaweza nikawa na marafiki ndio ninaweza kuishi peke yangu lakini bado binadamu sisi ni watu wa jamii tunahitaji kujuana tunahitaji kufahamiana tunahitaji kusaidiana tunahitaji kushirikishana na uwezi ukasema mi namshirikisha na, na, na mtu kama hauna eh, ile hali ya kujiamini kwa hiyo inabidi yani, ni ya jitihada ya kila tanzania kuku, ni, ni muhimu sana akuze hali ya kujiamini na uwezo au ufanisi katika kazi ni muhimu kila mtu uh, afanye hivyo basi baadhi ni mifano ya ya ya hii self hiif au uwezo wa mtu binafsi kutekeleza jambo fulani mfano wa kwanza mtu ambaye anajtad anajitahidi, eh, anajitahidi kudhibiti ugonjwa wa muda mrefu mfano kansa E, anaweza akawa anajiamini kwamba atapona na kurudi katika afya yake ya zamani kuna wengine wakiugua ni kama vile hawajaugua kwa kweli anatabasamu anaendelea ana nasema mi ntaenda kazini nitaenda kazini hivyo ingawa anahitaji muda wa pumzika labda anahitaji kukaa katika kuboresha afya yake lakini iya ana hali le ya kujaamini kwamba sawa anapitia changamoto ya kiafya lakini aimaanishi hii changamoto ya kiafya inikwamishe hapa nilipo nishindwe kutekeleza mambo balimbali madogo madogo katika jamii yangu ni muhimu kila mwana jamii atekeleze shughuli zake hata kama anapitia changamoto anaweza akapumzika lakini baada ya nguvu zake kurejea baada ya saikolojia yake kukaa sawa anaruhusiwa kuendelea kutekeleza eh, mambo mbalimbali mbali. kama ipasavyo eh, kwa hiyo huyu mtu mwenye ugonjwa muda mrefu anaweza akaamini kwamba ah, nitapona na nitarudi katika afya yangu ya ya zamani hivyo anaweza akaweka mikakati ya kufanya kazi kwa bidii e, pia anaweza akafuata mapendekezo ya daktari daktari ambaye anakuwa na mshauri mfano wapili mwanafunzi eh? mwanafunzi anatakiwa ajiamini hata kama mwili wake au wa wa kimwili unamwambia mtihani form 4, form aumaniwafom unaweza ukafeli pia ubongo naeza kakuambia hivo lakini sasa lakinisasa au mara nyingine inabidi wewe ndio uambie ubongo wako kwamba nimepitia changamoto fulani na ninaamini kwamba nitaweza nitaweza mtiani ujawa form si nitafanya vizuri na nitafaulu kidato cha sita samani h naweza ksema mimi mtiani wa kidato cha, cha sita nitafaulu na naamini kabisa kwamba nitafaulu Ehe, kwa hiyo unaweza ukaweka mikakati kabisa kwamba e, nitafanya ntafanya nita, labda nitazungumza katika vikundi tutatutajadiliana tuta kuhusu maswali yale ambayo labda yanatuia ugumu tunaweza tukamwita mwalimu atufundishe labda wengine wanaendaga tuisheni basi hivi hizi ni mikakati mbalimbali mwanafunzi anaweza akaweka ili kukuza hali yake ya kujiamini na kutekeleza wajibu wake waki wanafunzi taratibu atafika taratibu atafanikiwa haya mambo sio ya kuharakisha sana bali ni kuweka mikakati na kufuatilia mikakati ambayo tunaiweka kitu cha tatu ambacho mtu anaweza mfano samani mfano wa tatu um, wa mtu ambaye e, ana ana ana ana uwezo mkubwa uwezo binafsi wa kutekeleza jambo fulani au self selfefias ni mtu ambaye amekubali nafasi ya kazi ambayo hajawahi kuifanya kabla eh, hajawahi kuifanya kabla lakini anahisi ana ah, uwezo wa kujifunza na kufanya kazi vizuri eh, mfano hata katika makanisa hata katika jamii kuna una mida watu wanakuwa wanafanya uchaguzi labda uchaguzi wa kata uchaguzi wa vitu mbalimbali wa viongozi kwa ajili ya kupata viongozi mahiri viongozi bora katika jamii sasa katika uchaguzi unakuta mtu kapewa nafasi ya mweka hazina e, kapewa nafasi au ya katibu unakuta mtu ajawai kua katibuajaaikua mweka hazina lakini sasa watu wamemwamini na watu wamemchagua je akatae hapana askatae anaweza akakuza uwezo umahiri bada, kwa sababu ajui baadae anaweza akachaguliwa kuwa nani kwa hiyo hali ya kujiamini inajengwa taratibu na mtu ambaye hajawahi kusema kwamba mimi nita yani hajawahi kuile kusema kwamba mimi nitafanya kazi kwa bidii nitajitahidi nipate uzoefu katika eneo fulani mtu kama huyu akija kuchaguliwa anaweza akakataa hiyo nafasi kwa sababu hana uzoefu hana umahiri na ni haki yake kukataa lakini kumbuka kwamba unahitajika katika jamii E, jamii nakuthamini jamii inakupenda jamii ingependa uzae matunda ili tule ili tufurahie uwepo wako hapa duniani na tunakuhitaji kabisa ukuze ufanisi katika