nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yuaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena hii ni idhaa ya kiswahili yakikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawrorg ni matumaini yangu mpende wa msikilizaji hujambo na unaendelea kusikiliza kutegeasikio matangazo yetu siku ya leo tutakuwa na kipindi kizuri cha biblia kujibwa lakini kwanza mtegea sikio huyu ni mwimbaji samuel mwazini anasema kwamba mwite yesu hna umekwisha kata tama viki za dunia zimekuandama mwite yesu yuko karibu u i Bwana Yesu rafiki wakweli, kweli kamwe Muite Bwana Yesu rafiki wakweli, jemaisha ya ku ya songwana dambi shetani nyoro sn mwimbaji samuel mwazini kwa wimbo huo mzuri basi moja kwa moja karibu katika kipindi kizuri cha biblia kujibu na hapa utakuwa naye um, kibaga mwaipaja huyu mtangazayi mwezangu akiwa naye mwinjiristi pite tilunena na swali ambayo utaweza kulisikia siku ya leo ni swali ambao tasema kwamba je uchawi ni dhambi karibu weze kusikiliza ujambo na karibu mpendo wa msikilizaji wa radio redio aentistulimwenguni awr nayekualika katika kipindi kizuri cha bibya kujibu jina langu ni kibaga mwaipaja ni uwe pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa kipindi chetu awali yayote niweze kumwalika mgeni wangu ambaye nikonaye hapa studio aweze kujitambulisha alafu kisha atatupatia ombi kabla ya kuanza kipindi chetu hii leo na mpenzi msikilizaji kwa majina ninaitwa elias petro etrtuena ninapenda kukukaribisha katika kipindi hiki kizuri cha biblia ya kujibu na kabla ya kuendelea nikukaribishe tupate ombi baba yetu mwaminifu tunakushukuru sana kwa upendo wako na rehema zako kwa maana umeichagua siku hii ya leo kwa ajili ya kutufundisha kuisikia sauti yako na kuyafunua mapenzi yako juu yetu jina lako bwana litukuzwe sana karibu uwe pamoja nasi kwa uongozi wa roho wako mtakatifu ili kuisikizisha sauti yako katika nia zetu na mioyo yetu ikafurahi kwa kuyajua mapenzi yako hatimaye utupatie nguvu ya kuyatendea kazi katika jina la yesunamba na kushukuruamin kwake edi galosha kutokea kule tabora yeye anauliza hivi uchawi ni dhambi mm, mm, ama ni sayansi hasa kama situmii kuua watu jamani <laughs> hiv kumbe yakoje isswali li natia furaha <laughs> kwa maana ya kwamba unajua ni vizuri yes. kuelewa Una, yeah. na a na, kwa namna fulani pengine rafiki yangu gaoha si kwamba mm-hmm. yeye ndiye muhusika yeah. <laughs> lakini anafikiria hivi kuna uwezekano katika karne hii ya maendeleo ya sayansi na teknolojia pengine kuna sayansi zasili yeah. zisizoonekana maana kama kupitia kompyuta watu wanafanya mambo makubwa yeah. je vipi mtu kama ungia chumbani mwake anafanya mambo <laughs> fulani kwa ajili ya maendeleo <laughs> oh, kwa kweli hapana hapana ni kwamba hapa <laughs> maendeleo nashukuru sana mpenzi um, mpenzimskilizaji ninakukaribisha katika kujibu swali hili zuri sana uh, swali zuri ambalo limenipatia ufunguzi wa kufikiria kwa kina sana kuhusiana na kile ambacho uh, neno la mungu linasema na kutuelekeza napenda mpenzi mskilizaji nikukaribishe tumtazame huyu mokozi aliyekufa msalabani maana hata kabla ya kuja kwake duniani wachawi walikuwepo mm-hmm. <laughs> wachawi wamezidi kuwepo tangu uasi ulipotokea mm-hmm. maana nguvu za kichawi ni kinyume na nguvu za mungu kwa maana ya kwamba kama mtu anaponywa na neema ya mungu na mkono wake unaookoa shetani anaigiza uongo na kuponya watu lakini akijua mahali fulani atawapata tena na atawatendea mm. mabaya kuliko yale aliyowatendea yesu alizungumza kwa habari ya nuru na giza wakati akiwa hapa duniani nami nakukaribisha mpenzi msikilizaji tunapolitazama neno lake takatifu tuweze kujua kuhusiana na