nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena uhaligani mpendwa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio adventist limwenguni awr yinayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bende 1 ua 6 kutokea morogoro tanzania na bila shaka waweza kunipata kupitia morning star fm bila kusahau rock fm hi leo ungana nami kwa njia ya mtandao wa www rg jina langu ni kibaga wilson ila msikilizaji karibu katika kipindi kizuri cha vijana na maisha naamini kwamba tutaweza kujifunza mengi katika kipindi hiki hususan sisi kama vijana na watu wengine wote ambao wamepata fursa ya kuweza kututegea sikio hawapa waimbaji wa gavo wanakuambia niangazie yt Tu sais qu'on for Thank ni, ni you, ye. asante sana gape voic kwa ujumbe huo nami nachukua nafasi ya pekee kukumwalika ndogo fano natanda akija kwako na mkaa mbadala na hii ni sehemu ya kwanza na mpendo wa msikilizaji nipende kukaribisha tena katika makala hii ambayo inahusiana na jinsi ya kutengeneza mkaa mbadala jina langu ni fanuel tanda wengi wetu tumezoea ile mikaa ambayo inatokana na maligafi ya miti lakini hii mkaa mbadala ambao unauzungumzia hapa ni mkaa ambao unatokana na uchafu maliafike ni uchafu makaratasi ya maranda yambao pamoja ya mbao pamoja atu ambayoutaweza kusikilza katia siuya leo lakini pia kupata fursa ya pekee katika makala hii utaweza kusikia wajasilia mali ambao wanafanya biashara ya kuuza mkaa uu mbadala na wanaotengeneza pia gananami katika makala hii mkaambadha ni matokeo ya teknolojia mpya na rahisi ya kutengeneza mkaa tofauti na aina ya mkaa wa kawaida ambao tumeweza kuzoea kila siku mkaa huu katika utengenezaji wake unatumia vitu ambavyo kwa asilimia kubwa ni uchafu hivyo sio kwamba tu unasaidia katika kuyaweka mazingira safi bali pia utayatunza na kupunguza ukataji miti ovyo unayotumika kuweza kutengeneza mkaa huu wa kawaida ambao tumeuzoea teknolojia hii ni rahisi na haihitaji mtaji mkubwa kwani kwa mkaa huu unaweza ukatengenezwa hata nyumbani baada ya kukusanya maligafi ambazo zinahitajika huu kwanza unalinda mazingira kwa sababu sasa hivi shughuli za binadamu kutafuta nishati tunakata sana miti Kwayo, tuna haribu, tuna kwa hiyo tunaharibu tunapelekea mabadiliko ya tabia nchi kwa maana ya kupata joto kali na kutopata mvua nyingi kwa wakati husika ana kupelekea jangwa kwa hiyo faida mojawapo ni kutunza mazingira kwa maana ya kulinda uoto wa asili pili ina inapunguza ina kipato kipatomwananchi kutumia kipato kikubwa zaidi kwa ajili ya kupata nishati mm-hmm. ya kupikia alafu tatu pia inalinda afya ya mtumiaji kwa sababu kukata miti miti mingine natoa moshi wasumu una moshi mkali kwa hiyo hata ukiangalia ndugu zetu wale wa shinyanga washinyanga wanakuwa na nahili zile imani za kichawi kwa sababu mtu anatumia moshi kwa muda mrefu zile kuni macho mekundu lakini kwa huu huu mkaa ni unawta mkaa mbadala ni mzuri sana kwanza unahifadhi mazingira pili unapunguza kipato halafu pia hauna hauna hauna athari zozote pale nyumbani za kimazingira safi kabisa teknolojia hii imeanzia ughaibuni miaka kadhaa iliyopita na nchi jirani ya kenya wao ni wakongwe kiasi fulani kwa ajili ya kuweza kutengeneza mkaa huu mbadala kwa ajili pia ya utunzaji wa mazingira sasa basi tuweze kuangalia mahitaji muhimu ili uweze kutengeneza mkaa huu la kwanza ni vumbi la mkaa wa kawaida kwa lugha ya kikoloni tunasema hili ni lile linalopatikana kwenye vibanda vinavyouzia mkaa au vinavyotunzia mkaa unaweza ukalipata bure au ukalinunua kwa gharama ndogo kwani kwa, kwa namna hii pia huyu muuzaji wa mkaa huu