nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja ana So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kwa mara nyingine tena unaendelea kutekea sikio idha kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia kupitia tuvuti ya wwwawr karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha serra za ndoa na utaweza kusikiliza somo ambayoosema kwamba ndoa ni tamu kama sega la asali hapa utakuwa naye mchungaji pregoni pregzo akiwa nami mtangazaji wakonuelad na kwanza basi wategesikiwao ni magadirisho sikwaya kutoka jijini arusha wanasema kwamba jenga juu ya mwambaena juu ya mwamba wa yesu hujenga juu ya mwamba mwamba ule usiyotikiswa jenga juu ya mwamba ikuma bwana yako peke yako kwa Yesu ye ni mamba mwamba wakale umtumaini peke yako Jenga imani yako kwa Yesu wengine hujenga jenga ju nchi bila yatu. Majoribu ya na poa songa ah, nakushauri dami Nakuja ore tenda ju yamba. Wana yasu deema tenda eba mea Yesu. Hey, yasu I peke you be wa s eyeni ambmba waa uainipeke yake jenga imani yako kwa yesusante sana maghadirisho asij basi moja kwa moja hiki ni kipindi cha sera za ndoa na mpendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha sera za ndoa nipo na mchungaji prego nizota na leo mada yetu nasema kwamba ndoa ni tam kama sega la asali chungaji zotemithali ishiinanne mstale wa kumi inas, na tatu inasemaje kuhusiana na ndoa kuwa tamu kama sega la asali arbubae nizuzia a ul asali li maana ni Simon, asali, njema sasa kwenye ndoa napo kuna kitu ambacho ni chema utakuta kwamba biblia inatufundisha vizuri kua apatae mke apata kitu chema kwa kwahio kwenye maisha yetu tunatakiwa tujue kwamba kuna kitu kinachoitwa chema nimependa kuwa na habari hii ya sega la asali kwa waho watu wengi sana badala ya kuiona ndoa kwamba ni sega la asali tamu wao unakuta wanasema hiki chama kigumu ati walioko ndani wanataka kutoka na walioko nje wanataka kufanya nini Kuingia. kwa hiyo lakini wale ambao hawajaoa wa nipende tu newanattua taarifu kwamba kama kuna kitu kitamu duniani ni ndoa na wale ambao wamepitia ndoa kuhalali, kwa uhalali watakubaliana nami kwamba ndoa ni sega la asali kwa mfano ukiumwa sana huko mbali unatamani urudi nyumbani ukamkute kama ni mwanamme mkute mke nini shuulikie na kama unaumwa na mke yuko safari unasema laihti mama watoto angekuwa hapa singezidiwa na katika wanaume wengi ingawa wengi wasea wanaume wanakufakufaa utakuta kwamba wanaume walioa wa mara nyingi hawafi haraka na kwamba wakati mwingine mwanamme unaumwa mwana sana lakini hujitambui, lakini hujitambui ameshajitambua kwa hiyo unakuta unakuta anakusaidia kwamba kwamba baba usiku filimbi kama sa hapana hicho kifua si salama unakuta kwamba kweli una matatizo ana lakini kwa mtu ambaye hajaoa unakuta anakuwa na shida na utakuta mara nyingi wale ambao tasini ya wengi wanakufa kwenye vyumba vyao kwa kwa vya, vile wakati mwingine anaumwa anafikiri tu analala na kizidiwa, hakuna kumsaidia kwa hiyo, katika hali ya pekee nitilie mkazo kwamba ni jambo jema kula na asai ambayo kwenye eneda tunaipenda sana ni kupata mwenzi ambaye anakuwa kinga kwako na unapofanya hivyo inakuwa jambo zuri kwenye mwanzo mbili kwenye fungu la kumi na nane pale asemamhuyo mtu msaidizi wa kufanana naye kwa hiyo mpango wa mungu ni kwamba ili uishi lazima uwe na mtu anayekuhudumia kando yako asante sana hiyo ni ndoa ni tamu kama siga la asali. sasa ni ambazo zinaleta utamu katika ndoa okay katika ndoa kuna kitu ambacho ni muhimu