unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti hi basara yesu yuwaja tena nujnakuja swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili inayokutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 1uinasita kutokea morogoro tanzania msikilizaji endelea kujiunga pamoja nami kupitia morning fm bila kusahau rock fm mtandao wetu ni niwrg hii leo tutakuwa na waimbaji wa kwa ya vijana ya arusha kutokea kule arusha watakwambia amini tu Yesu min, oh diu, oh ka ta ta Habari You Yesu Nazareti, asiye amini mungu aweza kufanya kitu usiogope rafiki mungu wetu awlakini pia tutakuwa na waimbaji wa kwaya ya mpakani kutokea salamu wao watakuja kwako na wimbo unaosema rafiki wa thamani mskilizaji kipindi heanni biblia kujibu na hapa tutakuwa naye fanuel tanda pamoja naye mchungaji andrew haule wakijibu maswali ya msikilizaji kabla sijakupatia nafasi ya kuweza kuwategea sikio kumbuka tutakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na hii ni awr wimbo ni amini tu waimbaji ni arusha centro wategesi Yesuni, oh dihu ka ka ka ona, aku najibu. Memo na ku letan. Kabari ini. You yesu kan salenti asi en ufaaku userafii mungu wetu anaweza aminitu aminitu mungu aweza kufanya ketu usiera ukakatatamaukaanzakutangatanga leo yesu bata wale mote waliocoshwa na mizilomizitoyeye atawakumzisa amii mungu aweza kufanya kitu usiogbera fek mungu wetu anaweza aminitu aminitu mungu aweza kufanya kitu usiogobera bada ya kuweza kubarikiwa na wimbo huo basi nikukaribishe katika kipindi hiki cha biblia kujibu tafadhali watuziki mpendwwa msikilizaji karibu tena katika kipindi chako kizuri kabisa cha biblia ya kujibu na katika siku leo utakuwa naye mchungaji nr haule akijibu maswali yako mbalimbali ambayo umeweza kuuliza kupitia kipindi hiki cha biblia ya kujibu mimi ni mtangazaji wako d na leo hapa swali ambayo tunaanza nalo na ni swali ambayo umeweza kuulizwa mpendowa msikilizaji ni swali amaosema kwamba ni kwa vipi dhambi imetuathiri sote wakati waliokosea ni adamu na hawa kwa hiyo kwa ujumla katika kipindi hiki siku ya leo utaangalia jinsi dhambi ilivyoingia na ni kwa jinsi gani tumeweza kupata wokovu pia kupitia yesu kristo sasa tuanze mchungaji nd nikwa vipi basi dhambi imeweza kutuathiri sote adam na hawa tunajua kwamba ndi waliotenda dhambi waliokuleletunda sasa inakuwaje na sisi sote wanadamu tunaingizwa katika dhambi dhambitunaambiwa kwamba tumetenda dhambi wote kwa nini karibu mchungaji asante sana mpendwa mtangazaji kwa swali hilo zuri ambalo limeulizwa na msikilizaji ninaamini kwamba kwa kupitia majibu ambayo yatatolewa siku hii ya leo yanaweza kumsaidia mpendwa um, msikilizaji na yakaleta manufaa kwa ajili ya uokovu wa uzima wa milele kabla hatujaanza kujibu swali hili mpendwa um, msikilizaji basi tuweze kuomba baba yetu na mungu wetu liye mbinguni wewe ni baba na ni mungu wetu tunakuomba muda huu tunapoweza kutafakari na kujifunza hasa swali hili ambalo limeulizwa na msikilizaji kwamba baba dhambi iliingia kwa kupitia mtu mmoja imekuwaje imeathiri watu wote ninaamini kwa uweza wako mungu wetu utatueleza na utatujibu na kila mmoja atapata kuelewa ni katika jina la mwokozi wetu yesu kristo tunaomba na kushukuru amen asante msikilizaji kwa