unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wadv wa 9 ulimwenguni awr ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi kumi nasit lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na roc fm vile vile tupo katika tovuti yarrg uhali gani msikilizaji ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuungane sote katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi hab achlumshana ya kwamba kipindi hiki kitakubariki sana usipange kukosa ambatana nasi mwanzo hadi mwisho kwa kuanza tusikilize wimbo kutoka kwao njiro sd kwaya wimbo unaosema niguse e bwana baada ya hapo nitakupatia fursa ya kuweza kusikiliza kipindi cha sera za ndoa ikuwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi ni wakati wa kusikiliza kipindi cha sera za ndoa tunaye mchungaji josef chengula akitueleza kuhusiana na unapochelewa kupata mtoto hebu mtegee sikio ili uweze kuelewa ufanye nini hasa pindi unapochelewa kupata mtoto katika ndoa Wa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukukaribisha sana sana karibu sana katika kipindi hiki cha familia somo letu la leo linasema familia inapochelewa kupata watoto familia inapochelewa kupata watoto tuombe baba yangu na mungu wangu wa mbinguni asande kwa ulinzi wako na uongozi wako asande baba pamoja na msikilizaji wangu anayenisikiliza katika kipindi hiki cha familia baba naomba naombaue pamoja nasi baba naomba utufundishe baba naomba uzungumze pamoja nasi kupitia neno lako baba naomba umbariki mpendwa msikilizaji mwanafamiliya mwenzangu tunaomba neema yako pamoja nasi kwa jina la yesu amina anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji joseph chengula karibu sana katika somo hili la familia inapochelewa kupata watoto kumbuka kwanza, kumbuka jambo la kwanza mtoto au watoto ni zawadi baada ya ndoa hivyo ina maana maisha baada ya ndoa ina maana kuwa maisha ya ndoa bila watoto ni jambo ambalo lipo hata kwa babu zetu wa zamani tunaposoma katika biblia kawa, unaweza ukawa mnaweza mkawa mmefunga ndoa lakini mmekaa kwa muda mrefu mkisubiri watoto lakini watoto hawajaja jambo ambalo napenda kukutia moyo ni hili hata babu zetu walikuwepo ambao walikuwa na ndoa lakini hawakubahatika kupata watoto lakini pia haimaanishi kwamba kwa kutopata watoto ndoa iweze kuvurugwa la hasha ndoa ilitangulia kwamba sisi tutaishi pamoja kama mume na mke katika ndoa hatukusema tutaishi katika ndoa hii na watoto tulisema kwamba tutaishi mimi mwanaume nitaishi na mke wangu katika ndoa kama tutapata watoto sawa kama tusipopata watoto lakini tutaendelea kuishi katika ndoa yetu baba yetu ibrahim baba wa imani walibaki bila kupata watoto pamoja na sara mke wake mpaka ibrahim anafikia umri wa miaka mia moja na mkewe sara miaka tisini bila mtoto lakini saa ilipofika walimpata mtoto mungu aliwapatia mtoto katika uzee sara amekoma katika desturi za wanawake lakini mungu akawapatia aka mtoto isaka akazaliwa hili ni jambo linalotutia moyo kwamba hata baba yetu wa imani alipitia hiyo changamoto ya kubaki muda mrefu bila kupata mtoto ewe mwanafamilia mpendwa msikilizaji wangu inawezekana ili lipo kwako habari njema ninayotia mimi ni hii hata ibrahimu baba wa imani alipitia changamoto kama hii lakini muda ulipofika mungu aliwapatia mtoto wao isaka baada ya isaka huyu kuzaliwa na yeye tunakuta alikuja akamuoa mke wake rebeka tunaona jinsi ambavyo maisha ya ndoa kunakuwa na, na changamoto changamoto kubwa katika ndoa hapa tunajifunza jambo moja isaka naye amezaliwa sasa anaoa mke wake rebeka anakaa katika ndoa kwa muda wa miaka ishirini mtoto mwenyewe na nayeye amezaliwa katika uzee huyu isaka amezaliwa na wazazi wake ibrahimu nasara wazazi wake wakiwa wazee lakini lakiniyeye amezaliwa anataka kuoa na yeye anaoa wa mwanamke wanakaa miaka ishirini bila kupata mtoto kwa muda wote kwa muda wote huo tunajifunza muda ulipofika tunaposoma katika mwanzo sura ya mstari wa na, moja na 26. muda ulipofika waliweza kupata watoto waliweza kupata watoto mungu akawabariki uwezo uwezo wa wa wa mungu mungu kutubariki katika maisha yetu upo na tuna-ndiyo maana tunajifunza kwa auubakisaetufunas bay na yeye alisubiri miaka ishirini wanakaa katika ndoa hawapate watoto lakini walisubiri haya tunaendelea kusoma yakobo naye sasa tunapoangalia hawa