mamlaka ya nguvu hizi ili tuweze kufahamu katika muktadha wa jinsi ya kulindwa na kuwa huru dhidi ya vitisho vyote vya nguvu pia hizi za kichawi bu nisikilize katika kitabu kile cha mathayo sura ile ya bmatha sura ile ya yab mstali wa ishirini nasit mpaka hah mathaysua ya bpaka mpaka 0 neno la mungu linasema shetani na shetani akimtoa shetani amefitinika juu ya nafsi yake basi ufalme wake utasimamaje na mimi nikitoa pepo kwa beelzebuli je wana wenu huwa huwatoa kwa nani kwa sababu hiyo hao ndio watakawa huku lakini mimi nikitoa pepo kwa roho wa mungu basi ufalume wa mungu umekwisha kuajilia ama awezaje mtu kuingia ndani ya nyumba ya mtu mwenye nguvu na kuviteka vyombo vyake asipomfunga kwanza yule mwenye nguvu ndipo atakapoiteka nyumba yake mm-hmm. mtu asiye pamoja nami na yu kinyume changu na mtu asiyekusanya pamoja nami hutapanya mpezi mskilizaji tunapopata ufunguzi wa swali hili zuri la kuuliza je uchawi ni sayansi au ni ni kitu gani je uchawi una madhara yoyote ile kama siui watu maana mm. rafiki yangu mpezimskizaji ametaja ya kwamba uh, kuua watu anaona ndilo kosa kubwa yeah, lakini na mtu haponi hafanyi nini lakini, bado ni wako, na, na, uh, hata kama hauawi mtu mm. hateswi kwa magonjwa Mm-hmm. lakini unawaalisha hata watu pengine samaki kutoka ziwani <laughs> kumezivua kwa njia a chawi una shida a viwango vyote vakutenda wema kwa nguvu za kichawi Alafu, sahi, kuna, kuna habari hiyo. Um, somo hili, hili tumesoma, yesu anazungumzia habari ya kuwa, kuwa nguuzakcawi a ufalume wa mungu hata kidogo haupatani na ufalume wa giza na hivyo hata wema ukitendwa kwa namna gani lakini kwa nguvu za giza huo uko kinyume na yesu na hivyo mfuasi wowote anayemfuata yesu anategemea uzima wa milele mungu hatarajii kumwona akifuata na kutegemea nguvu za kichawi yes. kwa nini kwa sababu mpenzi mchezaji tunaposoma katika kitabu cha kutoka sura ya ishini mstari wa tatu neno la mungu linasema usiwe na miungu mingine ila mimi usiwe na miungu mingine ila mimi sauti hii ya mungu anapotukataza kuwa na miungu miungu ni kinyume cha mungu maanaake mungu yuko mbinguni yeye ndiye baba yetu ndiye aliyetuumba ndiye anayetupenda ndiye anayetuthamini ndiye anayetulisha ndiye ambaye anajua mwanzo wetu na mwisho wetu anatukataza tusijihusishe na aina yoyote ile inayoitwa mungu au kuabudiwa na nguvu zozote zile ambazo mtu aweza kuzipata kwa namna nyingine iliyo tofauti na mungu na jambo hili yesu uh, kupitia nabii wake isaya anasema katika kitabu cha isaya sura ile ya yan isaya ile ya surail mstari wa kuits anazungumza waziwazi na wakati watakapokuambia tafuta habari kwa watu wenye pepo na kwa wachawi waliao kama ndege na kunong'ona je haiwapasi watu kutafuta habari kwa mungu wao je waende kwa watu waliokufa kwa ajili ya watu waliohai mungu anataja wa miongoni mwa vitu kuna kutafuta kuta, taarifa mfano leo hii watu ndugu zangu mpenzi msikilizaji unafikiri mtu anaona mambo yake hayaendi vizuri anaamua kwenda kuuliza je kuna wingu lolote au gizagiza giza katika nyota yangu mm-hmm. jambo hili linashangaza sana mtu anaona hali ya kifedha familia inaumwa akipambana otayanuaaakfedha elewekfamlauaaaauu aukuapati heli yoyote anajiuliza pengine kuna giza katika nyota yangu ngoja nikaisafishe mungu anasema je tutafute habari kwa watu wanao wanaofanya uaguzi haiwapasi watu kutafuta habari kwa wachawi au watu wanaopandisha majini na ndipo yesu anapoongelea habari za majini anasema mtu anayekuwa upande huo yuko kinyume changu lakini pia mungu anasema tunapaswa kutafuta taarifa kwake yeye maana yeye ndiye aliye hai na yeye pekee ndiye anayetujali na ndiye anayetupenda peza msikilizaji tunaposoma