unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena njnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ihii ni idhaa kiswahili ikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia kupitia tovuti ya wwawr org karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha mafundisho makuu ya biblia akijana akija nasomo ambaysema kwamba mungu muumbaji mimi ni fano tanda lakini watekesikiwa hawa ni ya kigamboni esd qwaya wanasema kwamba yesu anajali I don't need ni kukumbusha kwamba mpendo wa msikilizaji unaweza pia ukapata matangazo yetu kupitia redio washirika fm kutoka jijini mbeya pamoja na mot radio kutoka jijini dar es salaam na mpendo wa msikilizaji a moja kwa moja karibu katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu ya biblia tunaangalia ugunduzi wa kushangaza maajabu ya sayari ugunduzi wa kushangaza maajabu ya sayari kama umezaliwa duniani kuna mambo huwezi kuyakwepa lazima uyapitie tukagundua kwamba katika baadhi ya changamoto ambazo isaka alipitia na sisi tunazipitia tukagundua isaka alipambana na wafilisti wenye wivu ambao waliharibu kisima ambacho alichimba ibrahimu wakakiwekea mpaka kifusi hivyo basi ukipambana na watu wanaoharibu kazi zako usishangae wese wa kwanza isaka alipitia lakini akashinda kama isaka alishinda na wewe utashinda pia haleluya ukiona mtu ambaye anaona kijicho kwa ajili ya biashara yako hata isaka alipitia hayo wako watu katika dunia hii watakuchukia bila sababu usihangaike kutafuta sababu wanakuchukia tu azangoja nikwambie sera ambayo mimi naifuata siku zote mimi katika maisha yangu huwezi kuniletea msongo kama una msongo wako nenda nao sikubali misongo ya mtu mwingine ni bebe mtu anakuja huko na misongo yake nitakusikiliza huwezi kuhamishia kwangu kwa sababu kwa taarifa yako Sili kwako unakuta mtu zika, kabisa kwa zika? fulani hilo jicho ameliopigahilo alivyonitazama naona amenitazama vibaya aikuangalia vibaya kuna mahali unapungua mwaach aende na misongo yake h wananisema mpaka nakosa amani hivi tangu aanze kukusema wewe. kuna mahali ulipungua kwanza kama ulikuwa hujui leo nikupe taarifa huelewe mapema kabisa kusemwa ni sawa na bigijii inaisha utamu kwa hiyo kuna sawa watakusema utamu utafanya nini utaisha watageukea stori nyingine usituletee mambo ya kizamani wakati sii tuko darasa la pili na la tatu unatafuna bigijii inaisha alafu unachukua sukari ili uendelee kutafuna bado haifanani na ile ya kwanza hapa tunaangalia maugunduzi ya kushangaza leo utaangalia ya maajabu ya sayari dunia yetu hii ni wapo kati ya sayari ni wapo kati ya sayari dunia yetu hii katika sensa ya mwaka el 200 inaaminika kwamba katika hii sayari dunia tulikuwa binadamu binadammwaka18asa mwaka ef 2 inaaminika tulikuwa binadamu hapatao bilioni 6 2 sio shughuli ndogo alafu hivi katika watu hawa asilimia tisini na tano wanaamini juu ya nguvu ya ziada kuliko mwanadamu utaniuliza nguvu gani hiyo wao wanasema tuni nguvu inaomzidi mwanadamu nusu ya watu hawa asilimia na tano, wanasema hiyo nguvu ni mungu nusu yake wanasema hatuwezi kusema ya kwamba ni mungu hata hawajui vizuri ni kitu gani hebu sikia jinsi ilivyo hii sensa ni ya mwaka mwakaelfu b katika mtaala wa mtaala waofmtaalajeografiajeografia wa ilituambia hivi sayari ziko tisa katika eneo letu la dunia ambayo ni, ni teje katia familia yetu ambayo tunazunguka jua sisi tuna familia yetu yani katika saya za mungu kuna sayari ambazo familia moja tunazunguka jua mojawapo ni sisi. Hapo. Moja hapo ni sisi. Sisi ni unisikilize