nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimba sana yesu yuwaja tena njnakuja yuwaja wthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventisto limwenguni awr inayokutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 kutokea morogoro na kumbuka msikilizaji unaungana nami kupitia rock fm iliyoko kule mkoani mbeya bila kusahau mornings fm ungana nami kwa mtandao wa www leo hii utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja tafadhali tuwe pamoja katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu na hii leo ni kwako waimbaji ambao nitakuwa nikishirikiana nao katika kipindi icha biblia kujibu tutakuwa na waimbaji uh, wakwaya ya vijana ushindi watakuja kwako na wimbo unaosema ameni kusa ni vilevile tutakuwa na mwimbaji asha majura akikwambia nitamsifia na kwa upande wa kipindi hiki cha biblia kujibu hileo tutakuwa na fursa ya kuweza kumsikiliza fl tanda pamoja naye mchungaji andrew haule wakijibu swali lako ambalo likuwa linataka kufahamu chakula kinachofaa na kile kisichofaa basi waimbaji wa kwaya ya vijana ushindi wanakwambia amenigusa Ameni, 孤。 msklizaji basi huyopaltanda na mchungaji andre aule leo utaweza kusikiliza maswali mbalimbali ambayo ameweza kuuliza kupitia kipindi hiki cha biblia kujibu mimi ni fnuel tanda lakini leo nimeweza kupata fursa pekee ya nayeya mchungaji andrew haule ambaye atakwenda kujibu maswali hayo na swali ambayo limetufikia nasema na kwa na na na kwa na kwanza kabisa katika mada yetu hii Vyakula najis ni najis ni na visivyo vyakulaivivisisante sana mpenda mtangazaji kwa kunipatia fursa hii kwa kuweza kujibu maswali ama swali la msikilizaji naninaamini kwamba kupitia majibu ambayo siku ya leo tutaenda kuyatoka mungu atambariki msikilizaji kwa sababu atakuwa amepata lile neno ambalo linatoka kwenye biblia lakini basi kabla hatujaanza kuendelea na kipindi hichi msikilizaji hapo ulipo tupate kuomba mungu wetu na baba yetu uliye mbinguni wewe ni baba na ni mungu wetu wewe ndiye uliotupatia vyakula vyakula vinavyoliwa na visivyoliwa lakini basi mungu wetu maelekezo na leo msikilizaji wako anapenda kusikiliza neno hili linalotoka katika mikono yako ni katika jina tukufu la mwanao pendyesurisbanakushukurus zr avs v mpendo msikilizaji ningependa tuanze mwanzoni mungu alipoumba mbingu na nchi na dunia na vyote vilivyomo na alipokuwa anamkabidhi ulimwengu huu dam na hawa alimpatia vakula uh, vyakula, vyakula. nandipo tunapoanzia hata tujaenda kujibu maswali kwa ujumla lakini tunaanzia hapo kwa sababu ndio msingi wa mwanadamu na mwanadamu anatakiwa ana, ana, ana kufanya kile ambacho mungu alimwelekeza tokea mwanzo alipoumbwa sasa mpendo a msikilizaji kwanza kabisa ningetamani tuweze kuona baada ya mungu kuumba mbingu na nchi na dunia maelekezo aliyompa adamu na hawa katika kile kitabu cha mwanzo mwanzo moja fungulili la ishiri na nane anasema mungu akawabarikia mungu akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na nakuitiisha mkatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na kila kiumbe chenye uhai kiyendacho juu ya nchi mungu akasema tazama nimewapa kila mche utowawi mbegu uliyo juu ya uso wa nchi yote pia na kila mti ambao matunda yake yana mbegu vitakuwa ndivyo chakula chenu unaona kwa hiyo mungu aliwapa chakula kichakula chakuliwa ambavyo anasema aliwapa kila mche utoaye mbegu na eh, na mboga za kondeni na matunda vitu na kwa ujumla mwanzoni mungu hakuwa amewapa watu