katika kitabu cha matendo sura ile ya kumi na tatu kuna mchawi mmoja ambaye habari zake zimeandikwa katika biblia ili kuweka onyo na maelekezo kwa wote ambao A tunazidi kuishi tangu kizazi chetu mpaka siku za usoni sana ambapo maisha ya wanadamu wote duniani yatakomeshwa kitabu cha matendo sura ile ya 1 mstari ule wa s kuna habari kumuhusu rafiki huyu ndugu huyu anaitwa tutaangalia vizuri ndugu huyu anaitwa nani na kitu gani alikuwa kikifanya. aya y matendo 1 inasema na walipokwisha kupita katikati ya kisiwa chote mpaka paf wakaona mtu mmoja mchawi nabii wa uongo myahudi jina lake baal yesu mskiize mpeza mskizaji mtu huyu ambaye alikuwa ni mchawi ana, ana majina yake alikuwa anaitwa mchawi alikuwa anaitwa nabii wa uongo kwa sababu hiyo basi mungu amesema usimshuhudie jirani yako uongo mtu anayekuwa mchawi huyo ni muongo maana anaonyesha watu kamba au anafanya na kujidanganya kwa nafsi yake kwamba kuna msaada mahali pengine tofauti na kwa mungu hebu sikia habari za mtu huyu mtu huyu alikuwa pamoja na liwali seri paulo mtu mwenye akili yeye liwali akawaita barnaba na sauli waje kwake akataka kulisikia neno la mungu lakini elima yule mchawi alikuwa anaitwa elima yule mchawi maana ndiyo tafsiri ya jina lake akashindana nao akitaka kumtia yule liwali moyo wa kuiacha ile imani sikia vizuli lakini sauli ambaye ndiye paulo akijaa roho mtakatifu akamkazia macho akasema ewe eweeye ewe mwenye kujaa hila na uovu wote mwana wa ibilisi adui wa haki yote huachi kuzipotoa njia za bwana zilizonyooka basi angalia mkono wa bwana huu juu yako nawe utakuwa kipofu usilione jua kwa muda mara kiwi kikamwangukia ma, kika na giza mpezi msikirizaji tunapomalizia aya kumi nambili nasema ndipo yule liwali alipo- yaona yaliyotendeka akaamini akastajabia mafundisho ya bwana mpezimskiizaji tunapomzungumzia mchawi mchawi ni mtu mwovu ni mtu ambaye ni mwana wa ibilisi mtu aliye kinyume na haki yeye huyu mtu anazipotosha njia za bwana maana ame, anafuata miungu mingine na mungu ametukataza na kwa sababu hiyo mpenzi msikilizaji natamani tusikie kile ambacho mungu anatuagiza wa akitufahamisha waziwazi wazi ya kwamba kwa kweli hata tunapoishi duniani tukimtegemea mungu kusudi la maisha yetu ni kuishi kwa imani tukimtegemea mungu ili atushindie nguvu za kichawi nguvu za mashetani nguvu za mapepo na ngome za giza ambazo ziko kinyume na yeye na hatimaye zitaangamizwa yesu atakapokuja kitabu cha efeso sura ile sita ule, moja, ya ya ule wa sauti mungu inasema vaeni siraha zote za mungu mpate kuweza kuzipinga hira za shetani hila za shetani ni pamoja na uchawi kwa maana kushindana kwetu sisi si juu ya damu na nyama bali ni juu ya falme na mamlaka juu ya wakuu wa giza hili juu ya majeshi ya pepo wabaya katika ulimwengu wa roho kwa sababu hiyo twaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kushindana siku ya uovu mkiisha kuyatimiza yote kusimama peskilizaji mtu ambaye anaridhika kuishi maisha ya uchawi ni kwamba amekabiziwa silaha za giza siraha za uovu ambazo kupitia hizo anampinga mungu na haki yake hata kama anatenda matendo mema kwa watu anafanyiza vyakula kwa miujiza ya kichawi anawagawia maskini anagawia wajane watu wameteseka miguu imepinda kwa nguvu za kichawi yanawaponya wanatembea yote hayo hayafai maana yanadhihirisha ufalume wa giza ambao yesu alikuja ili afe msarabani kuvunja nguvu za giza na nguvu za shetani nimalizie rafiki yangu kukuambia mafungu haya machache kitabu cha mambo ya walawi mambo ya walawi ni kitabu cha tatu kitabu cha mambo ya walawi sua ile ya yats mstali ule wa thelathi nmoja mungu anasema msiwaendee wenye pepo wala wachawi msiwatafute ili kutiwa