unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yamakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nujnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr inayotangazia kutokea maorogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 16 msikilizaji kumbuka unaendelea kunipata vyema kabisa kupitia morning st fm iliyoko kule mkoani dar es salaam na bila kusahau rock fm kutokea kule jijini mbea na hi leo mtandao wetu ni www org ungananami kibaga mwaipaja katika kipindi kizuri cha ijali afya yako na vile vile siri za ushindi basi hii leo natamani kufahamishe tu ya kwamba ambao nao katika vipindi viwili ni waimbaji wa agape international kutokea kule nyamongo watakuja kwako na wimbo unaosema tunaye rafiki wa kweli hiyo ni katika wimbo wa kwanza lakini katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa, wa singers kutokea morogoro wanakuambia jina la yesu msikilizaji katika ijali afya yako hii leo tutazungumzia tatizo la ini na hii ni sehemu ya kwanza tutakuwa naye bena chenge naamini ya kwamba tutajifunza mengi na katika kipindi cha pili cha siri za ushindi tunaendelea kuangazia ushuhuda wa mwanamama hawa shabani ambaye yeye alikuwa ni mwislam. tena tano anakuambia. ambaye kwa kweli ukisema mb ya ukisemaabaywaisa yeye yuko hapo hii ni sehemu ya pili tutakuwa sara karai alipata kuzungumza naye katika kipindi kizuri cha siri za ushindi na huu ni ushuhuda wake naamini utakubaliki sana basi msikilizaji ni kukaribisha kwa wategea sikio waimbaji wa agape intinal kutokea nyamungo na wimbo tunaye rafiki wa kweli, Tuna e rafiki wa kweli. Okay. na msikilizaji mara baada ya wimbo huo basi kipindi hewani jali afya yako na dr bernard chenge anakuja kwako na mada anayosema tatizo la ini sehemu ya kwanza mpendwa msikilizaji katika kipindi cha jali afya yako karibuni tena tujifunze somo jingine linalohusiana na ini leo tutajifunza tatizo la ini lakini tutajifunza maana ini na kazi yake ni mimi dr bernad chenge karibuni sana maswali mengi ambayo tumekuwa tukiulizwa hata tunapokuwa kazini ni jinsi gani watapata matibabu ya ugonjwa mafuta kwenye ini na nitiba gani ambayo inaweza kuwasaidia pia wafahamu kwamba ini lako ni kiungo kikubwa zaidi mwilini kuliko vyote na ukubwa wake ukikaribia na mpira wa miguu kikawaida ini huhusika na kazi muhimu kutoka mwili kazi hii ni pamoja na uchakataji wa chakula kuhifadhi nishati na kutoa sumu mwilini jamii ya zamani za huko china waliamini kwamba ini ni kiungo muhimu zaidi kuliko vingine lakini tunaona kwamba ini ni moja ya viungo vinavyofanya kazi nzito sana mwilini likifanya kazi bila kuchoka katika kusafisha sumu kwenye damu hutengeneza myongo ambayo hutumika kwenye uchakataji wa vyakula vya mafuta kuvunjavunja hn ambazo hazitumiki na kuhifadhi vitamini na madini muhimu kama madini Aa, kama kama kama madini ya ya kwamba kazi ya ini linafanya kazi Chocho, ingiza, ini kazi linafanya kubwa sana chochote unachoingiza mdomoni ili lazima lifanye kukitesti k- ni kitu kizuri linahitaji kusafishwa pia sasa kama ambavyo ini linasafisha mwili pia linahitaji kusafishwa ili lifanye kazi kwa ufanisi na lisichoke mapema ini linahitaji kula mboga za majani kwa wingi kufanya mazoezi ya mwili na kupunguza matumizi ya pombe na kemikali wa