unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yuwaja yesuwathii yu ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naitegea skio idhaa ya kiswahili ya redio yawd ulimwenguni awr ikiutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 1ias lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia s rdio na rocfm vilevile tupo katika tovuti yarg uhaligai msikilizaji i imani yangu ya kwamba haliyako i jemaf i cha siri za ushindi mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana kabla ya kuendelea mbele na hivi vipindi vyetu ninakupatia fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwao ubungo hili sd wi wimbo unaosema umekuwa na subira hebu wategeskio sana ubungo kwa wimbo wenu huu mzuri na sasa basi nipende kukukaribisha msikilizaji tuweze kusikiliza kipindi cha ijali ya afya yako hapa tunaye dkt david nyama naye anakuja na kutuelezea kuhusiana na afya ya kinywa na meno hebu utega sikio kwa makini la ya uu nakua meisha daktaitakufaia aenouwa enye hatua ya kwanza i kuakikisha amasha saf a kiwa chako hiyo ni ya kwanza hatua ya pili tulizungumza e, au ya pili ya jino na dalili zake ni kwamba jino lako linakuwa linashtuka kutokana na mazingira ukiwa kwenye baridi upepo ukiingia jino lina shtuka e, ukiwa umekaa kweye nakula vyakula vya moto a vyakula vya baridistasta hatua ambayo lazima umtembelee daktari wa kinywa na meno ambaye yeye atakukagua akishakukagua atajua nini changamoto hasa akishajua nini changamoto kitakachofuata ni yeye kukushauri njia sahihi ya matibabu na kitu ambacho kinafanyika ni jina lako linazibu hapo jino lako litasafishwa li vizuri na kuna dawa maalum kwa ajili ya kurejesha ya kwanza na ya pili ambayo imelika kuna dawa nyingi sana ambazo zimefanyiwa utafiti wakitaalamu na ni, ni sahihi kwa matumizi ya binadamu ambayo hazina, hazina madhara makubwa sana kwenye mili kwenye mili yetu na zinaruhusiwa na zimepitishwa na mamlaka husika kwa ajili ya matibabu ya matatizo husika kwa hiyo hii hatua ya pili ukiona a dalili hizo auwezi kula vyakula u kila vyakula vigumu unapata changamoto unapaswa kumfuata daktari wa kinywa nameno amb ee atakufanyia matibabu sahii atakusafisha vizuri atakusafisha atakuwekea dawa ambayo ile itakufanya hali yako ikapotea na jino lako strong kama lilivyokuwa mwanzo linakuwa kama mwanzo kwenye hatua ya pili ambayo dentino caries. hatua ya tatu tukazungumza ni jino limefika kwenye lea yatau ambayo kitalam, tunaita pulp caries, au kwa pulp, ni ile sehemu ambayo tulizungumza kwamba ina ina mishipa adam, mishipa mishipa ya ya damu fahamu pale kwenye ya fahamu na mishipa ya damu jino lako likishafikia ile levo likafikia lika kwenye hatua hiyo jino lako linakuwa linauma sana aaawezi kulala maumivu uh, anakuwa ni makali kiasi kwamba unaweza ukakaa mda mrefu sana na muda mrefu maumivu na na unakuwa huwezi kufanya chochote na kuna muda hata ukinywa ya kutuliza maumivu inakuwa badaye, maumivu inakuwa inakusaidia kwa muda mfupi na baadaye yako kama kawaida hi, unapaswa ni vizuri kdaktai daktari nenda hospitali unakutana daktari daktari shakukagua ataangalia ukubwa lako sababu ikishafika kwenye hii lea ya, ya, ya, ya tatu kuna option nyingi option ya kwanza daktari anaweza kakuziba kwa dawa ya e, muda mfupi ili kutengeneza urejesho wa hiyo lea ambayo