nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakjnakuja yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena naendelea kutokea siko kiswahili inayopatikana katika masafa mafupiylakini pia unaweza wkutupata kupitia tovutiyaumbuk pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitiaeiwashirikakutokakuljijbepamoja nakutokajijssjna langu ni itanda na kwa sasa tuweze kuungana sote katika kipindi kizuri cha vijana na maisha lakini kwanza wategesikio hawa ni ilala sd qwy wanasema ya kwamba kuna utukufu mbinguni Just asante wa sana wy basi moja kwa moja hiki ni kipindi cha vijana na maisha ungana naye mama debora urio akijinamada ambayo inasema kwamba thamani ya kijana ni katika sehemu ya pili wiki uliyopita ulisikiliza sehemu ya kwanza ya kipindi hiki alichofanya unakijua maana kuna vijana wengine anasema mimi bwana mimi sitaki bwana mimi sitaki lakini yuko hapo hapo sikiliza alichofanya endelea kusoma pamoja fungu la akawa akizidi kusema na na na siku siku siku baada ya siku. lakini hakumsikia alale naye naye wala aongee umesikia wako nyumba moja na kila anamwambia mama alikuwa anafanya na vituko lakini yusufu hakumsikiliza wala hakuongea naye inamaana yusufu alikuwa anamkwepa huyu mama wako nyumba moja wanamkwepa wewe mtu mtu unakaa naye mbali mbali mita mbali mitaa kwa nini unashindwa kumkwepa huyo unadanganya ningefanyaje ungefanyaje wala umkwepi. soma pamoja nami nyubamojaanamkeaaanafnula kumi yake wala nymbaaa na mtu katika watu wa nyumbani humo ndani huyo mwanamke akamshika nguo zake akasema lala nami yusufu akaiacha nguo yake mkononi mwake akakimbia akatoka nje angalia yusufu alichofanya kijana hodari kijana shujaa wa yesu huyu akaacha nguo nguo yake akakimbia hapo hapo wewe we ubavu wewe ungekuwa na wa kukimbia kwa nini sasa ukimbii yusufu dhambi dhambi vijana wengi leo ila wanaikimbilia dhambi yusufu alikimbia akakimbiakaaa mbio akamwachia nguo yule mama lakini wewe je je unasema na na na umeketi hapo hapo lakini lakini basi kasema, ah, humbe, mimi, lakini basi unaweza ukasema ninaweza msichana wote mnaweza mkakimbia dhambi dhambi tumeona kisa cha yusufu, jinsi ambavyo amekimbia dhambi. Dhambi watafuna vijana vijana wengi ni uasherati uasherati wetu wanamalizwa wanadanganyana kijana yuko sekondari anamdanganya mwenzake sasa umpeleke wapi huyo kama siyo uongo ni nini wanadanganyana hata wanaingia kwenye dhambi wanaingia dhambi wanaingia kwenye dhambisivyostaili baada ya kuangalia kisa cha yusufu hebu sasa tuangalie kisa cha msichana kisa cha tamari kinachopatikana katika Samueli wa pili, tatu. wa pili, tatu. hapo tunapata kisa cha msichana anayeitwa waili kmttuaotunapataiama alikuwa ni bintu wa mfalume daudi daudi alikuwa na wake wengi na hiki tutakachojifunza ni madhara au matokeo ya ndoa za mitala katika wake wengi wale wa daudi mke mmoja wapo alimzaa tamari ndugu ya absalomu na mke mwingine alimzaa amnoni huyu amnoni ni ni kaka wa tamari kwa sababu baba yao ni mmoja ni mfalume daudi lakini eti katokea akampenda ndugu yake mpaka akaugua sikiliza sikilizawe msichana amnoni akaugua akalala kitandani eti mgonjwa tumejifunza juu ya marafiki wasiofaa amnoni alikuwa pia na rafiki asiyefaa na alipolala kitandani rafiki yake anayeitwa yonadabu mwana wa shama akammuuliza mwana mwana wa mfalume mbona una raha ah, ndugu yangu mi nimempenda ndugu yangu nimempenda tamari nasaza sijui nifanyeje Yani wewe ujui na unakuwa mjinga mjinga wewe? Wewe jifanye lala kitandani jifanye kitandani kitandani mgonjwa mgonjwa kwa hiyo huu hapa kwamba aliugua amelala ni ni trick sio kweli hivi eimaaa minaa fan aaktanaifanonwaaaba mfam mwache mfalme Mdada yangu mwache aje anihudumie wakati daudi ametuma mjumbe aende nyumbani kwa tamari ili amwambie ya ndugu yako kule ni mgonjwa nenda ukamwandalie chakula temari akijua kwamba yule ni kaka akaenda akaenda aka, aka aka aka aka yake aka mikate mikate akaiyoka ile akaikaanga mbele sasa ya huyu mgonjwa aliyetaka lakini monwa akasema toeni watu wote kwangu wakatoka kila mtu kwake fungu la kumi samweli wapili kumi natatu fungu la kumi inasema amnoni akamwambia tamari kilete chakula chumbani nipate kula mkononi mwako basi tamari akaitwaa mikate aliyoifanyiza akamletea amnoni nduguye mle chumbani naye alipokisha kuileta karibu, karibu naye ili yale amnoni akamkamata akamwambia ulale ndugu na yangu naye akajibu la sivyo ndugu yangu usinitende nguvu kwani haifai kutendeka hivi katika israeli usitende upumbavu huu umesikia We msichana msichana anamwambia usitende upumbavu huu haitendeki hivi katika israeli mwambie huyo kijana haitendeki hivi kwa wakristo mwambie haitendeki hivi kwa wakristo huu ni upumbavu lakini biblia inasema amnoni hakusikia akamtenza nguvu kwa maneno mengine na maana akafanya nini akambaka kumbe ubakaji haukuanza leo ulianza zamani tamari akabakwa na ndugu yake sasa sikiliza fungu la kumi na nne ninasoma walakini yeye hakukubali kuisikiliza sauti yake naye akiwa na nguvu kuliko yeye akamtenza nguvu akalala naye fungu la kumi na tano kisha amnoni akamchukia machukio makuu sana kwa kuwa machukio aliyomchukia yakawa makuu kuliko yale mapenzi aliyokuwa amempenda kwanza akamwambia ondoka nenda zako umesikia hayo maneno wasichana wengi sana wanakosea anapolala na kijana tu anamchukia anamchukia sababu kile alichokuwa namwambia nakupenda nakupenda kupenda ndio kile ninachowafundisha siku zote si kweli si si si mapenzi halisi yale maana angalia sasa ambaye si sasa ambaye alikuwa amelala kitandani mgonjwa mgonjwa aliyekuwa anajifanya hana raha ameshafanikiwa tayari kile alichokuwa kwa kwa nini amemchukia machukio makuu ni kwa sababu ule haukuwa upendo halisi upendo halisi vijana wangu ni zaidi ya hivyo mnavyofikiria ninyi amnoni akamchukia machukio makuu inawezekana maana vijana wanakuchukia kwa sababu ya asababu yaunawaonjesaonjesha tu kumbuka ya kwamba sio mchuzi huo sasa unapokaa unaonjeshaonjesha watu kana kwamba mchuzi utachukiwa mara ngapi utabaki au utachelewa sana au utapata kitu kisichofaa angalia mwenzako yamejibu katika kipindi chetu cha leo tumejifunza watu wawili mifano yao msichana aliye kataa aliyesema upumavuwa ufanyiki kwa watu wa mungu na kijana aliyesema hawezi kufanya ubaya huo ili amkose mungu na wote ili wagharimu kukataa kwako dhambi kutakugharimu kijana lakini ni afadhali kugharimu namna hiyo ila uwe salama rohoni katika timotheo ya kwanza n fungu la saba tunasoma maneno haya timotheo ya kwanza nne fungula saba tunasoma hivi bali hadithi za kizee zisizokuwa za dini uzikatae nawe ujizoweze kupata utaua kwa maana kujizoweza kupata nguvu za mwili kwa faa kidogo lakini utaua ufaa kwa mambo yote yani unayo ahadi ya uzima wa sasa na ya ule utakao kuwapo baadae kataa mambo yasiyofaa hadithi za kizee zisizokuwa za dini tamthiria kataa tamthiria ambazo zinakuletea matatizo hizo ni hadithi za kizee eh? jizoeze kupata utaua jizoeze kupata utakatifu jizoeze maana maandiko yanasema kujizoeza kupata nguvu za mwili kwa faa kidogo tu lakini utauwa hufaa sana hufaa kwa mambo yote hebu sasa tusome timotheo ya pili timotheo ya pili tunasoma maneno haya lakini zikimbie tamaa za ujanani ukafuate haki na imani na upendo na amani pamoja na wale wamwitao bwana kwa moyo safi walakini uyakataye maswali ya upumbavu yasiyo ya, ya elimu ukijua yakuwa huzaa magomvi lakini zikimbie tamaa za ujanani ukafuate haki tamaa za ujanani w unazijua chache tumezisema hapa apmbk itmb kujaribu kila kitu kitu sigara pombe wanawake kila kitu kutaka kujaribu mitindo kituutaabtindoyamavaz tamaa za ujanani zikimbie kwa nini uzikimbie uzikimbie maana zinakufuata mtu unayesema unamkimbia ni yule anayekufuata tamaa za ujanani kijana unayenisikiliza zinakufuata zinakukimbiza sasa biblia nasema zikimbie kimbia kimbia na na kwa sababu una nguvu utaweza kukimbia pamoja yesu kimbia. toroka ukimbie maneno haya alikuwa anaambiwa anaambiwa kijana kijana timotheo kijana mwenye nguvu aliyempenda yesu alikuwa maneno maneno haya hata wewe leo, maneno haya hata leo katika kipindi hiki kimbia mungu akubariki sana unapojipanga pamoja na yesu kukimbia tamaa za ujanani mungu akubariki wa maoni mbalimbali changamoto swali basi tujuze kupitia nambari yetu ya simuyest na hii ni awr radio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 205 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na mpendw wa msikilizaji mimi ni mtangazaji wako Fado litanda nakutekea baraka za bwana tuonane kesho katika kipindi kizuri cha sera za ndoa ninakuacha na wimbo kutoka kwake u mwimbaji kwa mboka hiyo ni yake ya mwaka 1990 hapo akikwambia masumbuko ya dunia barikiwa na wimbo huo Masu. Joe!