tumekuwa tukirudia sana hizi mada. E, kufanya mazoezi kila aina ya ya ugonjwa lazima lazima utakutana uzembe kutofanya kupunguza matumizi pombe pombe wengi wanakunyo, wanakunyo pombe. hasa pombe, lazima wapate tatizo kemiali gnwazuautaannmtumizyapombe kuchakata virutubisho ambavyo vimefyonzwa kupitia utumbo mwembamba ili viweze kufyonzwa vizuri kwenye damu ini kwa kawaida ini inahusika katika kuweka msawazo kwenye viini lishe katika damu kama protini mafuta na sukari kazi nyingine muhimu ya yan ni kuchakata na kuondoa sumu zilizopo kwenye pombe na madawa tunayomeza e, maana hmm? yake ni kwamba iamba unalipa kazi ya fumu kila siku mwisho wa siku litafikia sehemu ya kuchoka na aioa ndipo utakua na tatizo la mafuta mwilini utakua na matatizo mela, mengi mengi ya na kuna aina zaidi ya mia za magonjwa ya ini lakini kwa leo tutaangalia hmm? mafuta kwenye ini. E, fat liver. E, ama tatizo la mafuta kwenye ini hebu tuangalie sasa ugonjwa huu wa ini ikiwemo dalili kisababishi chake pamoja na jinsi ya kupata tiba klaisi e, ukiwa nyumbani au kwa kutumia dawa za hospitalini sasa aina ya kwanza ni ambayo ni mafuta kwenye ini kuna aina mbili ambazo za za mafuta kwenye lini mpendo ya msklzaji sikiliza kwa makini aina ya kwanza tunaita aholiverd A- A- F- L- aina hii ya ftiver husababishwa na matumizi makubwa ya pombe pendwa msikilizaji unayotumia kinywaji hiki cha pombe uchakataji wa pombe hufanyika kwenye ini na kiasi kikubwa cha pombe hubadilishwa kuwa mafuta na kisha kuhifadhiwa kwenye seri za ini hivyo kadiri kunapoongezeka kiwango cha pombe unajiweka kwenye mazingira hatarishi zaidi ya kuongeza mrundikano wa mafuta kwenye ini inipendwa hiyo ni fatty liver nii watu wanaokunywa pombe sana hapo tumezungumzia lakini kingine kinaitwa ni kubadilisha ile ya kwanza alikoli kifi wewe unabadilisha unaandika nani liver kifti hii hufahamika kama mrundikano wa mafuta kwenye seri za ini pasipokuwa na mchakato wa matumizi ya pombe ni kawaida kwa, kwa ini kuwa na, na mrundikano wa mafuta lakini pale inapozidi angalau ami5 si hadi ailimi si 1 ya ini lote ndipo tatizo linapoanza ifahamike tu kwamba matumizi ya pombe ni kisababishi kikubwa mno cha mafuta kwenye hini lakini kwa nshu ya nani alhlii fati live disisi linatokea kwenye watu wenye uzito mkubwa ama vitambi wenye mafuta mengi sasa ha, hivi vyote hivi mpendo wa msikilizaji vinahusianisha vyote vinafanana mtu anayekunywa pombe mtu anaye ambaye hazingatii ulaji mzuri lazima ataingia kwenye ya kuwa na mafuta mengi ya kuwa na kitambi sasa dati zinahitwab na wanaotumia pombe kidogo sana hapa utagundua kwamba kutokutumia pombe sio kinga ya kupata mrundikano wa mafuta kwenye ini bado kuna sababu nyingine yatakiwa uzingatie ili kuepukana na tatizo hili hatari sasa dalili za mafuta kwenye ini ni zipi mpendoa msikilizaji unayenifuatilia katika kipindi cha ijari afya yako tuko katika kipindi cha uh, mafuta kwenye ini Uh, dalili za mafuta kwenye ini ni uchovu wa mara kwa mara kupungua ama kuongezeka uzito kwa kasi kupungua kwa hamu ya chakula kutapika na nkupata kut, eh, hivi vyote hivi dalili vinaweza vikaingiliana hata kwenye magonjwa mengine vizuri ni kuuzulia kwenye kliniki au kupata huduma ya kitabibu uh, kupima unaweza ukapata kupata kizunguzungu