nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapandana yamakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena jambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya yartlimwenguniar inayotangazia kupitia masafa mafupi yamita bendi ishi5 kutokea morogoro tanzania kumbuka unaweza kunipata kupitia fm lakini vile vile kupitia rock vilevile kupitiarm iliookule mkani mbea hapa nchini tanzania msikilizaji ungana nami mtangazaji wako wakok katika kipindi hiki cha muziki na lakini chazzakini vile vilevilkipindiic mnenofaraa kama msimamizi matangazo hila moja kwa moja msikilizaji katika kipindi cha muziki na namziki tunaye fnl tanda anakuja kwako na wimbo unaokwenda kwa jina jinsi wewe ulivyo tafadhali enda pamoja naye msikilizaji nipende kukaribisha tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki jina langu ni fanitanda na leo tena nakuletea historia ya wimbo mwingine maarufu sana witwao jinsi wewe ulivyo mkuu karibu tuweze kuwa sote katika kipindi kizuri cha muziki na namuziki wimbo huu wa jinsi wewe ulivyo mkuu umesafiri safari ndefu hadi kufikia kuwa wimbo upendwao sana ambapo toleo la awali lilikuwa ni shairi lililoandikwa na mchungaji kutoka nchi ya sweden aitwae karl bob mnamo k186 bob alikuwa katika matembezi na ghafla radi na ngurumu zikatokea kusikujulikana epo mkale ulianza kuvuma baada ya dhoruba hiyo bobe alisikia kengele kanisani kwa mbali na ndipo maneno wembo huu yakaujaza moyo wake naweza kutakakali jinsi mwandishi huyo alivyojisikia kati akitengeneza maneno haya kulikuwa na utulivu wa pekee sana baada ya dhuruba kari ya kufisha alichoweza ni kutoa maneno ya amani baada ya muda mfupi shaili la bobech lilitafsiriwa kwa kijerumani na manfred von gain na ma1925 mchungaji wa kimarekani e gstev johnson alitafsiri shahiri la kisweden katika toleo la kiingereza ambalo lilikuwa na utofauti kidogo na toleo la sasa mwa1927isproano alitafsiri toleo la kijerumani la glan kwenda katika lugha ya urusi ili watu wa jamii hiyo pia wafurahie wimbo huo katika tafsiri hizi zote bado tuni ya asili ya kisweden ilibaki kuwa ile ile mnamo 1933 wamishonari wa, wa kiingereza huko ukraine stuart k na mke wake walihusikia wa wimbo huu kwa mara ya kwanza wakaupenda na waliwimba mara kwa mara katika safari zao za kimishonari walipokuwa wakisafiri katika milima ya kaptethian walivutiwa na uzuri wa kusajabisha na akaamua kutafsiri mafungo matatu ya mwanzo ya wimbo huu katika kiingereza When I, in all some wonder, consider all the worlds thy hands have made. I see the stars, I hear the rolling thunder. I pout. wakati wa vita vya pili vilivyolipuka mnamo mwaka u 19 wamishonari hao walirudi uingereza wakiwa na nakala ya wimbo huu jinsi wewe ulivyo mkuu baada ya vita waliandika fungu la nne na wakawezesha wimbo huu kuchapwa katika vitabu vya kiingereza anapozungumzia vitabu vya kiingereza vile vitabu vya nyimbo za kristo lakini pia pamoja na vitabu vya tenzo za rohoni katika miaka 195 wimbo huu ulipata hati miliki na ukachapishwa katika wingi katika amerika na kuwa wimbo maarufu sana wakati george bavel shey na kwaya ya injili ya bill graham wakiongozwa na cliff barro walipoanza kuimba wimbo huu katika mikutano mbalimbali wimbo huu uliendelea kupendwa na maarufu sana duniani msikilizaji labda kabla sijaendelea elfu moja mia tisa na sabinambili ambapo tayari ulikuwa ni aarufusyataam ki ya a ar a a