nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wdventist ulimwenguni awr ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 1s lakini pia waweza kutusikiliza kupitiaig st rdio na rocfm vilevile tupo katika tovuti ya uhaliganimsikilizaji wangu ni maniyangu yakamba haliyako njema kabisa karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hiyaleo mwtanaa itwa habi machi mshana ni kualike tosote mwanzo hadi mwisho kwa kuanza kipindi chetu basi utapata fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwao kwaya ya chuo kikuu dar esalam wimbo unasema mkristo na mara baada ya hapo basi nitarejea tuendelee na kipindi chetu Oh asanteni sana, asante sana waimbaji na wimbo wa wenu huu mzuri na sasa basi nipende kukukaribisha msikilizaji uweze kusikiliza kipindi hiki cha mafundisho makuu tunaye mwinjilisti elias tirunena yeye anatueleza kuhusiana na siri zilizofichwa katika utambulisho wako siri ambazo zimefichwa katika utambulisho wako mtegeski chenye mafundisho ya kuimarisha imani ya ombi baba mtakatifu wa mbinguni na kushukuru kwa ajili ya siku ya leo asante kwa wima wako ambao ametupatia tunapokwenda kulitafakari lako na kuchunguza kuzipata hazina za kweli ya neno lako naomba utufundishe na, na kujidhihirisha kwetu katika jina lako yesu kristo amina mpenzi msikilizaji somo la siku ya leo linasema muhuli wa mungu na alama ya mnyama muhuli wa mungu na alama ya mnyama leo hii tutakwenda kujifunza siri zilizofichwa katika utambulisho wako zilizofichwa katika utambulisho wako fungu letu linaloongoza tafakali hii linatoka katika kitabu cha ufunuo sula ya14ma ya w12 nalo linasema2 hapa ndipo penye subira ya watakatifu hawa wazishikao amri za mungu na imani ya yesu hakuna badiliko la kisheria linaloweza kufanyika pasipo kugusa mamlaka ya mtoa sheria yaani ni kusema haiwezekani mtu akaja akabadilisha sheria yoyote iliyopo iliyotungwa na inayofanya kazi katika ulimwengu huu pasipo kumaanisha kwamba yeye ana mamlaka fulani tofauti na yule mtu aliyetunga sheria hiyo swali la kujiuliza ni kwa vipi sheria hiyoapsheria auu iatambulisha cheo cha mtoa sheria na kwa jinsi gani basi majaribio ya kuibadili sheria yanajaribu kuhafifisha mamlaka yake huyu mungu hili ni swali la kujiuliza ni kwa vipi sheria ya mungu inatambulisha cheo cha mtu wa sheria na kwa jinsi gani majaribio ya kuibadili sheria hii ya mungu yanajaribu kuhafifisha mamlaka yake munujaibufaa yakmpenzmskizaji unaposoma katika kile kitabu cha danieli sura ya s msta ule wa wan tunajifunza ukweli kwamba muhuri kazi ya muhuli ni nini kazi ya muhuri ni kudhihirisha wazi ya kwamba kuna mtu kuna mamlaka inayotawala na hivyo muhuli unatia sahihi unatia mkazo na msisitizo wa jambo fulani ili lisibadilike maana inatakiwa lifanyike hivyo danieli 68 anasema sasa ee hey, mfalume piga marufuku katie sahihi maandiko haya yasibadilike kama ilivyo sheria ya wamedi na wajemi isiyoweza kubadilika sheria ya wamedi na wajemi isiyoweza kubadilika kwa zamani katika siku hizo za nyuma wafalme walikuwa wakitia muhuli kupitia pete zao walitumia pete kutia sahihi maandishi ili yasibadilike na hakuna ambaye angeweza kubadilisha maandishi hayo pasipo lidhaa ya mfalme mwenyewe na mfalme mwenyewe hakuamua yeye kama yeye ye. utawala husika ndio ulioamua jambo hili libadilike ama zisibadilike kitabu cha wafalume wa kwanza sura ya pili ule, sura ya i mstari wann wafalume wakwanz2n inasema hivi basi ni habari za zamalkia huyu mke wa ahabu aliyefanya jambo hili basi akaandika nyaraka kwa jina la ahabu akazitia muhuri yake akazipeleka zile