nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuhaja tena ipata sauti himba sana yesu yuhaja tena nakuj nakuja yesu yuwaja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr inayotangazia kutoka hapa mkoani morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka msikilizaji unaweza kunipata kupitia moning fm na vilevile vile kwa mtandao wetu wa www org hii msikilizaji utakuwa nami mtangazaji wako kibaga wilson nikusi kusi tua pamoja mwanzo mpaka wa mwisho basi moja kwa moja mpendo wa msikilizaji ukaribisha katika kipindi kizuri cha watoto wetu awali yayote ni kusi uwezi sikio watafuta njia kutoka kanisa la kitunda kule daressalamu wanakwambia ubatizo So I don't know. asante sana kwa wimbo huo mzuri ambao unanipatia nafasi yangu mimi k wilson kuja kwako na watoto kutoka umasaini na mpendwa msikilizaji wa kipindi cha watoto wetu siku hii ya leo niko eneo la kilima hewa ambapo hapa kuna darasa ambalo linafundisha watoto wa jamii wa wa uh, uh, ya kimasai ambao ni jamii ya wafugaji na nimetamanfh shule hili a watoto mzazi, mzazi anaonaj huo mpango ambao umeanzishwa katika eneo hili la jamii ya kimasai kuwafundisha watoto wadogo kufahamu lugha zote mbili kwa ujumla habari yako unaitwa nani naninaitwa markea sakati wewe ni mzazi bila shaka Ndiye. hapa tulipo kwenye hili darasa ambalo watoto wanaendelea kujifunza una mtoto wako penginei kwanini uliamua kumleta shule mtoto wakati nafahamu kwamba jamii ya kimasai watoto wanakuwa wako kwa sababu fulani hivi kwa mfano kuchunga kwanini umechagua kumleta mtoto shuleni hapa nimeweka kwa ajili sasahivi tunaona mtoto bila kusoma afai ndio anakuwa bora kuliko yote mtoto wako ni wakike a akiuma asa nifaham tuafaam kwamba watoto wakike mara nyingi kwa jamii yenu ilikuwa sio rahisi sana kuapeleka shuleni labda kwailina izungumziae kama mzazi na hasa alimpeeka mtoto angalau at, kusoma ndio aanz kujifunzaaaooa nduataaa sasa labda we mpango wako kama mzazi una lipi la kuwambia jamii ya kimasai ambao ni wafugaji na ambao pia hao ndio ambao walikuwa wanakataza watoto wa kike kwenda shuleni tunawambia tu wacheni watoto wasome sahivi hamna mtu akat mtoto wakebila kusoma nasi tunataidi kusomesha watoto wetu ssahivi labda we binafsi ulipata fursa ya kusoma mii b sijapata kama mzazi naona bado umri wako nawezka kuruhusu kwenda darasani we unasemaje hivo <laughs> amna <laughs> <laughs> kwanini siwesi ah, kwanini uwezi wakati kuna shule za watu tuwazima ipo lakini ha, mpona mi nimekuwa mtu wakulae saa na nani kitu vyangu nyumbani watoto na nategemea na miji na ndio sababu hiyo ndio siriki huko lakini kusoma nahitaji nafasi hamna tena ya kusoma pengine unahisi kwamba ukitokea fursa hiyo unaweza kupata fursa ya kwenda kusomab hey. nimefurahi hey. saa ndio <laughs> kwa sababu inaonekana kama mna mwamko fulani ivi wa kutaka kupata elimu nandomaana pengine mmeona ni vizuri hata watoto wadogo hawa waweze kuweza kujifunza una la kuiambia serikali yaani yani saivi naambia uh, serikali sahivi si tunataidi kusomesha watoto si wa jamii wa masai hmm. lakini watoto wetu wengine kama tunasomesha a watoto wetu afauru kwa mba, malezi mna kwa mna kwa kwa vizuri afamba ma mbao naa sababu ya kumfanya asifanye vizuri Mbo, mbona hata sasahivi wale watoto watusomeshe manyumbani tunapeleka mashule wambali hata mazingira wanyumbani kama unasema labda wanyumbani tunasuia kwajili ufanya kazi hili hili atukonae nyumbani mpaka tufanye hivo unahisi kwamba kuferi kwao ni uzembe wao wenyewe au kuna sababu mbo zinasababisha mm. wao kutokufanya vizuri wengine wapo anaswene, kwa ajili wenyewe lakini wajili wakusembea si wengine hata siwengine wanataidi jamani asante sanampea msikilizaji huo ni mzazi ambaye nimezungumza naye na mtoto wake yuko hapa shuleni anajifunza ni watoto wadogo ambao ni vijana wadogo tuseme ambao wanaendelea kujifunza hapa kizaji niko na mwalimu ambaye atajitambulisha jina lake afu tutaendelea kuzungumza habari mwalimu nzuri mzuri nani naitwa mwalimu meli mwalimu pengine tufahamu kwa nini mmeamua kuanzisha darasa maeneo haya ya kilima hewa kwa sababu waba wa shule ziko mbali ndio tukaamua shule ikaejeranina pa kilimahewa na pengine tufahamu kwamba nini lengo lenu hasa la kuwa na darasa la watoto ambalo linafundisha kimasai lakini pia kiswahili um, kwa sababu ili watoto waweze kujua namna yau ku, mazingira ya shule tunaoandaa kwa ajili ya kwenda shule nyingine maana wakikaa nyumbani hawataweza kufahamu chochote ndo maanake tukaatumewandalia mazingira ili kusudi baadaye wakienda kinyenze uwe tumeshawaandaa kimasomo vizuri wakienda kule hawatapata shida ete hiyo kinyenze ni shule ya serikali au ni shule private serikali na hapo inafundisha kiswahili sihivyo kiswahili nafundisha na unafikiri kwamba kwa kufanya hivyo mnaweza kuwasaidia watoto wengi wa kimasai ambao walikuwa wanatumia lugha ya kimasai peke ake tunaweza kuwasaidia wote hatuwezi tukabagua kila tubagui wasaila wamasai wote tunajichanganya maali pamoja natambua kwamba watoto wengi wa kimasai lugha kuu inakuwa ni kimasai kimasaiwe kama mwalimu kuwabadilisha kutoka kwenye kimasai lugha kuu kuja kwenye pengine nifahamu? changamoto zipi na kimasa nazo kama mwalimu kufundisha wanafunzi hawa vijana wadogo kuanda kwaajili ya kuingia darasa la kwanza kwa kweli changamoto zipo nyingi sana lakini sii kama walimu wa tunajisaidi kwa namna yeyote ile ili, ili kusudi mtoto yani tumtoe katika ule ujinga nao aweze kuingia kwenye kiwango fulani na tufahamu pengine ili darasa mmeanzisha rasmi lina muda gani sasa yapata miaka mitano hebu tufahamu sasa kwamba yale matunda ambayo mliyatoa hapa kuyapeleka sehemu nyingine unahisi kwamba kwa kili ambacho kinaendelea kule shuleni kinyenze kuna mafanikio yote au bado ni changamoto kubwa watoto kubadilika kwa kweli kinyezi wale watoto waliosoma hapa kwa kweli kule kinyenze iewamekuwa yani, ni, ni watoto wazuri sana ambapo wale watoto wakule ambao sio wamasai wanawashangaa sana wanawambia ni shule gani hiyo mnayosoma na sisi tuende huku kwa hiyo wale watoto kwakweli kule wanakuwa very bright sana na pengine kuna ambao tayari wamesha wahi kuhitimu au wa ndio wanakaribia kuhitimu na maendeleo mnawafatilia maendeleo yao lakini kwa ssahiv kuna wengine ambao wako darasa la tano wengine la nne wengine la tatu lakini amna mtoto ambae amekusha kuhitimu darasa la saba nini mipango yenu ya baadaye nyinyi kama walimu ambao mnajaribu kuwafundisha watoto wa jamii ya kimasai japokua na wakiswahili wanakuwepo kuaikisha kwamba hili darasa linaendelea kukua na sio lija liishie njiani ama pengine tuseme kwamba wewe kama mwalimu Ndiyo. una mipango gani ya kuendeleza darasa hili maana ukishakuwa mwalimu unajua changamoto una nazo unatafuta mbinu ya kuweza kisaua malimunajua changamotonazokumbananazo nataa hilo mi ningeshauri kwamba tusiishie tu kujenga tu tukasabaadaeakaenda darasala kwanza huo hmm. mi ningeshauri kwamba madarasa yawepo hapa kilima hewa apailimahea na darasa la aekeea mpaka darasa la saba mi hiyo ningewaunga mkono labda wanakijiji wa kilima hewa tusaidiane hilo ili tuweze kuendeleza madarasa hpa maana wengi sana wanatamani kuja hapa na kuna wengine ambao sio kabila ya kimasai lakini wanapenda sana kujumuika hapa lakini tunanaabadaas aa madarasa hamna um, labda ulipokuwa unapokea watoto wanaokuja kujiunga na darasa lako hili hapa kilima hewa pengine ulikuwa na wanafunzi wangapi wanafunzi walikua ishirinatano ndiyo Yeah. hiyo wa wa nayo, sasa au wengine awajaisha njiani na kwa nini njiani kama wengine wameenda darasa la kwanza kinyene na wengine ndo kamaunao kwa upande wa mafanikio, mafanikio wanafunzi kli wanachangamka sana, sana sana kwa upande wa mafanikio mi ningeseme tu kwakli kwa upande wa mafanikio kila napomona mtoto hivi naona hivinaona nakkulekea ni kuzuri sio kubaya maana tunamwondoa kutoka kwenye ujinga tunameka kwenye kiwango cha juu ambacho sio cha ujinga uja naona watoto wanaendelea vizuri mafanikio yao pia ni mazuri hawana shida kabisa watoto naona ni mazui mwaash kabsawawakoo ilikuwa nasikia ukiwafundisha hapo kuna baadhi ya maneno wengine wanaingizia wana kidogo lugha ya kimasai lughakimasaiwewe kama mwalimu iyo unaona kama picha gani hiyo kwa kweli ni changamoto moja hapo lakini mi mwalimu kama mwalimu ninajisaidi sana ili kuzuia yale maneno ambayo wanaongea ya kimasai ya kwa mtazamo wako kama mwalimu wa kilima hewa hapa darasa la vijana wadogo unahisi serikali ingepaswa kufanya nini ili angalao basi watu wa kilima hewa wapate kitu ambacho wanaona kwamba ni sahihi kwao kwa serikali kuwafanyia kwa kweli hilo hapo nalo pia likana kijiji tukajioganiz wakasema hilo lazima walipeleke serikalini watafte na kiongozi wa mtaa kusudi wawmwambie ili kwa namna yoyote ile waweze wakarekebisha mahali ambapo pana hilo tatizo mimi nikushukuru kwa kuwa pamoja nami na hususan tukijifunza pamoja na kuona namna ambavyo inaweza katusaidia kuwatoa watoto wa jamii ya kimasai kutoka hatua moja nayo kwenda hatua nyingine kwa sababu changamoto zipo sijui kama kuna shule zozote za kimasai ambazo labda pengine tungesema kwamba wangeenda kusoma huko tu bila kutumia shule za kiswahili na sasa sisi kama walimu lakini pia jamii ya watu wakilima hewa hapa tuna mpango gani kuhakikisha kwamba hata basi hiki tulicho nacho tuna kiboresha zaidi kama kunaonekana kuwa na mapungufu hili niye mnalionaje kama walimu kwa kweli hilo mi ningaomba serikari waliangalie hilo na pia sio serikali tu ipita hata kwa, kwa wenyekiti wa mtaa kwanza ndio liende serikalini aafu ndo serikali ini, wawezo wakaliongelea waka hili swala najua kwamba uh, jamii yawafugaji makazi yao huwa yanakuwa mbalimbali ndio hili kwako wanafunzi je yeah, maudhuri yao yanakuwa mazuri au kwamba hiyo umbali wa makazi yao inakuwa ni changamoto moja hapo namaohuria wo ni mazuri sana wale ambao wanaenda kwenye mifugo nakuta labda ndowamesha darasa la saba awajaa ene oa kidato chakwanza makaasitamaahamiyakimasaiaavaa nguoao nikaiga kaca yao mwalimu kama mwalimu ubarikio yani umefanana nao ana <laughs> na pendo msikilizaji unaweza ukafikiri kwamba na yeye ni jamii ya kimasai lakini kumbe alikuwa anajaribu kuvaa uhalisia wa jamii husika ambayo anaihudumia kwa hivyo basi ni jukumu letu sisi kama walimu kuona namna gani ambavyo tunaweza tukafanana na mazingira husika ya kile ambacho tunafanyia kazi nikushukuru sana labda neno lako la mwisho kwa msikilizaji anayekutegeasikia muda huu mini niwashukuru tu mnaotusikiliza mda huu asanteni sana kwa kupata hiyo nafasi ya kutusikiliza sisi kama walimu asanteni sana amina, na kwa kwa kwa pia karibuni tena barikw amina nakwako pia amnanampenda msikilizaji naamini ya kwamba umebarikiwa na maelezo ya mwalimu ambaye anawafundisha watoto wa eneo hili la kilimahewa nilifikiria kwamba ni jamii ya kimasai lakini kumbe amejaribu tu kuvaa mazingira na kuonekana kama ni jamii hiyo tuonan katika kipindi kijacho mpendwa msikilizaji kuna maswali maoni ya uchangamoto anuanini hizi hapajnkuj yesuwja tena na hii ni awr <mulia> redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania <mulia> ni tu kwamba kesho ni kipindi cha vijana na maisha bila shaka hautapanga kukosa napotoka pa studio na kuacha na wimbo toka kwa watoto watafuta njia kutokea pale kitunda wanakuambia alitupenda mungu akubariki I can't to Hawaii. Siwezi ereza. Ah. i can't tell Siwezi eliza, upendo wa agape, mungu kutufia, akatoa uhai. Siwezi eliza. Arite wenda, Ari