unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu iwaja tena nipata sauti himbasana yesu iwaja tena nakuj nakuja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr yinayotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 1mi nast mpendwa msikilizaji ungana nami kupitia morning mingst fm na vile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu ni www rg basi nikukaribishe sana mpendwa msikilizaji wangu katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu hii leo ni wasaa wa pekee kuweza kujibu maswali mbalimbali ambayo anakuwa ametufikia hapa studio awali ya yote tunao waimbaji wa advent celestio wanakuambia linda moyo huo ndio wimbo wa kwanza ambao tutaweza kubarikiwa nao katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao advent celestio na wimbo unaosema safari yangu awali yeyote tafadhali wategesikio advent celestios wanakuambia linda moyo ulihupewa chakula maji safi na kutunzwa uvarishwa nguo nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesaau kutunza moyo wako jambolilila muhimu linaloleta uzima linamoyo kuliko yote uyani ndayo zitokako chenicheni za uzima hekima ofamonna heshima kwake bwana cakula jakiro ninanolapwana kusowi namatunani mwanenobora kazidi kutenda mema judi yakosi bure Tavuna, Licho Panda, Licho Panda, Kazidi Kutenda, Meva, Judi, Kosibure, Tavuna, Licho Panda, Panda, Chakula, Chakiro, Nina, no La Kustawina Matuna, kutena mema johodeakosibure tabonnaulichopanya dichopanya kazi di kuteina mema ohodea koiburetabonnaulichopanya dichopanya maomi kila siku soma ng'eno Intafute Bwana, la kila siku soma enenu. Intafute Bwana, la kila siku soma enenu. Intafute Bwana, la ssomaneno mtafute bwana iliupewa chakula majii safi na kutunzwa uvalishwa nguo nzuri mwonekana maridadi lakini ajabo mefsaha kutunza moyo wako jambo lililo mulimu inaloleta huzima inamoyo kuliko yote uyani nayo zitokako chenicheni za uzima ekima ufau ya heshima vyatoka kwa bwana Kwa bwana. Kwa bwana. Kwa bwana. na msikilizaji kumbuka uko nami kibaga mwaipaja na moja kwa moja karibu katika kipindi hiki cha biblia kujibu ambapo leo hittabarikiwa naye mchungaji daniel mshola akitaka kukufafanulia kwamba yesu alikaa siku ngapi kaburini na kusi kusiumtegesikio dugu msikilizaji na mpenzi wa kipindi chako kipendacho cha kipin cakokendao abibiaauuas katika kipin aakaataakaamu akoue tayar tuweze ku... endikueo a atuombe baba sante kwa saa hii tena saa imefika Kite kipindi hiki kizuri cha biblia ya kujibu yako maswali ya watoto wako mbalimbali mbali. nami anapokwenda kuyajibu uwe pamoja nami lakini pia uwe pamoja na msikilizaji kupitia kwa maswali, tupate kujifunza mambo fulani ya muhimu kwa ajili ya uokovu wetu katika wetu amina yeah, leo nitaanza na na swali na rehema e, kutoka kule ilinga rehema mokozi e, kutoka kule ilinga ana swali linalosema mm. bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku siku siku mbili badala ya tatu bwana yesu alikaa ngapi kaburini mbona ni kama siku mbili badala ya siku tatu, ni tatu. E, ninapojibu swali lako eh, rehema a aak rema ant kwamba utaratibu kuhesabu siku e, uliokuepo zamani ndiyo unaoendelea hata sasa E, siku hazihesabiwi kwa sababu ya ya muda e, tukio lilipofanyika e, lakini siku na tarehe zinahesabiwa kulingana