kula nyama mwanzoni mungu alipenda watu wale vakula aina ya mbegu aina ya nafaka yani, kamfano labda ningesema labda maharage njegere njugu na kadhalika na kadhalika na mboga ambazo zinaliwa na vingine na matunda maepo machungwa na na na nini nini vingine vingi ambavyo ambavyo machungwa matunda, ni mengi sana katika ulimwengu huu kuna mengine hata kuona lakini lakini pia mungu mungu aliweza kuruhusu yaweze kuliwa lakini basi tuone jinsi sasa anataka kuonyesha uh, wanyama walio najisi, na wasio atunda na mungu anauambia hili katika kile kitabu cha mwanzo saba fungu lile la kwanza na kuendelea Aa, wakati ambapo e, nuhu sasa ilipotokea e, wakati ule ghalika inataka kutokea maandalizi ya kuweza kuingia kwenye safina na sasa nuhu anaambiwa kwamba andaa wanyama ambao wataingia safinani lakini mungu alimpa maelekezo ambayo kwetu sisi yanakuwa ni fundisho la kujua kwamba kumbe kuna wanyama ambao ni najis na wanyama wasio najis kwa sababu hili ni neno la mungu ningependa niweze kulisoma jinsi lilivyo katika kitabu kile cha mwanzo saba fungu lile la kwanza nasema bwana akamwambia nuh ingia wewe na jamaa yako yote katika safina kwa maana nimekuona wewe umwenye haki mbele zangu katika kizazi hiki katika wanyama wote walio safi ujitwalie sabasaba mume na mke na katika wanyama wasio safi wawili wawili mume na mke kwa hiyo ninachotaka kusema hata kabla sijaendelea mbele zaidi ninataka tu nikupe kidogo muhutasali wa jambo hili kwamba kumbe kulikuwepo na wanyama walio safi na wanyama wasio safi na wanyama walio safi waliingia safi nani sabsb mke na mme na wanyama ambao walikuwa sio safi waliingia wawili wawili ani mme na mke kwa hiyo kwanzia hapo ninapenda e, msikilizaji wangu ujenge hoja au jenge wazo fikra za kuweza kujua kwamba kumbe kuna wanyama walio safi na wasio safi na hili sasa ujue tu kwamba lazima ujiulize hivi ilikweje mungu akamwambia nu wanyama walio safi na wasio safi na hili sio neno la kwamba labda mhubiri m- m- m- m- m- wetu labda ndiye anayeleta au sijui ni mtangazaji hapana n- hili ni neno la mungu linaonyesha ahili kwamba kumbe kulikwepo na wanyama waliokuwa safi na wanyama wasio safi sasa e, tunaona kwamba kumbe mwanzoni, kama nilivyotangulia kusema kumbe mwanzn mungu hakuwa ametoa ruhusa mwanadamu kuweza kula nyama alikuwa ametoa ruhusa ya kula, ya kula vya aina ya mbegu na matunda na mboga na kadhalika na kadhalika ambavyo pengine niweze kusema ndio vitu ambavyo hata leo madaktari wanavihimiza sana tu vile labda nirudie tena mpendoa um, msikilizaji zamani hapo kale kidogo zamani ukizungumzia habari ya nyama kwamba huenda nyama kidogo inaleta madhara uh, ilikuwa sio sio jambo jambo rahisi rahisi kabisa kulielewa na hata kuna kuna watu wengine walikuwa hao ni, ni, ni labda ni wa sabato, wanazungumza mambo ya kula nyama lakini sasa hivi nataka nikwambie ukishaenda kwa daktari ukamwambia sijui kuna, sijui kufaganzi miguu au labda nime nina s au sijui ninakwambia wala sio wala sinia, lakini ya daktari atakushauri vyakula akulavua ain takushaur vyakula vya aina ya nyama kwanza kwa maana hiyo vyakula vya aina ya nyama sio kwamba umbele, lakini, si kwamba visiliwe, lakini lakini visiliwe sio kamba vina kiuaumbele aiismvtsi vakula tokea mwanzo na hata daktari anapokwambia kwa sasa hivi atakueleza wazi kwamba kula mboga za majani kula matunda kula yan nafaka atakuelekeza utaona kwamba anakazia vile vitu ambavyo kweli mungu alitaka tu vile kuliko