unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuj nakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutigea sikio idhaa y kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza ukatupata kupitia tovuti ya www.awr.rg. ni kukaribisha tena katika matangazo yetu mimi jina langu ni nitand lakini pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio wa shirika Rock fm kutoka jijini mbeya pamoja na naaredio kutoka jijini dar salaam karibu tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yalitaya faraja na hiki ni kipindi cha muziki na wanamuziki ungana nami mjoli wako mtangazaji wako fanu litanda kuweza kusikiliza historia ya wimbo wunaosema kwamba cha kutumaini sina Mahi ni sina ira sina wema wako tosha namba zangu kuziosha kwa ke mama simama die mambani salama die mambani salama kwa ke mama na simama mambani kwake yesu na simama cha kutumaini sina edward mot ndiyo mtunzo wa wimbo huu wa chakutumaini sina alizaliwa mwaka1797 huko lndn katika utoto wake wote hakuwahi kusikia habari kuhusu yesu kristo wazazi wake walikuwa ni wapagani hawakuwa na dini yoyote ile lakini pia wazazi wake walikuwa wakimiliki baa kubwa sana pale katika jiji la london na wote wawili wazazi wake baba na mama walikuwa ni walevi lakini pia walikuwa karakana kubwa ya ambapo kazi kubwa ilikuwa ni kutengeneza makabati edward Mott ilimlazimu muda mwingine kufanya kazi katika baa yao iliyopo pale katika jiji la london lakini pia alikuwa wakifanya kazi pia ya usilemala katika karakana yao ambayo ilikuwa ikitengeneza hayo makabati siku moja edward alikuwa akitembea katika mitaa ya jiji la london na kuna sehemu ambapo alipita akaona kuna kikundi cha watu wakisikiliza habari njema kabisa ya ujumbe wa yesu kristo zile habari zilimvutia kuhusiana na hadithi za yesu kristo visa mbalimbali mbali, mambo aliyoyafanya taratibu akaanza kusogea pale ambapo watuwali walipokuwa meketi ilikuwa ni nje ya kanisa siku ya kwanza akaendelea kuwasikiliza habari za yesu kristo akavutiwa kila akipita maeneo yale akawa anasogea kuweza kusikiliza habari zile za yesu kristo mwishoni edward m aliamua kuweza kujitoa kuwa mkristo na alipoamua kujitoa kuwa mkristo ili mlazimu kuweza kuachana sasa na masuala ya ba kwenda kule kuhudumia mambo ya ba yale kunywa pombe akaachana hayo mambo sasa akajikita zaidi katika suala zima la utengenezaji wa makabati na masuala hayo mengine ya usenemala siku zikazidi kuendelea edward mote akawa mkristo baadaye akaamua kuweza kufungua sasa ofisi yake maalum akatoka pale kwa baba yake na akaamua ofisi yake maalum au kalakana yake maalum katika swala zima la uselemala siku moja edward alipokuwa akitembea mawazo yakamjiya akawa anawaza kuhusiyana swala zima la wokovu akawa anawaza kuhusiana kuhusianan swala zima la neema akuishia hapo tu akawa natafakari kuhusiana na swala zima la haki kwa imani ni kwa jinsi gani tumeweza kupata uokovu alafu mawazoni mwake likamjia neno moja tu ambalo likwa likisema ya kwamba kwake yesu nasimama baada ya kumjia ilo neno kwake yesu nasimama w akaandika ushairi alikuwa ni mzuri sana katika upande ule wa kuandika mashairi na akaandika mashairi na akaanza na koras ambao likuwa akisema ya kwamba kwake yesu nasimama nyndiye mwamba ni salama mwamba ni salama baada ya kumaliza akaanza kuandika beti la kwanza la uimbo huu unaosema kwamba cha