na e, na muda wake kabla ya mabadiliko kuwa ya siku moja kwenda siku nyingine e, katika katika katika tukirejea kitabu cha nyingineamwanzomoja e, ayail ya tano mungu akaiita akai nuru mchana nagiza akaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ukisoma aya ya nane mungu akaliita lile anga mbingu ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya pili ukiendelea kusoma siku zote sita e, zakaa alizozitumia mungu katika kuumba e, siku inaanza jioni na jioni hii ni pale jua linapozama kwa hiyo jua likizama siku moja imekwisha inaanza nyingine itaendelea kutapambazuka asubuhi na itaendelea mpaka jioni kwa, hiyo, kwa mungu tuna masaa kumi na mbili a usikubaheau tulio nayosasa ya kuhesabu siku moja inakwenda mpaka saa sita usiku alafu tena nyingine inaanza naanza saasa nadakika moja na kwen, mpaka, mpaka kesho yake tena hayo ni mahesabu au mabadiliko yaliyofanywa na serikali ya kirumi lakini kwa mungu narudia tena siku inaanza jioni jua linapozama na inachukua masaa ya ya ya ya ya usiku lakini pia masaa masaa mchana ha, siku ya masa na sasa juu ya huyu yesu katika e, kita kitabu cha sura yako msikilizaji wangu katika kitabu cha sura ya e, uasuasiaau ukianzia aya ile ya 4 ibuli nasema hapo ilikuwa yapata saa sita kukawa giza juu ya nchi yote hata saa kenda yaani saa tisa jua limepungua nuru yake pazia la hekaru likapasuka katikati yesu akalia kwa sauti kuwa kasema ebaba mikononi mwako naiweka roho yangu yesu alikufa eh, muda wa saa muda wa saa isa na kufa, saatisa, saatisa ni siku gani aliyokufa hiyo saa tisa saa satsa ya siku gani ukianzia aya na tazama akatoka mtu mmoja jina lake yusufu ambaye ni mtu wa baraza mtu mwema mwenye haki wala hakulikubali shauri na tendo lao naye ni mtu wa rimathaya mji mmoja wa wayahudi tena anautazamia ufalume wa mungu mtu huyo alikwenda kwa pilato akataka kupewa mwili wa yesu akaushusha akauzinga sanda ya kitani akaweka katika kaburi lililochongwa mwambani ambalo hajalazwa mtu bado ndani yake ayaaasinn na siku hiyo ilikuwa siku ya maandalio madaio nasabt kaanza kuingia eh, na, na kama mtoto angezaliwa saa kumi namoja saa kumi na mbili a t angekufa eh, skusema wa amefariki ijumaa awahesabu masaa ishirini nanne yaishi ndipo wasema sasa maliza siku hapana kwa kwa hiyo hiyo ilikuwa ilikuwa ni ni ni ni ni siku ya ijumaa yeah kama ilikuwa ni, nitarehe, kama ingekuwa tarehe tarehe tarehe labda tungesema uh, ya, amekufa Alafu, ijuma mosi, akapumzika kaburini ukisoma aya ile ya bbhamsinatano na wale wanawake waliokuja naye toka galilaya walifuata wakaliona kaburi na jinsi mwili wake ulivyowekwa wakarudi wakafanya tayari manukato na amarhamu na siku ya sabato walistarehe kama ilivyo amriwa ijumaa jua lilipozama eh, sabato ilianza siku ya sabato ilianza na hawa wanawake walistarehe kama na na nini na sheria ya ya ya ya ya ya mungu Mana mungu mungu maana ameamuru siku siku siku siku siku kazi lakini ni ni saba, ni sabato ya mungu. Yos, sabato bwana kwa hiyo hiyo amefariki ijumaa ijumaa moja akapumzika amiwa asmaasima ni siku ya pili hata siku ya kwanza ya juma ukisoma luka ishirini nanne aya ya kwanza siku ya kwanza ya juma hii ni nyingine e, saa umaa yani e, taratibu zikafanywa akazikwa kabla ya siku ya sabato kwanza yan kabla juu alijaama usiku