wakishirkana pamoa na pamoja na wakishirikiana bai wa kipindi hicho wasikilize wakitumia Look I shall bow in humble and there proclaim, Oh my God, how great the george bavel na shay wakiongozwa na clif bar walipoanza kuimba wimbo huu katika mikutano mbalimbali wimbo huu uliendelea kupendwa na kuwa maarufu sana duniani gazeti lilitwaro christian herard liliutambua wimbo huu kama wimbo maarufu sana nchini marekani mwa97 unapotafakari kwa kina maneno ya wimbo huu utakubaliana nami kwamba mungu wetu ni mungu mkuu sana na tunabudi kumtukuza na kumsifu maana anastahili naam mungu ni mkuu ni wimbo wa sifa hebu sikiliza eh, mabeti ya kwanza ambayo yalitafsiriwa katika lugha ya kiingereza na mishonari huyu kutoka nchini uingereza lakini pia yakatafsiriwa kutoka katika lugha ya kiingereza kuja katika lugha ya kiswahili ambayo ndio lugha yetu ya nyumbani ambayo tunaitumia hapa nchini tanzania hebu sikiliza wimbo huo ampendo wa msikilizaji lakini pia katika nchi yetu hii ya tanzania mwaka eu2 f- na k na nn wimbo huu ulifanyiwa marekebisho na kwaya ya uadventista wa, wa sabato hii ni kwaya ya vijana ambayo to kuliyarusha kati sikia wimbo huu pia walivyouboresha ilikuwa ni mwaka f- na eu2 a 1 a 8 wakiimba kwa lugha ya kiswahili asante sana mpendo wa msikilizaji bila shaka pia umeweza kunufaika na kubarikiwa sana na historia ya wimbo huu mzuri kabisa unaoitwa jinsi wewe ulivyo mkuu wengi wamezewa kwamba roho yangu naikuimbie lakini unasomeka jinsi wewe ulivyo mkuu mimi ni tanda na baraka za bwana asante kwa kuwa nasi asante sate sana sanaatanda kwa ajili ya kile ambacho umekileta kwetu hii leo naamini ya kwamba msikilizaji umeweza kubarikiwa nacho ni wasawa pekee wakuweza kutegea sikio kipindi kizuri cha maneno yato faraja basi hapa tunaye mwinjilisti petro tirunena anakuambia jinsi ya kupokea msaada wa mungu unafahamu basi kama haufahamu ungana naye petro tirunena mpenzi msikilizaji ninakukaribisha katika kipindi hiki cha maneno yaletayo faraja katika wasaa ambao mungu wetu anatamani kusema na wewe anatamani kukusikizisha sauti yake ili uzipokee baraka tele alizokusudia kukupatia katika maisha yako basi kabla hatujaanza nikukaribishe tuweze kupata ombi baba yetu mtakatifu wa mbinguni ninakushukuru sana kwa ajili ya saa hii asante kwa sababu umemchagua msikilizaji wangu akapate kupokea baraka zako na suruhisho la changamoto mbalimbali anazopitia katika maisha yake ninakuomba ukaonekane kwake ukamwonyeshe njia ya uzima na utukufu wako ukadhihirike katika maisha yake asante kwa maana utatenda yote na kuzidi katika jina lako yesu kristo amina karibu sana rafiki yangu katika kipindi hiki kizuri siku ya leo ninalo somo zuri kwa ajili yako ambalo mungu amenihamasisha niweze kukupatia somo linasema jinsi ya kupokea msaada wa mungu jinsi ya kupokea msaada wa mungu rafiki yangu kwa namna moja ama nyingine pengine maisha yako yanatamani sana kupata ulinzi wa mungu pengine mahitaji ya chakula mahitaji ya familia na mahitaji mengine mahitaji ya nguo na mahitaji ya kuwa na amani na watu wengine amani katika familia yako amani na watoto wako amani na ndugu zako amani na majirani zako imekuwa ndilo hitaji lako na unatamani uone mungu akijifunua katika maisha yako saa hii mungu anaro kusudi anatamani ya kusikizisha sauti yake ili faraja yake ikamiminike kwa wingi katika moyo wako ninaomba ukafungue moyo wako ili kupokea sauti ya