kutumaini sina apa alikuwa ni anaandika mashahiri. na alikuwa ni mzuri sana kwenye upande ule wa kuandika mashairi akaandika shaii lake la kwanza kwamba cha kutumaini sina sina ila damu yesu Isina wema wa kutosha dhambi zangu kuziosha njia yangu yeye hunipa kwmb mawimbi damuy nguvu ndio nanga akaendelea kuandika pia hata beti la tatu la ushairi akisema kwamba nikiitwa hukumuni rohoni nina amani nikivikuwa haki yake sina hofu mbele zake kwa jinsi aliokuwa kitafakari wokovu kwa jinsi alivokuwa kitafakari neema yesu kristo akamaliza kuweza kuandika ushairi wake edward akakunja kikaratasi chake akakiweka sehemu zuri kabisa ilikuwa ni jioni moja sasa ambapo edward aliweza kupanga kuweza kumtembelea mama mmoja ambaye alikuwa ni mgonjwa na katika ile familia ambayo edward aliitembelea walikuwa na kawaida ya kusali na kumtukuza mungu kwa nyimbo mbalimbali kabla ya kuweza kumwombea mgonjwa wao edward alifika pale aliungana nao katika kuweza kuomba lakini baada ya kuomba ile familia wakasema angalau tuweze kuimba wimbo mmoja wa shukurani tumshukuru mungu wa mbinguni kwa kuendelea kumpatia afya njema yule mgonjwa akasema ya kwamba kwambatafadhali um, nina wimbo wangu hapa kama tunaweza tukajumuika pamoja kuweza kuimba akatoa yale mashairi na akatoa uwimbo ambao nasema kwamba chakutumaini sina ila damu yake yesu akawafundisha akasema kama tunaweza tukaimba pamoja basi wakajumuika pamoja kuimba wimbo hule baada ya kumwombea yule mgonjwa naam ingawa wimbo ule ulikuwa haujakaa vizuri sana lakini waliimba hivyo hivyo siku ile na familia ile waliupenda ule wimbo ni oh, wow. ni wimbo mzuri kabisa ambao unaweza ukatupatia matumaini ya ya kwamba hakuna hakuna mtu mwingine tunaweza tunaweza tukamtegemea nguvu nguvu nyingine tukaipata ila kwa yesu kristo pekee ndiye anaweza lakini baadaye baada muda kuendelea na mmoja wa waasema n william bradbar william alichukua yale mashairi ya edward na akayatengenezea muziki sasa mzuri kabisa ambao uh, tunawimba siku hiye leo ya kwamba cha kutumaini sina ila damu yake yesu sina wema wa kutosha dhambi zangu kuziosha yeye edward alikuwa ameanza wimbo wake shairi lake ilikuwa linaanza na oras ya kwamba kwake yesu nasimama ndiye mwamba ni salama ndiye mwamba ni salama lakini sasa, um, edward alitengeneza muziki sasa akaanza na beti la kwanza kwa wimbo mzuri kabisa na mtamu cha kutumaini sina ila damu yake yesu sinawema wa kutosha dhambi zangu kuziosha akatengeneza beti la kwanza wimbo mzuri kabisa na akaitengeneza ile korasi ikawa inaimbo vizuri kabisa kwa mziki mtamo wa kuvutia na leo ni wimbo mzuri kabisa ambao tunaimba hakika hatuwezi kujiokoa sisi wenyewe ni yesu kristo amezungumzia hapa suala la uokovu amezungumzia suala la neema amezungumzia pia suala la haki kwa imani yesu ndiye mwamba ni salama leo hii tunaimba wimbo mzuri kabisa ambao unatuelekeza katika suala zima la waneema na uokovu cha kutumaini sina ila damu yake yesu Ila tamu ya kebwa sina wema ma kutosha lambi zangu osha kwake yesus na simama diye mambani salama diye mambani salama Wake yesus na simama diye mambani salama ye mwandani salama ji ayangu iwendefu yeye huni awokobo mangundia kini tigan gubu zakendionanga kwa kesu na simama jiye mwandani salama Jie Jie inawezekana ukawa na maoni mbalimbali maswali basi tujuu za kupitia anwani hapa ifuatayo yesoja so tena