unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yuwaja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena nendeea kutegea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza ukatusikiliza kupitia tovuti ya www unaweza pia ukatupata kupitia redio shirika rock fm kutoka jijini mbea pamoja na mist radio kutoka jijini dar darusslam mimi ni fnuel tande karibu tena katika matangazo yetu na moja kwa moja basi nikukaribishe katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki ambapo utasikiliza kwaya ya mwisengi sda kutoka musoma ambapo tunaendelea kuwasikiliza katika mahojiano mbalimbali wakiwa nami mchwali wako mtangazaji wako fnl tanda katika sehemu ya tatu Tuna shukuru, kwawenmawake mokosi. Ametuli nda, amekuwa muema kwamuda huote. Tuna shukuru, tuna shukuru, kwawenmawake mokosi. Ametuli. aomakuu maku, ametufikisha katika siku ya leo twa mshukuruna mgeukia mwalimu wa kuaya hii ya mwisenge nyimbo ambazo mnaimba hasa mnazitoa wapi kiukweli kwa habari ya nyimbo tunashukuru sana kwa kwaya yetu mwisenge mungu ametubariki sana katika miakaoaofabawatatuboene tume tazikuta ni nyimbo ambazo zina namna tofauti na mahadhi tofauti tofauti hii inatokana na walimu wetu kuwa na utunzi tofauti naweza kuelewa walimu wakwaa mara nyingi anapokuwa natunga mmoja uimbaji nakua winamoja akikisk nyimbo zakwaenaaoautaua ni nyimbo za mm-hmm. na gani hasa ambazo uh, nakumbuka kwamba zimetungwa na baadhi ya walimu wa mwisenge Uh, tuna nyimbo uh, kama naja kwako bwana ni wimbo ambao umekuwa umetrend sana katika mitandao ya kijamii pamoja na wasikilizaji waa wengiuenda umetungwa na mwalimu tumaini magina wimbo kama mwalimuaaumaamba ni wimbo ambao watu wengi wanaofahamu utaupata na, ufamu, upata, ni wimbo na, na Bagenia, lakini kuna nyimbo kama um, wanawali kumi imbo mo metungwa na mwalimu anaitwa bona mao ao iaanymo aaonaa mwalimuata awalimu ama mecangia mcango mkuwa ta kutuna nyimbo a ka msenge lt a mkono wake bwana amefunduli wanani mana alikuomelezake kama mchemololo kama nziz katika nchi kavu nchikavu anatma zake kama mche mororo namamzizi katika nchi kavu ana tumaini alitharauliwa na kukatariwa mtu wa huzuni nyingi na pia watu humficha nuso zao hakuhesabi wakuwa kitu sanae mungu naki tuni ndani ya mungu habika na ku sanae mungu ya ni sadiki baba wetu leo ileto na mkono wa kibono wana. amefunduli wanani bwana alikuonele kama mchemoro kama sisi kachikanchika Mjia zake ovu yetu yote. Wana kwae, wana kupanga muda muda wao au wa mazoezi udwamazoeziukoa aatiaaanhilo ni jambo ambalo pia katika moja ya changamoto ni linatukabili kwa ukiangalia katika kipindi ambacho tunakipitia sasa watu wengi wamebanwa na shughuli za maisha tumekuwa na mazoezi siku tatu kwa wiki jani jumapili juma nne juma na alhamisi lakini kwa sababu ya mbanano wa shughuli tumezipunguza zo siku nakwenda siku mbili sasa jumanne na alhamisi ili kpat a a azao zaana imbelea ka unaona siku hizo mbili watu wanajitahidi kuja zoezini na zinaweza zikatosha katika kufanya kazi hii ya uimbaji katika mazoezi nini ambacho nawaambia waimbaji wengine ambao wanakusikiliza katika kipindi hiki cha muziki muzikinamuziki kuhusianana swala zima la muziki wa kikristo asante