maumivu sehemu ya juu, ku, eh, juu kulia ju ya, ya, ya utumbo kukosa nguvu mara kwa mala mkoja wanjano uliokolea lakini kupata kinyeshi cheusi na kuvimba kwa miguu na vifundo matumizi makubwa ya sukari ya aina ya flactos ni kisababisi cha nani alcoolic fati liver disease na kwa mada hii nzuri kutoka kwake dkt benad chenge naamini ya kwamba tunaendelea kuelimika kwa vingi kupitia kipindi hiki ni kukaribishe sasa katika kipindi cha pili naye huyu hapa sarakarai na hawashabani aka kamhamasisha mama kwamba huyu mtu sasa amebadilisha dini nini inanini mwiteni kikao tu cha kikatokea nyumbani kwenda kule nikaambia atokea kurudi hapana kwa sababu nimeshaamini hata mkisema hapa urudi tu twende kwa shehe pale tukamweleze akusilimisha kumwagie maji mambo yaishi kawambia mimi hata kama mkisema mnichukue kilazima mungu anaangalia kwenye moyo mnaweza tu mkaea kuniogesha tu maana imani yangu haipo huko ah, sasa kwa sababu gani wakanshaurishauri pale walivoona kwamba nimeng'ang'ania akaniuliza sasa wewe ikitokea sasa umekufa ukiwa hapa ukiwa mikononi mwetu ao wakristo hawajui au wasabati wenzako hawajui nikawambiaje sasa sikiza niwambie mimi kama ikitokea nimekufa mikononi mwenu wasabati wawafahamu haijarishi hata kama mkisema mwite shee ajianiombee hapo mi kwa sababu nimeshakufa labda ntasamehewa hilo swala alipo hata mseme mwite mashee kama imani yangu haiko katika imani hiyo hata kama ikiwa kwenye manio hata mkisema mwaita wachungaji wajiwanyombee kama ni mimi matindo yangu sio mazuri siwezi kwenda minguni cha msingi nyi mkiona kwamba huu mzogo utatusumbua mkiutupa hapo utawapa kero kwa sababu nyumbani kule kuna mto nyi mnaweza hata mkanitupa mtoni ili msihangaike naii kwa sababu washania na a mimi najisiasana mbwa tu mnaweza hata mkanitupa kwasababu hiyo mii habari ya ibada y mazishi ainisaidii chochote kamaaaasema saa wakamwambia mama una, mamanamshauri mama vivi mtoto wako kwa sababu hiyo ni imani yake mbona watu zamani walika nakula mangedeeaaamani yoyote kila mtu naimani yake kila mtu tasimama mwenyeweaaadamkigaa nkiugua nikikosa huduma sitakufa si kwani kufa sini kawaida azimasasa po tukakaa hapo katikati nikapitia changamoto kuna wakati naimani sikuyacha kabisa ila s kama sikua mwaminifu vizuri maana nikapata mtoto siku, na katika, katika ndoa ikapita baadaye mama akaugua elfumbili na kumi nanne nilivyopitia ho changamoto kiukweli mi mwenyee nikaona kwamba nikikaa mazingira nyumbani itanigarimu zaidi nikaanza kwenda mikoani kuna mtu aliniambia njohuku nikatafta kimtaji changu nikaenda mikoani kule mikoani kakaa mpaka nikajifunguamam sajfkaja nymbani mtoto akiwa namiezi minne apo nilipokuja nyumbani kakuta mama anaumwa naumamama ama naumwa tukamguza batmbay kafaikiaa aia oo kila mwanafamilia alika napewa lakitatu wakasema sasa kila moja shapewa pesa yake ilam wakasema msimpe kwanza i uoaakaa ieie kabidi wasemeje tabidi si tuka, tuende chemba wakaenda pembeni wakati wamenda pembeni wakawa dada zangu nashauri bwana we rudi kwaniwasabatu atakusaidia nini asabatu sio watu ao wanakupendatu saii uko hivyo ukiugua awakujuikani vipi aabsubi waudiao wakakae huko kikao chao walivorudi wakasema api aambia mi msimamwangu uko pale pale basi wajomba akasema kama uko pale pale sisi hatukujui