na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr.org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha maneno ya taifa tayforaja na hapa utakuwa naye mchungaji baraka butoke akija nasomo ambayoosema kwamba kisa cha yusufu katika sehemu ya kwanza kisa cha yusufu ni kisa changu kwa sababu kisa hiki kinaongelea uhalisia kamili wa maisha ya mwanadamu katika dunia iliyoanguka na dhambi kijana huyo akiwa na umri wa miaka 17b tu tayari mahusiano yake na ndugu zake yalikuwa yamekwisha na chuki kali sana ilikuwa imepandikizwa ya ndani ya ndugu zake dhidi yake ndugu zake hawamchukii kwa sababu ya uovu au ubaya aliyowatendea ndugu zake hawamchukii kwa sababu ya dhambi au maneno aliyoyasema lakini ndugu zake wanamchukia kwa sababu tu alipendwa na baba yake kuliko wengine wote kijana huyu hakujaza fomu baada ya kuzaliwa ya kumfanya baba yake ampende ya zaidi wala hakuna chochote cha maana au cha ziada alichokifanya kumfanya baba yake ampende ya zaidi lakini yusufu anaishi katika dunia ambayo watu wanaweza wakakuchukia pasipo sababu maalum kisa kisa cha yusufu ni kisa changu maana katika dunia ninayoishi mimi sijui kuhusu wewe wapo watu ambao hawahitaji sababu hawahitaji kusudi huhitaji hata kuwakosea na wengine hata hawakujui lakini hawakupendi siku moja ndugu zake wakiwa wameenda katika machunga baba yake anamtuma yusufu anamwambia nenda kawatazame ndugu zako mpaka paka pale ambapo aliambiwa angewakuta ndugu zake anapofika anakuta ndugu zake hawako pale maana mimi kama mimi hapa man yani najua hunipendi huni nimetii tu sauti ya baba kuja kukutafuta na pale ambapo ulipaswa kuwa haupo mimi ningerudi nyumbani nimwambie mzee jamaa hawapo lakini yusufu anakutana na mtu pale na anamwambia unawatafuta wale wahibraniae shuka mbele zaidi utawakuta pale na kwa upendo wa kijana huyu kwa ndugu zake wanaomchukia anaenda na kwa mbali anawaona ndugu zake ninapata picha miguu yake inaanza kutiwa nguvu na anaanza kufurahi anaanza kukimbia ili akuwakumbatie ndugu zake na kuwajulia hali na kuwapatia chakula wao wanapomuona kwa mbali wanaanza kupanga namna ya kumuua kisa cha yusufu ni kisa changu maana sio kila unayemwazia mema anakuwazia mema ni uhalisia wa maisha ya mwanadamu katika dunia iliyoathiriwa na dhambi na by the time yusuf anapofika kwa ndugu zake akiwasalimia na mikono yake imefunguka ili kuwakumbatia anapokewa kwa ngumi na mateke na vitu kama hivyo matusi mengi na kejeli kali na wanaanza kumpiga ili wamuue katikati ya zoezi la kumpiga mmoja wao anatoa wazo ya kwamba kuliko tumuue sisi ni bora tumtupe kwenye shimo ili afe tu kwa natural causes na hata mbingu ikiandika ripoti ya kifo chake damu yake isiwe mikononi mwetu mbingu iseme kwamba amekufa Kifo, unaona wanadamu wakiamua kuwa waovu wanavyoweza kufanya uovu lakini na kumaskana kwamba uovu huo hauwausu wanamtupa kijana huyu kwenye shimo na unaposoma kitabu cha mwanzo sura ya 37 fungu la 3724 biblia inasema shimo lile lilikuwa kavu na lilikuwa limejawa giza kijana huyu yuko katika sehemu ya giza kisa cha yusufu ni kisa changu maana kinaniambia ya kwamba katika maisha kwenye dunia hii iliyoathiriwa na dhambi zipo nyakati nitalazimika kutembea gizani sio kila mtu anayelielewa hili lakini kwa mtu aliyekuwa ana kazi nzuri na siku moja tu ameenda ofisini akapewa barua ya kumwachisha kazi anaelewa nini maana ya