vizuri hapa moja hapa mojawapo mojawapo ya ya familia ya sayari ambayo inazunguka jua Haza wakasema ziko tis lakini hivi karibuni tu wanasns wakasema hapana unajua mmoja mchungaji zikaongezeka unajuammojanaea ah, hapana wakapunguza wakasema ziko nane. kwa nini wamepunguza wanasema sayari nyingine mlioongeza amba pluto wanasema tumeitoa kwenye kundi la sayari sayarasio sayari hii bado kuna mjadala lakini kuna kitu kimoja ambacho kinaitwa ni sawa na wewe uchukue mchanga huweke mkononi mchanga ule wa baharini uweke mkononi hasa huo mchanga ni vinyota nyota na visayari wakiwemo sisi mchanga mmoja wapo yaani a ni sehemu ambayo tunaishi sisi dunia tunaishi na nyota nyingine na masayari mengine tuko sehemu moja hasa ikatokea ukabahatika ukapanda huko juu sana mbali na hapa tulipo ukaangalia a yetu kwa chini ukaitazama ambako dunia ipo na nyota nyingine zipo utaona kana kwamba ni mtu ameshikilia mchanga kwenye kiganja kwa ukitazama hivi unaona hey, kumbe wa ukitazamahivaonaumbe ndiosisi wabaao kamchanga kamoja inawezekana ni sayari yetu sisisiiliza vizuri za aina hiyo zenye masayari zenye manyota ziko bilioni yaani kama hayo yenye madunia mengi yenye manyota mengi ziko zipatazo bilioni moja ndio maana wanasayansi wakasema kuna uwezekano mkubwa kuna viumbe wengine wanaishi mahala pengine katika masayari mengine kuliko sisi wanahisi hivyo kule marekani kuna kati katokea kuna viumbe waliwahi kutokea wanasema ni viumbe wasiofahamika umbo wanaita organisms na wengine walikuwa inaaminika kwamba walionekana huko juu angani juunai watu kadhaa kuwaona viumbe kama hawa naomba kidogo ndugu zangu ailula. watu waliripoti hawanaombaislikidogondugu viumbe kama hawa sio mmoja ni watu wengi mmoja mmojawapo walikuwa ni rubani wa ndege anasema alipokuwa natembea huko juu angani akiwa na abiria pamoja na ndege yake anasema yeye kwa mbele aliona kiumbe ambaye haeleweki akiwa katika dirisha la ndege la mbele na kiumbe kiumbehuyu inaonekana hatishwi na spidi ya ndege hivyo alionekana kuwa katika dirisha la ndege na anasema akaja kana kwamba anatupungia mkono na akatoweka si utasali sala zote hapo siku fulani kwenye kituo cha sayansi kule nasa marekani wanasema walikuwa katika lindo la usiku wakiwa na sayansi wataalamu anga wakiwa wametulia wanachunguza mambo yao wanasema ghafla pakaja chombo kisichofahamika nacho kikatua inasemekana zingatia maneno yangu nimesema inafanya nini inasemekana usije nikishuka pona niuliza mchungaji uliona nimesema inasemekana chombo kikashuka na kiliposhuka wanasema spidi yake ilikuwa ni ya haraka kuliko vyombo vya kibinadamu vya kawaida anasema ndipo wakashuka viumbe watatu lakini wote wana jicho moja moja na wakaanza kuchunguza chunguza pale wanaangalia eneo la anga la, la marekani wakachunguza wao wakahisi kwamba labda ni, ni, ni wapelelezi wa kirusi wakati wakatiu urusi na marekani wanatunishiana misuli kama sasa hivi anasema ndipo moja hapo kati ya wa nasa akiwa anaangalia angalia wale jamaa na wanapiga picha anasema kiumbe yule yule mmoja mmoja akaja akamkamata yule wa kizungu kwenye chombo chao wakaondoka naye yule bwana inasemekana alirudi najua utaniuliza aliporudi nini kiliendelea inasemekana zingatia maneno yangu inasemekana kwamba aliporudi alikuwa hawezi kuongea kwa kwao wanakazana kumuuliza kwa umeona nini ninih walikuwa wanaongea lugha gani waliokuchukua huko ulikopelekwa pakoje hamna kitu kwa hiyo wanahisi kuenda viumbe wengine ambao wanaishi katika sae fulani wanasema uenda