nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himba sana yesu yuwaja tena anakuja nakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unasikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wrd9s ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2h5 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vile vile tupo katika tovuti ya wwwawr .org. waligani msikilizaji wangu karibu sana katika kipindi cha biblia kujibu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na hivyo ninakusihi ya kwamba tuungane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki kipindi ambacho kinakupatia nafasi wewe msikilizaji kuweza kuuliza swali lolote ambalo linakutatiza swali so lolote ambalo unaitaji ufafanuzi zaidi na hivyo basi ni kualike tuambatane sote kabla ya kusikiliza kipindi hiki hebu tuasikilize kibangu juu sj kwaya na wimbo wanaosema kisa ninachokipenda mara baada ya hapo nitarejea <muchos> lĩna sana ebu nikusimulie usikie kile cha ukombozi toka katika ka za thambi aliacha enze yake juu mbinguni kwa ajili yetu sisi wa dhambii upendo wa mungu wa ajabu lĩna shinduahata ku eleza nĩnacho yoha ameni wekahulu mungu anipenda sana kunakisa nĩnacho kipena saana ebo nikusimulie usikie nikisa kile cha ukombozi toka katika nguvu za dhambiĩ alĩyata enzi juu mbinguni kwa ajili yetu sisi wa dhambii upendo wa mungu wa ajabu nĩnashindwa hata kueleza ninacho joha huru Mungu anipenda sana Nena fura o boyo ni mwangu Furai siyona kipi mo Nacane faze sauti yangu Nacangaza abari za yesu Narebishi boyo ni mwako Buone maajabu ya mungu Nena fura o ni mwangu Nakikipi mo ang sabi mo sa ilipoitamasikio yamguyani msikia nikasikia kuvutwa nae nulu yake nikani agaza unyonge wangu nitauwoona wazi yikaanguka miguni pake paulu na upendo mwingi akanikaribisha nyumbani tangu nilikwa jisalimisha kwake sijajutaninara saute ya yesu ĩlĩ pooni ĩĩtsa masikĩo ya nguya likusikia nikasikĩa kuvutwa naa enulu yake likanĩ angaza unyonge wangu nĩka uboona waazi dĩka angukamĩgũũnipake paulumana upendo mwĩngĩ akanikaribisha nyumalĩ gonilipo jisalimisha kwake sitajutaninala nigakuloomoya ni mwangu muraiziona kipimo matanikwezesauti yangu nananga za habari za yesu Karimishi moyo ni mwako kuuni va ajabu ya mungu Oyoni mwangu, ona Abariza Yesu, karibishi moyo ni mwako, buwane maajabu ya mungu. Inafura moyo ni mwangu, fura isi ona kipimo, atalipazi sauti yangu. Naga mlaza abariza Yesu, karibishi moyo ni mwako, buwane ya mungu. redio ya waadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili inakuletea mfululizo wa mahubiri kwa njia ya redio ni kuanzia tarehe kumi na saba ya mwezi wa nne mpaka tarehe saba ya mwezi wa tano mwaka huu wa ishirini ishribl mnenaji ni mchungaji haruni kikiwa na neno kuu ni kuwekwa huru na kweli ni siku im za kuwekwa huru na kweli tena mtaifahamu kweli nayo hiyo kweli itawaweka huru huu ni wakati wa kuwekwa huru na kweli ili wote kwa pamoja tupate mibaraka hii mwalike ndugu jamaa na rafiki yako asanteni sana kibangu juu sda kwaya na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi namkaribisha mchungaji danieli mshola naye anakwenda kujibu maswali ya msikilizaji ambayo yametufikia hapa studio tega sikio kwa makini karibu tena ndugu uh, msikilizaji wa redio yako