sana wengi wanafikiri kwamba ndoa anayeiletea furaha ni mwenzako kwamba ndoa yangu ili wetamu, hivi, ndoa yangu yetamu, lazima yangu mke wangu wangu hivi iwe lazima kwam hivi lakini anasema furaha ya kweli inatakiwa itokane na nawewe mwenyewe unavyojitambua akilini mwako kwa hiyo ukiwa mtu ambaye huna manunguniko umeridhika umetulia na kila linalofanyika nyumbani unaifanya kwa uchangamfu bila kulaumu mwingine utakuwa unafanya nyumba iwe na furaha furaha ya kweli usiitegemee kutoka kwa kwa mwingine au kwa ni wewe mwenyewe kuamini kwamba hii ni ndoa yako na mipango yako ni hii na kama iko vizuri unafurahi lakini ile kulalamika kwamba huyu hivi hivi ingekuwa jambo fulani ukikwama badala ya ya kulaumu hali hewa unalaumu mkeo a mama kama ungefanya hivi hapana raha na furaha ya kweli inatakiwa iwe mwenendo wako wa moyoni kwenye sehemu nyingine anaeleza kwamba u, ili uweze kuifurahia furaha kamili lazima uondoe takataka ndani yako e, nasema, let go the past yaani yale mambo ya hasira kinyongo nini uweze kuyaondoa kuna watu wengine wanakuta kwamba anakuwa na msimamo wa mambo yaliyopita kama alikuwa na mchumba wa kwanza akamwacha au walikuwa na mke wa kwanza ikatokea labda akafa basi unakuta badala ya kuishi na mwenzake kama huyu aliyepo hapa na wapambane na hali yao ya wakati huo unakuta anasema najuta ingekuwa ni yule wa kwanza jamani ingekuwa ni vile anasema hapana lazima uishi kwenye ulimwengu wa sasa kimawazo uwe sasa mambo ya zamani uyatupe na wengi sana kwenye ndoa wanakosea kwa vile anasema i na mimi ingekuwa hivi light ingekuwa hivi hapana wewe ishi kwa sasa kwamba jamani wewe ndio mke wangu kazi yetu ni kilimo tumelima tumevuna tule e, usianze kusema ingekuwa hivi kule aau kama ni mwaka huu tumefanya biashara yetu hii hii tumepata faida tutumie hivi yaani zungumza mambo ya liyopo, na kwa uzuri sana na hii ndio kuishi kwa sega la asali lakini wengi sana badala ya kuwa na sega la asali wanakuandiploma eh, ya diploma ya utengenezaji wa masega lakini sasa walipo hitimu al wakasema kuna kitu nimesahau kesho asubuhi mje nitakuwa na semina maalum manyigu akasema mradi najua kutengeneza masega mi bwana kesho sibaki lakini nyuki akabaki na nyuki alipobaki aliambiwa kwamba umetengeneza sega lakini fahari ya sega kutengeneza nini asali kwa wai nyuki akajua kutengeneza asali na ndugu yetu manigu yeye sega na sega lake ni la viwango vya juu lakini pamoja na kuwa na viwango vya juu halina asali ndani yake mm kwa hiyo utamkuta manyigu ni mkali kulinda sega lake lakini binadamu hana thamani nalo kwa vile halina asari sasa kwenye mambo ya familia unatakiwa uweze kujua kwamba katika familia yako uwe na sega lakini lile sega liwe na nini na asari uweze kuwa na mambo ambayo yanawafanya watu nyumbani wao hata yuko mbali aseme lit ningekuwa wapi nyumbani hata ni mke aende wiki, siku mbili ya tatu anasema nimekumbuka wapi nyumbani nyumba iwe na asali iwe na asante sana sasa wakati unazungumzia ndoa ni tam kama segela asali ni mwenendo gani ambayo huleta utamu katika ndoa katika mambo ambayo analeta utamu mojawapo ambayo nalisifia sana ni shukrani wa wanaita grateful uweze kuwa mtu unayefurahia mambo You appreciate uweze ku, kuona kila jambo na kushukuru na unapokuwa na moyo wa shukurani wanasema hiyo ndoa inakuwa nzuri sana unajua unapokuwa kwenye nyumba nyumba hata iwe ni ya vyumba viwili vitatu lakini ni nyumba mvua inaponyesha uko salama lakini sasa kama nyumba haina shukurani kama