kutembea gizani kwa mtu aliyekuwa anafanya biashara yenye faida na yenye mafanikio makubwa na biashara ikaanza kuharibika kiasi kwamba sasa madeni yakaanza kuzidi mtaji na sasa amefilisika anaelewa nini maana ya kutembea gizani kisa cha yusufu ni kisa changu maana kuna nyakati ninalazimika kutembea gizani kwa mzazi aliyekuwa na mtoto au watoto wazuri wenye heshima wenye kutii wanaopenda mambo ya mungu wanawahi vyama vya vyaa Eh, kwenye pogramu za watoto kanisani wamo unifu zote walishitonewa makambi ya vijana walienda na kwa kweli mafungu walikalili nyimbo waliimba lakini leo watoto hawa wamegeuka ni walevi wanakunywa pombe ni wavutaji bangi wavutaji sigara na wanakuja kanisani kwenye matukio maalum mzazi huyo anaelewa nini maana ya kutembea gizani maana akitazama fyuch ya watoto wake haoni chochote isipokuwa giza kisa cha yusufu ni kisa changu kwa ndoa isiyo na furaha biashara inayokufa mwanamke kwenye ndoa ambaye bado hajapakata mtoto wake binti anayetamani kuolewa na jua linazama watu hawa wanaelewa nini maana ya kutembea gizani kisa cha yusufu ni kisa changu baada ya muda mfupi yusufu yusufu akiwa hapo kwenye shimo anaona kamba kamba imeshuka na na ndugu zake shika kamba, tukutoe na yusufu anacheka anafurahi anasema a kumbe walikuwa zakb mii nilizani wako iris na furaha yake ni kubwa wanapomvuta kumtoa shimoni lakini anapofika juu ya ardhi anawakuta ndugu zake wanahesabu vipande vya fedha maana tayari wamekwisha muuza kwenye kundi la wamidian wanaofanya biashara na yusufu sasa anabebwa kama mtumwa aliyeuzwa na ndugu zake kisa cha yusufu wapendwa ni kisa changu kwa sababu wanaokusaliti na kukuumiza sio lazima wawe mbali na wewe na miaka ya tisin na mwishoni hapo kuna mwimbaji mmoja anaitwa m nice. alisema kikulacho sasa ulijuaje wimbo nikiwa kwenye kwenye basi naenda kwenye makambi nilisikia wanaupiga ameuzwa na ndugu zake wa kuzaliwa pamoja naye pata picha miaka kumi na saba anatazama nyuma ndugu zake wanahesabu vipande vya fedha yeye anaenda na kundi la wanaume hawajui hawamjui hajui lugha wanayoiongea hajui nchi anayoienda hajui mila desturi za huko anakoenda hata huko maisha yakoje hajui miaka kumi na saba ameuzwa na ndugu zake na ninaposoma katika biblia yangu mwanzo sura ya thelathina tisa biblia yangu inaniambia ya kwamba hawa wa midian wanamfikisha yusufu misri na wanamuuza kuwa mtumwa nyumbani mwa potifa lakini zo sura ya t na fungu la pili naniambia ya kwamba lakini mungu alikuwa pamoja na yusufu huko misri kisa cha yusufu ni kisa changu maana kinaniambia ya kwamba mimi sitembei peke yangu siku zote mungu yuko pamoja nami niwe kwenye shida niwe kwenye furaha mambo yakiwa mazuri mambo yakiwa mabaya mungu yuko pamoja nami kijana ni mtumwa lakini mungu amekubali kwenda naye utumwani na kwa kwakuwa mungu yuko pamoja na yusufu mambo yanamnyookea yusufu kijana anaanza kupanda vyeo baada ya vyeo mpaka siku moja tif namwambia ninakiri ya kwamba unaweza kuiendesha nyumba yangu vizuri kuliko wengine wote na kwa hiyo basi ninaweka vyote chini yako isipokuwa mke wangu na position position position hii its a position of power. its a a of of authority maana yake ninini? ni nini ni kwamba diplomats wote wa mataifa mengine ambao walikuwa wanakuja nyumbani kwa potifa, walipitia kwa yusufu netwek yake ikaanza kukua kijana akaanza kung'aa akaanza kupendeza