namna ambavyo umeuliza swali zuri na siku ya leo tukabla hatujaanza kujibu swali hili ninadhani kwanza tuangalie dhambi iliingiaje katika ulimwengu huu na tukipata hilo ndipo tutajua kwamba kwa nini imeathiri watu wote na kwa kuanzia tunaweza tukaanza kusoma katika pale mwanzo mbili fungu lile la kumi na sita tutaona jinsi ambavyo e, dhambi iliingia katika ulimwengu huu uh, tunaelewa kabisa kwamba jinsi ambavyo mungu alimwweka adamu katika bustani ya eden na tuanzie hapo hapo ambapo dhambi ilianzia katika mwanzo mbili fungu lile la kumi na sita panasomeka hivi bwana mungu akamwagiza huyo mtu akisema matunda ya kila mti wa bustani waweza kula walakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile kwa maana siku utakapokula matunda hayo matunda ya mti huo utakufa hakika kwa hiyo mungu aliagiza alimwagiza adamu kwamba katika ile bustani ya edeni matunda yote anaweza kula isipokuwa kulikuwa na mti ambayo ulikuwa katika bustani ya eden ulikuwa katikati mungu aliagiza kwamba matunda ya mti yule yasiguswe wala yasiliwe na kwa kuwa mtu atakapokula siku hiyo kifo kitaingia kwa maana nyingine dhambi itaingia kwa hivyo uh, tunaona jinsi ambavyo mungu alitoa maagizo na tunaona jinsi ambavyo eh, adamu alipokea maagizo hebu tuone jinsi ambavyo sasa amri hii ambayo mungu alitoa jinsi inavyoweza kuvunjwa na mwanzo tatu fungu lile la kwanza anasema basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu aliyowafanya mungu akamwambia mwanamke eti hivi ndivyo alivyosema mungu msile matunda ya miti yote ya bustani nadhani mpendwa um, msikilizaji kwanza kabisa lazima uelewe mungu aliagizaje na huyu nyoka kwenye bustani ya edeni anasemaje kama unakumbuka mungu alisema kwamba matunda ya ya matunda yote ya bustani wanaweza kula lakini sasa kinachokuja shetani au nyoka anasema ma, eti mungu ndivyo alivyosema kwamba matunda yote ya bustani msiyale kwa hivyo tayari hapo kunaletwa tofauti na jinsi mungu alivyotoa maagizo o mungu aliagiza kwamba matunda yote yaweza kuliwa isipokuwa mti wa bustani mti mmoja katikati ya bustani huo usiliwe kwa hivyo tunaona jinsi ambavyo mungu aliagiza na narudia tena fungu hili ili tuweze kuendelea mwanzo tatu fungu la kwanza narudia tena basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu aliwafanya bwana mungu akamwambia mwanamke eti hivi ndivyo sema mungu msile matunda ya miti yote ya bustani namba fungu la mwanamke akamwambia nyoka matunda ya miti ya bustani twaweza kula lakini matunda ya mti uliyo katikati ya bustani mungu amesema msiyale wala msiyaguse msije mkafa nyoka akamwambia mwanamke hakika hamtakufa umeona nyoka anasema hakika hamtakufa kwa maana mungu anajua ya kwamba siku mtakayokula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho nanyi mtakuwa kama mungu mkijua mema na mabaya mwanamke alipoona kuwa ule mti wa faa kwa chakula wapendeza macho nao ni mti wa kutamanika kwa maarifa basi akatoa katika matunda yake akala akampa mmewe naye akala hapo tayari wamekwishavunja amri ya mungu na amri ya mungu alisema msile na siku mtakapokula mtakufa angalia hapa tayari wamesha kula nahani unaweza ukaona matokeo yake kwamba kama waliambiwa msile na wao wamekula kwa hakika kinachofuatia ni lazima ni kifo kwa