ndugu mtangazaji kiukweli ninapenda sana kuwaambia waimbaji wengine wanaoimba katika kwaya mbalimbali kwamba uimbaji ni taaluma uimbaji ni kazi ambayo mungu akitupatia kipaji cha kuimba tunapaswa kukitumia ipasavyo waimbaji wengi wanaweza ka wanaimba kwasababu aaaa le mbajik nani a oyo wacache a at kwamale bwa aaanya kwasababu hawana moyo wa kujitoka katika, katika kazi ya uimbaji ko igependa kuambia wanachagua kufanya kazi ya uimbaji wa waichague kufanya kazi hii kwa sababu ni kazi ambayo mungu anayo, anatoa mbaraka mkubwa sana katika utumishi wa kazi hii na waifanye kwa moyo ni kazi ambayo ambaotfan a ana mwalimu na nakuja kwa mtu ambaye anahusika na, na mawasiliano unaweza ukatupatia mawasiliano kuweza kuwasiliana na kwya hii ya mwisenge anaweza akawapata kwa mawasiliano yapi kwanza kabisa tunapatikana katika mitandao ya kijamii ukienda youtube ukiandika mwisenge sda church q utatupata vilevile vile facebooku pamoja na insta tunapatikana kwa hilo jina lakini pia unaweza ukutatafuta kwa njia ya simu ya mkononi kwa namba ya 754831877 tunapatikana kwa muda wote karibuni sananam wezekuwabariki yamekuwepo meengine magumu kuvumili a enzetu oh, oh, oh, wengi wamehelala katika safari ina h inahuzusha lakini bwana amefariji inasikitisha vote waloluvinyuma tunawaombea kwake bwana awarudishe ni wakati wakuba tafuta walopote Inahuzunisha, inahuzunisha lakini bwana amefariji inasikitisha owote walolupima tunawaombehaha twake bwana awarrudishe wakati wakuwa tafuta wa ropo te he tu na shikwami to ni sho kama utakuwa na moni mbalimbali changamoto swali tujuzwe kupitia anuani yapo ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha2 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha maneno yatawefaraja na hapa utakuwa naye mwinjilisti laulent daniel akija nasomu kasema kwamba mwanadamu katika maktaba na mwanadamu katika maktaba ni sehemu ya pili wiki iliyopita ulisikiliza sehemu ya kwanza ambapo mwanadamu katika maktaba ulisikia akieleza vizuri sana kuhusiana na kisa cha sia mambo mbalimbali ambayo alibalikiwa na mwenyezi mungu pamoja na hekima ambayo alipewa sasa ni sehemu ya pili karibu kumsikiliza Sulemane hakuona moyo kulizika akasema ngoja nijenge nyumba, <laughs> Lafiki, nyumba ya kitabu cha wafalume wa kwanza sura ya saba mstari wa kwanza hadi wa nne suleman akajenga mjengo ambao sasa hivi sijui sasahivi cha ningeuitajskz wa kwanza sura ya mstari wa hivi naye akanena mifano e ta na nyimbo zake zilikuwa elfu moja na tano yani suremani, ana msifu mungu sio nyimbo za kidunia bwana anaimba sulemani huyu rafiki unayenisikia mwanadamu aliyeingia katika maktaba ya maisha tutaona majibu aliyotoka nayo sulemani bibilia inasema alikuwa ni mfanyabiashara dhahabu unaposoma kitabu hichi cha wafarume wa kwanza sura ya kumi mstari wa kumi na nne suleman alikuwa mfanyabiashara yaani ni kiongozi wa nchi ila ni mfanyabiashara sikiliza bibia na niambia hivi mstari wa kumi na nne sura ya kumi neno la bwana linasema basi uzani wa dhahabu iliyomfikia suleman mwaka mmoja ndiyo taranta mia sita stini na sita zaidi ya, zaidi ya faida ya wachuzi wa bidhaa ya wafanyabiashara na ya wafarume wote wa hao waliochanganyika na ya maliwali