nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena nnakuj yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni matumini yangu hujambo mpendwa msikilizaji na unaendelea kusikiliza matangazo yetu kutoka idhaa kiswahili ya uentist ulimwenguni ambayo tunapatikana kupitia masafa mafupi ya mita bedi 16 lakini pia kupitia tovuti yar na mpendwwa msikilizaji eh, nikukaribisha tena katika matangazo wetu nautakuwa na, na kipindi kizuri cha sera za ndoa lakini kwanza wategee sikio mwasenga sdi kutoka kule mkoani kigoma nilipote anilitangatanga ah, mbali na mungu maisa yamguyak Come on, no, be not you. Nickawa, oh, it's here for dani yapango la dani yesu mchunga jimwema akadicafuda kanito adani ya pango kwa damu Nikiwananiya pangoli le ni kasi tita saoche ita Nikatoka Nika kwa kwa ujasi. Mchunga, jimba, kwa furaha tele na mshukuru, mwoko Kwa furaha tele na mshukuru, mwoko zi Nikatoka kwa ujasin, imone ujunga ujasei imone utungajim ku k kawakono onilitanga Kafuta kanito ada dia panggo padamu sana bani kama pono oni ni changang bali na ebona nikaji fricha daniapangona tadi Yesu unchuga jimwe nitafuta Kani kanito adani ya pango wanamumsalabani namwakondoongili tangambani naebona nikajifichandani yapangona gaamis Kwa namu sante kwa wimbo huo mzuri nilipopotea na kwa sasa hiki ni kipindi cha sera za ndoa na leo utaweza kusikiza dawa iletayo furaha nyumbani utakuwa nami mcali wako mtangazaji wako fantanda nikiwa naye mchugaji pregonizota wa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha sera za ndoa na kipindi kilichopita tulizungumzia furanaabasam na sasa tunaendelea na mada yetu kuhusiana na dawa iletayo furaha nyumbani tutapata tiba na dawa katika siku ya leo kupitia maandiko matakatifu ya biblia sasa uh, ninaye hapa mchungaji mchungajigz e amebea katika ya sera za ndoa na tutakwenda hapa mchungaji egnzot je kitabu cha mithali kumi na saba na ule mstari wa ishirina mbili inasemaje kuhusiana na dawa hii ambayo inaleta furaha nyumbani ya, anasema moyo hmm. ni dawa nzuri na wengi watashangaa nimependa hii kitu moyo uliochangamka ni dawa nzuri so, rafiki yangu tanda napenda nikupe hadithi nzuri tu ya babu yetu aliyo, kijijini kulikuwa na watu wawili wameoa lakini mmoja anashangaa mkewe anakonda anakuwa sindano na wa mwenzake anakuwa na afya aliyekuwa na mke ambaye kila siku anapungua kawuliza, kwa rafiki yake Hebu, nipe siri nini mke wako anafia, lakini wakwangu, anazidi kukonda na kumalizika akaambiwa kwamba nyama nyama ya ya ulimi jamaa za ulimi kwenye buch akakusanya akampa baada ya mwezi mmoja azami nimempa maulimi ya kutosha lakini sioni akitabasamu ionbndio akaambiwa jamani ye, we mdogo kwenye mambo ya ndroa ndoakisikia mpe ni kwamba mpe maneno mazuri wewe mkeo ni mzuri lakini unamgombeza kila saa maneno yako ni yale ya kukwaza badilika umwambie maneno matam kwa hiyo ukisikia kwamba ndoa ina dawa dawa yake ni maneno matamo uwezi eh, eh, eh, eh, eh, yani kusema mazuri mazuri lakini kama mkeo yuko pae unamwita labda anaitwa unasema ja mtu anakuja nafikiri kuna kesi kubwa akija naambiwa maji ya kunywa sasa mm-hmm. inashangaza mm-hmm. sana kwa hiyo katika hali ya pekee kama hujui kupiga ma, uh, randa maneno yako yawe laini basi usioe lakini ukishaamua kuoa basi maneno yako yanatakiwa laini yawe dawa tamu yajue kubembeleza jambo unalotaka lifanyike basi utumie lugha nzuri kulifanikisha usitumie nguvu kubwa wanasema kwa kutumia risasi sisimizi tu unamgusa unamsukuma na e nyumbani akiisha kwamba kama unavyoona gari moshi ni