hivyo wamekiuka maagizo ya mungu ambayo aliwaagiza kwamba wasile lakini wao wameamua kuyala matunda ambayo mungu aliwambia wasile na sasa tunaona jinsi ambavyo mungu sasa anatamka laana katika fungu lile la mwanzo tatu fungu la kumi na sita mpaka kumi na tisa hapo tunaona mungu anatamka laana kwa ajili ya adamu akamwambia mwanamke hakika nitakuzidishia uchungu wako wa kuzaa kwako kwa utungu utazaa mtoto na tamaa yako itakuwa kwa mmeo naye atakutawala akamwambia adamu kwa kuwa umezisikiliza sauti ya mke wako ukala matunda ya mti ambayo nalikuagiza nikisema usiyale ardhi imelawaniwa kwa ajili yako kwa uchungu utakula mazao yako siku zote za miaka yako michongoma na miiba itakuzalia nawe utakula mboga za kondeni kwa jasho la uso wako utakula chakula hata utakaporudia ardhi ambayo katika hiyo ulitwaliwa kwa maana umavumbi wewe nawe mavumbini utarudi mungu anatamka laana tayari kwamba kwa vile kwa, wewe ulitwaliwa kwenye mavumbi na utarudi mavumbini nadhani sasa tunaona jinsi ambavyo kila mwanadamu anakufa kwa sababu tia laana ambayo mwenyezi mungu aliitoa kwamba adamu ulitwaliwa kwenye mavumbi na mavumbini utarudi hiyo laana ndiyo inayetawala hata leo naamini kwamba kila mmoja anaona kwamba anakufa hata kama ukufanya dhambi naamini kwamba unakufa kwa hiyo ni laana iliyoingia duniani naamini kwamba dhambi iliingia duniani kupitia laana aliyepewa adamu peke yake yeye ndio aliesababisha laana iingie katika ulimwengu huu lakini kupitia hiyo laana sote tunaathirika aridhi nayo imeathirika wanyama nao wameathirika kila kitu kimeathirika kwa hiyo dhambi ya mtu mmoja imesababisha kila kitu kiharibike katika dunia hii kwa hivyo mpendo wa msikilizaji nafikiri umesha umeshaona au umegundua e, jinsi ambavyo dhambi iliingia katika ulimwengu huu lakini pia nadhani tusome pia kile kitabu cha warumi kinaweza kutusaidia pia kuona jinsi ambavyo dhambi iliingia katika ulimwengu huu na kuhakikisha kwamba e, pasipo adamu dhambi singekuja duniani katika rumi tano fungu lile la kumi na tisa anasema kwa sababu kama kwa kuasi kwake mtu mmoja watu wengi waliingizwa katika hali ya wenye dhambi kadhalika kwa, kwa kutii kwake mmoja watu wengi wameingizwa katika hali ya wenye haki kwa hiyo hili fungu linatuonyesha jinsi kwamba kwa kupitia mtu mmoja wote waliingizwa kwenye kosa yaani dhambi iliingia kupitia adamu kwahio kwa kupitia mtu mmoja dhambi imeingia katika ulimwengu na kusababisha wote tuna dhulika ama wote tumepata madhara na labda tusome tena katika kitabu kile cha warumi tano fungu lile la kumi na mbili anasema kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti na hivyo mauti ikawafikia watu wote kwa sababu wote wamefanya dhambi kwa hiyo sisi kweli hatukufanya dhambi kama alivyo alivyofanya adamu lakini athari zake za dhambi zinatupata wote kwa hio tunaonekana kana kwamba wote tulifanya ile dhambi kwa sababu hata madhara yaliyompata adamu bado yanaendelea kutupata hata sisi sisi nasi tunakufa kufa sisi nasi tunaugua ugua sisi nasi tunalima kwa tabu sisi nasi tunakutana na, na mazao kuta kupatikana kwa wakati sisi nasi tunakutana na mvua kuta kunyesha kwa wakati sisi nasi tunakutana na jua kali sisi nasi tunakutana na dhuruba sisi nasi tunakutana na