wa kawaida itamsaidia yeye kuweza kupunguza au kuweza kuondoa uchafu katika banda lake wewe unapokuwa ukikusanya vumbi hili itaji la pili ni gundi hii inaweza ikawa ni gundi ya kawaida au ikawa ni gundi ya udongo unaonatanata kama ule ambao unatumika una kuweza kutengenezea matofali ya kuchoma au vyungu au udongo ule ambao watoto wanaotumia kuweza kuteneza wanas dontat meneo ale yapugu ya au bagamoyo uh, gundi pia bagamoyoud a uuji wa muogo pia ikatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea mkau mbadala gundi ya makaratasi magazeti maganda ya chungwa pia yaliyokatwa vipande vidogo vidogo na kulowekwa katika maji yes, kiasi kwa muda wa siku mbili au tatu ambapo utatengeneza rojorojo rojo kama la ujiuji uji. sasa ule ujiuji wake unaweza ukatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea uh, mkaa huu mbadala Taji jingine ni maji maji sasa yatatumika katika hatua ya utendaji ambapo tutaweza kuona haya maji yatatumikaje sasa hebu tuweze kuingia moja kwa moja katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala ambapo pia maji tutaona ya kwamba yatatumikaje pamoja na vipimo halisi ambavyo vinahitajika kwanza katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala chukua vumbi lako la mkaa hakikisha halina mabongebonge ila kama hlina vibongebonge basi tafuta mfuko wa ki weka ndani yake kisha twanga twanga hadi ulainike kabisa unaweza kutumia njia nyingine kama unataka hili mradi kuhakikisha umeweka katika hali ya unga unga kisha uchekeche kuondoa vibongebonge ambavyo vimebakia katika vumbi hilo la mkaa kinachohitajika hapa ni ule unga unga mlaini peke yake bila vibongebonge kisha uweke kwenye chombo kama vile beseni au ndoo kwa hiyo hakikisha unapokuwa umechukua hili vumbi unalichekecha unalichekecha kwelikweli na kuwa vumbi laini kabisa kabisa ambalo alina vibongevibonge hatua ya pili katika kuweza kutengeneza eh, mka umbadala cukua udongo wako s maubonebongefanya kauuuamaa uongo cananyke kas aua yaau weka gundi katika huo mchanganyiko au ongeza maji ikiwa udongo umetumika kama gundi kisha changanya hadi uridhike vyote vimeweza kuchanganyikana vizuri kabisa hatua ya nne baada ya kuweza kuvichanganya vyote hivyo sasa mchanganyiko wako upo tayari kwa ajili ya kuweza kutengeneza mka huu mbadala unaweza kutumia mkono kwa kutengeneza muundo au shep tumita tumezea kusema kwamba shep unayoipenda kama vile vitonge vidogo vidogo wakati wa kuweza kutengeneza saiaokua nuuwue mkaa mana mataweza kutumia mashinemaana kuna mashine maalum kwa ajili ya kuweza kutengeneza hizi shep ah, za hii mikaa ila kama huna basi unaweza kutumia mikono yako kuweza kutengeneza nzuri kabisa ukiikaza ikawa ngumu kabisa itasaidia mkaa wako kuweza kuwa mzuri hatua ya tano katika utengenezaji weka mkaa wako kwenye jua kwa muda wa siku mbili au tatu ili ukauke kabisa kisha upo tayari kwa ajili ya matumizi ukishaweka ukakauka kwa ajili y baada ya bade. siku tatu bil basi mkaa wako utakuwa vizuri kwa ajili ya matumizi sasa aiiuea kuangalia upande ule wa vipimo vipimo maana hapo tumeangalia ambazo zinahitajika kuna kuna kuna kuna maji vumbi vumbi lenye la la mkaa mkaa mkaa karatasi gundi gundi na vitu mbali mbali. Asa, vitu vingine mbalimbali sasa sasa kwa gani ili kuweza kuweza kukamilisha mchakato wako wa wa kupata huo linahitajika kilo kumi. Gundi. kama ni ujiuji uji wa makaratasi au wa magazeti maganda ya machungwa ni vikombe vitatu vinavyotakiwa kama ni udongo basi ni kilo moja ya udongo maji kwenye gundi ya udongo naweza kukisia ke maji engi a au macache uh, a