nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana yamakelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuwajatena njnakuj st hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili na wakutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 1uminasit mpendwo wa msikilizaji endelea kututegea sikio kupitia morning mnings fm bila kuisahau rock fm hii leo mtandao wetu ni www rg ungana nami kibaga mwahipaja katika matangazo yetu siku ya leo basi msikilizaji nikujuze tu ya kwamba leo kwa njia ya nyimbo tuakaa na uimbaji wa advent wimbo celestio ambapo watakuja kwako kwa kwa na wimbo unaosema linda moyo kutunza uvalisho nguo nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesau kutunza moyo wako jambo lililo muhimu linaloleta linaloletaguzimma lina moyo kuliko yote uyanindai Toka talk, co-chem, it's a zima. He came out of the shima. Qua, ke, buana, huh. Ni nano la, buana. Kazi di kutenda mema. od كsbur tvnl opan nangari ya kipindi cha bibliya kujibu tutaweza kubarikiwa nawe mchungaji lupakisho mwakasweswe akiwa nami kibaga mwaipaja tukizungumza au tukijibu swali lake valeria luoga kutokea kule msoma ambaye anatamani kufahamu amri za mungu zipo ngapi basi utaweza kubarikiwa naye mchungaji lupakiso mwakasweswe labda tusome kidogo katika biblia kitabu cha mathayo a 22389 anasema hii ndiyo amri iliyokuu tena ni ya kwanza na ya pili ya fanana nayo nayo ni hii mpende jirani yako kama nafsi yako lakini kumbuka katika uimbaji uh, wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao waimbaji wa advent celestio na wimbo safari yangu safari ya, safari ya, Jiani. Jiani mama, yesu, moyo. Moyo. basi apa delesto wimbo linda moyo ndio wimbo ambao unafungua matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili kutunza ya redoadventist limwenguni awr nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesaau kutunza moyo wako jembolili la muhimu linaloleta huzima Nina moyo kuliko yote uyalindayo Zitoka kocheni cheni za uzima. Hekima ufamu naushima Kwake bwana Je kula cha kiroho Kazi di kutenda mema, kio di akosibure. Tavuna ulicho panda, ulicho panda. Kazi di kutenda mema, kio akosibure. Tavuna ulicho panda, ulicho panda. la teina mema codeakosibule tavonulicopanyaicopa kazidikuteina mema odeakoibue tavonaulicopanaicopan mami kilasiku somaneno tfutebna mam kilasiku somanenotfute bna m kilasiku somanen tfutebna m ila siku sola neno mtafute bwana wilihupewa chakula naji safi na kutunzwa uvalishwa nguo nzuri uonekana maridadi lakini ajabo mefsa kutunza moyo wako jambo lililo muhimu Lina loreta uzima Lina moyo kudiko yote o ya lindayo Vito kako chemi chemi za uzima Hekima ufa una heshima Gatoka kwa buwana asante sana kwa tegea sikio advent celestio basi huyu hapa mchungaji lupakisho mwaka sweswe swe. hungaji mwakasweswe kuweza kukusalimu alafu tuendelee kujibu maswali yako moja kwa moja hapa studio ya ya kiswahili ya AWR. wangu ninawasalimu kwa jina la yesu kristo hamjambo basi huyo ni mchungaji mwakasweswe ambaye tutasonga naye mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha bibia ya kujibu na moja kwa moja msikilizaji tuingie katika maswali yetu ambayo tumeweza kuyapata hapa studio hii leo na swali la kwanza linatoka kwake valeria ruoga kutokia kule musoma ambaye yeye