isak pamoja na rebeka wamepata watoto tena mapacha esau na yakobo wamezaliwa mama yao raheli tunaposoma mwanzo sura ya thelathini mstari wa kwanza na wa pili biblia inazungumza kwamba raheli kwa sababu uh, alikuwa ameolewa na yakobo yakobo akiwa pia alikuwa na mwanamke lea lea alikuwa anapata watoto lakini raheli alikuwa hapati watoto akaanza kuona wivu kwa sababu hapati watoto mwenzake lea anapata watoto lakini yeye akaona wivu mpaka akamwambia yakobo nipe watoto vinginevyo nitakufa mimi mpaka ili, ulifika muda ikaonekana yakobo ndiyo ana uwezo wa kuleta watoto hata kama mungu hajaruhusu lakini tunaona huyu eh, raheli aliweza kufikia hatua mbaya sana ya kusema yakobo nipe watoto mimi vinginevyo nitakufa mimi leo ni mfano wa wanandoa ambao wakichelewa kupata watoto au mtoto wanafikia hatua hiyo habari ninayokwambia habari njema ni hii watoto wakichelewa kuja vumilia endelea kuvumilia hata raheli alikuja akapata watoto muda ulipofika lakini pia si hivyo tu kuna ndoa ya manoa na mkewe ndoa ya manoah manoah ni baba yake wa samson na mkewe tunaposoma katika waamuzi sura ya kumi na tatu mstari ule wa kwanza mpaka mstari wa nne mkewe alikuwa tasa mke wa manoah alikuwa tasa alikuwa hapati watoto lakini walipata mtoto samson mungu alimwambia mkewe manoah tazama wewe tazama wewe u lakini utachukua mimba mimbaeu hili neno linanitia nguvu mungu anamwambia mkewe manoa tazama wewe utasa huzai lakini utachukua mimba utazaa utazaa hata kama ni mzee utazaa hiyo ni habari njema inayotutia nguvu katika safari yetu katika maisha yetu ya kila siku tunapoishi hebu tumtegemee mungu kwa maisha yetu kama una changamoto hii usikate tamaa habari njema inayokwambia kama una changamoto kama hii usikate tamaa mungu yuko pamoja na wewe hata kuacha lakini pia kuna ndoa ya elikana na mkewe hana tunaposoma katika samueli wa kwanza sura ya kwanza mstari wa kwanza mpaka wa i8 elikana aliyoa mke mkewe hana walikaa bila kupata mtoto kwa muda mrefu elikana alimpenda mkewe na kumjali kuliko penina mwenye watoto kwa hiyo kukosa watoto kusisababishe kupunguza upendo katika ndoa zetu hapa elikana alimpenda alpenda alim, alimpenda mkewe hana na hana alikuwa mcha mungu alikuwa anampenda mungu kwa bidii na neno la mungu linasema elikana alimpenda alimpenda mkewe hana kuliko penina ambaye alikuwa na watoto lakini si hivyo tu kuna zakaria na elizabeti tunaposoma katika biblia agano jipya ukisoma kuanzia luka sura ya kwanza mstari wa kwanza na kuendelea mpaka0 waliishi hawa hawa zakaria na elizabet waliishi katika ndoa mpaka wakawa wazee bila watoto lakini walisubiri walisubiri ahadi kutoka kwa mungu katika uzee wao waliendelea kuishi kwa upendo waliendelea kwa kuthaminiana kwa sababu walitambua kwa muda ulioruhusiwa watapata watoto na hivyo waliendelea kuishi kwa furaha waliendelea kuishi kwa upendo lakini bila watoto habari njema moyo ni hii hata kama hamjapata watoto endeleeni kuishi kwa furaha endeleeni kuishi kwa upendo mungu anajua hitaji lenu kwa wakati wake mungu atatenda hatuwoni wanandoa hawa bila watoto waliachana hasha waliendelea kuishi pamoja waliendelea kupendana waliendelea hadi neno la mungu inasema hata sasa mukuomba neno kwa jina langu ombeni nanyi mtapata mwachie mungu katika matatizo matatizoya mwachie mungu usikate tamaa endelea kuamini ahadi za mungu katika changamoto kama hii inapotokea yawezekana wewe ni miongoni mwa wasiona watoto katika familia usikate tamaa mungu yuko pamoja na ninyi katika familia yenu mtoto katika familia akikosekana mara nyingi wanawake hulaumiwa na wakwe wa upande wa mwanaume vichaa hayo yote ni makosa kwa sababu tunajifunza hata katika biblia kuna watu ambao walikuwa tasa hawakupata watoto hakuna sababu ya kumlaumu mmoja wapo jambo la msingi ni kuendelea kuishi kwa upendo na kuthaminiana kila mmoja kumjali mchumba mchumba kupatikana pia omba usikate tama. mchumba, kana, usikate tamaa tamaa songa mbele omba maisha ya familia jambo la muhimu ni kumwalika yesu hilo ndio jambo la muhimu kumwalika yesu katika familia angalia hapa muubiri sura ya nne msara wa kumi na mbili angalia hapa hili ni jambo la msingi muubiri nne kumi na mbili hata ikiwa mtu aweza kumshinda yule aliye peke yake wawili watastahimili wala kamba ya nyuzi tatu haitakatika