gari kubwa lakini linaendeshwa tu kwa usukani mdogo basi na wewe uwe na usukani mdogo maneno matamo asante sana maneno matamo nyumbani. Nyumbani okay. katika hali ya pekee kwenye ndoa wa wataalamu wanaeleza kwamba family first au familia kwanza au ndoa kwa hiyo ujue pale nyumbani kitu cha thamani kuliko vyote hasa unapoanza ndoa ni mkeu au kama mwanamke ni mumeo lakini watu wengi katika kuwa na akili fupi anaheshimu vitu badala ya kumheshimu yule ambay ndi wamuhimu ulik na kwa vile wengi wanaomsikiliza wanapenda mifano hai kuna baba mmoja alikuwa nalewa sana akamwa anamgombeza mke anamgombeza asikumoja akakosea akamwambia mama nafikiri imetosha wewe hivi fungasha viroba vyako kila kitu safari kwenu mm-hmm. lakini nitakupa sheria moja tu huruma chagua kitu kimoja tu hapa nyumbani uende nacho unanielewa mm-hmm. kwa hiyo kafukuzwa achukue tu kitu kimoja sasa ni mlevi wa walevi basi amelala yule mama akawa mwaminifu yule mmewe kwa vile ni mlevi na watu walevi awi na afya nzuri sana basi akakabeba kaume kake vizuri akakachukua kwao asubuhi jamaa namkia kwa wako sasa niambie hapa ni wapi kaambia nyumbani kwetu nilikuja nlikujakujaja liniambia kwamba niondoke nyumbani nichukue kitu kimoja nkipendacho kwa hiyo nlikupenda wewe kwa hiyo ndio nimekuchukua nimekuleta huko yule mtu tangu siku ile akasema mama nimekosa na nakaulevikangu sasa ntachana nako kwa lugha rahisi ni kwamba ujue pale nyumbani mtu muhimu kuliko wote ni ya na vile vitu vingine vyote ni vitu vya kupita asant sana tuna ona tunajua ya kwamba katika familia kuna majukumu mengi sana ambayo yanapaswa kutekelezwa sasa ni jukumu gani hasa ambalo ni la muhimu na la msingi sana nyumbani au katika familia katika familia kuna mambo mengi yanayohusika lakini kwa leo ningependa tu tuzungumzie matatu hiv kwamba katika familia natakiwa umwe na muda wa kula pamoja you break bread together yaani ile kawaida ya kusema hii saa ya kula mkae wote mnakula mnacheka mnafanya nini ile ndio inafanya kila mmoja afurahie kwamba ni mhusika kwenye familia na lakini yale mambo ya kila mmoja anakula kwa saa zake kumbe mwingine anakula au hakula kabisa umemkasirisha lakini mnapokuwa mnakula pamoja ni ishara kwamba kama kuna matatizo kichwani yame isha watu wanakula na na kucheka pamoja pamoja mm. pamoja pamoja pamoja kwa hiyo hakikisha kwamba unapenda kula kula e, kuna wengine hii ya wanasema ombeni pamoja. Mm. unakuta mwenzako wanakulaauautaenza anakuchukia lakini anapoomba anasema baba mbariki mme wangu kazi yake ni hatari hata wakati mwingine anakuja usiku huko njiani kuna wanyang'anyi lakini unamvusha salama mbariki basi utakuta mtu ombi anaona la la kumbe bado napendeka jambo pili anasema mcheze pamoja e, watoto kuna mtu kwa vile ni baba anajiona tu ni baba lakini ukishakubali kuitwa baba lazima ucheze na watoto kwa vile nao ni sehemu ya yaani familiandeaifane mm. yani mbab e, uanamnayakucheza na watoto na wee unajifanya huwezi ili wakushinda wakati mwingine haya njoni tukimbie haya tuanze t go basi mnakimbia na nakimbia kwa bidii lakini kumbe sana unakuta mtoto ndiye Basu, ndiye katangulia mnampigia makofi huyu kafanya nini Kashinda. Kashinda. Kashinda. Hmm. turudie tena umanfana nndurudieama umekuwa mzee baba unaona tunakushinda basi unakuta hata jioni ukija watoto wanakuokea alafu anasema utangulize familia kuliko marafiki put family before friends yani, mambo yanayohusu familia yako yape uzito kuliko marafiki yani, kuna mtu mwingine utakuta kwamba familia inataka kuhudumiwa jambo fulani