wa nchi mfalume alikuwa anaingizadhahabu ana akiba ya dhahabu nyingi nyingi nyingi sana huyu mfalme na unajua hata leo ukiwa na dhahabu unakuwa bilone rafiki unaenesikiamakasema kwa kuwa amejaribu kwa wanawake anaona moyo wake haujafika sehemu ambayo anataka amejaribu kwenye chakula ameona bado ameenda kwenye uwimba yani ni na na na naitangaza na nchi yake kwa nyimbo akatunga nyimbo elfu moja na tano bado akaona hakuna sikiliza mpenzi msikilizaji unayenisikia ndio anaingia kwenye biashara akafanya biashara lakini sio hivyo alikuwa na meli n alikuwa na miriki, meli hivi unazijua meli wale ambao wamefika pale pale eh, kule bandarini eh, dar es kigoma pale unaziona meli eh, wale wamefika bandari mbalimbali bandai eh, umefika maeneo ayo eh, sulemani mfam alikuwa na meli zake binafsi sio meli za serikali yake kitabu cha wafarume wa kwanza sura ya tisa ishiina sita bibilia inasema nini ishina sita tena mfarume sulemani akaunda meri kebu huko ezioni gebilio ulioko karibu na erothi pwani ya bahari ya shamu katika nchi ya edomu sulemani akawa na meli ebwade kwa kweli huu sulemani akasema hapana biashara haitoshi labda vinywaji vinywaji pombe leo watu wanashinda baa wanakunywa baadaye zinawaletea mazara e, wanaugua e, kisukari leo wanafurahia sikiliza huyu mwanaume akasema mimi nitajaribu kila kitu ambacho nimekuwa nikiona wanadamu wakihangaika kwavyo sulemani akasema nitajaribu rafiki yangu nayenisikia sikiliza sulemani akaanza kunywa pombe sura ile ya pili hapo taona ha, kwa pombe sulemani sulemani akawa akawa na na mifugo nitaenda na mifugo nitaenda haraka smab suayapibdsasuemaakaaamfuda aafaume wa kwanza sura ya nne mstaiwa ishiina sita suemakndamsmnu lakini anamkumbusha bwana ukisoma kitabu kia cha wafalume wa kwanza sura ile ya tisa mstari wa, wa theratii na sita mungu anamwambia ukishika zangu tofanikiwa suleman aliwafadhili wafanyabiashara yani alikuwa ni mfarume lakini anawafadhili wafanyabiashara wadogo wadogo bwana asifiwe anawawezesha maana anajua hawa wakiwa na kipato nchi itasonga mbele watalipa kodi sikiliza katika kitabu kile cha wa ile ya kodisikiaatiaitabukieaafauawanza surahileyakmi mstariwa ishinanane bibilia yangu inasema soma hapo ao neno la bwana linasema nao farasi aliyokuwa nao sulemani wakaletwa toka misiri wakapewa biashara wake mfalume kwa makundi kila kundi na thamani yake sulemani akawa na wafadhili watu fanyeni biashara nchi isonge mbele na maendeleo bwana asifiwe huyu sulemani alienda mbali mbali zaidi lakini sikiliza rafiki yangu nayenisikia huyu sulemani ukienda kumtembelea ulitakiwa upate shida naye levo moja kwa sababu alisema alitengeneza kiti yan kiti cha, cha ngazi unaona hizo ngazi za kupanda gorofani sikiliza zilikuwa ngapi katika kitabu cha wafarume wa kwanza sura ile ya kumi mstari wa kumi na nane hadi ishirini bibilia yangu asma yani, ulipata shida kuongea na suleman tena mfalume akafanya kiti cha enzi kikubwa cha pembe akakifunika aka akakifunikiza kwa dhahabu iliyo safi kiti kile kilikuwa na daraja sita yani ngazi sita e, panda hapo gorofani pia yani ngazi ya kwanza moja mbili tatu nne tano sita hiyo kukaa revo mmoja na suleiman ulitakiwa labda akupe nafasi we simama