mungu yenye kusudi la kujidhirisha kwako nipende kwa tumtafakari rafiki yetu mmoja ndugu mmoja anaitwa yakobo katika maisha yake aliyopita alikutana na wakati mgumu sana lakini akakumbuka jinsi gani anaweza akapata msaada katika kitabu cha mwanzo sura ile ya 28 na mstai ule wa 20, neno la mungu linasema hivi katika biblia takatifu kitabu cha mwanzo na ule wa mununasemahbakatfitabua neno la mungu linasema hivi yakobo akaweka nadhiri akisema mungu akiwa pamoja nami akinilinda katika njia niiendayo na kunipa chakula nile na nguo nivae nami kirudi kwa amani nyumbani kwa baba yangu ndipo bwana atakuwa mungu wangu maneno haya ya yakobo yalikuwa ni matokeo ya changamoto alizokuwa akipitia yakobo katika maisha yake wakati fulani alipata ugumu hata hajui apate wapi liziki na chakula kwa ajili ya hitaji la kushibisha mwili wake wakati fulani mavazi yakawa ni shida lakini mungu pekee alisimama kumtetea kwa maana yakobo alijua jinsi ya kupata msaada wa mungu katika somo hili na tamani mpenzi msikilizaji kusudi la mungu likatimie maishani mwako la kupokea msaada wa mungu maana mungu anahitaji akusaidie katika ugumu unaopitia katika magonjwa yanayokutaabisha magonjwa shida mbalimbali wakati fulani pengine umelemewa na kumuuguza ndugu yako mtoto wako mzazi wako ndugu yako wakaribu rafiki yako anapoteseka mateso yake yanakogusa katika maisha yako napenda nikualike katika saa hii maana mungu anao msaada kwa ajili yako na siku hii anatamani akufunulie jinsi ya kupokea msaada wake rafiki yangu tafakali. ikiwa ombi la daudi mtumishi wa mungu maombi haya aliyoyaomba daudi kwa nyakati tofauti tofauti katika maisha yake pengine ikawa ni sehemu ya maombi yako katika maisha yako muda huu mungu anatamani aweze kuleta suluhisho la shida unayoomba katika moyo wako hebu sikia rafiki yetu daudi katika biblia a kitabu cha zaburi sura ile ya sita mstari ule wa pili daudi mtumishi wa mungu aliomba na kusema bwana unifadhiri maana ninanyauka bwana uniponye mifupa yangu imefadhaika hebu sikia sauti hii sauti ya unyenyekevu ikipenya kumwelekea mungu ambaye anao uwezo wote wa kuwasaidia wanadamu bwana unifadhiri je unaomba fadhili za mungu maana ninanyauka pengine ni ugonjwa usiopona umekunyausha rafiki yangu pengine ni shida kubwa sana na mgogoro umepitia katika familia yako unatamani hata ndoa yako pengine uyache sikia bwana anachosema anakwenda kwa kupatia suruhisho katika siku ya leo fuatana nami usitoke kando ya redio yako maana sauti ya mungu ina lengo la kukupatia suluhisho katika changamoto unazopitia tutapa daudi katika sura ile ya saba ya kitabu cha zabuli anazidi kumwomba bwana anasema bwana mungu wangu nimekukimbilia wewe uniokoe na wote wanaonifuatia uniponye pengine rafiki yangu naogopa wapo watu wanaokusemea mabaya wapo ndugu zako walioinuka kinyume na wewe wapo watu ambao wanakutishia hata maswala ya, ya uchawi na uganga wa kienyeji pengine nyumbani haulali usiku unalala una shida unaamka ni tabu kila mahali mambo yako hayaendi haya mungu anahitaji ujue jinsi ya kuupokea msaada wake neno la mungu katika kitabu cha zaburi ile ya waketauchaabua linazidi kutusisitizia vile ambavyo ukimuhitaji bwana katika maisha yako ya ule wa na wa na neno la mungu linasema nimekukimbilia wewe bwana nisiaibike milele kwa haki yako uniponye ikiwa hili ni ombi lako mpenzi msikilizaji sikiliza sauti ya ya mungu mungu maana kwa ajili yako