lakini tu kumetokea dharura isiyo hata na mantik, mtu anasema ah mama ile jambo namta samahani marafiki zangu amekuja tunaenda mahali fulani hapana wanasema kwamba ukishakubali kuwa na familia basi familia inapewa uzito wa kwanza ya, jamani nilikuwa nataka ku, kuwafanyia eh, jambo fulani lakini nimegundua mke wangu ni kwa hiyo naenda leba leba basi watu wote wataelewa kwamba huyu jamaa anawajibika lakini nimeshaona watu wengine akili ziko kwenye socks anaenda kwenye shughuli za ofisini wakati mama mkewe ni mjamzito mzito anataka kwenda kujifungua mtu anapelekwa kujifungua na mtu ambaye si mmewe jamaa anasema ana shughuli nyingi kwa hiyo huyu ni mkorofi asante sana kwa kuwa tunazungumzia dawa iltao furaha nyumbani asabasi moja kwa moja twende katika dozi ya dawa hiyo hiyo tupatie dozi ambayo dawa ho katika hali ya pekee wataalamu wanasema kuna dawa na dawa hiyo ikoje basi mtaalamu mmoja anatumia kwamba kuna dosi ya tatu mara moja na hizi hivi donge vitatu ambavyo unatakiwa uvitumie vidonge hivi majina yake nitakupa cha ja mm. kwanza anasema sauti yako iwe chini kwa zuma, keep your voice down ukitaka kuona mtu ambaye kwake hakuna furaha nkupiga kelele kupayuka Lakini, unatakiwa uweke sauti yako chini alau jambo la pili usipambane mbele ya watoto wewe ni baba wanasema sichemshe hata kama jambo limeenda vibaya unazungumza kwa lugha iliyotulia alafu kidonge hiki cha kinasema don't tau much usifanye kazi kupita kiasi watu wengi wanashindwa kuishi vizuri na wenzao kwa vile anafanya kazi kupita kiasi amechapa kazi mpaka usiku watu wamelala anagonga nifungulieni nifungulieni sasa kweli ile familia itapata kaz ma usu unakuja kwa hiyo katika hali ya pekee kazi zako ziwe, hivyo ziw hivo wengine wakina mama wanapendeka lakini baada ya muda wanachujuka kwa vile wanafanya kazi kupita Yes. Ee, baba kama amekuja usisingizie kwamba nipo naogesha mtoto yaani kuna mama wanajifanya na na wanashuguli ingiatu yaani zile kazi zake badala ya kuwa baraka zinakuwa kikwazo katika pendo lake kwa mumewe kwahiyo dozi hii ambayo ni nzuri sana e, nimekuambia mtatu mara moja inasema sauti uweke chini uwe unapoongea usipambane mbele ya watoto na hata kama unatoa wazo lako kwa lugha rahisi tu Mama mpango huu ukiwa hivi baba Alafu, kazi zako ziwe na ratiba mzee anaenda kazini anarudi saa saa hii sio unaenda leo unarudi usiku leo saa dd usiku huo u wa kutotunza muda unaweza kuharibia asante tunavojua ya kwamba kila dozi inakuwa na utaratibu wake pamoja na masharti yake sasa tuje katika hizi dawa ambazo metupatia za msingi kabisa kwa ajili ya kuweza kutupatia furaha na natabasam nyumbani masharti yake ni api? okay nipnaotaka familia ifaulu vizuri kuna masharti ambayo yanatakiwa yajaliwe la kwanza wanaita mawasiliano vizuri mama leo unaweza usinione jioni mapema e, tuna kimbiza mwenge mm. na mara nyingi mbio za mwenge hivi Basu mama anakuelewa unanielewa jambo la pili neno Be flexible e mtu ambaye sio mtu mwenye msimamo wa kijerumani e, kwa mfano unajua katika maisha kuna mambo mengine kwa mfano kuna mvua kama kuna mvua unatazamia kwamba kama ni shughuli ambayo ilikuwa inatakiwa fanyike wakati wa jua siku hiyo kuna mvua mambo hayatafanikiwa hayata kwa hiyo lazima uweze kujua kwamba jamani hili lingefanikiwa lakini leo tulikuwa tumepanga tufue lakini leo ni mvua kwa kwa hiyo uwe mtu mtu ambaye unajua mambo mbadala Halafu, uweze kuwa na utani wa kufurahisha tufu kishaingia hapo umenuna Eh, lazima uwe na vichekesho mnacheka vizuri na nafurah ingawa ubaba ukiwa ofisini