nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwajatena njnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena haligani mpendwa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio adventist limwenguni awr yinaotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bende 1 ua 6 kutokea morogoro tanzania na bila shaka waweza kunipata kupitia morning star fm bila kusahau rock fm hi leo ungana nami kwa njia ya mtandao wa www rg jina langu ni kibaga wilson ila msikilizaji karibu katika kipindi kizuri cha vijana na maisha naamini ya kwamba tutaweza kujifunza mengi katika kipindi hiki hususan sisi kama vijana na watu wengine wote ambao wamepata fursa ya kuweza kututegea sikio hawapa waimbaji wa gape voic wanakuambia niangazie Monaki. don't say for See, uliji susha, kuda kunifia, ni ta kuibia milele. asante sana gape voic kwa ujumbe huo nami nachukua nafasi ya pekee kukumwalika ndogo fanonetanda akija kwako na mkaa mbadala na hii ni sehemu ya kwanza na mpendo wa msikilizaji nipende kukaribisha tena katika makala hii ambayo inahusiana na jinsi ya kutengeneza mkaa mbadala jina langu nind wengi wetu tumezoea ile mikaa ambayo inatokana na maligafi ya miti lakini hii mkaa mbadala ambao nauzungumzia hapa ni mkaa ambao unatokana na uchafu maliafike ni uchafu makaratasi ya maranda ya mbao, pamoja na vitu vingine ambavyo utaweza kusikiliza katika siku lakini pia ya mbao kupata fursa ya pekee katika makala hii utaweza kusikia wajasilia mali ambao wanafanya biashara ya kuuza mkaa uu mbadala na wanaotengeneza pia ananami katika makala hii mkaa mbada ni matokeo ya teknolojia mpya na rahisi ya kutengeneza mkaa tofauti na aina ya mkaa wa kawaida ambao tumeweza kuzoea kila siku mkaa huu katika utengenezaji wake unatumia vitu ambavyo kwa asilimia kubwa ni uchafu hivyo sio kwamba tu unasaidia katika kuyaweka mazingira safi bali pia utayatunza na kupunguza ukataji miti ovyo unayotumika kuweza kutengeneza mkaa huu wa kawaida ambao tumezoea teknolojia hii ni rahisi na haihitaji mtaji mkubwa kwani kwa mkaa huu unaweza ukatengenezwa hata nyumbani baada ya kukusanya maligafi ambazo zinahitajika mkaa huu kwanza unalinda mazingira kwa sababu sasa hivi shughuli za binadamu kutafuta nishati tunakata sana miti Kwayo, tuna haribu, tuna kwa hiyo tunaharibu tunapelekea mabadiliko ya tabia ya nchi kwa maana ya kupata joto kali na kutopata mvua nyingi kwa wakati husika ana kupelekea jangwa kwa hiyo faida mojawapo ni kutunza mazingira kwa maana ya kulinda uoto wa asili pili Ina, ina inapunguza kipato kaomwananchi kutumia kipato kikubwa zaidi kwa ajili ya kupata nishati mm-hmm. ya kupikia alafu tatu pia inalinda afya ya mtumiaji kwa sababu kukata miti miti mingine natoa moshi wasumu na moshi mkali kwa hiyo hata ukiangalia ndugu zetu wale wa shinyanga washinyanga wanakuwa naili zile imani za kichawi kwa sababu mtu anatumia moshi kwa muda mrefu zile kuni macho mekundu. mekundu lakini kwa huu huu mkaa ni unawtwa mkaa mbadala ni mzuri sana kwanza unahifadhi mazingira pili unapunguza kipato alafu pia hauna hauna hauna athari zozote pale nyumbani za kimazingira ni safi kabisa teknolojia hii imeanzia ughaibuni miaka kadhaa iliyopita na nchi jirani ya kenya wao ni wakongwe kiasi fulani kwa ajili ya kuweza kutengeneza mkaa huu mbadala kwa ajili pia ya utunzaji wa mazingira sasa basi tuweze kuangalia mahitaji muhimu ili uweze kutengeneza mkaa huu la kwanza ni vumbi la mkaa wa kawaida kwa lugha ya kikoloni tunasema hili ni lile linalopatikana kwenye vibanda vinavyouzia mkaa vina au vinavyotunzia mkaa wanaweza ukalipata bure au ukalinunua kwa gharama ndogo kwani kwa namna hii pia huyu muuzaji wa