nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti ni mbasana yesu yuaja tena nakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vile vile tupo katika tovuti ya www awr org karibu msikilizaji katika kipindi kizuri cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana kwa kuanza kipindi chetu hebu tuwategeeskio r sda qw hawa wanawimbo unaosema nimeyaona baada ya hapo nitarejea kwa ajili ya kuendelea na kipindi cha sera za ndoa nimeyaona makuu ya bwana aliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu Bibi ni hai nimeyaona makuu ya bwana aliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu mimi ni hai si mimi tu aliyenitendea kila mmoja anayoyakushuhudia mambo makuu ya ajabu wanaalotenda si mimi tu aliyenitendea kila mmoja anayo yakushuhudia mambo makuu ya ajabu wanaalotenda ndamaku na bado Yesu anatenda mambo ya ajabu mtukuze tushangilie haleluya bwana kwa kuwa bwana ametenda maku na bado Yesu anatenda mambo ya ajabu mtukuze tushangilie haleluya wetewanam wete aa ivwet wntb v fua <coughs> Hallelujah, Hale, Hale, Hallelujah, Hallelujah, Hallelujah, kainalaeviwetewana teme kwnv wka na wimbo wenu huu mzuri na sasa anapenda nimkaribishe mtumishi wa mungu mchungaji joseph chengula yeye anakuja na kutuelezea kuhusiana na matatizo ya kifamilia ni matatizo ya namna gani ungana naye ili uweze kujua namna ya kuyakabili matatizo hayo pindi yanapotokea bwana na wetu yesu kristo napenda kukusalimu mtumishi wako ambaye anaongea nawe ni mchungaji josefu chengula natumia nafasi hii kukukaribisha sana katika somo hili la familia kabla tujaanza naomba nikukaribishe tuweze kuomba baba wa mbinguni asante kwa kuwa pamoja nasi katika siku hii ya leo asante mungu wetu wa mbinguni kwa ulinzi wako na uongozi wako asante baba wa mbinguni kwa ajili ya msikilizaji wangu mpendwa anayenisikiliza katika wakati huu naomba bwana uwe pamoja nasi katika kipindi hiki kwa jina la yesu amina mpendwa naomba nitumie nafasi hii kukukaribisha sana katika kipindi kipindi hiki kizuri kipindi cha familia familia ni nini kwanza tunapozungumzia habari ya familia tunazungumzia habari ya kundi la watu watu akiwemo baba akiwepo mama na watoto katika familia kuna makundi mengi sana kuna nule family ambayo hii inaitwa ni familia ambayo ina baba ina mama ina watoto lakini kuna aina nyingine ya familia inaitwa extended family hii familia inakuwa na mkusanyiko wa baba mama shangazi mjomba mjukuu na kadhalika hii ni familia ambayo ina mchanganyiko mkubwa zaidi kuliko ile familia ya kwanza ambayo tumezungumzia baba mama na watoto lakini kuna kundi jingine la familia ambazo kwa leo nazungumzia tatu ni family hii ni familia ambayo inakuwa na mzazi mmoja anaweza kawa ni baba na watoto anaweza kawa mama na watoto na kadhalika labda na wajukuu pia wapo hapo lakini inaitwa ni familia ambayo inakuwa na mzazi mmoja katika kundi hili la familia lakini tunapozungumzia habari ya familia tunaona familia ya kwanza mungu ambayo aliiweka kabla ya dhambi ni familia ya adamu na eva katika bustani ya eden na mungu alipoanzisha familia hii katika bustani ya eden akiwepo adamu pamoja na hawa mke wake au eva mke wake mungu wa mbinguni alikusudia familia hii waweze kuishi milele bila kuonja mauti yoyote maana mungu alisema kama mtatii basi mtaishi muda wote lakini mkivunja miongoni mwa maagizo niliyowaachia mtakufa katika familia hii ya adamu na eva katika ile bustani ya eden baada ya kukiuka utaratibu ambao mungu aliuweka baada ya kukosa utii katika ile bustani ya edeni kifo kikaja natunaposoma wakorino wa15 wa kwanza sura ya 15, neno la mungu linasema kwa kuwa kama katika adamu wote wanakufa kadhalika na katika kristo wote watahuwishwa pamoja na kwamba kuna kifu pamoja na kwamba adamu alishuhudia mtoto wake wa kwanza abeli akiwa amekufa bado kuna matumaini