katika hi dunia hatuko peke yetu Asa, kuna kitu kimenishangaza kidogo sikiliza iki. sikiliza sikiliza ukunduzi wa kushangaza huu sikiliza yanasema dunia yetu sisi, hapa tulipo hapa tunapolizunguka hili jua hili jua li hili jua unavyoona lilivyo tunalizunguka kimishangaza sikiliza nikwambie spidi ya dunia kuzunguka jua ili ujue hapa tulipo tunasafiri ila hatujijui unajua kwenye gari likiwa si kuzoea kidogo hatujijuisie eh? spidi ikiwa kubwa unazoea unajua kwa nini gari ikisimama hafla kama hujafunga mkanda unatolewa ni kwa sababu chombo chochote kiumbe chochote kilicho ndani ya gari kinatembea sawa sawa na na na na gari gari kwa kwa hiyo kama kama anakimbia maana mwili mwili wako wako ngapi likisimama unaendelea safari hujafunga mkanda utajikuta umetolewa nje sababu ulikuwa unakimbia na, na nini sasa sikiliza ujue hii dunia yetu hapa tulipo sasa hivi sisi tunalizunguka jua tunalizunguka jua ili bidi nianze kuchunguza wataalamu wa sayansi niambieni tunakimbia spidi gani walichonijibu kilinifanya niogope hata nikikuambia unaweza usiku ukilala ukajikuta unaamka uchungulie dunia kama inaenda wapi tunatembea spidi ya kilomita theathi kwa sekunde yaani ukisema sekunde moja sha ni kilomita ngapi theahin asa thelathini piga mara marahivi dakika moja na sekunde ngapi stini. asa piga thelathin mara stin ndipo utajua ni spidi gani kwa dakika tu nimesoma hesabu hesabu niko vizuri kabisa isabati kwa hiyo ni kilomita elfu moj na mia nn kwa dakika mnajua kutoka dar es darssalam mpaka mwanza ni kilomita yani, dunia kutoka daresalamu mpaka mwanza ni dakika tu shu, chini ya dakika umetua mwanza ukiambua umepanda ilo li safari hilo hasa uwu anawambia watu mungu akiamua kuangamiza hii dunia hana haja hata ya kuleta moto kwa nini anapiga brei tu akipiga bei mungu mara moja ta hauokoti hata punje ya mfupa yani wote tunageuka na kuwa mafuta ya petroli What? na kizazi kijacho kinakuja kuwasha na kutumia kwenye magari yao yaani apige yniapige mpaka hapa unaanza kuelewa jinsi gani hii dunia yetu ilivyo niliwaambia hivi ayubu aliwahi kabisa kueleza habari ya sayari ambazo leo wanasayansi wanahangaika kuzichunguza kwa kutumia mashine kubwa sana na hii inawapa tu kionjo sikiliza ayubu anasemaje ye yeah, afanyaye yeah, hizo nyota za dubu na orion na hicho kilimia na makumi ya nyota za kusini ayubu anasema ninajua kuna nyota inaitwa kilimia ninajua kuna nyota inaitwa nina ninajua kuna nyota ukitazama usiku inafanana kama dubu kabisa usiku ukiangalia hizo nyota ziiyopangiliwa ukiwa chini ukitazama kule juu unaona kama mchoro wa dubu kabisa ayubu hakuwa na darubini lakini alikuwa na uwezo wa kuangalia kizazi cha leo mpaka darubini ndipo waone wazee wakina ayubu wanatoka tu nje hivi usiku na watoto wao wana mimacho inayoona wanaangalia tu kule kulejua anasema eh, upite ile ile ile orion ile wanachungulia unajua nilimshangaa daudi anasema daudi ndie aliyekiri anasema hakuna mwanadamu awezee kuhesabu majeshi ya mungu yaliyoko mbinguni ndio maana wanasaansi kila kukicha wanatuambia n t mara anakuambiasaar ziko hizi wanabadilisha kila kukicha hii dunia unavyoiona haikutokea kwa bahati hii dunia imetengenezwa iliumbwa kwa ustadi ndio maana kwenye mwanzo moja fungu la kwanza bibilia inasema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na kitu gani hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi ndio maana watu anasema, eti dunia iliibuka unajua kuna story nyingine za kiajabu kabisa hata mwalimu wangu wa jiografia aliwahi