anauliza hivi amri za mungu zipo ngapi alafu bii yake anasema mbona bwana yesu alisema ziko mbili tu anasema mpende bwana mungu na bii yake mpende jirani yako sasa hili sijui limekaaje mchungaji tunajua kwamba amri za mungu ziko ngapi ziko mbili kama valeria ruoga anavosema au kuna utofauti wowote karibu mchungaji asante uh, vaeria loga kwa suali lako zuri kwa kweli biblia inafundisha kwamba kuna amri kumi za mungu amri kumi za mungu ziko katika kile kitabu cha kutoka ishirini mstale wa kwanza mpaka kumi na saba ndizo amri ambazo waumini wote wakristo wote wanaelewa hivyo amri zile ambazo tunazifahamu mungu akasema maneno haya yote akamwambia usiona miungu mingine ila mimi usijifanyie sanamu ya kuchonga usi e, usi usilitaje usi jile bule jile ya bwana mungu wako ikumbuke siku ya sabatu itakase waheshimu baba amri zote hizo mpaka kumi hiyo ziko kumi hiyo amri za mungu sio mbili lakini basi kwa nini inaonyesha kwamba wakati fulani yesu katika kitabu cha mathayo ishirini na mbili mstari wa389 na na anaeleza amri mbili anayozungumza kuhusu amri ya kwanza mpende bwana mungu na mpende jirani yako labda tusome kidogo katika biblia kitabu cha mathayo 22389 anasema hii ndiyo amri iliyokuu tena ni ya kwanza na ya pili yafanana nayo nayo ni hii mpende jirani yako kama nafsi yako unaweza ukaona jinsi ambavyo biblia inaeleza na ukiona biblia inaeleza hivi inamana kwamba kuna sababu ya msingi ambayo yesu alikuwa akizungumza kwa hawa watu waliokuwa wanamuuliza swali ukianza liye mstari wa 36 wanamuuliza mwalimu katika torati ni amri ipi iliyo kuu mstari mstawa37 ndipo anawajibu akawaambia mpende bwana bwanamungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote anasema hii ndiyo amri kuu tena ya kwanza kwa hiyo kuna amri kuu mbili e, ya pili ambayo ni kuu pia anasema mpende jirani yako kama nafsi yako unajiuliza kumbe amri ziko mbili tu kwamba mpende bwana mungu na mpende jirani ni kweli lakini yesu alikuwa anafanya samar waswahili wazungu si wanaita ama au fupisho wa amri zile kumi e, ambazo ziko zim-zina sehemu kuu mbili amri kumi zina sehemu ngapi mbili amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamtaja mungu tu ukianza amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamhusu mungu tu lakini kwa ile ya tano mpaka ya kumi zinahusu maisha ya mwanadamu ukitaka kumpenda mungu kwa eneo la kwanza kama amri kuu ya kwanza utatii zile amri zile nne utakuwa unamtaja mungu moja kwa moja lakini unapokuja amri ya tano mpaka ya kumi zinamtaja mwanadamu usimuue usizini usishuhdie uongo waishimu baba hizo tano ni za mwanadamu kwa hiyo yesu alikuwa akizungumza kuhusu amri kum mbili katika samari ya amri kumi hiyo ukisoma mstali wa a anasema katika amri hizi mbili hutegemea torati yote na nani na manabii kwa hiyo yesu kwa kusema hivyo alikuwa anaichukua amri yote kama trat yote kitegemea maf- e, kumpenda mungu na kumpenda mwanadamu pia vile vile kwa hiyo unapo kama utampenda mungu hutakuwa na sanamu huta masanamu hutachongamasanamu hutataja jina bure labwana hutavunja sabato na ukitaka kumpenda mwanadamu anasema hutamwibia hiyo huta. ni pande mbili za za, za za amri kumi kwa hiyo tuna amri kumi ambazo zimegawanyika katika makundi makubwa mawili asante asante sana mchungaji mwaka sweswe swe kwa