tukiwa tunaendelea kudumu katika maisha ya kumwamini yesu kama bwana na mokozi wa maisha yetu hapa ndiyo maana tunakumbushwa kwamba yesu kwa kuwa aliishi akafa akafufuka akafufukakawishwa na woote ambao wanaendelea kumwamini mungu katika familia watahuishwa hata kama wakikutana na kifo watawishwa hata tukikutana na mauti ng'ambo ya kaburi kuna tumaini kubwa tukiwa katika upande wa mungu katika maisha yetu katika wapiri, sura ene, msari, wa pili wakorindo ya suraya mstar wa81 mpaka wa kumi, neno la mungu linasema pande zote twalikika bali twa hatusongwi twawona shaka bali hatukati tamaa twaudhiwa bali hatuachwi twatupwa chini bali hatuangamizwi siku zote twachikuwa katika mwili kuuhawa kwake yesu ili uzima wa yesu nao udhihirishwe katika mili yetu katika maisha yetu tunapokutana na misongo na shida mbalimbali mbali katika familia hapa tunapata neno hili la kututiya moyo tusiwone shaka katika familia tusikate tamaa katika familia hata tukiudhiwa sisi hatuwezi kubaki peke yake hatuachwi tunatupa chini lakini hatuangamizwi mungu atatusaidia na kutuinua hata tuki, utainuliwa katika familia, eh, katika katika familia familia hali ambayo ina mabadiliko mbalimbali lakini kutuinuata mbya mabadiio balibaltnt mwili tunaweza tukauawa tunauwawa u tunapitia kifo kama yesu alivyopitia kifo lakini tunakumbushwa katika neno hili kwamba uzima wa yesu utadhihirika katika miili yetu yani tukimwamini yesu katika maisha yetu uzima wetu hata tukifa uzima wetu unadhihirika katika miili yetu kupitia yesu kristo ambaye anakuwa ndani yetu katika familia tunaweza tukakutana na mambo mbalimbali ambayo yanatukatisha tamaa ambayo ni ya shida labda unaweza ukaona katika familia mmoja analeta usumbufu haya yote tunayapitia lakini pamoja na kupitia hayo katika maisha ya kumtegemea mungu maisha yetu yanakuwa ya thamani zaidi na tunaishi katika hali njema zaidi katika familia anaweza akaibuka mmoja wapo ambayo analeta usumbufu katika familia magumu katika familia katika familia tunaweza tukakutana na magumu mbalimbali katika familia ya mzee yakobo tunaona familia ambayo ilikutana na changamoto mbalimbali mbali. hasa kwa mtoto wao mpendwa ambaye kwa jina anaitwa yusufu yusufu katika hii familia ya mzee yakobo yusufu alipendwa sana na baba yake yakobo katika umri wa miaka 17b wa yusufu yusufu aliota ndoto ndoto ambayo ilikuwa yakutatanisha ambayo pengine hakufahamu kuwa ilitoka kwa mungu hakuelewa vizuri kwamba imetoka kwa mungu lakini mungu alikuwa na makusudi makubwa kumuonyesha ndoto hii mtumishi wa mungu yusufu kwa ajili ya fundisho katika maisha yetu tunaposoma mwanzo sura ya 37 ule mstari wa7 neno la mungu linasema tazama sisi tulikuwa tukifunga miganda shambani hii ndiyo ndoto yaliyoyona tulikuwa tukifunga miganda shambani kumbe mganda wangu ukaondoka ukasimama na tazama miganda yenu ikazunguka ikainama mbele ya mganda wangu ndoto hii ilikuwa ni ya kusisimua iyota mtumishi wa mungu yusufu wenzake katika familiya moja walimuleteya yusufu machungu katika ifamiliya kwa sababu eti yusufu anapendwa sana na baba yake ndugu na katika ndugumpendunaiisikiizaatiafamiia unaweza ukaona mmoja wapo anapendwa zaidi katika familia ii kwa sababu ninyi ni familia moja kwa sababu ninyi ni wamoja katika familia familia ya mzee yakobo na mke wake yusufu alipitia changamoto nyingi nyingi sana si kwa sababu ana makosa lakini ni kwa sababu tu anapendwa na baba yake sasa kinachonitia moyo katika familia unapokutana na magumu kama haya huenda unaweza ukaona umenyanyaswa kuliko mwingine uendu unaweza ukaona mwenzangu amepata kitu kikubwa kuliko mwenzangu lakini hebu nikwambie kidogo siku moja baba na mama walipoona siku zao zimekwenda wanakaribia kuwa wazee wakasema kwamba hebu tuwagawie watoto wetu angalau kila mmoja apate urithi walikuwa na gari na magari