ipendaya awr katika kipindi chako kizuri unachokipenda cha bibulia ya kujibu e, siku ya leo tena ninayo e, maswali na nitajibu swali moja linalotoka kwa wasikilizaji wawili e, swali ambalo lina e, wachanganya watu wengi na hili ni swali luluizo na ndugu amos lusetu kutoka kule mwanza na ndugu livingstone luhelo kutoka iringa ndugu amos lusetu kutoka mwanza anauliza hivi nguruwe hatakiwi kuliwa kwanini mbona ni chakula hivi nguruwe hatakiwi kuliwa kwanini mbona ni chakula lakini pia ndugu livingstone luhelo kutoka iringa anauliza mbona neno la mungu linasema vilivyotakaswa na mungu usiviite najisi sasa mbona mnasema nguruwe haliwi ya, mbona mnasema ngurue haliwi hili ni swali ambalo leo nitakwenda kulijibu kumekuwa na kumekua kwingi miongoni e, mwa wasomaji wa bibria e, wengine wakisema ngurue na wanyama wengine waliotolewa zamani kama viumbe najisi e, wanaliwa na wengine wakisema hawaliwi leo tua-tutamwangalia mungu anasemaje maana ndiye ndiye muumbaji wetu hata hivyo na anayejua ni nini kinachofaa hasa kwa ajili ya afya ya mili yetu na kipi si e, mungu ni, ni kama mjapani anayetengeneza gari gari na anapotengeneza kisicho hili gari ili liweze kwenda linahitaji e, mafuta ya petroli au linahitaji mafuta ya diesel. na ukiweka gongo humo humo au ukiweka hilo haliwezi kwenda na utakuwa na utakuwa umeliua kuliharibu naye wetu hakutuacha hivi maana anajua ni nini hasa Mili yetu inahitaji katika kitabu cha mambo ya sura ya laua kminamojakaoja a8 mungu anaeleza wanyama wanaofaa kuliwa bibliansema bwana kanana musa na aruni nakuwambia neneni na wana wa waisraeli mkiwambia kwa hiyo mungu aliye mumbaji anajua ni wanyama wapi wanaofaa kwa afya yetu anasema ili mnyama aliwe eh, lazima moja awe na sifa ya kuwa na ukwato lakini si tu ukwato mbili huo ukwato huo umegawanyika katikati lakini tatu awe ni yule anayecheua yani, kula majani yake tena tena anaanza anaanza anaanza anaanza kutafuna anaanza kutafuna kutafuna anaanza kurudia tena, kila, kula. Po, hapo mapema hapo mapema katika aya ya nne pamoja na hayo wanyama hawa hamtawala katika wale wenye kucheua na katika wale walio na kwato ngamia mungu anaanza kutangaza ngamia si chakula kwa sababu wachewa, lakini hana kwato yeye wacheua kwenu na wibali kwa sababu yeye ucheua lakini hana kwato kwenu lai anakwato skwenu nangurue kwasababu yeye anazo kwato ni mwenye miguu iliyopasuka kati lakini hacheui yeye ni najisi kwenu msiile nyama yao wala msiguse mizoga yao hao ni mnu wenyemkama nru scakula kaaamama anakatpasa katikati lakini ngurue eh, hacheui amepoteza sifa ya kuliwa maana ili mnyama aliwe kulingana na na naagizo la mungu mwenyewe mungu muumbaji wa wanyama lakini mungu muumbaji wa wanadamu lazima awe na sifa zile sifa kubwa mbili awe na kwato zilizogawanyika katikati lakini pia mwenye kucheua kucheua kitu ambacho eh, anapungukiwa sifa moja ya kuchewa, na kwa sababu hiyo yeye ni najisi si sehemu ya wanyama ambao mungu amewaagiza waweze kuliwa katika kuliwaatakitabu cha isaya sura ya isaya sa isaya s naile aya ya kumi na saba isaya stna st nai ayakmina sabaasma watu wale wajitakasao na kujisafisha katika bustani nyuma yake aliye katikati wakila nyama ya nguruwe nguruwe na na na machukizo machukizo watakoma pamoja asema