maelezo hayo mazuri mpendo wa msikilizaji mwuuliza swali naamini amini ya kwamba umeelewa kwamba amri ziko kumi lakini ambazo zimegawanyika katika mafungu makuu mawili fungu la kwanza ni amri ambazo zinamtaja mungu na fungu la pili ni amri ambazo zimelenga kwa wanadamu kama mchungaji mwaka alivyotoa ufafanuzi basi bila kupoteza wakati ninaleta kwako swali lake nobat kutokea kigoma ambaye anauliza nitajuaje kama nimesamehewa dhambi baada ya ungamo. hili pasta ni changamoto unajua mara nyingi kuna watu wanafikiri kwamba akisha kwamba msamaha hana hakika kama amesamehewa sasa yeye anauliza atajuaje kama amesamehewa dhambi zake baada ya kutubia asante ndugu mtangazaji ndugu nduguber tunashukuru sana kwa swali lako zuri utajuaje kama umesamehewa dhambi baada mm. ya ungamo kwanza ni shukuru tu kwamba una juhudi ya kuungama dhambi mungu akusaidie sana sasa Biblia inajibu moja katika yohana moja mstari wa a inasema tukiziungama dhambi zetu yeye ye. nani huyo ni yesu ni mwaminifu na wa haki hata hatuondolee dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote haleluya kwa hiyo usitafute kujua kwa mmesamehewa <laughs> kazi ya kusamehe ni ya nani yeye anasema tukiziungama dhambi zetu kazi iliyobaki ni ya nani kwa hiyo jua kwamba umekwisha samehewa kwa sababu yesu kristo alikufa msalabani kwa ajili ya dhambi zetu kwa hiyo kama umechukua zoezi la kusema mungu nisamehe samehe mimi mwizi mm-hmm. jua kwamba tayari umeshasamehewa hiyo unapochukua zoezi la kuungama ungamo ni kuacha kabisa Koyo, kwa hiyo wew ukishaanza kumwambia yesu mimi nataka kuacha amini umesamehewa Koyo, kwa hiyo tunaposema kwamba nitajuaje ni utajua kwamba uibi siku hiyo <laughs> na ulimwambia yesu nini kwa hiyo yes, liwambiaeutawaouzoefu ni nguvu ya mungu inayofanya tubadilike tabia kwa hiyo ndivyo inavyokuwa mchungaji ninahisi pengine anapata shaka kwa sababu kuna wakati ametubia na anaamini ameacha lakini anajikuta anarudia tena kufanya hiyo hiyo dhambi dhambi maana maana kwamba mbona kama si andomana, ule uwezo wa ambayo naifanya pengine unakuwa haupo unahisi ninahisi kwamba ndo ndio maana hili swali lake ni kama anatamani kufahamu sasa atajuaje kama amesha amini kwamba anaweza kuwa amesamewa lakini bado anarudia hili limekaaje kutubu kuna maneno mawilikuna kuungama mm-hmm. na kutubu nini tofauti yake mchungaji kutubuofautyakekuungama ni kutaja dhambi kutubu ni kuacha okay kwaiyo ni vitu viwili tofauti mm. kwa huy anakuwa hakutubu mm. pengine aliungama dhambi mm. bado lakini lakini mm. ni kama mungu aliungaaaaaausaidi anaitamani mm. unapomchukua mtoto ameiba sukari unapomchapa mzazi anaposema baba nimeacha nsitarudia ni tena pale anaungama anataja dhambi zake mm-hmm. baba sitarudia tena lakini kesho utamkuta kudokowa nini eh, hakutubuilaliungama haku, haku, haku kwaho watu wengi tunajua kuungama lakini mm-hmm. hatutubu atutubukwao okay. ni zoezi la roho mtakatifu liweze kuwepo ndani ya maisha yetu zoezi la kuacha hilo mm-hmm. ni nguvu ya mungu ya roho mtakatifu mpaka itutawale ndipo lile tendo kwao ni uzoezi la kila siku paulo anasema ninakufa kila siku mm-hmm. Kwe, anasema msidhanie kwamba nimeshafika yeah, anasema aa sijafika bado ninapambana na dhambi lakini naamini kwamba mungu nimeshamwambia nime- samhe asante sana