unajisi na wao mimi ndimi bwana mungu wenu rafiki mm-hmm. kwamba hao wachawi wa, wana unajisi tayari mm-hmm. yaani kuwa tu mchawi tayari wewe ni najisi mbele za mungu na hivyo watu watakaokujia hata watu wa nyumbani kwako wanaokula chakula na riziki inaotokana na shughuli za kiuchawi wanatiwa unajisi na matendo hayo ya kichawi lakini mungu anatuonya kwa habari ya uchawi maana sauti yake iliyo thabiti inasema katika kitabu cha ufunuu surahili ya i mstari ule wanane bali waoga na wasioamini wa na wachuki zao na wauaji na wazinzi na wachawi na hawa waabuduo sanam na waongo wote sehemu yao ni katika lie ziwa liwakalwa moto na kiberiti hii ndiyo mauti ya pili onyo linatolewa kwake huyu mchawi kama pe mskilizaji umeona mfahamu kamonye na ikiwa pengine umeshawishika kwa namna fulani kutegemea nguvu hizo basi hachana nazo kwa sababu sauti ya mungu inatangaza mapema kabla haijatokea kwa sababu ya rehema zake mungu ya kwamba wachawi wote sehemu yao ni katika lile ziwa liwakarwa moto kule hakuta kuwa na heli yoyote maana ni maumivu na tabu aya mwisho ambayo nakupatia mpenzimkizaji kitabu kile cha ufuuo mng asema huko nje wako mbwa na wachawi na wazinzi na wauaji na hao waabuduo sanamu na kila mtu apendaye uongo na kuufanya unaposhirikiana na nguvu za kichawi kwa namna yoyote maana yake unamkataa mungu wako maana ake unamwahibisha yesu maana yake ni kwamba unakana nguvu ya mungu na haki yake na hivyo kkuwa ku, sehemu kuwa na sehemu ya ujila atakaupokea shetani wa kuangamizwa milele basi maanake mtu huyo anakuwa amechagua kuangamia naye bwana akubariki katika katika kusikiliza maneno haya na mungu akulinde kwa nguvu zake dhidi ya nguvu za kichawi ili ukawa imara kwa jina la bwana maana yeye ndiye ambaye anatuita tutoke gizani tuingie katika nuru yake ya ajabu bwana akubariki sana asante sana mpendo msikilizaji kuweza kutegea sikio kwa swali ambayo likuwa limeulizwa naye d galosha kutokea kule tabora kwamba je uchawi ni sayansi na mm. kuna ubaya gani kama kama si huyu watu naamini na kwa majibu ya utakuwa umepata kitu hapo na kama kita kusaidia, na kitakuwa kimekusaidia saidia wenzako ambao ubayagani na kwamba kupitia kipindi hiki kitakuwa ni pekee kwako na na kwa kwa kwako na kwa mtu mwingine tena ili kesho kesho kutwa mungu akitujalia neema basi sisi pia wenzetu ambao alitegea sikio kipindi tueze kuokolea pamoja sana kuchagua kwa pamoja nasi kama ida ya kiswahili ya kumbuka ulikuwa nami kibaga mwaipaja pamoja naye kabla kumaliza kipindi chetu namwalika huy pawnjstkuwea kufuna kwamapnmkizaji nnapo kwenda kuomba ikiwa utapata shida unahitaji kuuliza swali lolote na msaada zaidi au unasumbuliwa na nguvu za kichawi unahitaji maombi ili ufunguliwe basi 76739 hizo tutawasiliana tutafanya maombi pamoja na bwana atakufungua tuombe baba mwaminifu ninakushukuru sana kwa ajili ya saa hii kwa sababu ya mpez mskzaji maana umedhihirisha haki yako kupitia neno lako kwa kutuagiza na kutuelekeza katia mapito yaliyo sahihi ili tuweze kuwasalama mikononi mwako naomba kwa nguvu zako ukamlinde mpezmskzaji mpatie nguvu na uhabiti wautegemea wewe ata kia kipengee ca aisha yake jaakos inawezekana kuwa na maoni mbalimbalichegamotoredionlimwengunisanduku la posta 1s2 morogoro tanzania anani yetu ya baruapep ni kiswal namba zetu za mawasiliano ni kama zifuatazo simu za kiganjani namba 7682 au 78 na namba kiunganishi alama ya kujumrisha 25 unaweza kutoa maoni yako kupitia facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanwe tanda asante kwa kuwa nasi katika siku ya leo kisasa imekwisha mafundisho ya uongoleo yaletwa hekaruminapotoshwaebuso let me... Do aishi wakete buniyo no ze to