unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti limba sana yesu yuaja tena njnakuja yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kwa mara nyingine tena unaendelea kuregea sikio idhaa y kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 1uast lakini pia kupitia tovuti yawwwawr org karibu tena katika kipindi kizuri cha muziki naona muziki pamoja na kipindi cha maneno yeltyo fo raja mimi jina langu ni fnul tanda ni kukumbusha kwamba unaweza ukasikiliza matangazo wetu kupitia radio wa shirika rock fm kutoka jijini mbeya pamoja na radio kutoka jijini salaam na kwa sasa basi karibu katika kipindi kizuri cha muziki naono muziki ambapo utaweza kusikiliza historia ya wimbo inasema kwamba nilipotoka kabisa sasa narudi utakuwa nami mcali wako fnul mwana watanda wamsikilizaji katika kipindi hiki cha muziki na wanamuziki na leo tena utaweza kusikiliza historia ya wimbo unaosema kwamba nilipotoka kabisa ni wimbo unaopatikana katika vitabu vya nyimbo za kristo wimbo wa nambari 118 uzi wa wimbo huu anajulikana kwa jina la william patrick alizaliwa mwaka 1838 huko pennsylvania nchini marekani alikuwa mcheza vyombo maarufu vya muziki na mwandishi mzuri wa vitabu vya muziki aliandika vitabu vipatavyo 0 vinavyohusiana na masuala ya kimuziki mbali na muziki william patrick alikuwa akijihusisha na utengenezaji wa thamani za nyumbani ili kuweza kujiongezea kipato alianza kazi yake ya muziki akiwa na umri wa miaka 21 na alikuwa anatoa huduma ya muziki katika kanisa lake kwa upande wa upigaji wa vyombo vya muziki utunzi wa jimbo na kufundisha kwaya ya kanisani kwake na william patrick yeye alikuwa akisali katika kanisa la methodisti rasmi alijikita kwenye muziki mwak1878 na ndipo alipojulikana hasa william patrick duniani katika masuala ya kimuziki miongoni mwa vitu ambavyo alivipenda ni kwenda katika makambi aliyawa methodist na mikutano mbalimbali ya kidini siku moja akiwa katika mkutano wa dini alihuzunishwa sana na mwimbaji binafsi mmoja huyu alikuwa ni kijana ambaye alikuwa akiimba katika mkutano huo wa dini lakini kilichomhuzunisha william patrick ni kwamba huyu kijana mwimbaji alipokuwa akimaliza tu huduma yake ya uimbaji aliondoka pale katika mkutano hakuonekana kabisa william patrick anasema ya kwamba alihuzunishwa na kile kitendo na kile kitendo alikichukulia ya kwamba kinamwonyesha yule kijana mwimbaji alikuwa bado hajaongoka kikamilifu kiroho kwa sababu alikuwa akiondoka alikuwa hana haja ya maombi tena hana haja ya kusikiliza neno la mungu wala kusoma neno la mungu yeye kazi yake kubwa alipokuwa anakuja pale katika ule mkutano wa dini alikuwa anakuja tu kuimba afu patrick patrick sana kile kitendo william patrick mungu amsaidie ili aweze ku pata namna nzuri ya kuweza kumsaidia yule kijana siku moja william patrick aliamua kuweza kutunga wimbo huu unaosemaya kwamba nilipotoka kabisa maalum kabisa kwa ajili ya yule kijana mwimbaji ambaye alikuwa akae katika mikutano ile ya dini ili aweze kumsaidia kuongoka kiroho kwa hiyo jioni yake akachukua ya peni na karatasi akaanza kuandika mabeti ya wimbo huu unaosema kwamba nilipotoka kabisa sasa narudi nili anatengeneza maneno anatengeneza pia na mfumo wa wimbo melodi ya wimbo isikike vipi na baada ya wimbo huu kukamilika william patrick alimtafuta yule kijana akamfundisha wimbo huu mabeti yote na jinsi unavyotakiwa kuwimbwa alafu kisha akampatia majukumu akamwambia sasa wimbo huu utakuwa una wimba mwishoni mwa mkutano yaani pale watu wanapokuwa wakimaliza mkutano basi wewe unaimba wimbo huo kwa kuwa alikuwa amepewa hiyo kazi yule kijana hakuweza tena kutoroka mahubiri hakuweza tena kuondoka baada ya kuimba kwa hiyo alikuwa akisubiria nafasi yake ya uimbaji ifike mwishoni kabisa ili aweze kuimba na alipokuwa akiendelea kusubiri nafasi yake ya uimbaji ifike ndipo alipokuwa akiendelea