inatenganisha e, au sehemu yenye mishipa ya fahamu na mishipa ya daa na lea ya juu ambayo ni niaikiwaaiaikasana dentin, hiyo ea basi kuna dawa maalum ambazo daktari atakuwekea alafu jino lako litarejea katika hali ya kawaida lakini kama jino lako likiwa limefika kwenye hatua mbaya zaidi basi jino lako hilo kuna machaguzi mawiliaaitakua sana sehemu ya juu ya ya jino ime, imepotea yote haipo imelika wadudu basi daktari kuna matibabu ya matibabu yanaitwa canal treatment ni matibabu ambayo ioeoteaote ambapo jino lako linauliwa ili izizie tumesema hapo kunakua kuna mishipa ya fahamu na mishipa ya damu hapo katikati daktari jino lako eh, ataliua jino hiyo vidogo vidogo vya fahamu na damu na jino lako litarejea litakuwa kama jino lako litaotezewa uwezo wa kuhisi maumivu Itakuwa ni jino ambayo limotezewa uwezo wa kuhisi linakuwa halina halina hisia alafu linaendelea kuwa mdomoni liko stong naendelea kulitumia maisha yako yote vizuri baada ya kutibiwa na daktari na kupatia mashelt nini ambacho napaswa kukifanya lakini kama jino lako limeliika sana kiasi kwamba haliwezekani kufanyika haya yote basi jina lako litaondolewa au litang'olewa au litatolewa kabisa litagolewaa eh, nadhani ndugu msikilizaji umeona mpaka hapo kwenye hatua ya kwanza ya pili ya tatu kuna aina tofauti za matibabu japo jamii zetu au jamii nyingi zinafikiria kwamba ukishakuwa na ugonjwa wa jino basi j... matibabu ya ugonjwa wa jino ni jino kitu ambacho kweli kuna wataalamu matibabu mengi mazuri ya utoa mazuri kabisa ukapata matibabu sahihi na jino ukaendelea kua na matumizi ya jino lako lakini kuna changamoto ambayo huwa inatokea kama usipozingatia hayo yote kuna changamoto zingine nyingi ambazo k- unaweza kwa sababu ugino, matibabu sahihi tutaielezea katika wa, wa-, wa masomo yetu yajayo kama nilivyosema tutakuwa tuna mwendelezo wa kuelezea ugonjwa mmoja baada ya mwingine jinsi gani ya kutibu na jinsi gani ya kujizuia mpaka utakapokutana kwenye mwendelezo wa kipindi chetu e, siku ijayo msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapak nesowja ten na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania nakukaribisha tena katika kipindi cha siri za ushindi hapa tunaye sara karai yeye alipata fursa ya kuweza kuwa pamoja naye hawa shabani katika sehemu ya kwanza tukisikiliza ushuhuda wake hawa shabani hebu msikilize katika kipindi hiki cha siri za ushindi <tune> uko kambi aaaa naitwa hawakadi shabani ni mzaliwa wa wilaya ya bagamoyo mkoa wa pwani chanzo cha imani yangu kwanza kabisa mimi nimezaliwa katika familia ya kiislamu baba angu na mama angu wote ni waislam pia katika kuzaliwa katika uislam nilikuwa pia muislamu ambaye nikuwa na sala sara tano lakini katika kusali saaratano hizosaaaaaazaaa saratano yani inamaana kwamba tunaanza na ile alfajili saa kumi na moja unaswali una pale baada ya saa kumi namoja saa saba mchana azuhuli unasali na rasili saa kumi unasali tena na, na magaribi ambayo ni saa kumi unasali na isha saa mbili ndio unamalizia ibada unakuwa umesha sali saratano na pia katika mafundisho ambayo tulikuwa tunafundishwa nyumbani jinsi ya kuishi na wakristo maana baadhi ya waalimu wetu walikuwa wakristo wazazi walikuwa wanatuonya kwamba tusio tuna kunywa hata maji katika zile familia za kikristo ulishawahi kujiuliza kwa nini