nyaraka kwa wazee na kwa watu wenye nguvu waliokuwa katika mji wake waliokaa pamoja naboth na jambo hili linatuonyesha waziwazi ya wazi. kwamba kumbe muhuli kazi yake ni kutia sahihi jambo fulani na hivyo maandishi yyote barua yoyote isiyo na muhuli nakala yoyote isiyo na muhuli haina utambulisho halisi maana yeyote anaweza kufanya hivyo lakini ikisha tiwa muhuli unaonyesha mamlaka fulani aliyo mtu huyo na hivyo jambo hilo linapaswa kusikilizwa na watu pemsiklizaji natamani uweze kufahamu siri zilizofichwa katika utambulisho wako uh, kuna utambulisho wa aina mbili utambulisho wa kwanza ni utambulisho wa uokovu utambulisho wa okovu umetiwa wazi umewekwa wazi kupitia muhuli wa mungu unaodhihirisha ya kwamba mtu huyu ni wa kwangu nina mmiriki mimi mambo muhimu ya lazima kuwepo katika mhuli jambo la kwanza mpenzi msikilizaji kumbuka lazima mhuli wa aina yoyote uwe na jina la aliyetoa sheria mhuli wowote lazima uwe na cheo au jina la kazi au mamlaka ya huyo mtu na jambo la tatu mhuli wowote lazima uonyeshe eneo la utawala wake jambo hilo linakaziwa sana sana kwa sababu ni muhimu sana na linaonyesha wewe unamilikiwa na nani zitambue siri zilizofichwa katika utambulisho wako kitabu cha isaya ya nane, ule wa sua mungu anatoa wazi utambulisho wake mungu anatoa wazi utambulisho wake utambulisho wa watu wake kwake neno la mungu linasema katika isaya ufunge huo ushuhuda ukaitie muhuli sheria kati ya wanafunzi wangu funga huo ushuhuda yafunge hayo maandiko yatie tia aathui sheria kati ya wanafunzi wangu kumbe ukiwa wewe ni mwanafunzi wa yesu kweli ukiwa wewe ni mtu wa mungu kweli bwana atakutia muhuri katika moyo wako ili kudhihirisha kwamba wewe ni mali yake na hakuna mwingine aliye na umiliki juu yako sifa ya utambulisho wako imefichwa katika ukweli kuwa wewe ni mwanafunzi wa bwana yesu au sio mwanafunzi kuwa mwanafunzi maanayake ni kuwa mtii kwa kile ambacho na kujifunza kutoka kwa yesu kristo aliye bwana lakini kinyume na hapo wewe si mwanafunzi na kwa kuwa mpenzi msikilizaji tunajifunza hoja kubwa mbili muhuli wa mungu na alama ya mnyama kama hautapata muhuli wa mungu kama hautaupokea muhuli wa mungu kwa hiari yako basi lazima utapokea muhuri unaokutambulisha kwamba wewe ni kitu gani muhuri mpenzi msikrizaji unaposoma katika, katika uh, vitabu vya rejea tutakavyovisoma hapa tutapata kujua ya kwamba mhuli wa mungu wakati mwingine unaitwa alama ya mungu katika mamlaka ya kisheria ya bwana wa mbingu na nchi na mkuu wa majeshi yote ya mbinguni na duniani amejieleza katika amri yake ya nne kuwa yeye ndiye moja mtunga sheria na ndiye mtawala kutoka sura ishirini mstari ule wa8ne hadi kmoj inasomeka hivi ikumbuke siku ya sabato uitakase siku sita fanya kazi utende mambo yako yote lakini siku ya saba ni sabato ya bwana mungu wako siku hiyo usifanye kazi yoyote wewe wala mwana wako wala binti yako wala mtumwa wako wala mjakazi wako wala mnyama wako wa kufuga wala mgeni aliye ndani ya malango yako maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomo kastarehe siku ya saba kwa hiyo bwana akaibalikia siku ya sabato akaitakasa mpenzi a kutoka katika maandiko haya tunapata kuona ya kwamba mungu ndiye mtunga sheria mungu ndiye mtawala lakini jambo la pekee na la ajabu aya ile ya kuminmoj inasema hivi bwana ndicho cheo chake maana nasema maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi kumbe jina lake huyu mwenye humu huli huu huyu mwenye hii alama anaitwa bwana cheo chake ni muumbaji maana ameandikwa ali, alifanya mbingu na nchi ni muumbaji huyo lakini jambo la tatu