wote wa siku ya sabato na asubuhi yake yote yesu alikuwa kaburini mchana wake wote waskua yani mpaka jioni kwa hiyo jioni sabatu napokuisha jumapili inaanza inaanzia hapo tayari, ya ya tayari lilipozama jana yake sasa inapambazuka asubufuakwaiyo amekufa siku ya ijumaa ya kwanza hiyo ya pili akapumzika kaburini ikaisha jumatatu wakati fulani basi wa asubuhi jumapili asubuhi akawa bwana amefufuka kwa hiyo iko i, iko hivyo hesabu zake ziko vizuri. ziko vizuri vizuri maana ya ya kwamba saa saa kuhesabu mpaka kesho kesho yake yake siku siku moja ingekuwa ya pili hapana ya kinachoelezwa asubui alikuwa ametabiri kwamba Ataka kaburini mm, atakuwa katika hali ya, ya, ya umauti Kuda siku tatu atakaasikuanaote zilitimirika umaosi yapilia juma pilimada yesu akawa amefufuka ambayo ni siku ya tatu kwa hiyo bibulia iko vizuri na nakutia moyo rehema mwakalinga na wewe na kwamba yesu alikufa kama ilivyokuwa imetabiriwa naam na alikuwa katika hali ya wafu kwa muda wa siku e, tatu. ile ijumaa aliyokufa lakini pia mzika, na masaa fulani ya jumapili iliyokuwa bado haijaisha siku nzima lakini ndani ya masaa yake asubuhi yesu akawa a mu e, swali lingine ambalo ningependa kulijibu leo ni swali kutoka kwa ndugu are kutoka mbeya agrei kutoka ambeye anauliza mwanaume anatakiwa kuoa wake wangapi lakini sehemu ya pili anauliza yakobo alikuwa na wanawake wangapi sasa tukisoma biblia katika kitabu cha cha mwanzo maana ndiko historia ya mwanadamu inakoanzia katika suele ya kwanza mwanzo moja naaya ya ishirini na sita na ile ya ishirini na saba mungu anasoma maneno haya mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu akataware samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama wa nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitamba juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba alimumba manamna ala soam aaama wngi aawake kanakamba ni wengi au wanawake kana kwamba ni wengi hapana mmoja mmoja na mwanamke mungu ee, aliwaumba ukisoma katika kitabu cha mwanzo bili nailaya ya kumi nanane E, biblia nasema Bwana mungu akasema si vema huyo mtu awe peke yake nitamfanyia msaidizi msaidizi wa kufanana naye sio wasaidizi hapana kwa afaa msadad mmoja ambaye ni ni maana kusoma katika usomaatia ya pili ya mwanzo i ishirini nanne na ishirini na tano kwahiyo mwanamume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe akimaanisha mmoja na mwiri, e, mmoja nao watakuwa mwili mungu anayejua mahitaji halisi Eh, ya mwanamume na mahitaji halisi ya mwanamke alijua kwa kweli mwanamme mke mmoja anamtosha na mwanamke anamtosha wetu anayejua miili yetu na mahitaji yake eh, mmoja wa na yesu anarudia jambo hili kwa kulisitiza sana kitabu cha matayo katmaaa aai asm mafaisa wakamwendea wakamjaribu wakimwambia je ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu aya ya yanne akajibu akawambia hamkusoma ya kwamba yeye aliye waumba mwanzo aliwaumba mtu mume na mtu mke e, kwa hiyo mungu aliumba mtu mme mmoja na mtu mke mmoja sasa swala la yakobo kwamba alikuwa na wake na wake wangapi katika kati ktaucha mazomwanzo suraya ishirini na tisa e, mpango wa yakobo ulikuwa ni wakua mke mmoja maana ukisoma katika kitabu cha mwanzo sura ksombiba tabu na inaonyesha namna ambavyo e, yakobo alimpenda ukisoma