bwana bwana huyu ni kwamba wale wanaokula na, naam yani vyote ngurue ikiwemo ngamia ikiwemo sungura na wengine ambao mungu wakiwatoa kama wanyama wakuliwa na hata viumbe vingine samaki m samai ata ndegeala kitu lakini mungu ametoa ametoa ndege wanaofaa wanaofaa kuliwa samaki, kuliwa samaki hicho a mambo ya warawi sura ile ya kumi na moja na yaya kwanzaaendelastina tano yaisay a yatau aa yaao watu wanikasirishao mbele za uso wangu daima wakitoa dhabiu katika bustani zao na kufukiza uvumba juu ya matofali waketio kati ya makaburi na kulala katika e, mahali pao paasili walao nyama ya nguruwe na mchuzi wa vitu vinichukizavyo u katika vyombo vyao aya ya tano watu, watu wasemao simama peke yako usinikaribie mimi kwa maana mimi ni mtakatifu kuliko wewe watu hao ni moshi puani mwangu moto wakao mchana kutwa mchana kutwa kwa hiyo e, niseme hili kwako msikilizaji na ndugu mliouliza mlioulia swali hili ya kwamba katika agano jipia, mungu hakutoa aina yakwambajpa muu ataa inie pyayacaula akula vote naanadamu mungu alivitoa e, toka agano la kale toka mwanzo kwamba ni vipi vinafyakuliwa na ni vipi havifai kuliwa sasa yako maneno kama na e, na ndugu luhelo kutoka kule yuringa. neno la mungu li nasema, na mungu linasema vilivyotakaswa najisi ya ya nikukumbusha kwamba m, unaposoma juu kitu katika katika agano agano jipya jipya unataka kwenda kwa kwa kwa unatakiwa kusoma tahadhari sababu e, hakutoa chakula kingine kipya nini mungu kum ni yule yule yeye hana kigeugeu yee iule jana leo na hata milele kilaichokuwa chakula kwa watu wa agano la kale ndicho chakula kwa watu wa agano jipya sasa ziko baadhi ya aya zinazotumiwa vibaya miongoni mwa hizo ni pamoja na hii ya masayo kmi na tano aya ya kwanza na ile ya pili sikiliza ndipo mafarisayo na, masayo, na waandishi toka yerusalemu walipomwendea yesu wakisema wanasemaje mbona wanafunzi wako huyaarifu mapokeo ya wazee kwa maana hawanawi mikono walapo chakula eh, wanafunzi hawanawi mikono kumbuka wakati huo ili ionekane kwamba umenawa ilikuwa natakiwa unawe kutoka kwenye mwanzo wa vilore vyako mpaka kwenye kiwiko, eh, katikati ya kwenye kiwiko kiwiko katikati katikati ya ya mkono mkono cha sasa wanafunzi walikuwa tu mikononi huku eh, matokeo yake mwa, walipowaona knye ke atta nowazee waandishi wakasema hawa awawanakula bila kunawa Laitu na hapa wa hapa kwenye kucha tu hapa mbele e, wange mawe wange mawe ni sasa kinachozungumziwa kaz kii ihiini lakini bas kakufanya kisakikua kiupi a ya kumi yesu akawaita makutano akawaambia sikilizeni mfahamu sicho kiingiyacho kinywani kimtiacho mtu unaji bali kitokacho kinywani ndicho kimtiacho mtu unajis unachotoka kinywani hana maana ya kwamba pengine ule e, utapike hapana kinywani ana maana ya nini haya ya kumi na nane mpaka ile ya ishirini bali vitokavyo kinywani vyatoka moyoni navyo ndivyo vimtiavyo mtu kwa maana moyoni hutoka mawazo mabaya moyoni kunatoka uwaji moyoni kunatoka uzinzi moyoni kunatoka uasharati moyoni kunatoka wizi moyoni kunatoka ushuhuda wa uongo moyoni kunatoka matukano au matusi hayo yamtiayo mtu mtu unajisi unajisi lakini kula kabla mikono aya ya kwa maana kwamba eh, unapokula chakula na mungu huwezi kuhesabiwa a ndiattuattkisomaayaihimaanaaiousiau uwezikuhesabika akini