mahali nci mbingu na nchi nchi nchi mbingu mbingu na na na na maana kwa siku sita bwana alifanya na na bahari na za maji kumbe tunaona ya kwamba mungu alifanya bahari alifanya afaaaaee ni mtawala wa mbingu yeye ni mtawala wa nchi mbiu taaa szaji nini maana hasa ya sabato hii inaotajwa katika sehemu hii katika aya hii ya kitabu cha kutoka sura ishirii mstari ule wa 8 hadia11 kitabu cha kutoka 3117 kina maneno haya317 kutoka moja, ule wa neno la mungu nasema. ni ishara kati ya mimi na wana wa israeli mielele kwani kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi akastarehe kwa siku ya saba na kupumzika kumbe mpenzi mskilizaji sabato si siku nyingine yoyote bali sabato ni siku ya saba ya wiki ambayo mungu aliiadhimisha tangu hapo zamani alipoumba mbingu na dunia sura ile ya ishirini, ule wa neno la mungu linasema hivi duniaezek sa wa am nasema zitakaseni sabato zangu zitakuwa ishara kati ya mimi na ninyi mpate kujua ya kuwa mimi ndimi bwana mungu wenu kumbe mpenzi ishara ya pekee alama ya pekee ambayo mungu ameiweka kututambulisha sisi watoto wake ni sabato takatifu hebu sikia msikilizaji itambue kazi kubwa mno inayofanyika katika siku hizi za mwisho tunaposoma kitabu cha ufunuo sura ile ya saba mstari ule wa kwanza hadi mstari ule wa nne tunapata ogofyo tunapata jambo linalohitaji uangalifu wa, wa hali ya juu sana maana ni wito mkuu nasema baada ya hayo nikaona malaika wanne wamesimama katika pembe nne za nchi wakizuia pepo nne za nchi upepo usivume juu ya nchi wala juu ya bahari wala juu ya mti wowote bili anasema nikaona malaika mwingine akipanda kutoka ya jua mwenye mhuli ya mungu aliye hai akawapigia kelele kwa sauti kuu wale malaika wanne waliopewa kuidhuru nchi na bahari akisema msiihuru nchi wala bahari wala miti hata tutakapokwisha kuwatia mhuli watumwa wa mungu wetu katika vipaji vya nyuso zao mpenzi mskilizaji sauti ya pekee inatukumbusha siku hizi za mwisho ndio wakati ambao hawa malaika wasioonekana wanafanya kazi kutia muhuli katika vipaji vya nyuso zao kipaji cha uso kinawakilisha uelewa ni wakati huu ambapo mungu anakuza uelewa wa neno lake katika kili na mioyo ya watu wake ili waweze kuushika ukweli huo watulie katika ukweli huo wasitangetange wala wasija wakauache hata siku moja na inapofikia hatua umeelewa vizuri na umemwelewa mungu kiasi kwamba unamtii kwa moyo na umethibitika kiasi kwamba hautabadilika hapo kwa hakika umepokea mhuli wa mungu jitoe sasa unapoendelea kujifunza somo hili ukapate kuona ni muhimu sana mpaka utakapotia ufahamu wako kulipokea neno la mungu hapo ndipo bwana atakuthibitisha ili usiji ukabadilika kitabu cha ezekieli sura ile ya yat mstai ule wa sauti ya mungu inatoa agizo bwana akamwambia pita kati ya mji kati ya yerusalemu ukatie alama katika vipaji vya nyuso vya watu wanaougua na kulia kwa sababu ya machukizo yote yanayofanyika kati yake ni wito wa pekee sana ambayo mungu anatupatia maana agizo la mungu juu ya kutazama katika dunia nzima na kuwatia muhuli kuwatia alama watu wake ambao kwa kuwa wamelishika neno lake na wanapata huzuni mioyoni mwao kwa sababu wanaona mengi yanayofanyika yanayokinzana na neno la mungu huu ni ushuhuda wa wazi ya kwamba wote wanaotiwa muhuri wote wanaowekewa alama hii katika nyuso zao inayowakilisha wote wanaopata ujumbe wa kweli na kuushika akilini mwao hao ndiyo ambao wako chini ya umiliki wa mungu asante mpezi msikilizaji tunapokwenda kumalizia sehemu ya mwisho kutazama maana ya muhuli ya mnyama yaani alama ya mnyama ni kitu gani alama ya mnyama imefunuliwa kwa uwazi sana