mwako labda eh, ni lakini ukiwa nyumbani basi mama ajue huyu ni baba nawe naye na hiyo ni raha na na hayo ndiyo mambo ambayo kama sema, kazi na dawa asante sana sasa tumeangalia masharti ya dawa twende sasa umegusia kidogo hiyo kazi kazi na dawa na ni shughuli gani ambazo napaswa kuweza kufanya unapokuwa unaendelea na dawa hii kazi na dawa hebu heulz vizuri hapo kidogo yaani kitu ambacho kwa kawaida utakuta mbacho wadutakutodt ni kwamba kwa, kwa si tuliokua wlim eh, wgnawanafunzi wanapoenda kutbw na wngine narudi naambia mendkkaw takunwa dawa zake lakini ataendelea kufanya mitihani hmm. na nini kwa lakin hakuna kulala kwa hiyo kazi na dawa kwa lugha rahisi ni kwamba ni mambo ambayo yanatakiwa yawendelevu na hivyo wew ukiitwa baba lazima usije ukasema leo na kazi ngumu nanuna eh? songei na mtu niko biz hapana lazima baba awe mchangamfu aweze kuelewa mahali halisi aweze kuruhusu kutaniana na watu kidogo watu wa familia wacheke lakini kuna sehemu nyingi ambazo nimegundua watu hawapendi kazi na dawa nakuta kakwaruzwa ka, tu asubuhi kitu fulani hakuelewa basi ametulia kama mtungi mtungi maji ya akuelewa bas metulia amaakuta kwa hiyo hakikisha kwamba kwenye maisha ya ndoa kuna mambo mengine yatakufurahisha sana mengine hata kufurahisha sana lakini gurudumu lile la ndoa lazima lifanye nini yeah. liweze kuendelea kazi na dawa dawahuwezi e, kuwa unasema mimi nimekwazwa leo mimi nimenuna leo leo imekuwa hivi basi mtaendelea tu na kwa vile ndoa ni mahusiano basi kuna saa ambayo hutapata kile unachopata unachotaka sana lakini utapata kile kilicho tayari kwa hiyo utakuta kwamba mambo yanakuwa vizuri labda siku hiyo ulitazamia utachukuliwa kwa gari siku hiyo gari limepata pancha mm. unachukuliwa kwa pikipiki kazi na dawa lazima mambo yaendelee siku hiyo licha ya kwamba gari halipe. kwenye familia lazima mambo mambo yaendelee fulani kmb garwenye familizmdeewasawa wezi kusema safari ya ndoa nimeshindwa mtaalamu mmoja akielezea hii akeleealielezea safari ya zanzibar kwamba unapoenda safari ya zanzibar ukafika katikati ukaona unajisikia chefu ukasema na, naomba nishuke utakuwa chakula cha papa kwa vye, ku, baharini, papa. kwa vile baharini ni hiyo hakikisha kwamba laa kiefuhefu lakini lengo unaendelea na kichefuchefu chako labda utafute kimfuko fulani e, utapike hapo lakini safari ya zanzibar lazima yeah. hmm. na weo, kwenye lazma piga iaua matatizo yote ya kupate lakini usiseme huyu mke kwao huyu mme hapana jifunze kanuni zile za kuishi pamoja kusameheana kuvumiliana na na utakuta mwishoni ni mema mara nyingine mtu jamaa kazidi ubahili mm. lakini jifunze upande wa pili aumbe mwezi huu ni januari ndio kapeleka karo kwa hiyo hakuna hela subiri angalau mwezi wa tatu huko mtapata asante sana hiyo ndiyo kazi na dawa na asante sana mpenda msikilizaji kwa kutenga muda wako kuendelea kusikiliza kipindi hiki cha sera za ndoa na bila shaka umeweza kubarikiwa na mada inayosema kwamba dawa ilitayo furaha nyumbani likuwa na mchogejipregnizota mwongu aweze kubariki matakuwa na mani mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anu ani heapo na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanuel tanda na kutakia baraka za bwana kuomba umkabidhi yesu siku yako nzima atemee nawe rafiki bwana asipolinda hiyo nyumba akenae yajenga ya, bure asipoinda hiyo nyumba inae yakeshab hiyo nyumba e ajinga iyajingabure asipo hiyo nyumba linda eyakeshabure asipojinga hiyo nyumba yesuulinzi wetu ni kwa yesu tumkabidhi yesu maisha yetu ateme pamoja na si. show