aya ya yakobo akampenda akasema nitakutumikia miaka saba kwa kumpata raheli binti yako mdogo kwa hiyo alimpenda moja, alimpenda mmoja mmoja lakini basi ilipofika baada ya utumishi wake wa miaka saba kuisha sa ya kukabithiwa yakobo akatapeliwa ndio maana bibuia naandika katika ai ya ishirini na tatu ikawa wakati wa jioni akamtwaa la binti yake akamletea laban huybaobo naye akaingia kwake a akampa lea mjakazi wake zirpa nini hii ake sikukutumikia kwa raeli mbona umenidanganya kwahiyo e, yakob analalamika yee alie mpenda alikuwa ni laheri lakini saa ilipofika basi mbae, zasa, kitaka, e, basi akapewa yule ambaye na na akaambiwa sasa kama vinginevyo endelea kutumika tena na alitumika hivyo ili kumpata yule aliyempenda kwa ujumla ukisoma aa yakob wa na, na e, na, na ili kumpatia watoto kwa sababu mbalimbali mbali ambazo e, zimeandikwa kwamba lifikia mahala kufanya hivyo tunatakiwa tuishi kulingana na mpango wa mungu wa mme mmoja E, mke mmoja kwenda vinginevyo basi tunahesabiwa hatia mbele za mungu atia ya uzinzi lakini pia hta ya uasherati swala la mwisho kwa leo ni swali linaloulizwa na ndugu joshua kutoka kigoma kigoma joshua kutoka anauliza hivi kuna majini mengine ni rafiki rafik wa, wa wanadamu e, majini wengine ni rafiki wa wanadamu e, kwanza niseme tu ya kwamba hawa wanaoitwa majini bibulia inawatambua kama malaika waliyo malaika walio, walio hasi, ambao bar zao zimeandikwa katika kitabu cha ufunuo ca na ufunu nakisoma ya kumi na ile, ya mbili aaya ya saba mpaka ya kulikuwa na na na na na vita mbinguni mikaeli mikaeli malaika malaika zake zake wakapigana na yule joka. yule naye akapigana nao pamoja na ni tisatm ua ta n m na malaika zake walioas na na walio nao hawakushinda huyo joka akushinda wala marapao apakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwae bilisi na shetani audanganyae ulimwengu wote akatupwa hata nchi na maaika zake wakatupwa pamoja naye kwa hiyo hakuna maraika wa shetani aliye mzuri duniani na kwa kweli hatutakiwi kuwa marafiki E, na mashetani atakiwa kuwa marafiki e, na majini maana ni ni ni e, walio has, walio hasi hasi na na wao wao wapo kuleta uharibifu duniani wapo kwa ajili ya wanadamu wala ku, wanadamu kuokolewa hapana hapana wala kuwatakia mema mema hata inapoonekana mambo fulani kana kwamba lakini mwisho mwisho kumbuka mpango kuharibu kabisa yapo maii aaia aaadamano famashetanin mma kwao tuatakiwa tuyakatae tunatakiwa kwa jina la yesu tukae mbali nayo tukijisalimisha kwa yesu mapepo majini hawana nafasi kwetu tena basi mungu akubariki tuombe baba asante kwa siku hii tena asante kwa maswali tuliyoyajibu hebu wasaidia wasikilizaji na wale walioulizwa kupata kuelewa yale ambayo ni mapenzi yako na mafunuo yako kwa maana tunaomba haya kwanyina akosmokozi kwa wetu amina na hiyo nitatamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu kama una maswali maoni a changamoto anaonihi hapa ya kuweza kuasiana nami yesoh ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu tafadhali usipange kukosa kuweza kubarikiwa na neno la mungu advent celestios wanakwambia safari yangu kwa helia viwao vingiabi Naihuka, nae nuka por decir mi casa muriendo. Ubuli kijuwa, kiongo juangu, ni Jesu, na mi ni tafika. Safari juangu, ira watu You are the only the