unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti libasara yesu yuhaja tena nakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena kwa mara nyingine tena unaendelea kutigea sikio idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi kumi na sita lakini pia tunapatikana kupitia tovuti yawwwr rg karibu tena katika matangazo yetu mimi jina langu ni tanda lakini pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu haya kupitia redio washibrika fm kutoka jijini mbeya pamoja na mnixa sarudio kutoka jijini dar salaam na kwanza basi nikukaribisha katika kipindi kizuri cha muziki na anamuziki utakuwa nami mjali wako mtangazaji wako fnelitanda na utasikiliza historia ya wimbo wanasema kwamba kaa nami ni usiku tena karibu tena mpendowa msikilizaji katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki leo tena tutaweza kusikiliza historia ya wimbo unaosema kwamba kaa nami usiku tena wimbo huu ulitungwa na henry francis lot mbaye alizaliwa namo a1793 na, na alifariki mwak1847 yeye na, na mke wake aliyejulikana kwa jina la ana walikuwa wakifanya kazi ya mungu uh, yeye alikuwa mchungaji katika nchi ile ya uingereza henry francis afya yake haikuwa ni nzuri sana lakini madaktari walikuwa bado hawajatambua ni kitu gani hasa ambacho kinamsumbua hapa inazungumzia sasa kwa miaka ya ile 1 7a 93 e, mpaka 1 a 8 hapo inamaana kwamba hata teknolojia ya masuala ya utabibu haikuwa kubwa sana kwa hiyo endelea kujipa moyo akimwomba mungu aweze kumsaidia na kutumia madawa ambayo yalikuwa yakipatikana kwa kipindi hicho aliumwa kwa miaka 23 akiwa bado anateteleka katika suala zima la afya mnamo maka1844 francis francislt aligundulika ya kwamba anaumwa ugonjwa wa kifua wa kikuu lakini baada ya miaka mitatu afya yake ili zaidi aikuwa nzuri kabisa henry alivyofikisha umri wa miaka hasini siku moja alipewa fursa ya kuweza kutoa neno kuweza kuhubiri katika kanisa ambalo alikuwa akiliongoza pale katika nchi ile ya uingereza baada ya kusimama pale henry alitoa ujumbe mzito sana na ule ujumbe ulikuwa unawataka washiriki wake kujiandaa kwa maana yesu anakuja kwa haraka sana kuacha dhambi zao naam kujiandaa kabisa kila mtu aweze kujichunguza njia zake lakini pia mwishoni wa ubililile alichukua fursa ya kuwaaga washiriki wake akawaambia kwamba lolote inaweza likatokea sasa ni miaka ishiia st sasa inaendelea kuumwa na imefahamika ya kwamba inaumwa ugonjwa kifu wa kifua kikuu na miaka hiyo akukuwa na matibabu ya ugonjwa huu kifu wa kifua kikuu inamaana kwamba unapokuwa unaum kifua kikuu basi moja kwa moja wewe unajua kabisa utafariki basi alichukua fursa hii kuweza kuwaagawashirkwake nauatamoyo lakini sasa baada ya kutoka pale kanisani na kuwapatia ujumbe ule mzito kabisa washiriki wake jioni yake hny fran kwa sababu alikuwa ni mwandishi wa mashairi mzuri sana hili kwa ajili ya kuweza kuwatia moyo washiriki wake eh, akimtia moyo pia mke wake pamoja na familia yake kwa sababu alijua ya kwamba hivi karibuni tu ataiaga dunia atapumzika kwa hiyo sasa akachukua peni yake na karatasi akaanza kuandika maneno haya au mashairi haya akisema ya kwamba kaa nami ni usiku tena usiniache gizani bwana msaada wako haukomi nili peke yangu kaa nami siku zetu hazikawi kwisha sina mwingine wa kunifaa mimi nitaongozwa na nani ila wewe bwana kaa nami na katika ubeti wake wa kwanza hapa alipokuwa akizungumzia swala zima la usiku alikuwa akizungumzia usiku ule wa kupumzika usingizi wa mauti wengi wetu wimbo huu tunahutumia hasa tunapotaka kwenda kulala usiku lakini hasa wimbo huu ni kwa ajili ya mazishi kwa hiyo ndio usiku hasa ambao anauzungumzia kwamba ipo siku moja ataamshwa asubuhi njema kukutana na wapendwa wake kukutana na familia yake beti la tatu anasema kwamba si chineno uwapo karibu anasema kwamba nipatapo eh, shida na