mambo mbalimbali ta fulani nyingi ambazo zilisababishwa na dhambi ambayo iliingia katika ulimwengu huu kwa hivyo mpendo wa msikilizaji ninaamini kwamba sasa umeweza kuelewa jinsi ambavyo E, dhambi iliingia katika ulimwengu huu na tunahitaji msaada mkubwa ili tuweze kuokolewa asante sana mchungaji andr haule lakini kabla tujiangalia kwamba tunapataji uokovu tukija hapo kidogo kwa dhambi ambayo alifanya adam na hawa kuna msikilizaji hapa anauliza swali jingine anasema ya kwamba anaunganisha poso anasema ya kwamba je ni kweli ya kwamba adam na hawa dhambi walioifanya ni kukiuka maagizo ya mwenyezi mungu ya kula mti ule ambao walikatazwa au kula lile tunda ambalo likatazwa au yanasema kwamba au lilikuwa ni lile tendo la ndoa asante sana mpendwa mtangazaji ku, kuuliza swali la msikilizaji ambaye anauliza kwamba e, hivi ni kweli ilikuwa ni dhambi ya kula matunda au ilikuwa ni, ni dhambi nyingine na wengi wametafakari nashukuru sana kuuliza swali zuri ambalo wengi wamejaribu kulitafsiri vibaya wanasema kwamba ni dhambi ile ya tendo la ndoa lakini ukiangalia sana utaona kwamba mungu alikuwa ameagiza wakati wa uumbaji baada ya kumwumba adamu na alimwambia kwamba zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi mungu anasema zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi akiwa na maana kwamba tendo la ndoa liko pale kama kawaida kwa sababu ndio njia ambayo mungu alitupatia tuweze kuongezeka tendo la ndoa hata leo ni tendo takatifu ilikitumika kwa halali tendo la ndoa halina ubaya na ndio maana kuna kuna kuna unapooa kihalali huitwu kwamba wewe ni mzinzi unaitwa ni mtu ambaye umeoa na una, unafurahia ndoa yako na mungu anapenda ndoa ambayo e, mtu anafurahia ndoa yake yeye na mke wake aliyepewa kihalali na ndio maana bibilia inasema kilichounganishwa na mungu mwanadamu asitenganishe yani kwamba wan, pale mnapokuwa mmefunga ndoa tayari mmeweka agano la milele yani mpaka mtakapokufa anasema mpaka kifo kitakapo kutenganisha kwa hiyo li, hili lilikuwa sio tatizo la la la dhambi kuingia duniani hapana dhambi kuingia duniani imekuja kwa vile tu alivyosema basi nyoka alikuwa mwelevu kuliko wanyama wote wa mwituni aliwafanya mu, uh, bwana mungu akamwambia mwanamke eti hivi ndivyo alivyosema mungu msile matunda ya miti yote ya bustani mwanamke akamwambia nyoka matunda ya miti ya bustani twaweza kula lakini matunda ya mti ulio katikati ya bustani mungu anasema msiyale wala msiaguze msije mkafa hilo ndilo ambalo adamu alikosea kwa sababu mungu alimwambia ukila utakufa na hata hawa alikuwa anajua ndio maana alikuwa anaongea na yule nyoka kwamba mungu amesema tukila tutakufa kwa hiyo sio tendo lile ambalo e, wengi wanadhani kwamba ni tendo la ndoa tendo la ndoa likiunganishwa kwa njia halali ni tendo halali kabisa ambalo mwenyezi mungu ameliweka kwa ajili ya kuweza kuzaana na kuongezeka nashukuru sana mchungaji kwa ajili ya kuweza kutupatia ufafanuzi huo sasa tumalizie basi uh, tumeshaona dhambi jinsi ilivyoingia duniani tunapataje asante sana mpendwa e, mtangazaji kwa namna ambavyo umeuliza pia swali kwa niaba ya, ya msikilizaji e, swali hili ni zuri na lina maana sana kwa sababu ikiwa dhambi imeingia duniani tutaokolewaje ikiwa dhambi imekuja au kifo kimekuja tutaokolewaje na hii inaleta shida na na, na wasiwasi kwa wengi kwamba sasa ikiwa kweli dhambi imeingia duniani nitapata uokovu kwa vipi na mimi ninatamani tuanze na fungu lile la wakorintho wakorintho na tano fungu lile la fugu lil laishib korino funulil lab nasema kwa kuwa kama katika adamu wote wanakufa kadhalika katika kristo wote watahuishwa kwa hiyo dhambi iliingia kupitia mtu mmoja na wokovu unapatikana kupitia mtu mmoja kwa hiyo kupitia adamu dhambi iliingia lakini kupitia kwa bwana wetu yesu kristo wokovu unapatikana kwa hiyo macho yetu sisi sote kama dunia tulikuwa tunatakiwa tuangalie kwa huyu mtu mmoja ambaye uokovu unapatikana tusingekuwa tuna na vitu vingine kitu cha kwanza kabisa kwa hiyo yote ambaye anania kuokolewa macho yake yanapaswa yaangalie kwa mtu mmoja tu ambaye ni yesu kristo ambaye alikuja duniani akafa akafufuka kwa ajili yetu sisi na unajua ndio maana katika fungu lile la yohana tatu fungu lile la kumi na sita sema kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanaye pekee ili kila aaminie asipotee bali awe na uzima wa milele ili fungu linatakiwa kulikariri kabisa likae kichwani ili ujue kwamba kumbe mungu aliupenda ulimwengu mungu alipenda ulimwengu aliyeufanya pamoja na kwamba adamu alikosea lakini bado mungu aliweka msisitizo wake kwa kuwaokoa wanadamu na ndiyo maana akamtuma mwanaye pekee mwanaye mpendwa mwanaye anayempenda sana mwanaye mwaminifu mtiifu ambaye amemjali akamtuma duniani ili aweze kufa kwa ajili yako na mimi tupate kuokolewa kwa hiyo sisi kama wanadamu jicho letu lingekuwa kwa huyu mwana wa mungu ambaye ameletwa katika ulimwengu huu ili tuweze kupata uokovu na unatolewa bure na hauletwe kwa gharama yoyote yaani mungu ametupatia kitu unajua mara nyingi unapotaka kununua gari unanunua kwa pesa ukitaka kununua e, baiskeli ukitaka kulima shamba kuna gharama unatumia nguvu lakini uokovu uokovu hakuna nguvu hakuna gharama hakuna chochote ambacho unatumia ni kuamini na kukubali kwamba yesu alikuja kwa ajili yako ili upate kuokolewa hiyo ndio pekee yako ya kuamini ya yaani usipoamini ndipo hapo unapoweza kupotea lakini ukiamini mpendo msikilizaji kweli kabisa nataka ni kuhakikishia kwamba uko uokovu wa bure unaotolewa na mungu wetu kwa ajili yako na hata kama fungu lingine linapatikana katika kile kitabu cha cha wagaratia na wagharatia eh, moja fungu lile la nne garatia moja fungu lile la nne napo pana fungu ambalo linatukumbusha kitu ambacho mungu wetu amekifanya kwa ajili yetu magaratia moja fungu lili lanne linasema ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili ya dhambi zetu ili atuokoe na dunia hii mbovu iliyopo sasa kama alivyo alivyopenda mungu baba yetu kwa hiyo yeye alijitoa na unajua ukisema kujitoa pengine inaweza sieleweke kwako mpendo msikilizaji kujitoa ni pale ambapo alijua gharama na, na shida ya kwamba atadharauliwa ata atawawa atapigwa atafanya yote na yeye akawa tayari kujitoa kwa hiyo kwa maana nyingine gharama ya dhambi ilikwisha lipwa na yesu mwenyewe ambaye alikubali kujitoa kuwa yeye ni mdhambi ili wewe upate kuokolewa kwa hiyo kwa nini yesu alikuja yesu alikuja ili aichukue dhambi yote ya adamu na wanadamu wote ili wanaomwamini wapate