walikuwa na pikipiki walikuwa na mashamba walikuwa na nyumba kila mmoja akapata kitu anachohitaji kila mmoja akapata kitu bwana hiki umekabidhiwa kijana wetu hiki kijana wetu hiki hiki umekabidhiwa umekabidhiwa kijana kijana sasa kulikuwa na mmoja alikuwa sana kuliko wote katika ile familia yule alipewa biblia. alipewa etubatub aakian awt wazazi baba yake kamwambia mwanangu wewe nakupenda sana ninakukabidhi hii biblia, kama urithi wako wengine wamepata magari urithi wengine wnginewpata majumba wengine wengineaepata ma, viwanja mashamba lakini lakini anayependwa akapata biblia biblia yule kijana alipopokea ile ile akatupa huko baba mimi mama kweli kweli mnanipa mnanipa wamepata vitu vikubwa namna hii alipoitupa kule anne kibanda akaitupa huko siku moja alipokuja nime nimekuja ndugu yangu yangu rafiki yangu, tujifunze neno la mungu je una biblia mwinjilisti anamuuliza yule kijana aliyepokea biblia kwa wazazi je una biblia akasema ndiyo baba yangu alinipa nikashupa kule akamwambia yule mwinjiristi unaweza ukaichukua alipoichukua aka aka akaifungua alipoifungua ile biblia yule kijana ambaye aliona maai kaut le dani mb kuna bahasha na ile bahasha kumbe imewekwa akaunti akaunti yake pesa zote benki uh, mzee ameandika pesa zote zinazokuwa benki ni za kwako akaundi namba hii hapa yule kijana akaanza kulia akasema nilifikiri wazazi wangu hawajanipenda kumbe mimi wamenipenda kumbe mimi nimependwa kuliko wale waliopokea magari na viwanja na nini yeye amepewa pesa yote ambayo iko benki ni ya kwake yule kijana akaanza kulia akasema nilifikiri sijapendwa kumbe nimependwa namna hii akaanza kulia akasema baba nisame, mama katika unaweza ukafikiria hujapendwa kumbe umependwa na bile biblia kwa sababu aliona kama imechoka akatupa kule lakini maneno yakasema cha kwanza tumekupatia urithi neno la mungu biblia ndiyo itakayo katika maisha yako yote soma na uishi maneno yaliyoandikwa humo lakini namba mbili pesa zote ambazo ziko bengi ni za kwako yule kijana akalia machozi akalia machozi akalia machozi, machozi kwa sababu alifikiri hajapendwa kumbe amependwa sana sasa tunapoangalia kisa hiki cha yusufu yusufu alichukizwa aliukzalionekana al, al, ni mtu wa ajabu sana lakini siku moja katika kata mganda loneswa sta n wale ndugu zake wamemuuza wamemtupa huko nj oingia wanaenda kudoea chakula katika ikulu wanaenda wanamkuta yusufu aliyemuuza yusufu ambaye walimchukia ndio anahudumia gala kubwa la chakula la vyakula lakini yusufu wakujirudishia mabaya hiyo ndio habari njema yusufu akawahudumia ndugu zake ambao walimuuza ambao walimtupa alafu akachukua nguo ya yusufu wakaichukua anapaka damu na kwamba mtoto wako wanaenda kwa yaob mtoto wako anayependwa sana amevamiwa na mnyama ameliwa lakini kumbe ni, ni uongo ambao waliufanya lakini katika sehemu hii tunajifunza jambo la msingi la msingi sana katika maisha ya yusufu yusufu kwa sababu alitambua kuna mungu wa kweli ambaye hata kama ndugu zake wanaweza wakamchukia lakini alitambua kwamba mungu hata niacha katika mwanzo sura921 neno la mungu linasema lakini bwana akawa pamoja na yusufu akamfadhili akampa kibali machoni pa mkuu wa gereza hii ndio habari njema pamoja na kwamba yusufu alimchukia uh, ndugu zake lakini bwana akawa pamoja na yusufu haleluya katika familia hauko peke yako bwana asifiwe sana katika familia hauko peke yako uko na bwana watu anaweza kakuchukia watu anaweza akakufanyia vyovyote vile lakini bwana yuko pamoja na wewe hapa anasema mungu alimpa kibali machoni pa mkuu wa gereza ni mungu lakini pia ukisoma mwanzo 39 ishirna tat katika familia anasema kwa kuwa bwana alikuwa pamoja naye bwana akayafanikisha yote aliyekuwa anayafanya yusufu alipendwa na mungu La, a, pamoja na kwamba ndugu zake walimchukia lakini yusufu alipendwa na mungu kipaumbele kadiri ninavyomheshimu na