taabu kifo na kaburi haviumi nitashinda kwako kaa kwa nami akiangalia ameweza kuumwa kwa muda wa miaka ishirini na sita lakini bado anasema kwamba ninapopatwa na shida lakini siachi kuwa karibu na wewe na anamalizia beti la tatu anasema kwamba nilalapo lalapo ni kuone wewe hatakizani nimulikiwe nuru za mbinguni hazikomi siku zangu zote kaa nami anamaliza K- shairi hili lenye beti nne akumwonyesha mtu yoyote lile shairi lake aliliweka katika begi lake alafu baadaye sasa akaamua kwenda nchini italy kwa ajili ya mapumziko kwa sababu kwa sababu ya ugonjwa wake ule uingereza kulikuwa na baridi kali sana na kifua kilikuwa kinamsumbua kwa hiyo akaamua kwenda kupumzika nchini italy ambapo hali ya hewa ilikuwa ni nzuri na baada ya kufika italy alichukua kile kipande cha karatasi akamtumia mke wake yale mashairi na azikupita siku nyingi sana alikaa kama siku mbili hivi na alifariki dunia akiwa hotelini baadaye sasa ilipofikia mwaka elfu moja na mia mmoja wa maswala ya muziki alijulikana kwa jina la william monk alichukua yale mashairi kutoka kwa mke wake na akatengeneza wimbo huu ambao tunawimba hivi sasa kaa nami usiku tena usiniache gizani bwana msaada wako wa ukomi nili nilipekeangu kaa nami na ndiyo tunaimba hivi sasa wimbo huu utafakari ni wimbo ambao unatia moyo ni mashahiri ambayo edward aliyeandika kwa ajili ya kuwapatia moyo waumini wake pamoja na familia yake kwa ujumla lakini mpaka hivi sasa yanaendelea kutupatia moyo wasafiri wa kwenda mbinguni ipo siku moja hata kama tumepoteza ndugu zetu hata kama sisi wenyewe tukilala ipo siku moja asubuhi njema tutamlaki yesu kristo ipo siku njema usiku si mbali sana lakini asubuhi ikaribu asante sana kwa kuwa nami kwa kusikiliza historia ya wimbo huu unasema kwamba kaa nami usiku tena mungu aweze kukubariki wezekana ukaa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anuani yapefua tayo na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha maneno ya tayo faraja na hapa utakuwa naye mchungaji baraka butoke sehemu ya pili kisa cha yusufu ukijua mungu yuko pamoja nawe wala mabosi wako hawawezi kukutisha na kukufanya zako maana anasema yeye anatumia vidhaifu vya dunia hii kuviheshimisha vile vyenye nguvu And walk with the the assurance of the presence of presence god in your life bwana yesu asifiwe yusufu yuko gerezani lakini mungu yuko pamoja naye lakini hapa kuna jambo ambalo ni lazima niliseme um, uwepo wa mungu katika maisha yako haumaanishi ya kwamba hautapata shida katika dunia ya dhambi maana wapo watu au zipo dini au wapo wachungaji wanaodanganya watu eti kwamba ukifunga tatukavu ukaomba ukiwa unazunguka ukatoa zaka kwa uaminifu ukatoa sadaka kwa uaminifu halafu ukaenda kwenye makambi siku zote kama ilivyokusudiwa magonjwa hayatafika kwako na kazi hautafukuzwa ngoja nikwambie kisa cha yusufu kinatuambia ya kwamba unaweza kuwa mwaminifu kabisa kwa mungu wako lakini kwa kuwa unaishi kwenye dunia yenye dhambi mabaya yakakupata mabaya hayawapati watu kwa kuwa ni wabaya wapendwa mabaya yanawapata watu kwa sababu wanaishi kwenye dunia mbaya kama umeelewa sema amina nataka hiyo vizuri sana watu hawapatwi na mabaya kwa sababu they are bad no wengine ni watu wema lakini kwa kuwa wanaishi kwenye dunia mbaya na falsafa za dunia hizi hazitaki wema wanajikuta their victims of circumstances kwa sababu dunia ndiyo mbaya nikikuuliza dhambi ya yusufu mpaka amefungwa gerezani ni ni nini nini hatia yake kumkataa kuwa mwaminifu kwa mungu wake na hapa nataka niongelee wale wenye kiburi cha, cha uzima ambao sama, they feel kwamba wao they have it wa together kulikuwa na mama mmoja kama ambavyo wapo katika makanisa mengi yeye alikuwa ni mtaalamu wa kukritiize watoto wa wenzake akishasema yote hitimisho ni kwamba watoto wanayumba kwa kuwa wazazi wameferi