tuniongenawe yuko hapo an, juu kwenye kiti chake tuanazunguka anazunguka suleman akafanya mambo yote anataka kujaribu kwa kila kitu rafiki yangu sikiliza alifanya ya eh, mabustani ya miti kwa mfano hapa tanzania kwa wale walioko njombe kule ukiwa njombe jinsi wanavyopanda miti eh, wakati fulani nimepita pale nikasema nikaona wenzangu hivi hii miti ya kupandwa, miti ya siyo, kupandwa baba tembea uone sulemani akapanda miti kama hiyo ilioko huko njombe akapanda mingi sana lakini biblia inasema bado hakuona moyo wake ukiwa umetulia twende tukaangalie tunapoenda kumaliza somo letu katika kitabu cha muhubili sura ile ya pili sulemani akaamua kuwa na wasanii waimbaji akawamiliki katika kitabu cha wafarume e, cha mhubiri sura ile ya pili sikiliza hivi unafahamu m- m- wasanii gani wakubwa tanzania sasa chukulia msanii yoyote unayemfahamu tanzania mkubwa kwanzia wainjiri na hao wanaitwa sijui wa kidunia sulemani bibilia inasema wote akaa rebo yake ndio ilikuwa inatamba kipind hicho sulemani sulemanmuimbaji yeye kwanza ni mwimbaji halafu wale wasanii wote katika nchi yake yeye akawamiliki akawamiriki sikiiza bbanambia hivi katika kitabu kile cha chamhubii sura ile ya pili mstari wa kwanza hadi wa kumi nanne neno la bwana linasema nikawambia nika moyo wangu haya nitakujaribu kwa njia ya furaha basi jifurahishe kwa anasa mm! natazama hayo nayo yakawa ubatili nikasema juu ya kicheko ni wazimu na juu ya furaha yafaa nini moyoni mwangu nikapeleleza jinsi ya kuuburudisha mwili kwa mvinyo pombe sikiliza unakunywa kachupa kamoja sulemani anakunywa na lala nalala kesha anasema nikauburudisha mwili wangu kwa pombe na moyo wangu ukali ukiniongoza kwa hekima yaani akiwa bado ana akili na ufahamu anayafanya hivyo anataka kujua ukweli uko wapi kwa mambo haya nayofanya watu wanamwasi mungu et kwa sababu ya mambo tu haya madogo jinsi ya kushikamana na upumbavu hata ni, nikayaona yaliyo mema ya, ku, ya kuwafaa wanadamu ili wayafanye hayo chini ya mbingu siku zote za maisha yao mstari wane nikajifanyizia kazi zilizokubwa na kujijengea nyumba nikajipandia mashamba ya mizabibu nikajifanyizia bustani na viunga na kuipanda humo miti yenye matunda kama nilivyosema kule njombe ya kila namna nikajifanyizia birika za maji ya kunyweshea mwi, mwitu yani kumwagizia misitu alimo ilimopandwa miti michanga nami nikanunua watu watumwa na wajakazi nikawa na wazalia nyumbani mwangu e, nyumbani mwangu tena nikawa na mali nyingi za ng'ombe na kondoo kupita wote walionitangulia katika yerusalemu tena nikajikusanyia fedha na dhahabu na tunu za kifarume na za kutoka katika majimbo na ki- nikajipatia waimbaji aka akawa na lebo huyu msanii ulemasuleman jamani akawamiliki waimbaji wakubwa kwanza i mwenyewe ni msanii ametunga nyimbo elfu moja na tano halafu akawachukua wasanii wote maarufu katika nchi yake wakawa chini ya lebo yake waimbaji waume kwa wake na wale ambao wanadamu wana watunuku anwatu yani wanaowafahamu kwamba ni maarufu masuria wengi sana basi nika nika nika nikawa mkuu nikaongezeka kupita wote walionitangulia katika yerusalemu pia hekima yangu nikakaa nayo wala sikuyanyima macho yangu chochote mm. yalichokitamani wala sikuzuia moyo wangu katika