katika kitabu cha ufunuo sura ya kumi na nne mstari wa tisa hadi wa kumi ufunuo sura ile ya kumi na nne mstari ule wa tisa na mstari ule wa kumi neno la mungu linasema na mwingine malaika watatu wakawafuata akisema kwa sauti kuu mtu awaye yote akimsujudu huyo mnyama na sanami yake na kuipokea chapa katika kipaji cha uso wake au katika mkono wake yeye naye atakunywa katika vinywo ya gadhabu ya mungu iliyotengenezwa pasipa kuchanganywa na maji katika kikombe cha asira yake naye atateswa kwa moto na kibeliti mbele ya malaika watakatifu na mbele za mwanakondoo na moshi wa maumivu yao hupanda juu hata milele na milele wala hawana raha mchana wala usiku hawa wamsujudiwe huyo mnyama na sanami yake na kila aipokea ichapa ya jina lake mpenzi msikiizaji onyo la siku za mwisho mungu analitoa katika aya hizi mnyama huyo ni, ni, ni nini mnyama huyu anayetajwa katika kitabu cha ufunuo kumi na nne ni mamlaka za kishetani zinazotumia tawala za kibinadamu zilizopo ili kuigeuza mioo ya watu na wanadamu wote kugeukia mamlaka hizo kuabudu kwa uongo na kuikanyaga kweli ya mungu yani neno lake chini kwa kuto mnyama huyo ni nani mpenzi mskizaji mnyama huy ni yule aliyetajwa katika danieli 7 2h5 penzi a mskilizaji na, na, na, natamani kwa neema ya bwana ukapate kuelewa ya kwamba maandiko matakatifu yanapozungumzia habari ya mnyama haongerei wanyama hawa polini hapana haongelei kitu kingine katika kitabu cha danieli 7 mstari wa 17 anasema wanyama hawa wakubwa walio wanne ni wafalume wanne watakaotokea duniani mnyama anawakilisha ufalume ambao ni falume miongoni mwa mamlaka zinazotawala dunia hata sasa kwa maana hiyo danieli 7:25 inaeleza wazi ikitoa siri ya yale yaliyotokea ya kwamba mamlaka hizo mnyama huyo anayewakilishwa atanena maneno kinyume chake aliye juu atawadhoofisha watakatifu wake aliye juu naye ataazimu kubadili majira na sheria nao watatiwa mikononi mwake kwa wakati na nyakati mbili na nusu wakati mpenzi msikilizaji mnyama huyu anayetajwa hapa si mwingine ni mamlaka ni ufalume ule uliotawala ule tangu kipindi kile alichotabiri danieli ya kwamba watu wa mungu watateswa katika historia unaposoma katika kitabu cha ufunuo sura 13 mstari wa kanza hadi wa 1 utapata kujua na kusikia habari za mnyama huyu kwa upana zaidi lakini historia inatuonyesha waziwazi ya kwamba ufalume uliowahi kutimiza utimilizo wote wa yale ambayo unabii ulitabili na sifa na mateso yaliyofanywa na ufalume huo si ufalume mwingine ni ufalume wa kirumi mamlaka hii ya mnyama imeacha na imekanyaga chini amri za mungu amri ya pili inayosema usijifanyia sanamu ya kuchonga mamlaka ya kanisa la kirumi imeiondoa amri hii ya pili na haipo katika miongoni mwa amri na badala yake imebadilisha na kufanya amri ya kumi iweze kugawanyika na kutengeneza amri mbili ili kuweza kutimiza idadi ya amri kumi lakini jambo la pekee na la ajabu katika kitabu cha kutoka sula ile ya 2 mstari ule wa wanne hadi 11 inaeleza wazi ya kwamba mungu anatwambia tuikumbuke siku ya sabato tuitakase mamlaka hii imebadilisha amri hii na kuiweka kuwa ni amri inayoagiza kushika kitakatifu siku ya bwana kwa hiyo siku ya bwana yaani dominika imekuwa ndiyo siku pekee ambayo inapaswa kukumbukwa na, na kuadhimishwa na pezi msikilizaji jambo hili limekuwa na nguvu sana utakuja kuliona hata katika maadhimisho ya sikukuu hii za pasaka utakuja kuona siku ya pasaka inayoadhimishwa ambayo inaangukia siku ya jumapili daima imekuwa ni kukumbuka kufufuka kwa yesu na mamlaka hii ya kanisa la kirumi inadai ya kwamba siku hii ya jumapili ni siku maalum ya ibada