yuko utumwani lakini shavu linamtoka utumwani jamani sikilizeni mungu tunaye mwabudu huwa habariki sehemu huwa anabariki watu kwa hiyo baraka za mungu zipo popote nilipo na ndiyo maana kitabu cha yoshua kinaniambia ya kwamba popote mguu wangu utakapokanyaga hapo ndio panakuwa mahali pangu na baraka za mungu ziko hapo na ndiyo maana nakwambie mpendwa usitishwe uwe mijini uwe vijijini bwana na baraka juu ya watu wake kijana anaanza kung'aa god can bless people in strange places na mambo yanamnyokea yuko safi anangaa kiasi kwamba mama potifa anamuona kwamba anangaa mama huyu siku moja anatoa pendekezo kwa nini sasa wee yusufu unajua huyu potifa naye yuko bize na masafari shughuli za kitaifa unajua kuna baridi huku misri tunafanyaje sasa yusufu anakataa ssasuanakataa kuingia katika jaribu la kutembea na mama sheria ya wa misiri, ni kwamba mtumwa anafanya kila anachoagizwa na bwana wake kwa yusufu alikuwa ana kichaka kizuri sana cha kujificha maana kinyume cha kufuata maelekezo ni kifo si hata mungu mungulo angelielewa au maana naona kama vile maisha ya yusufu ni ya muhimu kuliko kitendo cha lakini yusufu anachagua kuwa mwaminifu kwa mungu wake na kama matokeo ya uaminifu wa yusufu kwa mungu wake kijana huyu anasingiziwa kesi ya ubakaji na anatupwa anatupwa gerezani kisa cha yusufu ni kisa changu maana kinaniambia katika maisha haya kwenye dunia iliyoathiriwa na dhambi kuna siku nzuri na kuna siku mbaya kuna siku za kupanda na kuna siku za kushuka kuna siku za kucheka na kuna siku za kulia kuna siku ya kuzaliwa na kuna siku ya kufa Huo ndiyo uhalisia wa maisha ya mwanadamu katika dunia iliyoathiriwa na dhambi lakini habari njema ni hiy hapa na inapatikana pale kwenye mwanzo sura ya 39 na fungu la bibi anasema 9aua lakini mungu alikuwa pamoja na yusufu gerezani mungu anakubali kufanywa mfungwa na anakubali kuishi kwenye, kwenye korido za gereza ili mradi yuko pamoja na mtu wake daudi akiyatafakari haya ndiyo anajiuliza baadaye niende wapi nijifiche na uso wa huyu mungu maana nikipanda milimani huko juu yupo lakini hata nikitandika kitanda changu kuzimu mungu yuko huko pia hakuna ninapoenda na nisiwepo kwenye uwepo wa mungu wangu yesu akiwaacha wanafunzi akawaambia tazama nitakuwa pamoja nanyi hata ukamilifu wa dahari i daharie na naomba mpendwa unapoishi katika maisha haya ndiyo dunia imeathiriwa na dhambi ndiyo mambo sio mazuri na kuna nyakati za maumivu makali lakini ninaomba utembee ukiwa na ujasiri ya kwamba kila hatua unayoipiga mungu yuko pamoja nawe na ukijua ya kwamba mungu yuko pamoja nawe huhitaji kujipendekeza kwa mtu yoyote sema amina huhitaji kulamba miguu ya mtu yoyote yaani ukijua mungu yuko pamoja nawe you are free na ndio maana biblia inasema mwana wa mungu akikuweka uhuru unakuwa uhuru kwa sababu yuko pamoja na uhuru wako sio pesa uhuru wako sio nguvu uhuru wako uo katika cheo uhuru wako upo katika uhakika wa kwamba mungu yuko pamoja nami na ukijua mungu yuko pamoja nami nawe wachawi hawawezi kukutisha maana hesabu ishirini na tatu fungula ishiri na tatu nasema hakuna uchawi katika israeli wa la uganga katika nyumba ya yakobo mimi ni fanotanda ninakutakia baraka za bwana ninakushukuru sana kwa kutenga muda wako kuendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni give me five Family, wapamba zuko ya karibiga ya asubuhi olekana