aakia nguru ukia panya na, na, na vinginevyo kwakweli unakula vitu uh, najis. na hapa shida ilikuwa ni yakula bila kunawa kula nini chakula kilichotolewa na mungu na wayahudi walijua chakula ninini. chakula ninini. chakula ninini. chakula chakula ni ni nini maana maana maana maana walijua nguruwe nguruwe sio sio sio panya panya nyoka chakula. na vinginevyo najis. najis kwa hiyo hapa hata kinywani kinywani kimtiacho mtu bali hana hana hana sasa sasa sasa ule ule ule ngurue hana maana sasa ule ngamia hapana haikuwa maana yake hiyo haikuwa maana yake hiyo lakini pia labda tuende kwa ile aya ambayo msikilizaji wangu uutitabu amatndo matndoya so kumi matendo kumi aya na ile ya haya. Na kumi Petro hasha kwa kamwe kitu au Sauti mara ya na nne nai ya kumi na tanonn nasakla kakitu kilicho kun najis kumbuka nini kilichotokea katika sura hii unatakiwa kujua haikuwa ni habari ya kura hapa ya kura nyoka hapa habari ya kura sungura, ya ya ya ya nyoka sungura ngamia na na na na machukizo mengineo, hapana hapana ukisoma aya kwanza ya sura hii palikuwa mtu mtu jina lake kulinolio akida wa kikosi kilicho, wa kikosi kilichoitwa kiitalia mchaji wa mungu yeye na nyumba yake yote naye alikuwa akiwapa watu sadaka nyingi kua mungu daima a mnum alikuwa murumi nam lakini alimpedeza mungu aya ya nne akamtazama sana akaogopa akasema kuna nini bwana akamwambia sara zako na sadaka zako zimefika juu na kuwa ukumbusho mbele za mungu kwa hiyo anaambiwa aya ya tano sasa basi peleka watu yafa pelekaatuaf katsimoni aitwae kujifunza pamoja hawawezi kula pamoja kula pamoja ei a pamojanndiomaanaaatt sua itu atu hata siku ya pili walipokuwa wakisafiri hao watu man, watu kama watu alitumwa kama kwenda yafa petro naam aya hata siku ya walipokuwa wakisafiri na kuukaribia mji petro alipanda dai kwenda kuomba yapata saa sita za mchana kwa watu wametumwa kwa maagizo ya mungu kwamba petro aende petro akeli asingeoa noaya singekua taari kwendaineua aari kwena ake ikaziia mpaka ro ya mtu inazimia e, ni kwa kwa nini ni sababu mungu alikuwa anamfundisha kitu cha pekee sana katika kwaninizieya kumi na tisaaaklaklaana ayaya kumi na tisa petro sasa ameitwa na yuna sema na petro alikuwa akiyafikiri yale maono roho akamwambia wako watu watatu wanakutafuta basi ondoka ushuke ufuatane nao usione uftasiss kwa maana ni mimi, kwa yale maono aaamano ya, guo alna kitema ia vmbe mbalimbali eh, ilikuwa ni maono yaliyo wanadamu kumbuka nimekwambia hivi wayahudi waliwaita watu wengine wa mataifa au najisi kwa hiyo mungu anamfundisha kwamba katika kuumba kwake wanadamu wote hakuna aliye mchafu wala aliye najisi maana wote hao kristo amekufa kwa ajili yao kwa ajili yao sasa aya ya petro akawashukia wale watu akasema mimi ndiye mnaye nitafuta mmekuja kwa sababu gani basi wakamwambia kwamba orineli amewatuma kadhalika aya ya ishirtat akawakaribisha wawe wageni wake hata siku ya pili petro akaondoka akatoka pamoja nao na baadhi ya ndugu waliokaa yafa wakafuatana naye k petro akaenda aya petro alipokuwa akiingia klinliw akatoka mlake akamwangukia miguuni miguni aka lakini petro akamwinua akasema simama mimi nami ni mwanadamu anajua nae, kusujudiwa kupigiwa magoti ni mungu aya ya 8 akawambia ninyi mnajua jua yakuwa si halali mtu