kuboresha mkaa wako ngaa sio azma apa ukaongeza vumbi la maranda uh, ssi so kwa kilo mbili au kilo mojayaoteaiiwa aya marando sio lazima sana ni kwa ajili tu ya kuweza kuongeza ufanisi katika mkaa wako na mpendo wa msikilizaji tumeweza kuangalia kwa ufupi jinsi mkaa huu mkaa mbadala mkaa ambao sio lazima ukate miti ndio uweza kutumia mkaa ambao unatumia maligafi ambazo tupo nazo na twapo nyumbani uchafu tu wa kawaida vumbi makaratasi gundi unga wa muogo na vingine mbalimbali sasa mbali. uh, tutaangalia kwa wajasiriamali ambao uko jijini dar es salaam pamoja na morogoro kazi ambayo wanaifanya kwa jinsi gani ambao wanaotengeneza mkau mbadala soko liko wapi la mkau mbadala tunaweza kuangalia jinsi mkau mbadala unavyotumika hapa nchini kwetu tanzania hasa naona mkaa huu mbala l ameweza katika mikoa ya dar dares salaam pamoja na morogoro ndio kuna watumiaji wengi sana wa mkaa huo mbad hebu tuweze kuwasikiliza hawa wajasilia mali wana yapya kuweza kutwambia mchezaji nipo hapa katika banda hili la halmashauri ya jiji la dar es salaam lakini hapa anakutana na banda ambalo wao wanahusika na swala zima la kutengeneza mikaa mikaa ambayo pia ni rafiki hata pia katika mazingira mikaa ambayo aukati miti ambayo zaidi inahusika na swala zima la wanatumia uchafu utakataka mbalimbali mbali, lakini pia wanatumia na muogo tunasikia mengi kutoka kwa mtalam wetu katika siku kwanza mwetu, kwanza ya kwanza tuweze kumsikia mtaalamu wetu kwanza nani ha, mimi naitwa paulo nyangwa ni katibu ya kikundi cha usafi wa mazingira kata ya pugu kikundi chacu kinaitwa mwangaza vikoba pugu huu mkaa tunatengeneza kutumia takataka kavu kwa maana ya maboksi magazeti na makaratasi ya kawaida au vile hata wakulima anavyo andale mabiwi ya shambani kuna hatua ya kuchoma kwanza kabla kabaafikia mwisho kuauiaata so, mm. e, rangi eu baada ya pale unasaga saga kupata ungaunga unga zile takataka halafu unachanganya na maji na unga wa mhogo wa lengo la kupata gundi baada ya hapo unatengeneza tope zito mfano wa ugali nakwa matumizi yako binafsi unaweza katumia hata mkono kutengeneza matonge au ukitaka bidhaa kubwa kama unavyofanya kwa maana ya biashara unalazimika una kutumia mashine maalum yeah. kao vinavyohitajika wamesema kwamba hata hatamaboksi makatasi mbalimbali mogo yake hauwezi kupata mm-hmm. lazima kwa ajili ya gundi. kama na gundi e, na tunashauri tumie kama ulivyo ukiwa maganda yake lakini kwa sababu sasa hivi tumeanza ni vigumu kupata wenye maganda yake tunaenda madukani kunua unga mwogo kama mwogo. ule kama ule ambao unafaa hata kwenye chakula cha binadamu lakini pia unaweza katumia hata ile mihogo ya kawaida anachepa vipande vipande unaanika halafu unasaga kwa kawaida ile andea kupata kama chakula cha binadamu na, una na maji halafu halafu haya matakataka unga Bada, endo, unapata sasa ile tope zito kwa mkono kama kama unafinyanga au matonge kama ugari, unaanika le kama aaama aaanamatakataka aaaaai aale ketudalama ndani tatu, ya siku tatu nakamesha kauka ayo madonge utumi damina kwamba msikilizaji unaendelea kubarikiwa basi tupate tangazo kutoka studioyesut na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni kibaga mwaipaja wilson na hii ni awr kumbuka kesho ni sera za ndoa wewe mwanandoa usipange kukosa napotoka hapa agape agapeoic anakuambia nilizitafakari na kumbuka unaendelea kutegeasikia vipindi vinavyoendelea kutoka hpa studio endelea kubarikiwa ilizitafakari njia zangu nikaona unyonge We need تكsس تsdيजريs مكت sلم you uh-huh. 在قميب Come on Fura Ayaja Azubu Ajayaja thank yeah. you