anakukataza kunywa maji kwa wakristo? kwa wakristo sababu waislamu huwa wanakemea abari ya kula ngurue hiyo walikuwa wanaamini kwamba kila mkristo anakula na ngurue ni najis. kwa hiyo hata maji tukaa tunashauriwa kwamba tusio tunaomba maji japo wanafunuk tunachota maji kwa walimu lakini tukaa tunakataa tusie maji haa skumoja katika, izo, katika hata saa zanu izo katka sa kiukweli ata miwakist kwanawannyasku ona katika ambaoishbusai nikaanza kuomba japo huwa tunafundishwa tuombe kiarabu sana sana lakini kiswahili kama hawaamini katika kiswahili japo mi niliomba kwa kiswahili siku hiyo nikamwambia mungu wangu kama hii imani nio saili inaweza ikanifikisha mbinguni basi niongeze imani lakini kama ukristo japokatka ukisto niliomba ni kuashingapande kwasababu imani yanguaool akinioja kasasmaaah mdogo kwasabau si tumezaliwa waili mapacha mwenzangu ni wakiume adamu asaonataka nipeleke ufundi cheleani basi likafanikiwa nikaenda zangu bunju bunjub kwaajili yakwenda kujifunza cheea sasa pale kaktakumbe kwakweli ilikuwa ni vigumu sana mpaka nilitamani nirudi nyumbani hasa nikajiwiza nikiudi nyumbani nitaenda kuolewa ni heri tu kwa sababu nimefata ufundi basi nipambani tu nifanyeje ni chikweli ambalo limenileta hata habari ya kusari pale uislamu nikaacha wao sasa wakawa wananibidisha kwamba soma soma kiukweli walivokua ni iabibimadarasawan anieew fu nikaa nafanya makusudi tu wakati mwingine akinipabibisom ni ikiona tu amesogea pembeni natemea mate aka na wa abasmalakini ah, wakati huo sasa katika ile familia kuna mkaka ndo ambaye waga ananitofautishia sasa na wao pia wakawa wananielekeza kwamba ah, kwamba huku mungu waislamu wa ana tamaduni za kumpigania mungu sijui wanachukua hiki na hiki mungu auaapiganii mungu ananipigania mwenyewe na nini wakawa wananielekeza jinsi imani yao ilivyo na kutofautisha katika hislamu nikakaa pale kama miaka miwili huyu aliyokuwa nakuelekeza ni miwilihalk ah, pale nilikuta yule mwenye nyumba baba yule alikuwa ni yee aikuwa anaita mema mdogo inamaana mtoto wangu mimi katika ukoo ee ndo aliemoa alie yee ni mjita mtu wawapiho alika naitwa mzeemtani mkwake ndaika ndguanaa wa kaniamasisha badae nikaamnbka nika oh, nyumbai ikatokea siku moja kulikuwa na kikao cha familia kuna ndugu yetu mmoja alikuwa naumwa basi baadae alvoka aasem miswe miswe hapa katikati mlandizi na baga moyo katikati pale tukakaa sasa apo sasa ndonikaanza kuakapataosai nikamwaga mamaau kwamba naenda kubatizwa hiyo sasa ilikuwa elfu mbili na kumi cha mara ya kwanza hicho waka, mm. wakaika kikao ilika elfumbili na kumi kikao wakaniambia kwamba uje huku nyumbani yani, o tu kesho yake nitoke hapo maeneo ya mlandizi niende kwetu koame kwa ba- tu tu mama hey. kaka kaka kaka kwamba huyu mtu sasa amebadilisha dini kikao cha vile zangu maipihaa kwa kufikia hapo basi hatuna la ziada tumefika tamati ya vipindi hivi kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi macherumshana nikutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka ya kwamba kesho tutakuwa nacho kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa na kuacha na wimbo kutoka kwao chuo kikuu s kwaya wimbo unasema uamini mani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe I am the Me. I'm going <speaking in Hebrew> You'll kupata Me ni, ya na we uki I'm