unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuhaja tena sthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr inayotangazia kutokea moorogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 16 msikilizaji kumbuka unaendelea kunipata vyema kabisa kupitia morning st fm iliyoko kule mkoani dar es salaam na bila kusahau rock fm kutokea kule jijini mbea na hi leo mtandao wetu ni www ungananami kibaga mwaipaja katika kipindi kizuri cha ijali afya yako na vile vile siri za ushindi basi hii leo natamani kufahamishe tu ya kwamba ambao tutajumuika nao katika vipindi viwili ni waimbaji wa agape international kutokea kule nyamongo watakuja kwako na wimbo unaosema tunaye rafiki wa kweli hiyo ni katika wimbo wa kwanza lakini katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa, wa singers kutokea morogoro wanakwambia jina la yesu msikilizaji katika ijali afya yako hii leo tutazungumzia tatizo la ini na hii ni sehemu ya kwanza tutakuwa naye d bena chenge naamini ya kwamba tutajifunza mengi na katika kipindi cha pili cha siri za ushindi tunaendelea kuangazia ushuhuda wa mwanamama hawa shabani ambaye yeye alikuwa ni muislam. tena tano anakuambia. ambaye kwa kweli ukisema ya wakeiukisemabaaaisla yeye yuko hapo hii ni sehemu ya pili tutakuwa sara karai alipata kuweza kuzungumza naye katika kipindi kizuri cha siri za ushindi na ni ushuhuda wake naamini utakubaliki sana basi msikilizaji ni kukaribisha kwa wategea sikio waimbaji wa agape interntional kutokeana nyamongo na wimbo tunaye rafiki wa kweli na msikilizaji mara baada ya wimbo huo basi kipindi hewanini jali afya yako na dr bernard chenge anakuja kwako na mada anayosema tatizo la ini sehemu ya kwanza mpendwa msikilizaji katika kipindi cha jali afya yako karibuni tena tujifunze somo jingine linalohusiana na ini leo tutajifunza tatizo la ini lakini tutajifunza maana ini na kazi yake ni mimi dr benad chenge karibuni sana maswali mengi ambayo tumekuwa tukiulizwa hata tunapokuwa kazini ni jinsi gani watapata matibabu ya ugonjwa mafuta kwenye ini na nitiba gani ambayo inaweza kuwasaidia pia wafahamu kwamba ini lako ni kiungo kikubwa zaidi mwilini kuliko vyote na ukubwa wake ukikaribia na mpira wa miguu kikawaida ini huhusika na kazi muhimu kutoka mwili kazi hii ni pamoja na uchakataji wa chakula kuhifadhi nishati na kutoa sumu mwilini jamii ya zamani za huko china waliamini kwamba ini ni kiungo muhimu zaidi kuliko vingine lakini tunaona kwamba ini ni moja ya viungo vinavyofanya kazi nzito sana mwilini likifanya kazi bila kuchoka katika kusafisha sumu kwenye damu hutengeneza myongo ambayo hutumika kwenye uchakataji wa vyakula vya mafuta kuvunjavunja n ambazo hazitumiki na kuhifadi vitamini na madini muhimu kama kama kama madini ya kwamba kazi ya ini linafanya kazi Chochotu, ingiza, ini kazi linafanya kubwa sana chochote ili lazima lifanye je ni kitu kizuri kama hakina, hakina linahitaji kusafishwa pia sasa kama ambavyo ini linasafisha mwili pia linahitaji kusafishwa ili lifanye kazi kwa ufanisi na lisichoke mapema ini linahitaji kula mboga za majani kwa wingi kufanya mazoezi ya mwili na kupunguza matumizi ya pombe na kemikali wa tumekuwa tukirudia sana hizi mana, eh, kufanya mazoezi kila aina ya ya ugonjwa