nyumba ambayo inavuja nyumba inayovuja haina usalama kwa wahio kwenye ndoa iliyo tamu mnaishi na mwenzako yale mema anayokutendea unamshukuru alafu hakuna mambo ya kusengenyana e, unazungumza mambo yaliyo chanya na katika kitu kingine ambacho kinasaidia sana ndoa ni kutoa muda watu wengi hawajui kwamba muda nao ni rasilimali na kwenye masaa yako kwe ishirina manne mwenzako anakupima kwamba uko tayari kutenga dakika ngapi kwa ajili yake mwingine kaoa kwa halali lakini lakini anampa ratiba unajua mke wangu lakini miezi sita hii nitakuwa norway nitakuwa na shughuli kama ofea au kitoka hapo naenda afrika kusini nikirudi nitakuona kwa siku moja fria a kusinikirudi ni anatoka kwenye familia ambayo ina nyumba ina vitanda ina chakula ina tv tv sasa kuolewa kwake alikuwa apate mtu mtu tatabasa, mtu ambaye ambaye atambembeleza lakini kama unamweka tu hapo dada ziko hapa e, TV hapa a, hapa iko chochote kadi ya benki iko hapa yule mtu umemweka gerezani hajakuwa kwenye ndoa ndoa ya kweli ni lazima mtu aseme huyu ni mme wangu na huyu ni mke wangu kwa hiyo katika hali ya pekee sana ili usiwe na sega linalofanana na la manyigu hakikisha kwamba kwenye ndoa yako kunakuwa na muda yo naua namda afaa eekufura amoja namk wakaweze kupata ushauri wako faraja yako awe nawe. lakini unapokuwa mtu meowa, mtu ambaye umeoa na hapo miaka miwili mitatu unasema tu ni wa kwako basi umekuwa sega la manyigu ambalo alina baraka ya yasali kila mtu anapenda kuoa au kuolewa ili apate faraja na upendo na labda tu kwamba watoto wanapenda wazazi wao kwa kideka kidogo waoaiabea lakini ubaya akisafikisa miaka asiyoweza kubebwa anaona mdogo wake anabebwa analia analia na mda, awoe, awa, olewe, na ea, awa, na beba, na ikifika muda anakubali au mtu beba kumbembeleza sasa asiwea kubewa halafu huna mda wa kubembeleza basi hujafanya haki kwa hiyo ndoa inatakiwa iwe na asari ndoa iwe asari tamu iwe sega la asari mtu aliyeolewa awe na tofauti na mtu aliye bila mme yani ule upendo uchochee furaha na amani na tumaini mtu ambaye ameolewa aukuoa ana matumaini kwamba maisha ya leo na kesho yako salama na ni tabia gani hasa ambazo ndoa ambayo tunaizungumzia hiyo katika hali ya pekee anaeleza kuwa kuna mambo ambayo yanabariki ndoa na mmoja wapo linaitwa kutoka au kuwa na muda wa faraha utakuta yesu kwenye marko 61 ingawa alikuwa amekuja kuokoa binadamu lakini aliweza kuambia wanafunzi wake tutafute mahali faragha twende tukafanye nini tukapumzike kwa hiyo katika mambo watu ni ni kuwa na na muda muda muda muda wa wa wa kupumzika labda kweli kuchukua mkeo umwende serengeti au mikumi lakini angalau ambao unasema huu ni muda na familia uh, tu kwamba wakati uchungaji uh, mchungaji aliyetufundisha mara kwanza ya kwanza alikuwa mkali aai sabato ya leo itakuwa mchana itakuwa ni mambo ya huduma lakini sabato inayofuata ni mambo ya family kila mtu aondoke na ammtndoke wake waende mahali popote mchana oot saa tisa mpaka saa kumi e, na uzuri hapo tulikuwa chuo chetu cha wakati hetuawakatiho kilikuwa karibu na mbuga ya wanyama basi mnaburudika tu tu na na ile kukaa mkeo tu, mnaona wayamae n kamnyama fulani kanapita kale kandege fulani na labda na vitoto vyako viwili vitatu pale basi ile wakati wa kukaa masaa matatu pamoja ni kitu kinachofanya mke na mtoto afurahi e, utakuta kweli watu wengi wakisikia leo ni siku ya familia e, e, watoto labda wanaenda wanaendawakaone bahari waone maji ya enda, ya maji yanavyoenda ama sehemu kuna maporomoko