upesi au haikatike upesi baba mama kujumulisha mungu ndoa inakuwa imara inakuwa imara kabisa mungu anaweza kutupatia nguvu katika familia tunapoendelea kumtegemea katika maisha yetu yote ya kila siku somo letu la leo litusaidie litusogeze karibu na mungu upendo usikosekane usikosekane katika ndoa huenda kukosekana kwa upendo katika ndoa hiyo inaonekana kama sababu hebu tusiweze kufanya mambo haya yaweze kutokea katika familia na mungu atatusaidia na mungu atatuongoza katika familia mtoto akichelewa mungu yuko pamoja nasi hakuna haja ya kukata tamaa tumtegemee mungu maana aee ana uwezo maana ma ni mungu mwenye nguvu mungu atatusaidia na mungu atatuwezesha kila jambo litafanikiwa mambo yote yatafanikiwa hebu tusikate tamaa maana mungu wetu ameadi ya kwamba atakuwa pamoja nasi mtoto akichelewa tumuombe mungu Tuenile kudumu katika mapenzi ya mungu na mungu atatusaidia na mungu atatupigania katika maisha yetu hatuko peke yetu tuko pamoja na mungu katika maisha yetu haja atatupigania kuanzia mwanzo mpaka mwisho neema ya yesu itatuongoza uwezo wa mungu utatuongoza ushindi mkubwa tutaupata kwa sababu mungu yuko pamoja nasi ewe mwanafamilia huenda unajikuta unajikuta wewe ndiyo mzuri kuliko mwingine hebu badilisha ebu uh, tengeneza mapito kwamba mimi ndiye ambayo natakiwa kurekebisha haya yanayoonekana ni mapungufu hebu angalia mwangalie elkana alimpenda mkewe hana japokuwa hapati watoto japokuwa penina anapata watoto hebu hebu mwangalie ibrahimu aliendelea aliendelea aliendelea kuishi pamoja na sara mke wake mpaka wakapata mtoto wakati wa uzee mungu atatusaidia mungu atatupa nguvu hebu mwangalie yakobo na raheli waliendelea kuvumilia hebu mwangali isaka na rebeka waliendelea kuvumilia waliendelea kuvumilia kwa muda mrefu na mungu akaendelea kuwasaidia kwa sababu ya ule uvumilivu wao leo tunapojifunza kwa habari ya ndoa ya manoa na mkewe walivumilia wakapata mtoto ambaye alikuja kuwa mashuhuri sana ambaye anaitwa samson na mungu wetu atakuwa pamoja nasi katika familia hebu tumtegemee mungu naye atatenda tusimwache mungu maana mungu atatupigania katika familia hebu tusi, tusilete tusilete ugomvi katika familia kwa sababu ya mtoto kuchelewa au watoto kuchelewa kwa wakati wake mungu atajibu tuendelee kuomba mungu ndiye mtoaji mungu ndiye ana uwezo wa kutuletea watoto katika familia na mungu atatubariki na mungu atatuongoza na mungu atatupigania usikate tamaa changamoto mbalimbali mbali zinapotokea usikate tamaa kutupwa huko huwe, unajua huenda kwa kukosa watoto unaweza ukadhalauliwa na jamii unaweza ukaona kama unadharauliwa na ndugu na marafiki lakini habari njema ni hii wewe songa mbele mungu ajakuacha mungu yuko pamoja na wewe hebu endelea kumtegemea mungu naye atatenda asane asane kwa mpendo wa msikilizaji wangu na unasema kwamba mungu naomba nisaidie katika maisha yangu na na huenda kwenda kwenda kwa waganga wa kienyeji sasa nataka nataka niachane na huko tena ni kumtegemea mungu naunaniaanakaanaeuo pokea mtoto, pokea mtoto, ni uongo omba mungu mungu emban wakati aatiwake asante mpendwa msikilizaji wangu na tafuta mahali ikiwa ni nia ya yako kwamba sasa nataka potele ambali niachane na mambo ya waganga wa kienyeji tafuta mahali wa wa amua kubatizwa amua kusalimisha maisha yako kwa njia ya ya ubatizo mpokee yesu katika siku ya leo mungu na mungu akubariki nisaidie inua mkono wako asante baba mungu wa mbinguni tazama mpendwa msikilizaji wangu ambaye anapenda kusalimisha maisha yako kwa, yake kwako naomba mungu pokea maisha yake na nia yake kubatizwa msaidie bwana gusa moyo wake ili afanye matengenezo ya maisha yake katika familia kwa jina la yesu kristo inawezekana kabisa wakawa wamepata swali auna changamoto namba zetu za mawasiliano ni hizisojtna hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi hatuna la ziada kipindi kimefikia tamati yake kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimepata fursa ya kuwa msimamizi wa kipindi hiki kwa siku hii naitwa habi machilu mshana ni usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea asante sana kutenga muda wako ninapotoka studio na kuacha nao njiro s wimbo wao nasema najua wastahili na hivyo basi kesho usipange kukosa maana kita kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe