nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himbasana yesu yuwaja tena nnakuja yesu whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa vivyowashiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena jambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redi dventist ulimwenguni awr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2 sh kutokea morogoro kumbuka mpendo wa msikilizaji unaweza kunipata kupitia morning star fm lakini vile vile kupitia rock fm iliyokua kule mkoani mbea msikilizaji kwa mtandao wetu wa www tunaendelea kwa sote katika kipindi hiki cha siku hii ya leo kumbuka jina ni kibaga mwaipaja wilson tafadhali songa pamoja nami kwa siku hii ya leo na awali ya yote ni kukaribishe kuweza kumtegea sikio mwimbaji miriam chirwa anakwambia kanisani mchirwa kwa ajili ya wimbo huo mzuri ambao wananipatia nafasi ya kukuunganisha nami katika kipindi kizuri cha watoto wetu hii leo ungana nami k mwaipaja uwel ikusi tuweze kwa sote mwanzo mpaka mwisho wa kipindi kizuri cha watoto wetu msikilizaji naamini ya kwamba kila mmoja hii leo anayetamani kujenga nyumba anakuwa na vitu vingi anavyotamani avitumie katika ujenzi wa nyumba hiyo pengine mfano mzuri tu ni kwamba unapotaka kujenga nyumba lazima utatafuta tofali lakini vile vile utatafuta smenti na kama haitoshi lazima tuwe na mafundi na vitu vingine vingi tu ambavyo vitafanya ujenzi huu uweze kuwa vizuri na hususan kwenye msingi basi naamini kwamba hii leo sikio watoto kutoka turiani wakikujuza namna ya kuweza uh, kujenga msingi ambayo ni hekalu tafadhali hii nyumba ni hekaru endelea kuwategea sikio wakikujuza kwenye upande huo tu tafadhali endana nda hekalu hekalu la jengo lina vifaa mbalimbali ili liweze kujenga wa na wa namkaribishamwenzanguwamazi na kuwa na mahekalu mahii hekalu la jengo kama kanisa ahekalu la, la mwili kuwa sisi tu hekalu la mtakatifu amina amina biblia inatwambia kanisa ndiyo nyumba ya mungu hizi nyumba za ibada zinaitwa makanisa amina hivi ni vifaa vya ujenzi ntanga sepetu msmeno patasi kuna msumari nyundo mraba na mimi ntaelezea maana y sepetu sepetu hutumika kwa, kwa, adilia, kwa kuchimba kwa ajili ya kuandaa kuchimba msingi a mkristo kuandaa sepeto ya pekee ambayo ni neno la mungu tena li tena lina nguvu ni kali kuliko upangwa ukataa kuwili tena lina chomo na kuzuganya nafsi na roho na viungo tena lijepesi kutambua mawazo na makusudi ya moyo mina mi ntaelezea maana ya aas atasi mnini atas hutumika kuchonga mawe hata mbao hukata maumbile katika ukubwa unaotakiwa kutengeneza ncha nzuri ya nyusi tisini ntamkaribisha mwenzangu akapate kuendelea kwa mkristo tunatumia patasi ambayo ni damu yaes kuondoa uovu na mazoea mabaya maishani wetu amina mbele yangu na vitu vifuatavyo ya kwanza ulamraba tatili timamaji immaji ulamraba nimamaji hutumika mara kwa mara kujengea nkuakikishajengo linanyaka na linakuwa nasiwa nzuri kwa mkristo lina vitabu vya ushirika ambavyo huangalia uhai wakiroho wa mkristo pia neno wa mungu huonyesha tabia msumene utumika kukatia mbao wakati mwingine hata maye kutengeleza mambio anaofaa kwa ujenzi pia waondoe asiotakiwa kwa mkristo tunatumia neno kuondoa vitu au mambo yasiyohitajika kurekebisha tabia au menendo mibaya yale M- mambo yasiyohitajika katika neno la mungu mungu ndiye msanifu wa kanisa lake ni mkandarasi na ametoa lamani ambayo ni neno lake jinsi ya kutengeneza kanisa lake na kuhudumia katika usafi naokaribisha mwezangu waendelee maana siku moja ameahidi atakuja kuchukua kanisa lake je weyo ni mtendakazi pamoja na yesu katika kulijenga