naamini ya kwamba mpendo wa msikilizaji kwa ufafanuzi huo utakuwa umeelewa kwamba unapokuwa umetubu dhambi inaondoka kwako lakini basi unapokuwa umeungama una uwezekano mkubwa wa kuweza kuirudia dhambi lakini lengo letu kubwa ni kwamba tukifahamu kwamba yesu alitufia msalabani tunapaswa kutubu na kuziungama vyote vili kwa wakati mmoja ili mungu atusaidie kutembea katika uh, njia sahihi tunalo swali lake ndugu patrick hosea kutokea kule iringa ambaye yeye anauliza dhambi isiyosameheka ni dhambi gani hiyo amemaliza mchungaji mchungajiisiosameeka hmm? <laughs> mm-hmm. ni swali zuri ninaamini una, una kwamba unataka usamehewe dhambi dhambi dhambi rafiki yangu nani huyu patrick, patrick? Dhambi zote zinasamehewa dhambi zote alizotenda mwanadamu zinasamehewa kwa sababu yesu alikufa msalabani ili atupe uwezo wa kuwa washindi wa wanini wadhambi kinacho kutuletea shida ni kwamba hatutaki kuiacha dhambi sasa usipoacha dhambi unasamehewa vipi kwa hiyo dhambi isiyosamehewa ni ile ambayo mtu haiachi ni nataka kufahamu kitu mchungaji unajua hapo kuna ingine wanasema dhambi isiyosameheka ni kumkufuru roho mtakatifu kwao ni misemo tu inakuwa imegeuka lakini maana ni ile ile kwamba dhambi ambayo haujaiacha ndio hio hiyo hiyo amba <laughs> aamtunakua kirahisi tu kwamba dhambi isiyosamehewa samehewa maanayake ni isio ungamwa na kutubu kwa hiyo mtu anaposema kwamba kwamba e, dhambi dhambi yangu yangu naamini kwambaamahambyanjasameea unakuwa una mana gani unakuwa unaamini kwamba hujiamini kwamba yesu alikufa msalabani ilo ni jambo la kwanza lazima uamini kwamba kifo cha yesu msalabani kimeondoa dhambi na madhara yake kwa hiyo mtu ambaye anaendelea kutenda dhambi inamana kwamba uwezo wa roho mtakatifu kwake haujamjiya hajauomba kwa hiyo dhambi yake itadumu milele lakini neno la mungu katika kitabu cha mathayo moja, kama ulivyosema mtangazaji hilo ni nihitimisho tu kwamba kwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu watasamehewa wanadamu ila kwa kumkufuru roho hawatasamehewa kwa hiyo tunarudi pale pale kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu kila neno la watasamehewa wanadamu mungu ni mwema ila kwa kumkufuru roho mtakatifu hawatasamehewa kwa hiyo kumkufuru roho mtakatifu ni kuendelea kukataa anapotwambia kwamba hacha dhambi na sauti ya, ya roho mtakatifu ni ya upole sana inatuambia achakuiba acha kwa hiyo tunaendelea kuendelea kuishi katika neema ya yakwambiwa achakuiba kwa hiyo roho mtakatifu anapokuwa anaendelea kutwambia nasi atubadiliki dhambi yetu inaendelea kubaki kwa hiyo yuda mwenyewe alikufa tu kwa nini alikufa yuda hakuomba msamaa lakini petro alipoona kwamba nimekosea akaomba msamaa kwa hiyo yuda aliondelea kuvuta tu masiku anaambia bwana ungamai dhambi hasikii ungamai dhambi hasiki Unga mpaka akachukua hatua ya kujinyonga na akajimaliza kabisa kwao hata dhambi yake haijasamewa kwa sababu alikuwa na nafasi ya kutubu baada mm-hmm. ya kumwambia yesu ni samea yye akaenda kujinyonga kwa hiyo kwa ujumla sababu hii wanadamu wamepewa nafasi sasa hivi kabla yesu kristo ajaja na kabla mwanadamu ajafa amepewa nafasi ya kutubu dhambi zake mm-hmm hakuna nafasi ya kuombea msamaha na mtu mwingine wewe mwenyewe inabidi uombe msamaha wala hakuna kwenda kanisani au kwa mchungaji ili yakuombei