ya waangalie au wengine unakuta wako mjini tu waende kwenye kabustani fulani waketi tu waone maua mazuri basi hii inasaidia kwa hiyo katika hali ya pekee kwenye <coughs> asali ni lazima uelewe ndoa yako ili iwe yenye furaha sana usijifungie ndani siku fulani toka kidogo uone uumbaji wa mungu na mama anapoona mambo hayo ni mazuri halafu uelewe jambo la pili kwamba mwili wako umeumbwa ili ufanye mazoezi kwa hiyo ule mda mnaotoka mkatembea mkafanya hiki na kile unafanya afya yako iwe nzuri na mnapotoka ndio wakati mzuri wa kucheka pamoja na wakati mwingine hata kupanga mipango pamoja kwa hiyo unakuta unakuwa na furaha sana hiyo ilikuwa ni tabia ambayo e, inabariki ndoa twende katika upande ule wa tahadhari gani ambayo ni muhimu ambayo tunapewa un katika ndoa kuna maneno ambayo tunaambiwa tujifunze wanasema kwamba ujifunze kusema hapana unajua kwenye maisha kuna watu wengine hawajui kwamba neno hapana nalo lina wakati wake yaani wakewazunu wanatumia na ulevi ulevi ni hatari wengine wanafikiri ulevi ni pombe tu lakini ulevi ni chochote unachokitumia kupita nini kiasi kwa kwahiyo na chenye madhara kwa kwahio utakuta kwamba mwingine unakuta kaoa lakini ana maneno mengi mpaka nakosanisha watu hapana lazima useme sasa nimekuwa mtu mzima mambo hayo hapana Alafu, tu jambo jingine watu wengi wa wanapenda mpira ili kuziba pengo la kwamba hana mtu wa aku naye kwa kwahio mwanamme anachapa kazi kwa bidii akitoka kazini saa kumi basi anaangalia mpira wasimba na yanga ile saa kumi na moja mpaka saa kumi na mbili asa ukishaa umeshapata kitu kilicho bora kuliko mpira wa yanga na simba fanya kazi ukitoka mtafute ongeeni eh? upunguze haya mambo mengine mengine a hapana na aana ndoa iwe nzuri lazima uweze kusema hapana kwa baadhi ya mambo ili uweze kuwa mwaname au mwanamke mwenye nidhamu lakini utakuta kwamba mtu mwingine ameshaolewa au ameshaoa lakini kila jambo yeye ni shabiki kwa hiyo utakuta isabi ni mtu tu samahani samahani leo ni kidogo, samahani kidogo, leo nimechelewa kidogo kidogo nilikuwa nilikuwa kwenye mpira hapana katika maisha ya ndoa ni ni lazima ukiwa mtu mzima ujue kwamba uwanja wangu ni huu ni kama nyumba ambayo imeshakuwa na fence unajua kwamba mama ye, hapa ndio kwetu tunachezea mpira hapa watoto wetu wakicheza wanaishia ukuta hapa basi lakini ukisema kwamba wewe hutaki mipaka, vibaya ufungwaataa ili swala la kusema hapana linahitajika sana kwa mfano hata mavazi mavazi unayovaa ukiwa binti ni tofauti na mavazi unayovaa ukiwa mama lasma mama lazima lazima umama na una na unavaa kwa baba vile vile uvae vizuri kwa hiyo utakuta kwamba maisha yako lazima yaonyeshe badiliko alafu baba mwenye hekima anakula nyumbani mwake anashiba sio baba unamkuta njiani anang'ang'ana na vikaranga na vmahind vya kuchoma njiani njian e, na mishkaki mpaka anakula mishkaki ya mbwa A, unakuta lazima ukiwa um, baba umeoa basi mambo yako umeshajua kwamba hiki hakihitajiki hiki tahadhari iko hivi na mtu ambaye anajua tahadhari zinazompasa kama mwanandoa unakuta ndoa yake inakuwa vizuri sana basi ni kushukuru sana mchungaji pregolinzota kwa mada hiyo na bila shaka mpendo wa msikilizaji ameweza kunufaika naitamsaidia kuweza kujenga ndoa yake inaowezekana kwa anamwani mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anwani hapa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ninakuacha nao hawa ni lugurunisdequi anasema kwamba joni tumsifu mimi ni fano itanda kwa kuwa nasi 你زفل我 <noise>