na kuimarisha kanisa lake amina paulo anatuambia mambo ambayo tunaweza kuyandoa agaratia tano mstari wa, wa kumi na tisa na kuendelea nasema basi matendo yenu ya muji za hili ndiyo haya uhesherati uchafu ufisadi ibaada ya sanamu uchawi uadui ugomvi uwivu hasira fitina ulafi ulevi nombi letu leo akubwa kwa wadogo bwana tusaidie kuakalili maelekezo yote kwa uaminifu amina naamini ya kwamba umefahamu ni vitu gani ambavyo vinajenga hekalu kama nyumba ile ekalu lako liendelee kuwa vizuri kabisa linahitaji huduma mbalimbali mbali, ili kulifanya liendelee kuchipua siku kwa siku bila shaka wamekubariki na kwa wakati huu nikusi uweze kuungana na waimbaji wa duse tukasa hawa kutokea daresalamu ambao wanakwambia tulia moyo nami nakwambia tulia moyo utulie, e moyo utulie utulie kwa yesu Ali should not put to the asante sana msikilizaji kwa kutegeasikia wimbo huo mzuri kumbuka tu katika kipindi cha watoto wetu na naamini kwamba pia mzazi yoyote ambaye amebahatika kujaaliwa kuwa na watoto anatamani siku moja mtoto wake ambaye alikuwa hawezi kujisaidia aweze kujisaidia hii ni pamoja na kujitegemea mtoto kati ya vitu ambavyo vinaonyesha kwamba mtoto anaendelea vizuri ni pamoja na yeye kukua kiakili kimwili na kiroho na kuweza kufanya mambo yake yeye mwenyewe huyo hapa mchungaji toto ndege bwile kusaga anatuletea kisa cha watoto kujitegemea ungana <tutu> naye hiliamjambo na, na, na mmekuja hapa karibuni sana unajua namii niliwahi kuwa mtoto <tutu> J- kwa hiyo usije ukafikili kwamba sikuwahi kuwa mtoto hata na mimi niliwahi kuwa nani alafu na mimi nilikuwa nafanya kama wewe unavyofanya kuna watoto wengine hapa hata wawasikiyi lakini nakuwomba wakati uwu unisikiye so mwambalo ninahitaji tujifunze linasema kujitegemea linasemaje kujitegemeya unajuwa kujitegemea, kujitegemea nikufanyaje Eh? nani anayejua kwamba kujitegemea ni kufanyaje ndiyo eh, rafiki yangu para anasema kujitegemea ni kujipenda <laughs> <laughs> kujitegemea ni kufanyaje mujipenda unajua ni kweli mtu ambaye ajipendi hawezi kufanya nini sasa atajitegemeaje wakati ajipenda eh, nimeona mkono mwingine hapa ndiyo rafiki yangu Eee, safi kabisa tumpigie makofi hivi umesikia alivyosema amesema kujitegemea ni kufanya kazi mwenyewe, mwenyewe. ni nani hapa anafanya kazi mwenyewe Aaaa, wewe mama huakuoshi mama hu akuoshi kweli mana kujitegemea muntu anafanya kazimwenyewe kama nikula anakula mwenyewe lakini bahatimbaya kuna wengine hapa bado wanalishwa si <laughs> sinimewapata simbado wengine munaliishwa kama wee bado unalishwa wewe ujafanya nini mana ni kufanya kazi wewe mwenyewe nani hapa uwo nafuwa nguwo mwenyewe ah, kumbe wengi munafuwa wenyewe nguwo basi hebu tujipe ongela kumbe kujitegemea ni kufanya kazi wewe mwenyewe sasa kazi izo ambazo wanaweza wukafanya wewe mwenyewe mojawapo nikufuwa nguwo nguwo zako wewe mwenyewe zile kwenda kanisani na zile zakwenda nazo wapi sikuna wengine munasoma shule ile za nazo shuleni nazo unapaswa wewe mwenyewe kama umeshaanza shule unapaswa kufanya izo kazi wewe mwenyewe alafu najuwa kuna kazi ngani nyingine pale nyumbani ni wangapi ambao uwa wanahenda kulala usiku hey, wengine uwa muendi kulala uwa munahenda wapi hey, hey, kuna wengine apa usiku uwa waendi kufanya nini sasa uwa munahenda wapi hey, hey, sasa kazi gani nyingine ambayo unaposa kuifanya sasa kabla hujaenda kulala kazi gani nyingine eh, eh, lafiki yangu hapa amesema kazi nyingine ni kupika unaojua una, una kupika hapao safi kabisa hebu tupige makofi kwa ajili ya hawo yaani kama na wewe unapika ujuwe unafanya kazi kwa mikono yako wewe mwenyewe We sasa lakini kuna nyingine We. nani ambaye hajasema he uyu hapa e, safi kabisa lafiki yangu njo hapa njo nikushike ni mkono njoo hapa njoo nikushike mkono wee unaitwa nani eh? anaitwa mogesa mogesa anasema kabra hujaenda kulala kazi unayopaswa kufanya kabra ujalala nikutandika nini Kitanda. lakini wengi wenu hapa huwamtandiki huwa munaenda tu kufanya nini kurara halafu kitanda ametandikanani mama au baba au kaka au dada kama dada yako ndia na kutandikia hujue weujajitegemea ujue wee ujafanya nini unapaswa ufanye nini sasa ujitegemesu mikono miwili unayo hata kama msio miwili ka, hata kama upo mmoja unaweza ukatandika ile shuka kwenye kitanda Ehe. na ukishaamka ukiamka asubuhi ufanyeji tunajifunza kujitegemea ukiamka asubuhi ufanyeji mm-hmm. kuomba safi kabisa mtu aliyejitegemea asubiri baba yake au mama yake amwambie amuka nini nini akishaamka tu yeye mwenyewe anafanya nini anaomba Uh-huh. kazi gani nyingine m- ivu umesiki yalichosema amesema nini kupiga nini muntu aliye jitegemeya anapiga muswaki yeye mwenyewe lakini apa nikihangaliya niki wengi m- kwani asubuhi wewe siyo kaka yako aliye kupiga muswaki siyo dada yako kweli au siyo mama yako au baba wengina hapa ata amupigi muswaki kihangaliya si hata meno yenu yanawonyesha ayapigwi E, a, wengine ameshaharibika kabisa kwa sababu hawapigi nini mtu anayejitegemea ukitaka kuonyesha kwamba wewe umejitegemea lazima mswaki upige wewe mwenyewe lakini siyo hivyo tu kujitegemea kujitegemea tumesema ni kufanya kazi siyo hizo tu kuna kazi zingine tena hizi kazi ambazo nataka kuzungumzia sasa sio kama hizo zingine kazi ambazo tunapaswa kuzifanya ni za kuzalisha ni kazi za kufanya nini kuzalisha nini mali au kuzalisha pesa nani anajua pesa unajua pesa nani anayo hapa anionyeshe pesa aliyenayo pesa hapa anionyeshe pesa mumeiona ile pesa ile ni shilingi ngapi ni shilingi mia tano, tano. kuna nyingine iyo nayo ni shilingi ngapi iyo nayo ni miya tano iyo ndiyo iyo inaitwa ina, pesa ya noti pesa ya nini ya, lakini kuna pesa ambayo siyo ya noti ile e, pale ana shilingi miya alafu na hamusini iyo nayo inaitwa nini pesa. sasa ivi izo pesa zinapatikanajibmunasikila uh-huh. ah! <laughs> <laughs> ninyi muli hoko hapa wazazi watoto hao wanajua ili upate pesa lazima uende wapi na kwa maana hiyo hawataenda kwingine wao hawatafanya kazi wataenda benki tu ili wapate nini sasa mimi leo nataka nifundishe namna pesa inavyofanya nini sio kwamba uende wapi ili upate pesa ni lazima ufanye kazi wewe mwenyewe pale wapi mskilizaji naamini ya kwamba mchungaji toto amekubariki naamini ya kwamba umejifunza kitu pia wewe kama mzazi mpatie nafasi mtoto wako ya kuweza kujitegemea tafadhali yaendelea kwa nami katika kipindi kizuri cha watoto wetu naamini ya kwamba utajifunza mengi ambayo ataendelea kubariki kumbuka uko nami k mwaipaja wilson na hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha watoto wetu tukutane kipindi kijacho mungu wakubariki <laughs> kama na maswali maoni au changamoto tafadhali nĩandikie kwa nwani ifuataye esjaten na hii ni awr <mulia> redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka kesho ni vijana na maisha naamini ya kwamba utaweza kubarikiwa kuweza kutegea sikio kipindi hicho napokwaga kutoka hpa studio ni kusii uwezi kumtegea sikio mwimbaji miriam chirwa akituambia usafi wa mazingira tafadhali barikiwa nayo unapoendelea kutegea sikio vipindi kutoka hapa studio ichafua mazingira majinaya yatajhafuka hatimae milikuko na kugenea kwa makonjwa ni takuwa nijakizo nisiyokoma ncini mwetu kusafiwamaz