kumtumaini mungu katika familia ndivyo itakavyoendelea kubarikiwa katika maisha ya yusufu pale gerezani mungu akamwonyesha fadhila kubwa kwa sababu aliendelea kumchagua mungu katika maisha yake yusufu akaendelea kustawi kwa kiwango cha juu cha juu kabisa na ndiyo maana tunasoma katika mwanzo wa 41msar38 farao alisema maneno haya yafuatayo akiwa kule ikulu misi, kule misri anasema tupate wapi mtu kama huyu mwenye roho wa mungu ndani yake tupate wapi katika familia pamoja na kwamba yusufu ndugu zake walimchukia lakini farao katika ikulu aliona hakuna mtu anayefanana na yusufu katika imaya yake hii inatufundisha kwamba tunapomchagua w mungu katika maisha yetu mungu atatutetea mungu atatupigania katika maisha yetu yote lakini mwanzo mwanz11 yusufu akawa mwenye akili e, yusufu akawa akazidi kuwa mwenye akili na hekima akawa ni mkuu katika ikulu yote juu ya nchi yote ya misri kwa sababu mungu alikuwa pamoja naye katika familia tukichagua kuwa pamoja na mungu hakuna jambo lolote ambalo linaweza likanututisha katika maisha yusufu pamoja na kwamba alipitia changamoto kubwa misukosuko mingi katika familia mungu alimtetea mungu alimtetea mpaka saa ya mwisho na mungu atakutetea wewe ewe mpendwa unayjiona kama umeachwa katika familia ewe mpendwa unajiona kama labda pale ikulu pale unapofanyia kazi unaona kama mungu amekuacha habari njema ni hii mungu haja kuacha. mungu yuko pamoja na wewe atakusaidia kama alivyomsaidia yusufu mungu atakusaidia na wewe hebu sione huko yako hebu ona kwamba mungu yuko pamoja na wewe huenda umeachwa enda umeachwa na ndugu zako damewa na familia yako lakini habari njema ni hii mungu hatakuacha atakuwa pamoja na aiiaba yusufu akapata wakati mzuri uliotukuka sana akainuka kwa namna ya ajabu sana hadi kwenye madaraka akiwa ugenini hii ni habari njema kubwa kumtumikia mungu kuna faida tere kumtumikia mungu ni fahari kumtumikia mungu katika familia ni ushindi mkubwa hebu mwanafamilia usikate tamaa hebu mwanafamilia mshikirie mungu katika maisha yako kila atakaemikili mbele za watu mbele za mwana wa adamu naye mungu atamkiri mbele ya malaika wa mungu katika nyakati zote hebu tuchague kuwa kama yusufu mpendo wa msikilizaji wangu hebu tuchague kuwa kama yusufu katika maisha yetu tutastawi hata kama ndugu zako watafanya nini watafanya mabaya habari njema ni hii mungu yuko pamoja nawe hatakuacha atakusaidia mpendo unayenisikiliza unasema mungu wangu nisaidie katika kipindi hiki ambacho nimejifunza cha somo la familia mungu anisaidie ili maisha yangu niwe kama yusufu ina mkono wako kama ni hitaji lako hilo babawa mbinguni asante kwa ulinzi wako na uongozi wako asante kwa ajili ya msikilizaji wangu katika kipindi hiki kizuri ambacho, ambacho tumejifunza juu ya familia mungu wa mbinguni tunaomba uendelee kuwa pamoja nasi tusaidie bwana tumekuchagua tumekuchagua uwe pamoja nasi katika familia zetu bwana tunaomba ufufue familia zinazotaka kufa tunaomba utuhimarishe kwa msaada wako katika familia makundi yote ya familia huenda familia hii na baba peke yake huenda familia hii na mama peke yake baba tunaomba familia hii uilinde na kuitunza familia hii ipatie nguvu ipatie tumaini hebu mwana familia yeyote asikate tamaa na muombea katika muda huu umbariki na kumtunza kwa jina la yesu kristo amin nwezekana kabisa kuwa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapankuj yesohj ten na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania po sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana ni usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho tutakuwa nacho kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa na kuacha nao qway na wimbo unaosema niponye yesu endelea kubarikiwa na matangazo yetu Tromayo kipofu ali ketingiani akasi kiyakuta no la Yesu akipita sauti Yesu. You. Mm -hmm. i