ili msaada wake ile neno Ramungu linasema nyakati zangu zima mkononi mwako uniponyi na adui zangu nao wanaonifuatia pengine mpenzi msikilizaji katika maisha yako unapofikiria unapotafakali na kuona unaona bwana anapaswa kuingilia kati katika maisha yako maana wapo watu wanaokufuatia pengine ni kazini kwako au katika shughuli zako za kila siku bwana anayo maneno haya nisikilize ikiwa katika maisha yako changamoto kubwa iliyokusumbua ambayo inakuondolea amani ni tatizo na changamoto ya dhambi yesu kristo mokozi analo suruhisho la shida hii ikiwa ni hatia ya dhambi inayokukosesha amani sikiliza rafiki yangu sauti ya mungu anasema katika kitabu cha zabuli sua1mstai ule wa sauti ya mungu inasema nami nalisema bwana unifadhili uniponye roho yangu maana nimekutenda dhambi ikiwa umemtenda dhambi mungu kumbuka sauti yake katika kitabu cha yohana ya ile wa na slmstap neno la mungu linasema watoto wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa baba yesu kristo mwenye haki naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu si kwa dhambi zetu tu bali na kwa dhambi za ulimwengu wote ahadi ya mungu juu ya msamaha wa dhambi zako na makosa ambayo umeyafanya na ameondoa amani yako mungu anayo ahadi kwa ajili yako ya kusamehewa dhambi zako hebusikia sauti ya mungu katika kitabu cha isaya suaya mstai wa sauti ya mungu inasema mmimi ndimi niyafutaye makosa yako kwa ajili yangu mwenyewe wala sitazikumbuka dhambi zako bwana anatupatia ahadi ya kusamehewa dhambi zetu na makosa yetu ebu sikia mungu anakusstiza anasisitiza katika moyo wangu anasstiza katika moyo wako kitabu kile chabaia sua8 msai ule a sauti ya mungu inasema kwa amani katika moyo wako mungu uu anaosuruishola amb zako hebu ninapoielekea miisho ya somo hili nikuonyeshe habari hii kwa ajili yako namna ya kuikabili harufu ya kifo misongo na mashaka maishani mwako tunaposoma bibia takatifu katika kitabu cha wafarume wa pili sura ile ya ishirini mstari wa kwanza mpaka mstari wa tano tunakutana habari ya mtumishi wa mungu hezekia ambaye alipitia uzoefu mgumu lakini alimtegemea mungu naye mungu akamtembelea akamsaidia kwa kuwa alijua namna ya kupokea msaada wa mungu ebu sikia rafiki neno la mungu linasema hivi katika katia mafalume w a25 siku hizo hezekiya akaugua akawa katika hali ya kufa isaya nabii mwana wa mozi akamjia akamwambia bwana asema hivi tengeza mambo ya nyumba yako maana utakufa wala hutapona mpenzi msikilizaji sikia sauti ya mungu inaendelea kuelezea habari za hezekia basi hezekia akajigeuza akaelekeza uso wake ukutani akamwomba bwana akasema nakusihi bwana ukumbuke sasa jinsi nilivyokwenda mbele zako katika kweli na kwa moyo mkamilifu na kutenda yaliyomema machoni pako hezekia akalia sana sana ikawa kabla isaya ajatoka katika mji wakati neno la bwana likamjia kusema rudi ukamwambia hezekia mkuu wa watu wangu bwana mungu wa daudi baba yako asema hivi nimeyasikia maombi yako na kuyaona machozi yako tazama nitakuponya siku ya tatu utapanda nyumbani kwa bwana sikia kili ambacho bwana alimtendea mtumishi wake ezekia ezekia alijieleza ukweli wa moyo wake ya kwamba ameenda kwa uerekevu ikiwa rafiki yangu mpenzi msikilizaji umepitia uzoefu mgumu na kumtenda mungu dhambi mwambie bwana nimekutenda dhambi lakini ninaomba unirehemu unisaidie katika changamoto na ugumu huu ninaopitia hakika msaada wake utaupokea hebu utaupokeam mtumishi wa mungu