kusikiliza mahubiri ndipo alipokuwa akiendelea kujengwa kiroho na ndipo roho wa mungu alipokuwa akiendelea kunena na kijana yule mwimbaji daya mkutano anakwenda naimba lakini pia kijana yule mwimbaji anaeleza ya kwamba maneno yaliyokuwa yanasikika yali katika wimbo huu jinsi alivyokuwa naimba yalikuwa yakigusa moyo wake nilipotoka kabisa sasa narudi unioshe kenye kenye sasa narudi mimi ni mchafu ninahitaji kuwa karibu na yesu kristo ninahitaji msamaha wa dhambi maneno haya yalimfanya huyu mwimbaji kijana aguswe zaidi na mwishoni mwa mikutano ile ya methodisti miongoni mwa watu waliojitoa kikamilifu kuwa waongofu wapya na kumfata yesu kristo kwa ukamilifu alikuwa ni huyu kijana mwimbaji haleluya anasema kwamba siku zote mie nilikuwa na hudumu tu kwa kama kawaida ninaipa tu kumbe ninapaswa kuwa mwimbaji ambaye nimeongoka kikamilifu kumfata yesu kristo na mpendwa w msikilizaji ukisikiza hata maneno wembo huu ambayo yaliandikwa na william patrick hakika unaweza kuona kwamba alivuviwa na roho mtakatifu maneno ambayo yanagusa moyo sasa narudi nilipotoka kabisa sasa nakualika kualika na mpendwa msikilizaji rudi nyumbani yesu anakuita wezekano kawa na maoni balimbali changame tuswali tujuze kupitia anuani hapaifuatayo yesuwajatn na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha maneno yataa faraja na hapa utakuwa naye mwinjilisti jafet mwashilindi anakuja na somo ambayo kusema kwamba shujaa wa siku za mwisho nikukaribishe katika somo la leo la maneno ya faraja na siku ya leo tutakuwa na somo zuri linalosema shujaa wa siku za mwisho Kabra ya hapo tuombe tunakushukuru mwenyezi mungu muumba mbingu na nchi tunasema asante kwa kutuleta katika masaa haya bwana tunapokwenda kusikiliza neno lako ukawe pamoja nasi ni katika jina la yesu kristo amina siku za mwisho ni siku zilizotabiliwa na manabii mbalimbali katika bibria na wote walionyesha kwamba siku hizi za mwisho ni siku zilizojaa huzuni ni siku ngumu ni siku zenye mateso ni siku ambazo movu ibilisi atazidisha mashambulizi yake zidi ya watu wa mungu lakini kwa nini siku hizi zinaonekana ni ngumu siku hizi zinaonekana ni ngumu kwa sababu yesu kristo anakuwa anakaribia kurudi hivyo mwovu ibilisi anachangamka anaongeza vishawishi anaongeza mawindo ili kwamba katika dakika ya mwisho aweze kuwapata watu ambao atakwenda nao katika jehanamu ya moto somo linasema shujaa wa siku za mwisho sasa kwa nini siku za mwisho mtume paulo anapoelezea hatari ya siku za mwisho anasema siku za mwisho zitakuwa ni siku za hatari uhatari wake ni kwamba kutakuwa na watu wenye kupenda fedha kutakuwa na watu wenye kupenda nasa upendo wa wengi utapoa na kubwa zaidi ni madanganyo ya movu ibilisi ambayo yatatokea katika siku za mwisho sasa haya yote yanatokea katika siku za mwisho sisi kama wasafiri wa kwenda mbinguni tunapaswa kufanya nini ili tuwe mashujaa katika siku hizi za mwisho katika siku zake za mwisho kabra hajawaga wanafunzi wake yesu kristo aliwachukua wanafunzi wake kuwapeleka katika bustani ya getsemani alipokuwa huko aliwachukua aliwagawanya tena akawaacha wanafunzi wengine akawachukua petro na wana wawili wa zebedayo alipofika mbele tena akajitenga nao akiwambia waendelee kuomba yesu kristo anatupatia sili ya, nini tunapaswa kufanya ili tuwe mashujaa wa wa siku za mwisho katika kitabu cha masayo, na wa na moja. anasema akawajia wale wanafunzi akawakuta wamelala akawaambia petro je hamkuweza kukesha pamoja nami hata saa moja kesheni mwombe msije mkaingia majaribuni roho iye radhi lakini mwili ni dhaifu katika kitabu hiki yesu anatutambulisha shujaa wa siku za mwisho anapaswa kufanya nini yesu kristo anasema majaribu yanakuja lakini nini tunapaswa kufanya ni kukesha na kuomba shujaa wa siku za mwisho ni mtu ambaye anatenga muda kwa ajili ya kuzungumza na mungu kwa njia ya maombi sasa tuangalie sababu