hata vile vyakula ambavyo mungu amekuja kutupa baadaye baadae nyama sasa nyama ilikuja kutolewa wakati ambapo sasa galika sasa sasa nuu, anatoka safinani sasa sasa galika imeisha anatoka safinani wakati huo hakuna sasa lakini wanyama alikuwa nao kwenye safina ndipo anaporuhusiwa sasa ule wanyama ule chakula cha nyama lakini hata hivyo bado kuna kitu cha kuzingatia hata katika kula nyama kuna vitu vya kuzingatia kama hata wanyama pia kuna na wa, na wasio wasio safi safi safi safi safi safi unajua kuna kuna wakati mwingine mwingine mwingine msikilizaji atakwambia labda anaweza kusema ngurue, ni ni ni, ni, ni, ni, ni, ni" si. mbwa mbwa sasa unaona hata wenyewe tunapingana wengine wengine wengine wanaona wanaona sio si wengine wanaona si safi mwingine, onaona, labda niseme tu kwa watanzania ukimwambia habari ya nyama ya mbwa sio rahisi kukubali na kukubaliana nayo kwa sababu sio mazoea yetu lakini ninavyozungumza hapa china nyama ya mbwa ndiyo nyama ambayo ina nafasi kubwa na ndi yenye nyama ya, ya, ya gari sana hivi karibuni nilikuwa napitia kwenye youtube nikakuta kwamba e, watu milioni kumi katika nchi ya china wanakula nyama ya mbwa kila mwaka inamaana mwaka tena inaongezeka ina kwa hiyo alafu anasema watu milioni nne wanakula nyama ya, ya paka sasa fikiria watu milioni nne au milioni kumi, ni watu watu wengi kiasi gani wanaokula chakula chakula kama mbwa ambaye mtanzania leo unasema kwamba sio kinachofaa paka paka unaona hafai lakini kuna watu milioni ndani ya china china wanakula parka. na hapo tu kuminaaua yake ma b na nchi zingine zinazofanana na wachina ambao wao nao wanakula vyakula vinavyofanana na na haawachina sasa tukienda katika kile kitabu cha cha mwanzo tisa fungu lile la tatu ambapo tunaona kwamba mungu sasa anaruhusu eh, kula nyama anasema kila fungu la tis uh, mwanzo tisa fungu lile la tatu anasema kila kiendacho kilicho hai kitakuwa chakula chenu kama nilivyowapa nilivyo mboga za majani kadhalika na wapeni hivyo na wapeni hivyo vyote kwa hiyo hapo sasa mwenyezi mungu alikuwa anatoa ruhusa sasa kuliwa vitu vile vyakula ambavyo mwanzoni vilikuwa haviliwi lakini bado kuna vitu vya kuzingatia mpendo wa msikilizaji pamoja na kwamba mungu alitoa vyakula kuula nyama sasa lakini bado kuna kuna vyakula ambavyo vina vnyama inaytakiwa kuliwa na isiyotakiwa kuliwa maana kuna wakati mwingine watu wanasema vyakula vyote vinatakiwa kuliwa lakini mimi nipende kusema sipendi kusema sana kwa mdomo wangu kuliko kutumia maandiko matakatifu ambayo mungu ametupatia iwe ndio dira ya kuweza kujua hichi hichi kinatakiwa ama hakitakiwa unajua msikilizaji hata gari gari gari unaponunua ya ya aina yoyote ile labda unanunua utapewa hichnataku manyo ambayo, ambayo, ambayo itakuwa inakuongoza katika matumizi labda atakwambia kwamba hii gari inatumia wewe unataka kutumia petroli ukweli wa mambo gari hiyo natuumba, alitupatia vyakula ambavyo anajua kwamba kwa mwanadamu kwa vitakuwa vizuri zaidi katika afya yake ili aweze kuwa mwenye nguvu mwenye fikra nzuri mwenye mawazo mazuri mwenye bidii katika kazi nguvu lakini basi wanadamu tumegeuza kwamba na vile vile ambavyo mungu mungu mwenyezi alikuwa ametuelekeza tunaenda kinyume na na tofauti alivyotuelekeza sasa katika kile kitabu cha walawi kumi na moja fungu la kwanza pale na kuendelea mungu pia amerudia tena kuweza kuvitaja vile vyakula vinavyopaswa kuliwa na visivyopaswa kuliwa inaelekea labda e, saa unaweza