mkaa huu wa kawaida itamsaidia yeye kuweza kupunguza au kuweza kuondoa uchafu katika banda lake wewe unapokuwa ukikusanya vumbi hili hitaji la pili ni gundi hii inaweza ikawa ni gundi ya kawaida au ikawa ni gundi ya udongo unaonatanata kama ule ambao unatumika una kuweza kutengenezea matofali ya kuchoma au vyungu au udongo ule ambao watoto wanaotumia kuweza kutengenezea mwanasesee elaudonapaat maeneoale yapugu ya au bagamoyo uh, gundi pia inaweza kawa gundi ya ujiuji uji wa muogo uia mogo naezakasadia pia ikatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea mkau mbadala gundi ya makaratasi magazeti maganda ya chungwa pia yaliyokatwa vipande vidogo vidogo na kulowekwa katika maji yes, kiasi kwa muda wa siku mbili au tatu ambapo utatengeneza rojorojo rojo kama la ujiuji uji. sasa ule ujiuji wake unaweza ukatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea uh, mkaa huu mbadala Taji jingine ni maji maji sasa yatatumika katika hatua ya utendaji ambapo tutaweza kuona haya maji yatatumikaje sasa hebu tuweze kuingia moja kwa moja katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala ambapo pia maji tutaona ya kwamba yatatumikaje pamoja na vipimo halisi ambavyo vinahitajika kwanza katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala chukua vumbi lako la mkaa hakikisha halina mabongebonge ila kama lina vibongebonge basi tafuta mfuko wa k weka ndani yake kisha twanga twanga hadi ulainike kabisa unaweza kutumia njia nyingine kama unataka hili mradi kuhakikisha umeweka katika hali ya ungaunga unga. kisha uchekeche kuondoa vibongebonge ambavyo vimebakia katika vumbi hilo la mkaa kinachohitajika hapa ni ule ungaunga unga mlaini peke yake bila vibongebonge kisha uweke kwenye chombo kama vile beseni au ndoo kwa hiyo hakikisha unapokuwa umechukua hili vumbi unalichekecha unalichekecha kwelikweli na kuwa vumbi laini kabisa kabisa ambalo alina vibongevibonge hatua ya pili katia kuweza kutengeneza eh, mkaumbadala ukua udongo wako abonebongefaya uuaam umbi la mkaa mka na udongo canganyike kas aua yaau weka gundi katika huo mchanganyiko au ongeza maji ikiwa udongo umetumika kama gundi kisha changanya hadi urivike vyote vimeweza kuchanganyikana vizuri kabisa hatua ya nne baada ya kuweza kuvichanganya vyote hivyo sasa mchanganyiko wako upo tayari kwa ajili ya kuweza kutengeneza mka huu mbadala unaweza kutumia mkono kwa kutengeneza muundo au shep tumeita tumezoea kusema kwamba shep unayoipenda kama vile vitonge vidogo vidogo wakati wa kuweza kutengeneza aouaa masana kamautaweza kutumia ile yako ili ziwe ngumu Kwanika, ngumu kwani ndivyo unaweza kutengeneza mkaa mzuri zaidi vyema sana kama kutumia mashine maana kuna mashine maalum kwa ajili ya kuweza kutengeneza hizi shep ah, za hii mikaa ila kama una basi unaweza kutumia mikono yako kuweza kutengeneza h nzuri kabisa ukiikaza ikawa ngumu kabisa itasaidia mkaa wako kuweza kuwa mzuri hatua ya tano katika utengenezaji weka mkaa wako kwenye jua kwa muda wa siku mbili au tatu ili ukauke kabisa kisha upo tayari kwa ajili ya matumizi ukisha ukakauka kwa ajili y baada ya siku tatu mbili basi mkaa wako utakuwa vizuri kwa ajili ya matumizi sasa kuangalia upande ule wa vipimo vipimo maana hapo tumeangalia zinahitajika kuna kuna kuna kuna maji vumbi vumbi lenye la mka, kuna karatasi, kuna gundi, la mkaa mkaa mkaa karatasi gundi gundi na vitu vitu vingine sasa sasa kwa gani ili kuweza kuweza kukamilisha mchakato wako wa wa kupata huo linahitajika kilo kama ni ujiuji uji wa makaratasi au wa magazeti maganda ya machungwa magandaa vikombe vitatu vinavyotakiwa kama ni udongo basi ni kilo moja ya udongo maji kwenye gundi