huyu hezekia anamwambia bwana nisaidie hezekiya alitambua njia ya kupata msaada kutoka kwa mungu ni kupitia maombi alimwomba bwana na ujumbe kutoka kwa bwana uli mjia kwa kinywa cha nabii isaya unapofanya maombi ni kwa sauti ya manabii kupitia nyalaka zao kutoka katika biblia takatifu mungu anakujibu na kukuelekeza ili uondokane na changamoto unazopitia ili uwe na imani na tumaini unapojaribiwa hata kushawishiwa na marafiki uende kwa mganga wa kenyiji, tazama wakenu inayokupatia suruhisho la matatizo yako yote kitabu cha sa skiliza rafiki yangu mpenzi mskilizaji sauti hii mungu anatamani uwezi kuiskia na usisahaui toweni habari na mnawafanya mashauri pamoja ni nani yaonyeshaye haya tangu zamani za kale ni nani aliyehubiri hapo zamani si mimi bwana wala hapana mungu zaidi ya mimi mungu mwenye haki mwokozi hapana mwingine zaidi ya mimi hapa bwana mungu wetu anajitambulisha ya kwamba yeye pekee ndiye msaada yeye pekee ndiye kimbilio sikia ya rafiki yangu napomalizia aya 2 mungu anasema niangalieni mimi mkaokolewe enyi ncha zote za dunia maana mimi ni mungu hapana mwingine rafiki yangu mpenzi msikirizaji hakuna mungu mwingine anayeweza kukusaidia hapana msaada kutoka mahali pengine isipokuwa kutoka kwa mungu pekee sauti yake mungu inazidi katika kitabu cha mathayo sura ile ya 10, 11, 28. Sauti ya wa yesu kristo inasema njoni kwangu ninyi nyote na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha je umelemewa na mzigo gani yesu anaweza kukupumzisha ebu tazama jinsi ya kupokea msaada wa mungu unaweza kuupokea msaada wa mungu kwa kumweleza yale yaliyo katika moyo wako usimfiche yeye ni mungu wako yeye alikufa kwa ajili yako yeye pekee ndiye anaejishughulisha na mambo yako ebu wakati ninapokupatia nafasi hii kwa ajili ya ombi rafiki yangu mpenzi msikilizaji sauti ya mungu katika kitabu cha petro 5 ya 55 atamn uweze kusikia sauti ya mungu anavyosema aya ile ya anaosema basi nyenyekeni chini ya mkono wa mungu uliyohodali ili awakweze kwa wakati wake huku mkimtwika yeye fadhaa zenu kwa maana yeye hujishughulisha sana na mambo yenu bwana anajishughulisha sana na mambo yetu na hivyo ni kupende kwa kukaribisha ukiwa una shida fulani unahitaji maombi maalum sana nitafute kwa namba ya simu 76797911 nitarudia 7679791 kwa sauti hii nahitaji ni kuombee ili bwana akutendee fadhili katika maisha yako akakutatulie changamoto unayopitia tuombe baba yetu mwaminifu mtakatifu wa mbinguni asante kwa ajili ya msikilizaji wangu wewe unajua uzoefu mgumu anaopitia naomba umpatie faraja ninaomba umpiganie na kumpatia suruhisho la changamoto yake atakapokujia kwa njia ya maombi atakapotafuta uso wako kupitia neno lako naomba umpatie usuruhisho na ukajidhihirishe maana wewe ni mungu na wala hapana mwingine asante mwokozi wetu yesu kwa maana hata dhambi na makosa yote kila anaye kujiya una msamehe msamehe atampenze msikirizaji wangu wa ninaomba na kushukuru katika jina la yesu amina kwa maoni ushauri changamoto anaoni hiya pa ya kuniandikia rediyo ya uadiventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni kwison na hii ni awr basi msikilizaji ungana nami siku ya kesho katika kipindi cha watoto wetu naamini ya kwamba takuwa sote mwanzo mpaka mwisho tukibarikiwa uh, kwa leo hii sino la ziada asante sana kwa pamoja nami naamini ya kwamba mungu anaendelea kubariki unapotegea sikio vipindi vinavyoendelea hapa studio kwa heri