walivyosema tukujui wababa nakasema kwasababu wajomba ndio wamezaa mtoto maana huku wajomba wana nguvu kwetu wajomba ndo walozaa watoto maana ni wamama kama wamama hawakujui na sisi wababa pia hatukujui kakaangu mkubwa akasemaje baba alitoa husia wakati ah, kabla alitoa alitahusia kwamba yoyote takaebadilisha dini asihusike kwenye mirasi Kwayo kwa hiyo kwa mktaza huo zile pesa wenyewe wakazfanyaje wakazila lakini pia kwenye mirasi wakanifuta kabisahawajanipa chochote mpaka leo akikaa kwenye vikao vyao vya familia yani mimi kabisa basi m hapo mii mungu akanipigania nikaendelea nikaendelea nikaendelea nikawa najitegemea kiukweli juu ya hizo changamoto zote najitegemea nashukuru mungu sasahivi nipo maeneo mm-hmm. hapo kisambi bado na na watoto sasahivi wawili na kiukweli katika imani saizi namshukuru mungu kazi ya ushonaji naendeleanao vizuri lakini pia akibiashara chanu aamakwanamaolmba kiwanasa katia saali yakslam aaaaaa rahisi kanu kubadiishai maana kukaa hivi ani kichwa wazi ni kitu ambacho ikaaa ao au uu likua mwaminifu katia uislam kwahiyo kurudi sasa uambie sasa ninge kwenye kristo kwakeli kila mtu anashangaa hata nyumbani huyu mamkrtoa mkristo msikilizai tu na yani na nafikiri tumesikia historia fupi ya dada yetu hapo na iweze kutusaidia kuweza kusimama imara hata tukipitia changamoto za aina mbalimbali kuwa mungu ndio mokozi na mungu anaokoa mungu anasaidia na tukisimama imara katika changamoto zozote na tukiwa na imani na tumtangulize mungu kwa kila jambo kama rafiki yetu hapa dada yetu alivyokipitia lakini bado amesimama katika imani na mungu aendelee kukubariki na hiyo ndiyo tamati ya vipindi hivi kwa leo kama una maswali maoni au changamoto tafadhali waweza kunijuza kwa anwani hii hapa ifuatayo yesua ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kumbuka kesho ni biblia ya kujibu msiklizaji anied singers wanakuambia jina la yesu kwa heriytknwtna jina kama hili ni tumaini peke la dunia pakatedho ruba na mashaka vimetanda tumai pekel imebaki uakesutu dunia hai namsada kuaketutapa Tafaraja Amani mm-hmm. Tuli to lili fadi me o yoni to ke li mabaki wa ke aso nia i ke tu mikiooni jina hili na hata mwisho wa safari ya Tana minguni mele zake Ni amani siku hiyo furaha Tota sujudu na kusiku jina hili Tumai peke limebaki Wake yesu tu dunia Haina msada Wake tutapatafaraja amani tuli hifadhi miyoni jina hii tumai peke wimebaki wake yesu tu dunia hai namsa Raja, Ammani, Tuli, Fabi, Mio, Gina, Hilti, Tumai, Peke, Limebake, Quaque, Sutu, Dunia Ainam Sada, Quaque, Tupata, Faraja, Amani Fabi, mio Ioni, jisafi na kutunzwa uvalisha nguo nzuri monekana maridadi lakini ajabu mesau kutunza moyo wako jembolili la muhimu linaloleta uzima linamoyo kuliko yote uyani dayo zitokako cemicemi za buzima hekima ofamuna heshima kwake bwana jaucakira uh -huh. Kujio di kosi bure, tafuna ulicho panda, ulicho panda. Kazi di kutenda mema, kujio di kosi bure, tafuna ulicho panda, ulicho panda. Jakula la bwana, gusto Ooh. ina matuna. ktama coodeakosibure tavonaulichopana ichopa kazidi kuteina mema oodeakosiburetavonaulichopana ichopana maomi kilasiku soma ng'eno Mtafute buana, maomi Kila siku, soma neno Mtafute buana, maomi Kila siku, soma neno Mtafute buana, maomi he loves you, you, so