chache kwa nini tunapaswa kuomba jambo la kwanza kwa nini tunapaswa kuomba ni njia ya kushinda majaribu na funzo hili tunalipata kutoka kwa yesu kristo katika kitabu cha mathayo 4 tunaona yesu kristo baada ya kubatizwa alikwenda kufunga jangwani siku 40 zile siku 40 ambazo yesu kristo alizifunga zilimpa uzoefu wa kuyashinda majaribu ya movu ibilisi wakati mwovu ibilisi anakuja na kumjaribu yesu kristo kwa sababu alikuwa amekwisha kuungana na mungu kwa njia ya maombi aliweza kuyashinda majaribu yote ambayo movu ibilisi aliweza kumpatiya vilevile kama wanadamu ambao sisi uwezo wetu hauwezi kulingana hata kidogo na kristo yatupaswa kuomba kwa nguvu nguvu ili tuweze kupata nguvu ya kumshinda movu ibilisi anapotujia na majaribu mbalimbali lakini kwa nini tuombe jambo la pili ni tafsiri sahihi ya maandiko hupatikana kwa kuomba mitume mbalimbali mbali walionya kwamba nyakati za mwisho watatokea watu ambao watafundisha kinyume na maandiko ya mwenyezi mungu na watatumia biblia zetu ambazo tunatumia kuyapotosha maandiko hivyo kumbe tafsiri sahihi ya maandiko inapatikana kwa kuomba kupitia uongozi wa roho mtakatifu ambaye atakuwa pamoja nasi wakati tunaomba ataweza kutufafanulia nini tafsiri ya maandiko hayo kwa sababu yeye ndiye aliyewaongoza waandishi wa, wa, wa bibria kuandika itakuwa rahisi kwetu kutufafanulia kile ambacho yeye alikitaka wakiandike lakini jambo la tatu ni kwamba changamoto za maisha au ujana tutazishinda kwa kupitia maombi vijana wengi wanapitia changamoto mbalimbali mbali. changamoto katika mahusiano changamoto katika uchumi changamoto katika mahusiano na wanajamii wengine changamoto za madawa ya kulevya hizo zote zitatatuliwa kupitia maombi ya dhati ambayo mwombaji ataweza kuomba kwa mwenyezi mungu lakini mwovu ibilisi anaelewa nini kuhusiana na watu ambao wanaomba kila siku na kujikabidhi mikononi mwa kristo uh, katika kitabu cha maombi ukurasa wa ishirina saba kuna maneno ya kuvutia ambayo anasema kuna nguvu kubwa katika maombi na adui yetu anatafuta kututenga mbali na mungu kumbe muvu ibilisi analijua hili kwamba shujaa yeyote wa siku za mwisho atapatikana kwa kuomba na anachokifanya anataka sisi tujitenge mbali na maombi ili tukose nguvu na kuna mjumbe mmoja aliwahi kusema kwamba sisi hatuna nguvu lakini kitu cha ajabu hatutaki kuomba ni kitu cha hatari badala yake itakuwa ni kupotea lakini pia usiache mawazo ya shetani ya kutenge na maombi shetani kazi yake ni moja kukukatisha tamaa kwamba maombi yako hayatajibiwa akitutumainisha kwamba sisi tunaweza kuyashinda majaribu kwa nguvu zetu wenyewe hatupaswi kuomba mbona inawezekana ukasoma biblia ukaelewa kwani lipi lililo gumu ukijua kusoma unaweza ukasoma na ukaelewa kumbe anachokitaka ni kupitisha madanganyo yake sisi tushindwe kulielewa neno la mungu na tushinde kuimiri katika majaribu anayotupatia lakini unapaswa kujua kwamba maombi yanatuunganisha na mungu na kumweka yesu upande wetu na kutupatia nguvu mpya kuishinda dunia kuishinda miili yetu na kumshinda movu lakini tunapochopaswa kujua ni kwamba mungu hatulazimishi kuomba lakini tunapoomba na kuunganishwa naye mungu atatuwezesha sisi tuweze kuyashinda majaribu kama ambavyo mwenyezi mungu anawashindia wanaoomba ndivyo ambavyo hata washindia ambao hawaombi na miongoni mwa kitu ambacho mwenyezi mungu kwa kwani mwingi wa rehema anakieshimu ni suala la uchaguzi mtu yoyote ambaye hatamchagua mungu atashugulikana lakini unapomchagua mungu mungu atafanya kazi na nawewe kwa karibu zaidi ili kuhakikisha kwamba unaweza kushinda majaribu mbalimbali ambayo yanakukabili katika maisha yako lakini shetani anataka kuchaushi kwamba maombi yetu si muhimu hivyo tunaweza tu tukaishiishi tukampendeza mungu bila kuomba lakini kumbe inakuwa ni kama mtego wa panya panya anapokuwa shambani huwa analiona anaona mtego ambao umewekwa amba umeeka kwamba mndi amnyesakit hili hindi ni kwa ajili yangu kizuli laki anapotafuna ndipo mtego humnasa na ndivyo ya movu ibilisi anatuonyesha kitu hiki yes, hapa ni kizuri lakini pale unapotaka kugusa basi hule mtego wake hule mtego wake ule hukunasa na hatimaye kukupeleka katika maovu maombi ya wakati wa amani huwaandaa watu wakati wa majaribu kuna uh, kitu ambacho watu tumekijenga kwamba sisi tunapaswa kuomba tu pale ambapo tunakutana na majaribu kitu ambacho si sahihi kumbe maombi yapaswa kuombwa kila siku kwa mti yeyote ambaye anataka kuwa kamili na kuwa shujaa wa siku za mwisho mpenzi msikilizaji nikwambie ya kupaswa kuomba wakati wote wakati wa amani si wakati wa kulala wakati wa amani si wakati wa kuzani kwamba basi twapaswa kurilaksi kume ndio wakati wa kuandaa silaha nchi mbalimbali duniani tunaona zinatengeneza silaha wakati ambapo hakuna hata vurugu katika dunia ya leo kuna nchi ya kolea kaskazini haina vurugu au haipo katika vita lakini tunaona kila siku wanatengeneza silaha kwa nini wanatengeneza silaha kwa sababu wanajua katika saa wasiodhani adui aweza kuingia na adui anapoingia maana yake ni wakati wa kuzitumia silaha ambazo wao walizitengeneza wakati wa amani hivyo vile vile kwa sisi wa kristo yatupasa tuombe kwa nguvu wakati wa amani ili majaribu yanapokuja yatukute tukiwa na nguvu kamili ya kuweza kuyakabili hakika tukifanya hivyo mwovu ibilisi atashindwa atashindwa na atashindwa kabisa lakini vita yetu si vita juu ya damu na nyama na hili twapaswa kulijua kwa sababu vita yetu si damu na nyama sisi twapaswa kudumu katika maombi tunapaswa kudumu katika maombi kwa sababu kama vita yetu si ya damu na nyama ni kwamba nguvu inayotakiwa kutumika si nguvu yetu na kama si nguvu yetu maanayake yuko mwenye nguvu ambaye sisi tunapaswa kumwomba ili aweze kutuegemeza mwisho wa siku tutafanyika mashujaa kwa siku za mwisho na hatimaye tutaandaliwa kwa ajili ya kumlaki yesu kristo anapokuja kwa sababu hakuna yeyote ambaye atamwona mungu asipokuwa shujaa na sisi kama mashujaa wa siku za mwisho tunapaswa kujikita katika maombi kama silaha pekee ambayo itatuandaa sisi dhidi ya majaribu ya movu ibilisi kutupatia nguvu ya kuweza kusonga mbele katika kipindi hiki mtunzi mmoja wa nyimbo na tenzi anaitwa george t na loel marson aliwahi kuandika nyimbo inayosema kesha roho yangu mpenzi msikilizaji naomba nisome kidogo maneno ya bwana loel marson katika tenzi yake hii anasema kesha roho yangu adui maelfu hujaribu kuangusha kuvuta dhambini anasema ukeshe uombe ili usishindwe fanya vita kila siku omba msaada anamaliza kwa kusema kushinda ni bado ulinde silaha usiache kupigana hata unataji hivyo ni kuwage kwa kusema kwamba usiache kupigana hata unataji hauwezi kushinda bila kuomba na hauwezi kuomba kama hujajikabidhi mikononi mwa kristo nikuombe mpenzi msikilizaji ujikite katika maombi ili kuweza kumshinda movu ibilisi adui maelfu huwezi kupigana hata na na mmoja huwezi kupigana hata mmoja lakini tunashinda kutoka kwake aliyeshinda naam ni zaidi ya kushinda jina lake litukuzwe milele basi mwenyezi mungu aweze kubariki na karibu katika kipindi chetu karibu katika vipindi vyetu vinavyoendelea na naamini umebarikiwa na ume somo la leo na nikuombe uwe mtu wa maombi ili uwe shujaa wa siku za mwisho kwa sababu bila kuwa shujaa wa maombi huwezi kuzikabili siku za mwisho tuombe Mpendwa mungu naomba barki msikilizaji aliyelisikiliza neno lako na naomba libariki neno lako likatafsiriwe na roho mtakatifu kama apendavyo yeye wabariki wote waliosikiliza amsha roho ya maombi katika akili zao tuandaye kwa ajili ya ujio wako hatimaye tukulaki utakapokuja ni katika jina la yesu kristo amina ulikuwa nami fanltanda nii nakushukuru sana kwa kutenga muda wako kuendelea kutegea sikio idhaa kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni huwezi kubarikiwa