hujapitia e, katika sura hiyo walawi nalabdaekwalawkumi na kuendelea ukipitia pale kwa uzuri utaona mungu orodha ya ya wanyama ambao walipaswa kuliwa ambao sasa tunaweza tukarudi katika katika mwanzo pale alipokuwa anasema kwamba vyakula vinavyotakiwa kuliwa kuliwa na kuliwa. na na visivyotakiwa lakini tunarudi tena pale mwanzo tunaona wale wanyama walioingia walio, safinana, walio, walio safi na wasio safi sasa hapa nawataja kwa majina hapa nawataa kwa majina na kwa hivyo nadhani hutaweza kubabaika tena kujua wanyama najis ni wepi na waliokua a ni, ni wepi sasa katika kitabu kile cha mambo ya walawi kumi namoja fungu la kwanza nakuendelea nasema bwana kanena na musa na haruni nakuwambia nena na wana wa israeli mkiwaambia wanyama hawa ndiyo wanyama wenye uhai mtaka wala katika hayawani wote walio juu ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua huyo ndio mnyama mwenye sifa katika hayawani katika hayawani hao ndio mtakao wala hawa, hawa ni hayawani lakini ataka kusema kuna sifa ambazo wanyama wanaopaswa kuliwa kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua sasa labda tunaweza tukajaribu kupitia kidogo tu wanyama wenye sifa sifa sifa hiyo Tukamfano, ukienda kwenye ng'ombe ng'ombe iliyopasuka katikati na ana ana ana ya kucheua hizo hizo swala sifa hizo hizo digidigi au anyama anaitwa faru kama nyati na kadhalika anafanana tu na ngombe na anakwato, na nanakwato naato zilizopasuliwa nyai na ee anacheua waho ana sifa zote ni wako wanyama wengi wengine sijawataja ambao wanafanana na hao ambao walipaswa kuliwa ambao mungu ametupatia lakini basi pamoja na hao wanyama hawa mtawala katika wale wenye kucheua fungula e, nsema pamoja na hayo wanyama hawa hamtawala kati ya wale wenye kucheua pamoja na hayo wanyama hawa hamtawala kati ya wale wenye kucheua na katika wale walio na kwato ngamia kwa sababu anacheua lakini hana kwato huyo hana sifa ya kuliwa yeye ni najisi kwenu na wibari kwa sababu yeye hucheua lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu na sungura kwa sababu hucheua lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu na nguruwe kwa sababu yeye anazo kwato ni mwenye miguu iliyopasuka kati lakini hacheui yeye ni najisi kwenu msile nyama yao wala msiiguse mizoga yao hao ni najisi kwenu kwa hiyo nguruwe hapo ametajwa kwamba yeye anakwato sawa lakini yeye hacheui huyu ni mnyama aliyekuwa nini aliyekuwa ajis lakini basi kuna orodha ya vitu vingi hapo Aa, mstari hule wa tisa anasema katika hawa wote walio ndani ya maji mtakula hawa mtakulaaw mtakula hawa kila aliye na mapezi na magamba ndani, ndani ya maji na ndani ya bahari na ndani ya mito mtakula ha ni samaki maanake kwamba samaki mwenye mapezi samaki mwenye magamba hao ndio wanaopaswa kuliwa e, mpendo wa msikilizaji mimi nimetaja tu orodha kidogo ya vile ambavyo vinapaswa kuliwa na visivyopaswa kuliwa naamini kwamba kwa kusema hivyo na wewe utapitia katika kile kitabu cha walawi na kuona vitu gani ambavyo e, mungu ameruhusu viweze kuliwa na unajua mungu hapendezwi kabisa kula vile vitu ambavyo yeye amevikataa ingawa watu tunangangania kupenda kula lakini mungu anazungumza kwa ukali kabisa kuonyesha kwamba vile vitu ambavyo amevikataza tusingeweza kuvila kwa sababu mungu hapendezwi navyo mungu anachukizwa navyo na katika kile kitabu pia cha isaya isaya 65 fungu lile la nne kuna maneno ambayo mungu anazungumza kwa ajili ya wale ambao wanapenda kula vitu ambavyo