aliye myahudi ashikamane na mtu aliye wa taifa lingine wala kumwendea lakini mungu amenionya ni msimwite mtu awaye yote mchafu wala najisi kwa kwahiyo maono haya yaliwahusu watu hayakuhusu kula ngurue aya napomalizia petro akafumbua kinywa chake akasema hakika hakiaatambua yakuwa mungu hana upendeleo bali katika kila taifa mtu na na kutenda haki kukubaliwa yeye tafa maana, maana ya maono haya na kwanzia wakati huo wayahudi walianza kuchangamana walianza kutoka akuwaona na wanadamu wengine kwamba na wao ni wanadamu wanadamualiombo na mungu na kwamba krist amekufa kwa ajili yao na kwa sababu hiyo wao nao wanastahili eh, kuokolewa kwa hiyo ndugu yangu ligso ruhelo kutoka iringa ni kseme tu ya kwamba mungu alivyovitakasa ni vile vilivyotolewa kama chakula toka zamani kwenye agano jipya hakuna nguruu aliyetakaswa kuwa chakula hakuna panya aliyetakaswa kuwa chakula kuna ngamia sungura na na vingine vyote ambavyo mungu amesema ni kubaki Najisi kama viumba, sema. Na takaswa, kama kondo, kama mbuzi, kama ngombe, kama vile vilivyotakaswa wanyama wanyama wanyama wanyama kondoo mbuzi ng'ombe wanyama kama nyati na wengineo a wataendelea kuwa safi na wanaofaa kuliwa mpaka mwisho wa wakati kwa hiyo simama upande wa kristo simama upande wa kila asemacho bwana achana na wanadamu mafundiso kibina ya kibinadamu yanayochukua tu kamstari flani alichokitakasa mungut katika agano jipya mungu hajatoa aina mpya ya chakula vile vilivyotolewa zamani a ni safi wanyama ndio haohao ndege ni haohao samaki ni hao hao na viumbe vingine vnayotambana kuruka ni hivyo hivyo hivyo ni ni najisi najisi vitaendelea kubaki mwisho mwisho wa wa wakati na na nguruwe hakutolewa kuliwa na kwa sababu hiyo yeye siyo chakula yeye chakula na kuwa vyo ilaliosma ns awakattlala cagua mungu simama upande wake tii sauti yake yaket neno lake kula vle alivyoruhusu maana ukifanya vinginevyo utahesabiwa kuwa, najisi, kuwa na utahesabiwa kuwa mtenda dhambi na lusetu ambao ambao wamekuwa na na watu wengi juu ya wa tumeona ya kwamba katika neno lako ngurue si chakula na kamwe hatabaki hivyo mpaka mwisho wa wakati wasaidie wasikilizaji wangu kila mmoja kuwa mtii kwa kile wanacho kisema wewe na kuyaishi kwa kiatenda mapenzi yako tuandae sote kwa ajilya ufalume wako wabariki sasa katika nesomokozi wetu amina ndiyo msikilizaji wangu inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizyo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kwa hapo basi sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana nikutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi kizuri cha mafundisho makuu usipange kukosa napoondoka studio napenda ni kuachie nao kibangu juu sdkwy na wimbo wunaosema heri ungejua barikiwa na matangazo yetu redio ya waadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili inakuletea mfululizo wa mahubiri kwa njia ya redio ni kuanzia tarehe kumi na saba ya mwezi wa nne mpaka tarehe saba ya mwezi wa tano mwaka huu wa ishrin b mnenaji ni mchungaji haruni kikiwa na neno kuu ni kuwekwa huru na kweli ni siku 21 za kuwekwa huru na kweli tena mtaifahamu kweli nayo hiyo kweli itawaweka huru huu ni wakati wa kuwekwa huru na kweli ili wote kwa pamoja tupate mibaraka hii mwalike ndugu jamaa na rafiki yako