kuokolewa kwa hivyo hiyo nafasi ni ya pekee sana ikiwa kweli wewe unahitaji kuokolewa ni kujua tu kwamba kuna gharama ambayo umelipiwa ile dhambi ambayo aliifanya adamu na sio ya adamu tu hata na zile ambazo wewe umezifanya tayari zimekwisha lipiwa gharama yake yaani gharama yake ni kifo ambacho alisema hakika utakufa hiyo gharama imekwishalipwa na yesu mwenyewe kwa nini wewe ukubali kufa wakati gharama imelipwa ni kumwamini yesu kristo unajua hata sasa tunakufa ndiyo maana wengine wataniuliza kwamba mbona bado watu wanakufa na nataka nikwambie kwamba kufa kwa sasa hivi ni kulala usingizi iko siku moja yesu atatufufua kama yeye alivyofufuka kwa sababu yeye ni kama malimbuko kwa ajili yetu sisi kwamba yeye alishinda kifo akafufuka na sisi tutakapokufa au kama unakufa hakika siku ya mwisho siku ya kiama yesu atakufufua atakufufua na utaenda mbinguni kuishi mbinguni na yesu kristo jina la bwana litukuzwe sana na bado kuna fungu lingine ambalo napenda muda huu wa waleo nikusomea linatoka katika waolosai uh, mojfunglakumi nann anasema ambaye katika yeye tuna ukombozi yaani msamaha wa dhambi kwa hivyo kupitia yesu kristo tunasamehewa makosa yote mafungu haya ni neno la mungu lenye kuleta uzima kupitia yeye tunasamehewa dhambi kwa hiyo wewe mpendo wa msikilizaji ikiwa una mzigo wa dhambi ikiwa kuna mahali umekosea ninakusii uone kwamba yupo ambaye anaweza kukusamee yupo ambaye naweza kukusame, kubeba mizigo yako unajua kuna wakati mwingine mpendo wa msikilizaji unajituisha mizigo mizito bure unaanza kufikiria mambo ya dhambi ulizozifanya bure unatakiwa tu kwamba ukubali kwamba yesu amekuja kwa ajili yako wewe ambaye analeta uokovu ukiamini kwamba yeye anasamee dhambi ni kumwambia dhambi zako na kuwa, kuungama dhambi zako na kuziacha nataka na nikwambie iko siku moja utakutana yesu uso kwa uso na utamshangilia na utafurahi kwa sababu yeye alikusamehe nafikiri utafurahi sana hata mimi nitafurahi sana kuona yeye aimebeba mizigo yangu na mimi tunaonana uso kwa uso na ananipeleka mbinguni jina la bwana litukuza kwa hiyo siku ya leo mpendo wa msikilizaji ninatamani tu kuona kwamba umegundua jinsi ambavyo dhambi iliingia ulimwenguni lakini pia uokovu jinsi unavyoweza kupatikana kupitia kwa yesu kristo ambaye ndiyo mkombozi wetu basi mungu akubariki sana katika somo hili la leo na ninaomba tuweze kufunga kwa ombi basi tunasema asante baba mwema wa mbinguni kwa kuwa nasi tena katika kipindi hiki tumeweza kufahamu mambo mengi sana kuhusiana na uokovu wetu na kuhusiana na jinsi dhambi ilivyoingia tunasema asante kwa kuwa nasi tunasema pia asante kwa kumtoa yesu kristo kufa kwa ajili ya dhambi zetu tupatie roko mtakatifu na takasa dhambi zetu zote tukimkabizi pia hata msikilizaji mikononi mwako katika jina ya kristo mokozi wetu amina eso tn na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzaniamsikilizaji mpaka ni kwaya hapa wimbo ni rafiki wa thamani tukutane kesho panapo majaliwa ulikuwa nami kibaga mwaipaja <muchilis> Nitamwacha nitamwacha mpokosi wangu wewe mokozi ni nganya chochote na simi mwa ku ni mtua Yesu Yesu kosoko ninayopata mimi nitamwacha mpokosi wangu wewe imani yangu bado nitimilifu mpokosi wangu na wewe imani yangu bado nitimilifu