uh, mungu amevikataza katika kile kitabu cha isaya 6 la l anasema waketio kati ya makaburi na kulala katika mahali pao pasili walao nyama ya ngurue na mchuzi wa vitu vinichukizavyo ukatika vyombo vyao watu wasemao simama peke yako usinikaribie mimi kwa maana n ni mtakatifu kuliko wewe watu hao ni moshi puani mwangu moto wakao mchana kutwa hilo fungu nilitaka tu uone jinsi ambavyo mungu hafurahishwi na wale ambao wanakula vyakula ambavyo ni ngurue na kathalika, na kadhalika kadhalika hasa vile mbavyo vinaitwa vyakula najis lakini bado kuna fungu lingine ambalo liko kwenye isaya isina sit fungula kumi na kujisafisha katika bustani nyuma yake sabaanasaaatiabustanima yaaliekatikati wa kila nyama ya ngurue na machukizo ya panya anasema watakoma pamoja asema bwana kwa hiyo, mungu wale wanaokula e, ngurue wanaokula michuzi ya panya na unaona mungu unaona mungu jinsi ambavyo anasema anamawazi kama walewatu w na ukweli wa mambo ni kwamba mungu na wale wale watu vitu ambavyo amevikataza mungu kwa wanaokula panya mungu apendeze wale wanaokula mungu na wale wanaokula paka mungu na wale wanaokula mbwa kadhalika kadhalika na kadhalika. kwa sababu mungu mungu ameshatupatia vyakula vyakula kula viko vingi tunapenda kula vyakula ambavyo hata lakini kaalikanakaalika kwasabaumngu ameshatupata ametupa kula nyama ya ng'ombe nyama ya mbuzi nyama ya digidigi swara kama hivyo tumeruhusiwa kuweza kuvila na kuna vyakula ambavyo mungu hakupendezwa navyo na tuwezenam mpendwa msikilizaji bado tunaendelea na swali letu hili ambayo umeweza kuuliza kuhusiana na vyakula najis na sasa tunakwenda bado ni mwendelezo wa yale yale ambayo tumeweza kujifunza katika somo hili A, kuna msemo ambao unasema kwamba kuna msemo ambao unasema kwamba sicho kiingiacho kinywani kimtiacho mtu unajis mchungaji huo msemo unamaanisha nini tukiangalia na maandiko maandiko matakatifu Tuki matakatifu tukilinganisha na nini sicho kingiao kinywani kimtiacho mtu unajis. na wengi wanapendelea kujificha kujificha kwenye kichaka cha karanga wakitumia msemo mtunawengiwanandeleakufne akaanga waktumia msmuamaanaganiumsmo asante sana mpendo mskilizaji ni e, kweli kuna fungu hilo ambalo limekuwa likiwasumbua watu wengi kwamba sicho kimwingiacho ki mtu kinywani kimtiacho mtu unajisi na fungu hili lenyewe linapatikana katika kile kitabu cha matayo matayo a fungu lile la la kminamoja katika kile kitabu cha matayo, matayo 5 fungu lile la kmina moja pana neno ambalo ambalopenamsikilizaji uh, nipenda upaone 15 fungu la a na nasema bali vitokavyo kinywani vyatoka moyoni nayo ndiyo vimtiwavyo mtu unasi bali vitokavyo kinywani vyatoka moyoni ndivyo vinavyomtia mtu unajisi kwa hiyo uh, maneno haya hayamaanishi yalito, yalitoa ruhusa kama hivyo wanavyosema sicho kimwingiacho kim mtu kinywani kimtiacho mtu unajis maneno hayo hayakutoa ruhusa ili mtu aweze kula chochote anachotaka maneno hayo yalikuwa yanataka kuelezea namna moyo wa mwanadamu unavyoweza kuwa na unajisi na, na, unajis. na ndio maana nikasoma hilo fungu la matayo kumi na tano fungu lile la kumi na nane ambalo lina, limezungumzia hivyo lakini pia ukisoma katika kitabu kile kile cha matayo kumi na tano fungu lile la kumi na moja bado pia ndio palipojenga msingi wa swali ambapo unasema sikilizeni mfano sicho kiingiacho kinywani kimtiacho mtu as bali kitokacho kinywani ndicho kimtiachonjnkuja yesu iwajatena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania