unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuaja tena njnakuj yuwaja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena ni kwa mara nyingine tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 1 lakini pia waweza kutusikiliza kupitiamingstr radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr uhali gani msikilizaji karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo natumaia kwamba hali yako ni njema ungana nasi mwanzo hadi mwisho mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo anaitwa habima chilumshana ni kualike sote kwa kuanza kipindi chetu basi pata fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwao rafiki za yesu kutoka kule nchini kongo drc na hivyo basi wao wanasema acha dhambi wategee Who would you be Eee, eee, ee, O que o mundo <muchos> diz kozimupen hawangu hakuna mwinginewa kusiku minada zaman ana rafiki za yesu na wimbo wenu huo mzuri na sasa namkaribisha mtumishi wa mungu mchungaji andrw haule katika kipindi cha mafundisho makuu anakuja na kutuelezea kuhusiana na mavazi ya mtu wa mungu yakoje sana msikilizaji katika kipindi kizuri cha siku ya leo cha mafundisho makuu somo letu la siku hii ya leo linahusu jinsi ambavyo mtu wa mungu anapaswa kuvaa ni vipi mwanamke avae ni vipi mwanaume avae mavazi imekuwa ni tatizo kubwa katika dunia hii ya leo wengi hawaelewi kwamba mavazi yanaambatana na uchaji wa mungu jinsi unavyovaa kwa heshima ndivyo ambavyo uchaji wako unazidi kuwa bora zaidi kuliko mtu ambaye havai vizuri katika kitabu chetu cha biblia fungu letu kuu linatoka katika kile kitabu cha timotheo wa kwanza mbili fungu lile la tisa anasema vivyo hivyo wanawake na wajipambe kwa mavazi ya kujistiri pamoja na adabu nzuri na moyo wa kiasi si kwa kusuka nywele wala kwa dhahabu na lulu wala kwa nguo za thamani kumbe mungu anahitaji watu wavae kwa ajili ya kujistiri sio kwa sababu ya marembo wengi leo wanavaa kwa sababu ya kujipamba wanavaa kwa ajili ya kujinadi wanavaa ili ili mwingine anapopita aweze kushangaa kwamba hey, mwenzangu leo amefanikiwa sana na kwa kweli tatizo hili la mavazi linawasumbua sana wanawake kwa sababu wao wamekuwa na mashindano mengi yanayohusiana namna ya kuvaa lakini neno la mungu linasema kwamba wawe waangalifu namna ya kujipamba na wajipambe kwa moyo wa ndani mungu anahitaji watu wajipambe ndani ya moyo ndani ya moyo ndiko kunakotoka vitu mbalimbali vinavyosababisha mtu anavaa vibaya mtu anavaa nguo fupi mtu anavaa e, suruali inaanzia chini yote hayo ni kwa sababu ndani ya moyo kunakuwa kuna machafuko ambayo yanaongozwa na yule mwovu shetani kwa ujumla katika petro tatu petro wa kwanza tatu funguli la tatu anasema kujipamba kwenu kusiwe kujipamba kwa nje yaani kusuka nywele na kujitia dhahabu na kuvalia mavazi bali kuwe utu wa moyoni usioonekana katika pambo mapambo yasiyoharibika yaani roho ya upole utulivu iliyo ya thamani kumu mbele za mungu maana mtu ambaye anaupamba ana moyo wake katika mambo hayo yaani mambo ya upole mambo ya kuchaji mambo ya uchaji yote hayo yanaonyesha jinsi ambavyo matunda yake yataonekana kwa nje mara nyingi wengi hawajui kwamba mavazi yana athari ya kumtambulisha mtu jinsi alivyo jinsi anachokiwaza jinsi tabia yako ilivyo kwa hiyo mavazi yana athari kubwa sana tunapaswa kuwa waangalifu nguo tunazozivaa kwa ujumla maagizo yatolewayo hapo yanataka tupunguze majivuno katika mavazi mavazi huleta majivuno kwa hiyo mafungu hayo yanaonyesha jinsi ambavyo tunapaswa kupunguza majivuno mtu wa mungu ana wajibu mkubwa sana katika tabia ya kuvaa mavazi kwanza lazima uwe na maneno yaliyo mema mwenendo wako na uvaaji wako hivi vitu vinakuonyesha kwamba wewe ni mtu wa mungu yaani maneno yako unavyoongea mwenendo wako uvaaji wako bila kujali uko eneo gani niliwahi kupita siku moja sokoni ukweli kama huna moyo huwezi kuishi maeneo yale kwa sababu huyu anasema hichi huyu anatukana huyu analopoka huyu siyo anafanyaje huyu anatania huyu anazungumza jambo lilo jema huyu siuy anafanyaje ni mahali ambapo panavurugu ambapo panahitaji sana mtu mwenye moyo wa kumtegemea mungu ndiye peke yake anayeweza akastainili akaendelea kuonyesha tabia yake na hata katika uvaaji kupenda mavazi ni, ni ugonjwa mbaya sana mtu wa mungu itoshe kuvaa nguo za kujistiri sio nguo za mapambo au za aibu nguo za mapambo ama za aibu nikizungumzia nguo za aibu ninamaanisha kwamba kuna wengine huvaa nguo ambazo ni za aibu lakini bado anasema kwamba mungu haangalii mavazi anaangalia moyo lakini nataka nikwambie matendo mengi yanayotendeka kwa nje yanaanzia ndani mtu kuvaa nguo fupi hakuanzii kwa nje kunaanzia ndani kwa maana mawazo yake ni mafupi kiasi kwamba sasa yanatokeza nje mtu anavaa nguo fupi katika kile kitabu cha yohana wa kwanza yohana wawn y5sem msiyipende dunia wala mambo yaliyomo katika dunia mtu akiipenda dunia kumpenda baba hakumo ndani yake maana kila kilichomo duniani yaani tamaa ya mwili na tamaa ya macho na kiburi cha uzima havitokani na baba bali vyatokana na dunia kuna wakati mwingine ni mavazi yanaonyesha kiburi cha dunia kwamba mimi ninavyo wanione nilivyovaa lakini sio kwa ajili ya kujistiri na ndiyo maana somo letu la leo linatukumbusha kama wewe ni mtu wa mungu unapaswa kuweje kuipenda dunia ni kumkosea mungu lazima kuwa na kiasi ili uweze kuwa mtu wa mungu uwe mtu wa maombi uliotulia unayijua kwamba hili ni kosa kuvaa nguo zisizopendeza mbele za mungu ni kosa mavadhi ni kitambulisho kikubwa sana ya kuonyesha wewe ni mtu wa namna gani kama huamini labda siku moja uje uende pale sokoni ufatilie sana watu ambao wanatania wakiwa pale sokoni kama nilivyotangulia kusema sokoni ni mahali ambapo wana, wana, watu wanafanya biashara lakini kuna mchanganyiko sana wa tabia kuna wengine hawana uvumilivu wanapoona jambo wanaona kwamba lazima azungumze sasa nitaka kusema kwamba ikiwa unataka kuhakikisha jambo hili nenda sokoni uone mtu aliyevaa vizuri kwa heshima akipita sokoni hakuna mtu atakayemtania wala atakayemsemesha labda pale tu wanapotaka kununua kitu wataongea lakini ukimwona mwanamke amevaa nguo fupi na anaenda sokoni lazima patakuwa na shida wengine watamtania na hata wengine wamewahi kuwachania nguo kwa sababu wamevaa nguo fupi ni kwa nini kwa sababu mtu ambaye anavaa nguo fupi anaonyesha kwamba yeye ni muhuni makati mwingine anaonyesha jinsi ambavyo tabia yake isiyo nzuri anaonyesha kwamba labda anataka kuwavuta kuwa, kuwa wanaume kwa namna hiyo lakini mtu ambaye amevaa nguo za kujistiri anaonyesha adabu ya kuonyesha kwamba yeye hahitaji mambo yaliyo mabaya peda msikilizaji huenda usinielewe vizuri katika somo hili lakini nataka nikuonyeshe jinsi ambavyo watu wengi wameathirika katika mavazi angalia tu hata wakina mama kwa wakati huu tulio nao unaweza kamkuta mwanamke ni mtu wa heshima ni mke labda wa mchungaji lakini bado kifuani wazi na wazines kila mtu hata sokoni hata wapi vitu ambavyo pengine vliu sio vya kuona kila mtu pengine ilikuwa li sehemu hiyo napaswa kuona mme wake peke yake lakini leo hii utaona mtu ameweka hilo na anaonyesha kila mtu anaenda nayo sokoni anaenda nayo wapi anaenda nayo kanisani anaenda nayo wapi bila uoga wowote yote hiyo inaonyesha jinsi ambavyo dunia imeathirika katika mavazi naamini kwamba mtu anapaswa kustiri hata zile sehemu ambazo pengine zilipaswa zionekane na mume wake peke yake unajua kuna sehemu ambazo kwa kweli hazipaswi zionwe na mtu mwingine hata eneo za mapaja mapaja sio sehemu ya kumwonyesha kila mtu mapaja ni sehemu ambayo inapaswa kustirika sehemu ya kifua cha mwanamke inapaswa ifunikwe isionekane kwa kila mtu lakini leo mara nyingi unakuta mtu ana heshima zake kabisa hata wengine wanavyeo tu vizuri makanisani wengine wanavyeo vizuri hata serikalini lakini wamjisahau utakuta kwamba kifua kiko nje kila mtu anamwona inaonyesha jinsi ambavyo dunia imearidika hivi vitu ni vitu vigeni hata hivyo kwa, kwa mtu anayemcha mungu havifai unashindwa kutambua mke wa mchungaji kwa namna ambavyo amevaa mke abuaesimiaambulia mpendo wa msikilizaji tunapaswa tuvae mavazi yanayopendeza mbele za mungu mbele za wanadamu yanayoonyesha yanayo kwamba kweli wee unamcha mungu mavazi pekee yake yanatosha kuonyesha kwamba wewe unamcha mungu na hakuna sababu ya kusema kwamba mungu anaangalia moyo ni kweli mungu anaangalia moyo lakini biblia iko wazi kabisa kwamba kile ambacho kinatoka ndani ya moyo na ndiyo kile ambacho mtu anakitenda kwa sababu kimeanzia moyoni na mwishoyo anakitenda moyo umetamani kutembea bila nguo unatembea bila nguo moyo umetamani kufanya jambo ambalo ni baya utafanya hilo jambo kwa hiyo vitu vibaya vyote vinaanzia moyoni ndio vinatoka nje kwa hiyo ukiona vitu vinaungua huko nje usikimbilie usi kuzima kwa nje kimbilia kuzima ndani ya moyo maana huko ndani ndiko kunakoungua fungu letu lingine ambalo linatusaidia katika siku hii ya leo natoka katika kile kitabu cha matayo fnlillaaayfl9 inasema kwamba jitiyeni nira yangu mjifunze kwangu kwa kuwa mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo nanyi mtapata raha nafsini mwenu jifunzeni kutoka kwa kristo maana yeye alikuwa ni mpole mnyenyekevu mwenye heshima kwanziya mavazi yake yaliyoonyesha kwamba kweli yeye ni mtu wa mungu kwa hiyo ukijifunza kutoka kwake utapata mengi yatakayokufanya uweze kubadilisha tabia yako na kile kitabu cha petro wa kwanza fungu la kwa sababu ndiyo mliyohitiwa maana kristo naye aliteswa kwa ajili yenu akawaachia kielelezo mfuate nyayo zake yeye hakutenda dhambi wala hila haikionekana kinywani mwake yeye alipotukanwa hakurudishwa matukano alipoteswa hakuogofya bali alijikabizi kwake yeye au kumuyo kwa haki ukiwa kama mcha mungu ukiwa kama unayetamani kumcha mungu mavazi ni sehemu ambayo inakuonyesha jinsi ambavyo wewe kweli unania kumcha mungu angalia vijana wanaharibika mavazi yao wanavyovaa watoto wa kiume watoto wa kike hayo yote wazazi nao wana sehemu kubwa ya kuweza kuwafundisha watoto wao namna ya kuvaa namna ya kuwa maadilifu namna ya kwenda mbele za, za wanadamu wenzao namna ya kwenda mbele za mungu mungu atusaidie siku hii ya leo wa kumcha mungu pamoja na ku... mavazi yanayoonyesha kwamba sisi ni achaji wa mungu mungu akubariki mpendo msikilizaji katika jina la bwana wetu yesu kristo tuombe mungu wetu tumejifunza habari ya mavazi siku hii ya leo naomba msikilizaji aweze kulielewa na mungu uweze kumbariki ni katika jina la mwanao pendo yesu kristo tunaomba na kushukuru amn msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa nkujnakuja esouhja so tena na hii ni awr redio adventista olumwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni a barua pepe ni kiswahili at awr.org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sina la ziada nipende kukushukuru kwa kuwa nami toka tulipoanza kipindi chetu mpaka hapa tumefikia tamati yake mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haa matangazo anaitwa habi machilu mshana kumbuka tu ya kwamba kesho utasikiliza kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja naondoka studio na kuacha nao rafiki za yesu kutoka kule drc na wimbo unaosema umuraba barikiwa sana Yesu yari mkatona vigishwa. Umra wa umamishi. Para sa tikata dutawadi. Ubu. Que da tu querer gua fite tuza. siraraan miesugusa rugotwa uranimbirama isiti fiti umurengezi besura otwa jimurengeri lujarera we kukwariwe gisuvizo viteka vyose aekomea iesu rugotwa ura ni mirama isi tifitiyumurengezi yesunagotwa llemurengeri lujarera ue tukuariwengisuvizo itekajose Bir lira ini nkumi bachuranga imirimbo yo kudashaiyeu Jesus do sao do go a to iteiti yumurengezi yesu nahotwa jimurengei tujarenawe kukwari wekisubiza ieaose aomi Ti ti ti the Muranguese. you subizo,