usamehewe dhambi dhambi ni uzoefu wa mtu binafsi amwambie yesu mwenyewe na yesu kristo yuko tayari kumpokea kwa hiyo dhambi zote na kila neno la kukufuru wanadamu watasamehewa ila kwa kuendelea kukataa dhambi hazisamehewi mskilizaji kipindi ewa ni biblia ya kujibu naamini ya kwamba unaendelea kupata majibu ya maswali yako ambayo umeweza kuyauliza hapa studio katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu niko na mchungaji uh, mwakasweswe ambaye anajibu maswali haya naamini kibaga mwaipaja na tunalo swali kutoka kwake nyanda luhonzo kutokea kule mwanza ambaye yeye anauliza kwamba musa alikufa kabla ya kuvuka kuvukayodan ni ni vipi tunaambiwa yupo hai huko mbinguni haya, pasta, kazi, yeah, huko mbinguni haya kazi iko hapo ye mtu akifa tena yuko hii linalo kama changamoto hivi canamt yeah, tuna, tuna tuna tuna jambo la kusema katika maandiko matakatifu katika maandiko matakatifu tuna tuna taarifa za watu ambao wako mbinguni tuna elia tuna henoko mm-hmm. tuna musa kwamba alienda endaje sio swali letu kujua lakini tu musa yuko mbinguni kwa sababu siku moja yesu akiwa na wanafunzi wake wakisoma kitabu cha marko 9. marko mar mstari ule wa 4. Marko 9, mstari wa wanne biblia iko wazi ikielezea jinsi ambavyo yesu akiwa na wanafunzi wake kuna tukio kubwa lilitokea anasema wakatokewa na eliya pamoja na musa nao walikuwa wakizungumza na yesu siku moja yesu alikuwa ameenda na wanafunzi wake katika mlima musa na eliya walionekana mbinguni eliya alinyakuliwa lakini musa alikufa hiki kinatufundisha ni fundisho tu pia kwamba yesu atakapokuja kuna watu ambao watakutwa hai kama eliya watanyakuliwa kwenda mbinguni lakini bado kuna watu ambao watakufa kama musa na yesu atawafufua kwa hiyo walionekana hapa na ukweli ni kwamba musa yuko mbinguni na ukisoma kile kitabu cha yuda ni mahali ambapo pia tunaona kwamba kwa kweli hata kabuli lake lililindwa kulikuwa na ugomvi kidogo kuna kitu ambacho kinaelezwa katika maandiko hapa kinasema kitabu cha yuda 1mal wa tisa, kinasema lakini mikaeli malaika mkuu aliposhindana na ibilisi na kuhojiana naye kwa ajili ya mwili wa musa hakuthubutu kumshtaki kwa kumlaumu bali alisema bwana na akukemee kwa hiyo kwa ufupi ni kwamba musa alikufa na siku moja akaonekana mlimani pamoja na yesu kwa hiyo yesu tunaamini kama waumini kwamba yesu alimfufua na yuko mbinguni na tukiwa washindi wa dhambi tutakutana na musa mbinguni mskilizaji nipende kukushukuru sana kutenga muda wako kuweza kutegea mpaka kiind tamati kwa siku hii ya leo kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na niseme asante sana kuchagua kwa pamoja nami sikua peke yangu nilikuwa naye mchungaji lupakisio mwakobela mwakasweswe basi hatuna la ziada tukutane kipindi kijacho kama cha leo kwa heli na hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kama na maswali maoni changamoto anani hizi hapa za kuniandikiajnakuja Yes so you are together Na Nahi ni AWR <laughs> redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Zaji. napofikia tamati ya kipindi hiki cha bibi ya kujibu kumbuka kesho ni mafundisho makuu na napokuaga kutoka hpa studio kumbuka walikuwa nami kibaga mwaipaja na walikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redaentist AWR, advent awraeest wimbo safaria Bye. 化作冰。 my