kazi ufanisi katika mambo mbalimbali ili uweze kujiamini na sisi tukuamini e, katika hivi vitu ah, mpendo wa msikilizaji wa awr uwezo wa kujitegemea una nafasi kubwa katika afya ya akili ya mtu na ya kisikolojia na jinsi watu wanavyoboresha afya zao unaweza ukalinganisha kabisa e, ubora wa afya wa mtu na ubora wa kujitegemea hali ya kujiamini kwa mtu kwa mfano kuwa na self sefefikas kubwa ama uwezo wa mtu binafsi kutegeleza jambo fulani unaweza ukamsaidia mtu e, anaye jaribu kuacha kuvuta sigara kushikamana na malengo yake na mwisho wa siku kweli kuacha sigara kabisa kabisa kuna uwezekano mkubwa wa mtu anayetaka kuacha sigara ku kuacha ku, endapo atakuza ile hali yake kujiamini kwamba nimeamua kujamini sigara meeka mikakati kadhaa labda kaa abda na tano nitajitahidi na nitafanya nitaweza samani nitaweza kupunguza eh, kiwango cha sigara ambacho nilikuwa navuta kama nilikuwa navuta tano basi wiki hii nitavuta nne ama siku ya leo nitavuta nne na taratibu kaji siku zinavyoenda kadi wiki zinavyoenda anazidi kuboresha hali yake ya kujamini na kusema sasa nitaacha sigara kwani nimefanikiwa wiki iliyopita nimepunguza nimefanya nne sasa nitafanya tatu kwa wiki hii kwahyo hii self efficacy inakuzwa taratibu sio kitu cha mkurupuko bali ni kitu cha cha kukifanyia kazi kwani eh, kwani mwenyezi mungu angependa watu wake eh, wafanikiwe wafanikiwe katika maisha uh, kudumisha mpango wa kupunguza uzito una, unaweza ukalinganisha kabisa na self efikay ya mtu ehe uh, Uh, kuacha pombe pia kufuatilia au kushikamana na ratiba ya mazoezi kuna mwingine mingine kusema m nataka nifanye mazoezi niweze kuboresha afya yangu labda uzito wangu ni mkubwa sana labda tu tumi ningependa afya yangu iweze ikawa nzuri iweze iwezekawabora basi nataka nifanye mazoezi wiki hii mara tatu sababu sijawahi kufanya mazoezi hata mara moja naweza nikasema wiki hii nitafanya mara maratatu Ee, wiki ijayo nitafanya mara tatu wiki inayofuata mara tatu mpaka mwezi unaisha nitakuwa nimekamilisha siku kadhaa za mazoezi na kadri siku miezi kwenda anaweza au akaongeza e, siku za mazoezi lakini sasa ile hali ya kufuatilia ratiba ya, ya, ya mazoezi inahitaji sana uwezo wa, wa mtu wa kujiamini kwamba anaweza akafanya mazoezi mazoezino na pia kuna kushikamana vizuri na ratiba ya kula ndio kuna umuhimu mkubwa sana wa kula vizuri kwani ukila vizuri afya yako yako itaimarika afya ya itaboreshwa sasa mtu ambaye anaweza kushikamana na yakitae ya chakula akala matunda muda unaotakiwa labda jioni ya leo nitakula matunda tena matunda kada mchana nitakula chakula kizito asubuhi chakula kizito basi mtu amekuwa meeka ameweka daati yake ya chakula nzuri tu kwaajili ya, ya kuboresha afya sasa hii nahitaji sana uwezo wakujiamini nainaanza taratibu le talaaaaaaaa aini kale mtu ambae aamaaaaula amba mara tu kwa wiki naweza ikawa mara tano taratibu taratibu tutafika unaweza matunda tawki aeaaongeaamaratanotnategemeana na mtu binafsi uwezo wake pia wa wakipesa na uwezo wake wa kufanikisha ratiba nzuri ya chakula ni muhimu sana kujali afya ya mtu binafsi e, ili kukuza kukuza self efficacy ama ama uwezo wa mtu binafsi kutekeleza mambo fulani fulani unahitaji afya nzuri ili uweze kuwahi kazini ili uweze kufanya kazi vizuri ofisini ili uweze kuwa mwanafunzi bora unahitaji afya nzuri unahitaji kula matunda unahitaji kusoma kwa bidii kama mwanafunzi unahitaji kuweka mikakati mbalimbali ili wewe uweze kukuza ile hali yako ya kujiamini asante uh, sana sana sana mpendwa msikilizaji wa awr ulikuwa nami mwana psykolojia na mshauri nasihi javin kasele kutoka jordan university college asante sana na mungu akubariki yawezekanwa kuwa na maone mbalimbali chengamoto swali tujuza kupitia anwani hapo ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenane, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ninakuwachana iasema kwamba yesu ni msaada kutoka kwao kwa kurasini estqwaya na ni kushukuru sana wa nasi kusikiliza matangazo yetu ya idhaa ya kiswahili mimi ni tanda na uwezi kubarikiwawt Tu m'aimerai inimokozi, aussi I'm a little bit Tu vaje, tu vaje, and we be I beg for your body, yes, zangu a big and you ya marizika,