furaha yoyote maana, maana moyo wangu ulifurahi kwa sababu ya kazi yangu yote ni hii iliyokuwa sehemu yangu katika kazi yangu yote kisha nikaziangalia kazi zote nilizofanya kwa mikono yangu na taabu yote niliyotabikia katika kute, kuzitenda na tazama yote ni ubatili bwana yesu apewe sifa sulemani sulemani katika yote hayo aliyoyapitia anasema yote hayo ni ubatili sasa majibu aliyokuja nao ni yapi ambayo ndio nataka na wewe rafiki yangu nayeni sijui umekwama kwa vitu vingapi sulemani yanasema alijaribu kila kitu huenda we umekwama kwa mwanamke tu mmoja tena huenda mweupe kidogo au mweupe sana huenda mweusi huenda mwembombo lakini nataka nikuambie suleman yeye alikuwa na wanene wembamba wafupi walefu weupe weusi yaani kila rangi kila aina buku. buku lakini nasema, yote hayo aliona niubati. eti unakwama tu kwa mmoja rafiki mrudie mungu majibu aliyokuja nayo suleman kuna mwingine ananisikiliza anakunywa pombe kwa kwas anavuta sigara kwa si. oh nataka nikueleze sikiliza sulemani yote hayo alijaribu alivuta sigara sigara kama huyu. kama huyu pombe alipiga hata sigara. japo kama sigaa sikiliza rafiki katika kitabu cha mhubiri ninapomaliza somo hili sulemani anasema hivi majibu aliyotoka nayo katika yote aliyoyapitia anasema kwa kina akikazia na kukazia na kusema usalama wa wewe mpendwa unayenisikia usalama wangu siyo kufanya hayo yote kutembea na wana wake kunywa pombe siyo mambo yatakao kuletea furaha sulemani anasema hivi katika yote hayo yaliyoyapitia jambo aliloliona ndilo linalotakiwa kwa maisha ya mwanadamu ni hili ule wa hadi kumbuka somo linasema mwanadamu aliyeingia katika maktaba ya maisha ni majibu gani aliyokuja nayo majibu haya yapa anasema hivi hii ndiyo jumla ya maneno yote yamekwisha sikiwa mche mungu nawe uzishike amri zake mana kwa jumla kwa jumla ndiyo impasayo mtu sulemani anasema jumla ya mambo yote ambayo yatakuletea amani furaha katika maisha ni kuzishika mi za mungu haleluya katika mstari wa na eh, katika kitabu hicho cha mhubili kuminambili mstari wa kuminanne anaendelea kusema hivi kwa maana mungu ataleta hukumuni kila kazi pamoja na kila neno la lasili likiwa jema au likiwa baya sikiliza rafiki yangu nikushauri fanya uamuzi mwamini yesu ili aweze kukusaidia kwa sababu neno linasema yeye alijaribu kwa kila jambo hakuwona faida na wewe ni kushauri fanya uamuzi kama kuna njia yoyote ambayo na wewe unaipitia inakuweka mbali na mungu ukidhani utapata amani na furaha ni kujilisha upepo fanya uamuzi kabla hujafa fanya uamuzi unaposikia sauti hii mungu akubariki unapofanya uamuzi tuombe asante jehova baba mfalume wamani asante kwa kutufunulia haya tumeona mwanadamu aliyekuwa na hekima akataka kufanya kila kitu ili sisi tutakaokuja wakati wa mbele tuweze kumuelewa na kujifunza ili tuweze kuacha yale yyote ambayo yanatuweka mbali na wewe kwa sababu tumeona hata yali yapitiya lakini hayakumletea furaha yoyote tusaidie na kuishi kama neno lako lisemavyo katika jina la yesu namwombea pia na yule anayenisikia msaidie huenda amekwama kwa wanawake huenda amekwama kwa pombe huenda amekwama kwa soara ibada baba msaidie nimeomba na kumwombea katika jina la yesu amina miminftanda nakutekea baraka za bwana