kunifundisha nikamuuliza maswali akanichukia kabisa ila tumekuwa marafiki maana amezeeka hana ujanja tena inabidi sasa tuwe marafiki tu hawezi kunichapa tena et anasema dunia ni kipande kilichomegeka kutoka katika jua kikaendelea kupoa kikaendelea kupoa na nmiaka mamilioni kaendelea kupoa ndio kikawa dunia na wanakuambia wana hivi maana unaona kunatokea uh, mambo ya olno ni maeneo ambayo bado hayajapoa na mi nawambia nini pasitokee kipande kingine tena kimeguke kitengeneze dunia nyingine tena ni sawa saau anaekuabia kwamba sisi ni manyani mtaona hiyo habari yake hapo ya baadaye bibi bibinaambia mungu aliumba hebu piga picha kama hii dunia imeibuka tu inalizunguka jua kwa spidi hiyo na hata siku moja hapa tulipo hatusikii mtikisikohata sijawahi kuona mtu anasema anasema jamani a ngalieni dunia inavyozunguka hata tujui inazunguka na hii dunia inalizunguka pia inajizungusha kwenye mhimili wake tunapata mchana na usiku na majira yanatofautiana kutoka nchi hadi nchi niliwahi kwenda kwenye nchi moja kabla hawajaniambia majira yao nikajikuta nami nashangaa jamani mbona saa yangu inasema ni saa mbili lakini kiangalia jua liko hapa nikisema saa bil namaanisha saa mbili ya usiku ukwetu lakini jua liko wapi waka. wakaniambia hapa tunakula sio kwa sababu ya kuangalia jua ni kwamba ukisikia njaa nenda ukale nikawambia nakulala, je wanasema ukisikia usingizi naenda kafanya nini kalale huyu mungu ametengeneza mazingira kama hayo ya tofauti siku ya kwanza kabisa mungu aliumba nuru ii nuru ambayo naiongelea hapa ni tofauti na jua watu wengi wanadhani hapa wanaongelea jua ah jua liliumbwa siku nyingine hii ni nuru nuru nuru tu sikiliza nikuambie kabla mungu hajabadilisha na kuumba vitu vipya katika maisha yako cha kwanza lazima mungu akuangazie nuru ndani ya moyo wako kabla mungu hajabadilisha maisha yako lazima aumbe nuru ili baraka za bwana zikija nuru ipo sura ya kwanza ya mwanzo fungu la tatu mungu akasema na iwe nuru ikawa nuru mungu akaona nuru ni njema nataka nikupe habari njema leo wewe uliyeko hapa tuna mtumikia mungu aliyeumba mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomo tuna mtumikia mungu aliyetamka ikawa huyu mungu aliyetamka ikawa ndiye mungu atakayetamka na afya yako itarejea ndiye mungu atakayetamka na ndoa yako itakuwa na amani ndiye mungu atakayetamka na biashara yako itatengemaa mungu akasema na ikawa usidanganywe na ao watu wengine wanaopiga ramli na mtu mzima na akili yako kama wewe unaenda kwa mpiga ramli mtu kama wewe na akili yako unaenda kwa ramli mtu kama wewe kweli ulivyo smart hivi umevaa vizuri na mna hii unachanjwa mtu kama wewe kweli unaenda unakalishwa na mtu mwingine anakukalisha nakuambia vua nguo tukichukua video kweli tuilete kwa umma wakikuona na heshima zako tumia tu akili yaani haitakii kwamba heti mpaka uwe umesoma ndipo uweze kuelewa hii ni akili ya kawaida ya ugali na sukuma wiki mmewahi kuona mganga wa kienyeji anayeagiza nyanya kwamba kwa mujibu wa tatizo lako niletee nyanya tisa mbili zilizoiva size ya kati n nyekundu mganga wa d umewai kumwona wote wanaagiza kuku sana unajua shetani anapumbaza watu unadhani kama vile wete a watu wana uwezo nataka ni kurejeshe kwa mungu aliye hai ambaye akitamka tu inakuwa inawezekana mpendo wa msikirizaji una maoni mbalimbali changamoto swali tujuzwa kupitia anwani anuani ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanolitanda ninakutakia baraka za bwana barikiwa na mlimani asliqwaya wanasema kwamba ni peneno