ambayo inapaswa kushikwa badala ya siku ya sabato ya siku ya saba jumamosi rejea katika kitabu kimoja kinaitwa encyclopedia kinaitwaenpediabritania ya2 tmt ambapo utapata maneno haya lakini mpenzi msikilizaji napenda nikualike uweze kutazama kile ambacho mungu anakisema kwa msisitizo katika kitabu cha zaburi sula i1 15 mstari ule wa nne mpaka mstari ule wa nane neno la mungu linasema sanamu zao ni fedha na dhahabu kazi ya mikono ya wanadamu zina vinywa lakini hazisemi zina macho lakini hazioni zina masikio lakini hazisikii pua lakini hazisikii harufu mikono lakini hazishiki miguu lakini haziende wala hazitoi sauti kwa koo zake wazifanyao watafanana nazo kila mmoja anayezitumainia enyi israeli mtumainini bwana mpenzi msikilizaji wote wanaotumainia sanamu watatahayalika kwa sababu sanamu hazina chochote kile na hii ni kutia ufahamu mkazo katika akili zetu ya kwamba amri ya pili ambayo mamlaka ya kanisa la kilumi imeiondoa inayokataza kuabudu sanamu badala yake sanamu zimeendelea kupewa sifa na kufanywa kuwa sehemu ya ibada jambo hili ni kinyume na mpango wa mungu na hakika ni dharau mbele za mungu kwa maana yeye ndiye aliyeumba vitu vyote na akatupatia amri zake tupate kuzitia penzi msikilizaji unaposoma ukurasa wa 112 wa, wa, wa kitabu hiki ambacho kimeandikwa na mtu mmoja anaitwa h f thomas katika kitabu hiki ambacho kinaitwa baraza la cardinal gibson alijibu maandiko ya swali yaliyokuwa yakizungumza kuhusiana na sabato akaandika anasema anasema wazi ya kwamba unaweza ukasoma mwanzo mpaka mwisho wa biblia lakini hautakutana na sehemu yoyote inayoruhusu watu kusali siku ya jumapili jumapiliaji wakati gani mwafaka wa kupokea alama au muhuli wa mungu ni sasa swali iine ni wakati gani mwafaka ambapo watu watalazimishwa kupokea alama mnyama au mhuli wa mnyama ufunuo wa ufunuo wa wa inaelezea jambo hili ule inasema hebi naye awafanya wote wadogo kwa wakubwa na matajiri kwa masikini na walio huru kwa watumwa watiwe chapa katika mkono wao wa kuume au katika vipaji vya nyeso zao muda si mbali baada ya maonyo ndipo mstari utachorwa kutambulisha wema mbali na wabaya ndipo watakapoendelea watakapopokea alama ya mnyama maandiko haya ni maandiko ya kweli ya maelezwa waziwazi ya kwamba ni saa hii iliyojaa hema tu tunapoweza kupokea ukweli wa neno la mungu mpezi kitabu cha ufunuo ule ufunumt ws unaeleza mambo haya ufunuo ule hay7 kile kitakachotokea baada ya kuwa mamlaka hii imelazimisha watu kuanza kupokea alama hii ya mnyama sikilize mpenzi msikirizaji kama mhuli wa mungu unawakilishwa kwa uwazi na amri yake takatifu ya nne inayoagiza utunzaji wa siku ya sabato ya siku ya saba basi kinyume chake ni kweli ya kwamba alama ya mamlaka ya ufalume huu inawakilishwa na sheria ya siku ya jumapili ambayo ni siku maalumu iliyowekwa na mamlaka hii kwa ajili ya kufanya ibada utafika wakati ambapo watu wote watalazimishwa kuabudu katika siku hii ya kwanza ya juma jumapili na hapo ndipo watu wakiisha kuwa wameonywa na kukataa kufuata iliyokweli ya mungu na kuanza kuyashika yaliyo mapokeo ya wanadamu hapo ndipo watakuwa wametuwa msikilizaji inawezekana wakawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasilianayutna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo msikilizaji nikutakie amani yabwana idumu kuwa pamoja nawe umekuwa nami habi habimachirumshana kesho utasikiliza kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yaletayo faraja amani yabwana idumu kuwa pamoja nawe na kuacha nao kwaya ya vijana ushindi nao wanasema tega barikiwa nao do it's a fuma. Hãy subscribe