ya udongo unaweza kuksi maji cac kuoresha mkaa wako ngaa sio azma apa ukaongeza vumbi la maranda uh, ssi so kwa kilo mbili au kilo mojaoayoayote laiiwa aya marando sio lazima sana ni kwa ajili tu ya kuweza kuongeza ufanisi katika mkaa wako na mpendo wa msikilizaji tumeweza kuangalia kwa ufupi jinsi mkaa huu mkaa mbadala mkaa ambao sio lazima ukate miti ndiouweza kutumia mkaa ambao unatumia mali gafi ambazo tupo nazo tuwapo nyumbani uchafu tu wa kawaida vumbi makaratasi gundi unga wa muogo na vitu vingine mbalimbali sasa mbali. uh, tutaangalia kwa wajasiria ambao ko jijini dar es salaam pamoja na morogoro kazi ambayo wanaifanya kwa jinsi gani ambao wanayotengeneza mkau mbadala soko liko wapi la mkau mbadala tutaweza kuangalia jinsi mkau mbadala unavyotumika hapa nchini kwetu tanzania hasa naona mkaa huu mbale lo umeweza katika mikoa ya dares salaam pamoja na morogoro ndio kuna watumiaji wengi sana wa mkaa huo mbad hebu tuweze kuwasikiliza hawa wajasiria mali wana yapya kuweza kutwambia kizaji niko hapa katika banda hili la halmashauri ya jiji la dar es salaam lakini hapa nakutana na banda ambalo wao wanahusika na swala zima la kutengeneza mikaa mikaa ambayo pia ni rafiki hata pia katika mazingira mikaa ambayo aukati miti ambayo zaidi inahusika la, na swala zima la wanatumia uchafu utakataka mbalimbali lakini pia wanatumia na muogo tunasikia mengi kutoka kwa mtaalamu wetu katika siku kwanza kwanza ya kwanza tuweze kumsikia mtaalamu wetu kwanza anaitwa nani ha, mimi naitwa paulo nyangwa ni katibu a kikundi cha usafi wa mazingira kata pugu kikundi chetu kinaitwa mwangazi a vikoba pugu huu mkaa tunatengeneza kutumia takataka kavu kwa maana ya maboksi magazeti na makaratasi ya kawaida au vile hata wakulima navyo andale mabiwi ya shambani kuna ya kuchoma kwanza kabla haalaucoma a aafiia ishoaaata anieu baada ya pale unasaga saga kupata ungaunga unga zile takataka halafu unachanganya na maji na unga wa mhogo alengo la kupata gundi baada ya hapo unatengeneza tope zito mfano wa ugali unakwa matumizi yako binafsi unaweza akatumia hata mkono kutengeneza matonge au ukitaka bidhaa kubwa kama tunavyofanya sisi kwa maana ya biashara unalazimika una kutumia mashine maalum yeah. kao vinavyohitajika wamesema kwamba hata hatamaboksi makaratasi mbalimbali yake e, hauwezi kupata kupata lazima kwa ajili ya kupata gundi kama na gundi e, na, tumie kama tumie ulivyo ukiwa na maganda yake lakini kwa sababu sasa hivi tumeanza ni vigumu kupata wenye maganda yake tunaenda madukani kunua unga mwogo mwogo. ule wa kama maduka lembao unafaa hata kwenye chakula cha binadamu lakini pia unaweza katumia hata ile mihogo ya kawaida Unachepa, vipande vipande unaanika halafu unasaga nachepa ipande ade aosaakpata kama chakula cha binadamu unga na, una ulueka, na maji halafu halafu haya matakataka baadaye unapata sasa ile tope ambayo unaweza kwa mkono hako, kama au, matonge, kama ugari, unaanika, kama au matonge le aoea aaaaaaamatakaaawatakaa le ketudalama ndani ya siku tatu nakuamesha kauka ao madonge um damina kwamba msikilizaji unaendelea kubarikiwa basi tupate tangazo kutoka studio yesut na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni kibaga mwaipaja wilson na hii ni awr kumbuka kesho ni sera za ndoa huya mwanandoa usipange kukosa napotoka hapa studio agape oic anakuambia nilizitafakari na kumbuka unaendelea kutegeasikia vipindi vinavyoendelea kutoka pa studio endelea kubarikiwa ilizitafakari njia zangu nikaona unyonge mini ka ni ك सस t سdजrs مكtसلم No i'm Come on, man. na pepozo rubanzikumbe nitavita mshow wangu marangingi kwenye sita tunakata tamba ndoto zetu matuma thank hey. we