lazima lazima kupunguza matumizi ya pombe Wengi, wanakunyo, wanakunyo pombe hasa pombe, lazima wapate tatizo kemaliz ugonwa azmautakutanuofanunumatumiziyaomb kuchakata virutubisho ambavyo vimefyonzwa kupitia utumbo mwembamba ili viweze kufyonzwa vizuri kwenye damu ni kwa kawaida ini, ini inahusika katika kuweka msawazo kwenye viini lishe katika damu kama protiini mafuta na sukari kazi nyingine muhimu ya ini ni kuchakata na kuondoa sumu zilizopo kwenye pombe na madawa tunayomeza e, unayokunywa pombe kila siku hmm? pombe kila kila siku siku siku maana yake ni kwamba ini unalipa kazi ya fumu mwisho wa litafikia soseemyakuo ndio utakua na tatizo la mafuta mwilini utaua na matatizo mela, mengi, mengi ya ini. na kuna aina zaidi ya mia za magonjwa ya ini lakini kwa leo tutaangalia fat hmm? mafuta kwenye ini. E, fat liver. E, ama tatizo la mafuta kwenye ini hebu tuangalie sasa ugonjwa huu wa ini ikiwemo dalili kisababishi chake pamoja na jinsi ya kupata tiba klaisi e, ukiwa nyumbani au kwa kutumia dawa za hospitalini sasa aina ya kwanza ni fat liver ambayo ni mafuta kwenye lini kuna aina mbili ambazo za, za mafuta kwenye lini mpendo a mskzaji sikiliza kwa makini aina ya kwanza tunaita ahitiverd a- a- F- L- aina hii ya ft river husababishwa na matumizi makubwa ya pombe pendwa msikilizaji unayotumia kinywaji hiki cha pombe uchakataji wa pombe hufanyika kwenye ini na kiasi kikubwa cha pombe hubadilishwa kuwa mafuta na kisha kuhifadhiwa kwenye seri za ini hivyo kadiri kunapoongezeka kiwango cha pombe unajiweka kwenye mazingira hatarishi zaidi ya kuongeza mrundikano wa mafuta kwenye ini inipendwa hiyo ni fatty liver nii watu wanaokunywa pombe sana hapo tumezungumzia lakini kingine kinahitwa ni kubadilisha hile ya kwanza alikoli kifati wewe unabadilisha unaandika nani liver kifati hii hufahamika kama mrundikano wa mafuta kwenye seri za ini pasipokuwa na mchakato wa matumizi ya pombe ni kawaida kwa, kwa ini kuwa na, na mrundikano wa mafuta lakini pale inapozidi angalau ailmi5 si hadi asilimia 1 ya ini lote ndipo tatizo linapoanza ifahamike tu kwamba matumizi ya pombe ni kisababishi kikubwa mno cha mafuta kwenye hini lakini kwa nshu ya nani ahli fi linatokea kwenye watu wenye uzito mkubwa ama vitambi wenye mafuta mengi sasa sasa hivi hivi vyote hivi vyote msikilizaji vinafanana mtu mtu anayekunywa pombe anaye, anaye ambaye mzuri lazima ataingia kwenye ya kuwa na mafuta mengi ya kuwa na, na wanaotumia pombe kidogo sana hapa utagundua kwamba kutokutumia pombe sio kinga ya kupata wa mafuta kwenye aa taunda k tmia om kinakuat mndikano amauta tatizo hili hatari sasa dalili za mafuta kwenye ini ni zipi pendoa msikilizaji unayenisifatilia katika kipindi cha ijari afya yako tuko katika kipindi cha uh, mafuta kwenye ini uh, dalili za mafuta kwenye ini ni uchovu wa mara kwa mara kupungua ama kuongezeka uzito kwa kasi kupungua kwa hamu ya chakula kutapika na nkupata kut, eh, hivi vyote hivi dalili vinaweza vikaingiliana hata kwenye magonjwa mengine vizuri ni kuhuzulia kwenye kliniki au kupata huduma ya kitabibu uh, ku, kupima unaweza ukapata hilo lakini kutapika na kupata kizunguzungu maumivu sehemu ya juu, ku, eh, juu kulia juu ya, ya ya utumbo kukosa nguvu mara kwa mara mkoja wa njano uliokolea lakini kupata kinyeshi cheusi na kuvimba kwa miguu na vifundo matumizi makubwa ya sukari ya aina ya fractos ni kisababisi cha nani arcoolic fati liver disease na kwa mada hii nzuri kutoka kwake dt benad chenge naamini ya kwamba tunaendelea kuelimika kwa vingi kupitia kipindi hiki ni sasa katika kipindi cha pili naye huyu hapa sarakarai na hawashabani kaka akamhamasisha mama kwamba huyu mtu sasa amebadilisha dini nanini mwiteni kikao tu kikatokea nyumbani kwenda kule kurudi hey. mm-hmm. hapana kwa sababu nimeshaamini hata mkisema hapa urudi tu twende kwa shehe pale tukamweleze akusilimisha kumwagie maji mambo yaishi awambie mimi hata kama mkisema mnichukue kilazima mungu anaangalia kwenye moyo mnaweza tu mkaa kuniogesha tu maana imani yangu haipo aipo ah, sasa kwa sababu gani wakanshaurishauri pale walivoona kwamba nimeng'ang'ania akaniuliza sasa wewe ikitokea sasa umekufa ukiwa hapa ukiwa mikononi mwetu ao wakristo hawajui au wasabati wenzako hawajui nikawambiaji sasa sikiza niwambie mimi kama ikitokea nimekufa mikononi mwenu wasabatu hawafahamu haijalishi hata kama mkisema mwite shee ajia niombee hapo mi kwa sababu nimeshakufa labda ntasamehewa hilo swala alipo hata mseme mwite masheye kama imani yangu haiko katika imani hiyo hata kama ikiwa kwenye maniaata mkisema mait wachungaji ajnyombee wa kama ni mimi matindo yangu sio mazuri siwezi kwenda kwe, minguni chamsingi i mkiona kwamba huu mzoga utatusumbua mkiutupa hapo utawapa kelo sababu nyumbani kule kuna mto ni naezata mkanitupa mtoni ili msihangaikea kasabauas ajsasanambwa naezata mkanitupa kwasababu hiyo mii habari ya ibada ya mazishi ainisaidii chochote saaai mskitinisa amamisinacashai kwasababu hyo ni, ah, wa ni, ni, wa ah, ah, Kwa ni imani yake mbona watu zamani walikua nakula magedele huku awana imani yoyote kila mtu naimani yake kila mtu atasimama mwenyewe ah, mama labda ntolee maneno ya lana na maneno mabaya mama vile kieli da akiuguakioahdma takufa afakawada asasapo tukakaa nikakaa hapo katikati nikapitia changamoto kuna wakati naimani sikuyacha kabisa ila sikuwa kama sikuwa mwaminifu vizuri maana nikapata mtoto siku, sikuwa na katika, katika ndoa ikapita baadaye mama akaugua elfubili nakuminanlivopitia o changamoto, yani, changamoto kiukweli mimwenyee nikaona kwamba nikikaa mazingira nyumbani itanigaimu zaidi nikaanza kenda aliniambia una mtuaambianohu nikatafuta kimtaji changu nikaenda mikoani ka nikakaa mpaka nikajifungua hatamama am aa meshajifunga maana niiwaza nikishamwambiaatanambia noku antakapokuja huku kwasababu ndugu ameshanitenga wa watapenda tfanyejenankute mabaya nikakomaa t mwenyeeatmaauakaa nymba mtoto akiwa namenn apo nilipokuja nyumbani kakuta mama anaumwa naumwamama aumwa naumwa tukamuguza baatibay akafarikiaaoo kila mwanafamilia alika napewa lakitatu wakasema sasa kila moja shapewa pesa yake ilama akasema msimpe kwanza ii uewaoaakaa ieie kabidi wasemeje tabidisi tuende chemba wakaenda pembeni wakati wamenda pembeni wakawa dada zangu anashauri bana we rudi kwaniasabatu wa watakusaidia nini asabatu wa sio watu ao wow, wanakupendatu saii uko hivyo ukiuguao awakujuikani vipi aabsubi mm. waudia wakakae huko kikao chao walivorudi wakasema hey, umesimamiap aambia mi msimamwangu uko pale pale basi wajomba akasema kama uko pale pale sisi hatukujui walivyosema tukujui wababa akasema kwa sababu wajomba ndio wamezaa mtoto maana huku wajomba wana nguvu kwetu wajomba ndo walizaa watoto maana ni wamama kama wamama hawakujui na sisi wababa pia hatukujui kakaangu mkubwa akasemaje baba alitoa husia wakati kabla ajaa ajita husia kwamba yoyote takaebadilisha dini asihusike kwenye mirasi Kwayo kwa hiyo kwa mktaza huo zile pesa wenyewe wakafanyaje wakazila lakini pia kwenye mirasi wakanifuta kabisahawajanipa chochote mpaka leo akikaa kwenye vikao vyao vya familia yani mimi kabisa. Basi, mi hapo mii mungu akanipigania nikaendelea, nikaendelea nikaendelea nikaendelea nikawa najitegemea kiukweli juu ya hizo changamoto zote nikawa najitegemea nashukuru mungu sasahivi nipo maeneo mm. hapo kisambi bado nasari na watoto sasahivi wawili na kiukweli katika imani namshukuru mungu kazi ya sazinamshukuru mngu kaa shonajiaedlvizuri ak aiasaraaaamkakanmalomba ikiwa nasai katika sarali yakislam namaofanyakaasaa rahisi kanu kubadiishai maana kukaa hivi yani kichwa wazi kitu ambacho ha- kilika aaa tano aabu uu yani, ikua mwaminifu katia uislam kwahiyo kurudi sasa uambie sasa ninge kwenye kristo kwakweli kila mtu anashangaa hata nyumbani huyu mka krtoa mkristo msikilizaji tu na yani na nafkiri tumesikia historia fupi ya dada yetu hapo na iweze kutusaidia kuweza kusimama imara hata tukipitia changamoto za aina mbalimbali kuwa mungu ndio mokozi na mungu anaokoa mungu anasaidia na tukisimama imara katika changamoto zozote na tukiwa na imani na tumtangulize mungu kwa kila jambo kama rafiki yetu hapa dada yetu alivokipitia lakini bado amesimama katika imani na mungu aendelee kukubariki Na hiyo ndio tamati ya vipindi hivi kwa leo kama una maswali maoni au changamoto tafadhali waweza kunijuza kwa anwani hii hapa ifuatayo yesoj ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kumbuka kesho ni biblia ya kujibu msiklizaji anoitsines wanakuambia jina la yesu kwa herita jina km To my la dunia, doruba Tumai peke Kuaketu tapata faraja amani tulihifadi miyoni chinahili tumai peke limebaki kuakie yusu chudurnia ainam sada kuaketu tapata Now, we show a jakutana mbinguni mbele zake ni amadi siku hiyo furaha tota sujudu na kusiku jinahili cumai pekelimebaki wakeyesutu dunia hai damsada Kwa tutapata faraja amani Tuli ifadi Miyoni jina hili Tumai peke mebaki Kwa ke yesu tu dunia aina Tina he li tu mai peke li me pake, kwa su tu dormia, aida psada, quake tu tapata faraja amani tu li hi fani mi jisafi na kutunzwa uvalisha nguwo nzuri monekana maridadi lakini ajabu mesau kutunza moyo wako jambo lililo muhimu linaloleta uzima linamoyo kuliko yote uyali ndayo zitokako chenicheni za vzima hekima ufamunna heshima kwake bwana chakula cha kironinanola mm -hmm. bwana mm -hmm. kusowi na matunda mm -hmm. ni mwanenobora kazidi kutenda mema Judi akosibure tavuna ulicho panda kazidi kutenda mema. cosibure, akosibure Tavuna ulicho panda ulicho panda. Jaku la jakiro, inenolapwana, matunda. chalodeakosibule tavonulichopana ichopa kasidi kuteina mema chalodea kosiburetavonaulichopana ichopana maomi kila siku soma ngeno I'm maomi Kila who's the one who's the one who's the one who's the y la si