kufanya wajibu wao ni mtaalam na nikisema ni mtaalam yan hata mimi mchungaji wake nilikuwa najua ni mtaalam wa jambo hili kwa hiyo mtoto wa nani amepata mimba e, sasa atachaji kupata mimba adventure ha hakwenda kambi la kampala hakupelekwa lamanni matu, yani matokeokwahiyo yani ni kwamba watoto wanaharibika kwa kuwa wazazi hawajafanya wajibu wao siku moja binti yake akafunga shule na akarudi nyumbani na katika kila aisa unaaga na wale wamama watu wazima wenye jicho la tatu wanaona yasiyoonekana kwa macho wapo wakamtazama binti wakamwita mama yake wakamwambia tunadhani ni vizuri uongee na binti yako kuna namna anavyoonekana mama akauliza mna maana gani tunadhani ana, ana, ana, ana dalili za uja uzito mamakawa mkali tena temeni mateenu mbali mwanangu mnamjua mwanangu, mwanangu ni anatuamsha maombi asubuhi nyumbani huyu mwanangu mnayemwona anafanya efot huyu shuleni kwao ya muazini, wa, wa kwenye shule yao ndo azi as ne ooaat mezi moja nasu hiv ks na na na mwanao mama mama mama huyu huyu likizo likizo ya binti ikaisha mtoto mtoto watoto mayai mayai sana mama, unene usio, mayai uu. Mtoto likizo, shule anakaa shuleni tu mwezi mmoja nusu hivi anarudishwa nyumbani ni mjamzito sasa wako wake alienda advenchura akaenda pasi na makambi yote ya vijana alikuwa anaenda lakini aenda ai tu kwamba mabaya yatupati kwa tupatia kwa sisi wabaywaiu fiapeea we p process akwenda vizuri wamerudi nyumbani mtoto damu damu damu ikaanza kuvuja ikavuja ikavuja na mama hajui sasa apeleke mtoto dam ana a damu inavuja by the time mzee anatoka kazini jioni kufika nyumbani mtoto amekata kauli macho yamegeuka kwa hiyo kisa cha yusufu kinachotuambia na ni kisa changu kwa sababu unaweza ukaishi maisha mazuri yanayompendeza mungu lakini haikueemt kutoka katika majaribu ya mwovu shetani lakini the vice versa is also true ya kwamba mambo mazuri hayatutokei kwa sababu sisi ni wema that is also true maana kuna watu tuna kiburi ulifauluje oh mimi nilikuwa nasoma miguu naweka kwenye maji usiku silali wapo ambao wanafanya hayo na hawajatoboa daudi linamsumbua ili wazo ndio maana siku moja anamuuliza wa dhambi ndio wanaonekana kana kwamba na kwa hiyo mambo mazuri hayatupati kwa sababu sisi ni wazuri na mambo mabaya hayatupati kwa kuwa sisi ni wabaya lakini uhalisia wa maisha ya mwanadamu katika dunia iliyoathiriwa na dhambi ni huu ya kwamba unaweza ukawa mwema na ukapata mabaya na unaweza ukawa mbaya na ukapata mema na kama kuna jema lolote katika maisha yako inua macho juu mwambie yesu asante si kwa nguvu wala kwa uweza lolote nalo ni kwa neema na ni neema ya kristo peke yake kisa cha yusufu ni kisa changu kijana akiwa gerezani bado anaendelea kuwa mkweli kwa wito wa maisha yake na hili ni funzo ambalo mimi nalipata kwenye kisa cha yusufu ningekuwa mimi nimeuzwa na ndugu zangu nimesingiziwa kesi niko gerezani i would have been a human being ningekuwa mtu mwenye magadhabu dakika zote lakini aiyusuf yuko gerezani haachi wito wa maisha ambayo mungu alimuumba kuyaishi si siunamwona anaamka asubuhi anaanza kuuliza wafungo wenzake mmeamkaja jamani ni amani mbona mna huzuni mimi nimefungwa kwa kesi ya kusingiziwa huzuni yako haijalishi lolote kwangu after all shika zako ni shike zangu yaani hawa anawa, anawauliza mko sawa mbona mna huzuni ni hao hawo wa misri ambao wamemsingizia mpaka amefungwa lakini yusufu anatuambia hivi kupitia kisa chake ya kwamba hauhitaji kubadilisha vile mungu alivyokuumba au wito wako kulingana na mazingira uliomo leo remain true to to god has created you to be sikilizeni kwa makini true true to to calling in the worst possible remain true to who god has made you wewe usingeongea na wale watu usingeangaika nao lakini yusufu anasema hapana mazingira yangu hayatanibadilisha nitabaki kuwa mkweli kwa vile mungu alivyoniomba kuna watu hapa walikuwa si kabisa kabisa lakini walipoingia kwenye ofisi ambayo kila mtu anaiba na mazingira ndio hayo ya kila mtu kuiba kaza macho sasa umtazame mchungaji na yeye sasa ame viwango vyake ameanza kuwa kuwa mwizi kwa mkweli kwa vile mungu anavyokutaka kuav wengine hapa na na na na mnaniona tunaonana ulikuwa mlikua iiei israeli asiye na hila ndani yake lakini ulipofika kwenye mazingira ambayo ndio kila mtu anarei hivyo na wewe sasa ili u kuwa mkweli kwa vile mungu anavyotaka uwe mlikuwa ni waaminifu hamjawahi kuchiti lakini mume wako tu alivyoanza kutembea nje ya ndoa mtazame mtazame mchungaji mchungaji mama kaza kaza mtazame mchungaji, tazama tazama tena okay, ukiwa tabasamu bwana yesu nd ulikuwa mwaminifu mume wako tu alivyoanza kutembea nje ya ndoa na wewe baki kuwa mkweli hata katika mazingira mao kuendelea kuishi sawasawa sawa na kusudi la mungu kwa maisha yangu katika mazingira mabovu akiwa hapo ndio mbona shida nini wanamwambia ndoto zao nasema, kule. Mungu etu, na wetu huwa mambo siku tatu po sasa utakufa takufa kabisa unawawa. kwa hiyo kama ujaandika osia, ujaandika nini nini wewe siku tatu kutokea sasa utarudishwa kwenye kazi yako ya mfalme kitaifa mfalme anamhukumu yule wakifo kweli huyu mwingine anaambiwa kweli rudi ndelewe na kazi yako ya kumnywesha mfalme ukiona siku mfalme ana furaha ana amani ana raha mwambie kwamba kuna mwebrania huko amefungwa kwa kusingiziwa ndugu yake anamwambia usijaji kwa ili lilontendea chap kwa haraka umetoka hapa <laughs> kisa cha yusufu ni kisa changu bwana mwanaume akaondoka mwezi robo nusu mwaka mwaka bathde ya mfalme mwaka mpya krismasi pasaka hii mfalme bado kanuna tu miaka miwili kapita jamaa hajatamka jina la yusufu kisa cha yusufu ni kisa changu kwa sababu kinaniambia sio wote ninaowasaidia lazima na wao wanisaidie na kuna watu hapa so with with life so bitter, very bitter with life very kwa sababu kuna watu uliwasaidia na wamekusahau huwa ni uhalisia wa maisha ya mwanadamu kwenye dunia iliyoathiriwa na dhambi na mama mmoja anaongea anasema pasa usinione hivi mi ningekuwa mbali ningekuwa mbali ndugu wa mume zangu nimewasomesha tumekula matembele tumekula mchicha ninasomesha ndugu wa mume zangu lakini sasa hivi hakuna naye nikumbuka mama pambana na maisha dunia hii yenye dhambi kisa cha yusufu kinasema kuna watu utawatoa na wakusahau <laughs> uhalisia wa katika maisha ya dunia iliyoathiriwa na dhambi miaka miwili baadaye mfalme anaota ndoto watu wanaangaika wanateseka wawezi kutatua ndoto na hapa mungu anatengeneza stage ya kumtoa yusufu sasa ndio maana mnasema jamani wakati wa mungu ni wakati sahihi wale ambao ulidhani kwamba wangeweza kukusaidia wakakupa connection wakakupatia michongo anaweza wasikutoe lakini muda wa mungu ukifika yeye mwenyewe anakutengenezea platform ya kutokea chamsingi tu hold on tight usikate tamaa usipoteze matumaini endelea kumwamini na kumtegemea muda wake ukifika ratiba za mbingu zikifika unatoka katika jina la yesu si sindio sasa mfalme ameota ndoto wachawi wamekuja waganga wamekuja watu wameferi huyu mywshaji anauliza jamani kuna tatizo tatizo gani hapa hapa mbona wote wako apa. anasema bwana mfalme ameota ndoto huko tuna la kitaifa huyu aya na tatzo ya kwamba alimtaja yusufu kwa sababu, alikuwa anampenda sana alijua kabisa akifanikiwa a national crisis here si sindio mwendo wa promotion unaanzia hapo kwa hiyo it was not out of love for for joseph it was for pure selfish ambitions ephita yupo kijana mmoja hapo ndoto ndoto hata mfalme tena naanza kutoa na shuhuda mimi mwenyewe niko hapa na kunywesha leo yeye ndo alinitabiria hay mfalme akasema aitwe eh. mimi ni fano litanda ninakutakia baraka za bwana tuonani tena siku ya kesho katika kipindi kizuri cha watoto wetu wa vingwabnjia i really