unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yiwaja tena nipata sauti himbasana yesu yiwaja tena nakuj nakuja yuwaja swthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena aitegea sikio idhaa kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vile vile tupo katika tovuti ya yawwwawr rg gani msikilizaji wangu karibu sana katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho na tunapokwenda kuanza kipindi chetu basi tuwategeeskio kurasini sd kwaya na wimbo wanaosema anashangaa mara baada nitarudi kwa ajili ya kuendelea na kipindi cha sera za ndoa karibu tuwasikilizinashangna shanga, shanga kina cha upedo wa mungu alizunduka na shanga, tena nashanga I am not I am so proud of you, I ya we ma bate, u na I don't need any. I'm going I'm i edolisilokitimo kena co pendola yesu jazeritina cabavari angayikola machozi kona machozi ka yesu ni furaha somirikoya call a dkwaya na wimbo wenu huu mzuri na sasa basi namkaribisha mchungaji josefu chengula katika kipindi cha sera za ndoa anakuja na kutuelezea kuhusiana na ustahimilivu dhidi ya talaka tegeskio Wa msikilizaji wangu kukusalimu kupitia jina la bwana na wetu yesu kristo anayezungumza pamoja nawe ni mchungaji chengula natumia nafasi hii kukukaribisha sana katika kipindi kizuri cha familia kipindi chetu cha familia kinahusu ustahimilivu dhidi ya talaka ustahimilivu ya talaka ustahimilivu dhidi ya tuombe baba yetu na mungu wetu mpendwa mbinguni baba wa rehema mwenye nguvu na mwenye uwezo asante kwa kuwa pamoja nasi mimi pamoja na msikilizaji wangu katika siku hii ya leo baba tunahitaji kujifunza juu ya familia katika familia kumekuwa na changamoto nyingi baba wa mbinguni ninaomba katika siku hii ya leo utusaidie mimi pamoja na msikilizaji wangu ili kwamba kile tutakachojifunza ikiwa msaada katika familia zetu asante kwa sababu takuwa pamoja nasi kwa jina la yesu amina dhidi ya talaka talaka ni talaka ni nini ni hali ya mmojawapo wa wanandoa ambaye anamkimbia mwenzake na kumwacha mwenzake peke yake hiyo ni taraka taraka ni hati ambayo inaonyesha sasa mimi huyu mtu nilikuwa naye lakini sasa siko naye tena ndiyo taraka hiyo na taraka e, sio mpango wa mungu katika ndoa kwa sababu e, mungu tangu mwanzo bibilia inasema aliyewaunganisha mungu mwanadamu asiwatenganishe kwa kwahiyo taraka kama ni hali ya mmojawapo wawana ndoa ambaye anamkimbia mwenzake na kumwacha mwenzake abaki peke yake hii sio mpango wa mungu ni mpango wa shetani wa kuvuruga familia kwa hiyo hilo ni tatizo kubwa la ulimwengu kwa sababu hata katika nchi zilizoendelea unakuta wanasema kati ya ndoa kumi zinazofungwa ndoa moja au mbili zinabaki zinadumu zinabak wa hii ni changamoto ya ulimwengu mzima sio eneo moja ni mahali pengi hii ni changamoto kubwa unaona mwingine mwingine baada ya kufunga ndoa wakakaa wakakaa majuma matatu baada ya majuma matatu huyu mwanamke amefungasha ya mizigo yake anaondoka ya anasema narudi nyumbani nyumbani wakamuuliza ndoa hivi juzi unaenda wapi Asema naenda nyumbani. kwa nini akasema naona mme wangu anakoroma sana hiyo hiyo sio sababu ya kuondoka na wala hiyo sio kwamba ni changamoto ya ugonjwa wa kumkimbia mwenzako kuna vitu vij, vij, vya kijinga jinga tu naona mmoja wapo anamkimbia mwenzake hayo ni matatizo ambayo mungu hafurahii kwa familia kupeana taraka ukisoma tunaposoma katika maraki sura ya pili ule mstari wa kumi na sita neno la mungu ndio mwongozo mkubwa wa kutusaidia namna tunavyotakiwa ku-kuwa katika familia lakini Uh, malaki hii b anasema maana mimi nakuchukia kwa chana asema bwana wa majeshi basi jihadharini roho zenu msije mkatenda kwa hiana napenda kurudia maana mimi nakuchukia kwa chana asema bwana wa majeshi basi jihadharini roho zenu msije mkatenda kwa hiana hiana ni nini <laughs> wataalamu wengi wanasema hiana ni vijimambo wengine wanasema hiana ni ni nik-ni ni... ni kumfanya mwenzako katika hali mbaya au kumtendea vibaya mwenzako hiana ni usa mambo ni usariti na kadhalika mgomo katika haki ya ndoa hayo yote ni hiana kumnyima mwenzako pesa ya matumizi pale nyumbani hiyo ni hiana mtu mmoja anashika mvuko yake lakini familia ina- inaumia hiyo haifai kabisa lakini katika familia tunapaswa kuwa kitu kimoja kwa sababu mpango wa mungu Wana familia waweze kuishi kwa kusaidiana wanafamilia waishi kila mmoja kumthamini mwenzake huo ndio mpango wa mungu katika familia lakini apo amezungumzia habari ya hiana katika marakibst anasema bwana mungu anakuchukia kwa kuachana kwa kwaho kuachana katika ndoa sio mpango wa mungu kuachana katika ndoa ni mpango wa shetani yule adui mkuu audanganyae ulimwengu wote kwa hiyo katika familia eh, talaka haikubaliki tangu kipindi ambacho kipindi cha musa kulikuwa na mambo mengi talaka na nakaali lakini watu walipoona yesu yesu wa amekuja wakasema je ni ni halali kutoa talaka lakini akasema ugumu tu wa mioyo ya watu lakini tangu mwanzo mpango wa mungu sio kwamba talaka inakubalika inakubaikaubaiki kabisa kwa hiyo bwana mungu yeye, anakuchukia kwa kwa katika familia kwa chana, au katika ndoa kuaana sio mpango wa mungu kuachana ni mpango wa mpangwadi mpango wa shetani kwa hiyo tunapaswa kukimbia huu mpango wa shetani maana ni mpango mbaya katika maraki mbili mstara wa 1iaa biblia inasema usimtende mwenzako mambo ya hiana usimtende mwenzako mambo ya hiana wengine wamekimbiana kimbi, wame katika ndoa kwa sababu mmoja wapo wa wanandoa anakuwa na hali ya kumpiga mwenzake napiga mwenzake ama napiga makofi napiga ngumi haya yote ni, ni usariti haya yote ni hiana kwa, kwa sababu wanafamilia wanapo ishi pamoja e, mungu anategemea wataishi kwa upendo upendo wataishi wataishi kwa kwa kuthaminiana kila mmoja atamjali na furaha kumnyima aannimamwenzako chakula mavazi na na kadhalika lakini lakini mungu mungu amekubariki una kipato kipato unaona kama hana unamnyima ni hiana kwa sababu mungu anapenda wanandoa waweze kusaidiana waweze kutiana nguvu katika familia katika ndoa kuikimbia familia ni hiana pia ni hiyo kuna mwingine akiona hapa nyumbani na familia familia familia kubwa sana anaamua kukimbia nasema ngoja nikapoe unapoa nini wakati familia duniani ukileta familia duniani mungu ametupatia jukumu kuhakikisha kwamba tunaihudumia tunaiudumia maana timotheo wa kwanza sura ya tano mstari wa nane anasema mtu wa yoyote wa nyumbani mwake ani wale wa nyumbani mwake hasa ameikana imani alafu tena ni mbaya kuliko asiamini kwa hiyo familia inapoletwa duniani inapaswa kupata huduma zinazotakiwa kwa hii familia swala la taraka sasa linaonekana kuwa ni jambo la kawaida ni la kawaida sana ijapokuwa sio la kawaida lakini linaonekana katika mtazamo wa watu walio wengi ni jambo la kawaida sana hili sio jambo la kawaida kwa sababu wanandoa wanapoishi pamoja mpango wa mungu ni kwamba hawa wanandoa wasitengane mpaka mwisho wa maisha yao lakini kuna vyanzo kuna vyanzo mbalimbali ambavyo vimesababisha mtaraka katika ndoa vyanzo baadhi ya vyanzo ambavyo napenda leo tuweze kujifunza na kutafakari ni vichache lakini chanzo kimojawapo ni uchoyo kwa sababu ya uchoyo watu wengi wamepeana taraka nasema mwenzangu naona hanisaidii aisaidi yee anajijali peke yake hajali hanijali mimi kama mwenzake katika familia kwa hiyo naona afadhali tu niondoke kwa hiyo uchoyo umesababisha, umesababisha wanandoa au wanafamilia kutengana wakati fulani kitu kingine ambacho kinasababisha eh, au ni chanzo katika taraka ni ulevi unaona mtu mwingine nasemamwenzangu naona mlevi kila siku anakuja saa saba ya usiku saa nane ya usiku mimi nimechoka na afadhali tu niondoke niache nimwache na wengi wamepeana taraka kwa sababu ya ulevi pia ulevi ni changamoto kubwa katika ndoa katika familia haya yote yamesababisha yamesababisha mgongano mkubwa katika ndoa nyingi kitu kingine ambacho kimekuwa pia ni chanzo cha taraka wakati fulani magonjwa magonjwa wengine labda magonjwa yale makubwa e, mmoja akiona mwenzake anaumwa sana anaamua kumwacha mwenzake hata kabla hajafa hayo ni matatizo makubwa ambayo hayakubaliki katika familia au katika ndoa kuna mtu mmoja alipoona alipoona mme wake amepelekwa icu katika chumba cha uangalizi wa karibu mno akasema mimi mme wangu ameshakufa kufa kwayo akawaca kamwacha mme wake akiwa hospitali kwa sababu mme wake anaumwa zaidi anaumwa sana hiyo sio sababu ya taraka kwa sababu katika viapo vya ndoa tunasema katika ugonjwa utampenda nasema ndio katika afya nasema ndio utawacha wengine wote utambatanae hey, tu siku zote ninyi wawili mtakaziishi nsema ndio sasa hii sio sababu magonjwa yanapokuja katika familia hakuna sababu ya mwanafamilia kumkimbia mwenzake kwa sababu hakuna anayependa kuumwa kama imetokea mmojawapo anaumwa basi aliyebaki amhudumie mwenzake huyu anayeumwa mpaka atakapopona amsaidie awe karibu wakati fulani mtu anaweza akafa kwa sababu ya kuona akiwa akiwa na matatizo anaumwa a wakati fulani hiyo imekuwa ni sababu ya wanafamilia au wana ndoa kupeana taraka hiyo sio sababu ugonjwa sio sio sababu kwa sababu magonjwa yanaweza kampata mtu yeyote leo nawezaukaona mwenzangu simeugua oaimbi Na kwa hiyo changamoto ya ugonjwa ni changamoto tunayokutana nayo katika dunia hii hakuna sababu ya kumacha mwenzako kwa sababu ya ugonjwa sababu nyingine ya yan au chanzo kingine chaine ni kipato kushuka kipato kinaposhuka wengine wanakimbia e, familia au ndoa wanakimbia wanaamua kuondoka na kwenda zake kwa sababu kipato kimeshuka wakati wanaana kipato kilikuwa kikubwa sasa kipato kimeshuka eshuka oaw n sasahayo ni sasa mambo ambayo hayafai hayafai katika ndoa sababu nyingine ya tano uh, ambayo ni chanzo ni kukosa uaminifu katika familia uaminifu unapokosekana katika familia hivi vimekuwa ni vyanzo vikubwa vya taraka nyingi leo duniani kwa hiyo katika maisha yetu tunapaswa kuwa makini katika familia zetu kwa sababu mungu anajivunia familia na familia e, hii ya duniani hapa ndiyo ambayo ni picha ya familia ya mbinguni jambo jingine la, la la la tano ambalo ni chanzo ni kukosekana kwa upendo kwa wanafamilia au wanandoa upendo unapokosekana hii ina inaleta ina shida katika katika familia nyingi hii inatimiza unabii kwamba hiyo ni, ni dalili au ni unabii wa mwisho wa dunia tunaposoma katika timotheo wa wa pili sura ile ya su hadi wa hadaa anasema nyakati za mwisho kutakuwa na nyakati za hatari maana watu watakuwa wenye kujipenda wenyewe watu watakuwa wasariti watu watakuwa wenye kupenda nasa kuliko kumpenda mungu hayo yote ni mambo ya siku za mwisho upendo wa wengi utapo, utapungua watu watasalitiana haya yote yanaonyesha kwamba tuko katika mwisho wa dunia au mwisho wa wakati kwa hiyo upende unapokosekana kwa wanafamilia ni chanzo cha talaka talaka ni mpango wa shetani jambo jingine la sita maasi ma, maasi yanapovunjwa yamevunjwa katika ndoa e, maasi yanapojitokeza e, yanapo katika atika ndo katika familia kukosa uadilifu na uaminifu katika katika maisha ya wanafamilia hii imekuwa ni chanzo cha taraka katika ndoa nyingi au katika familia nyingi kao tunapaswa kuwa makini kwa sababu katika familia inahitajika familia yenye upendo na amani e, chanzo cha chasaba kusahau kiapo cha ndoa maana kila mtu alitoa ahadi kwa mwenzake hatutaachana mpaka mauti itakapotutenganishi sasa kwa sababu wale ambao wanaamua kuachana ni kwa sababu wanakuwa wamesahau vile viapo na sasa vile viapo ambavyo watu walitoa ahadi na wanatoa ahadi kwa mungu na kwa mwenzi wake kila mmoja. Mana, e, iki, kila mmoja mmoja maana hiki mwenyewe kwamba nitampenda nitampenda nitampenda katika katika katika afya nitampenda, mimi katika ugonjwa nitampenda, mimi katika changamoto mbalimbali nitakuwa pamoja naye nfanata walikubaliana wana ndoa walikubaliana atutacana mpaka mauti taatutengan lakini kitu kingine pamoja na kuzungumzia habari ya magonjwa lakini kuna magonjwa ya kupooza magonjwa ya kisukari magonjwa yeah, mbali mbali, ambayo sana uchumi basi wanandoa wengi wameachana kwa sababu ya changamoto kama hizo lakini sasa unaona huyu mtu alikuwa mzima tu alikuwa na nguvu tu lakini sasa kwa bahati mbaya imetokea inapotokea kwa bahati mbaya mgonjwa anafikia hatua kama hii basi tunapaswa kupendana tunapaswa kuthaminiana katika familia tunapaswa kujaliana wakati lazaro alipokufa na yesu alikuwa uh, mara nyingi anashinda katika nyumba ya kina lazaro yesu alipokuja anaangalia akina anali akina maiamariam wanamwambia lazaro rafiki yako amekufa ungekuwepa singekufa lakini yesu anaeleza jambo la kutia moyo ukisoma yohana wa yoana ssema ugonjwa huu sio wa mauti bali ni kwa ajili ya utukufu wa mungu tunaona lazaro alikufa lakini yesu alimufufua ka katika ndoa kuna itaji, au katika familia tunahitaji kufufuana katika maisha yetu ya kila siku kwa sababu eh, maisha yetu haya ya hapa duniani hata wanaf- watu mbalimbali walimuuliza yesu ufalume wa mungu utakuja lini yesu akamwambia ufalme wa mungu uko ndani yenu kwa hiyo falum wa mungu tunaanza tunaana hapa duniani kwa kuishi kwa furaha kwa kuishi kwa amani kwa kadi mungu atakavyotujalia hata yesu alisema juu ya ubaya wa taraka alismaaaazz atasura kumi na tisa mstari wa kwanza hadi wa kumi na moja watu aliposema taraka inaruhusiwa kwa sababu gani talaka ili ili tutengane katika ndoa ni sababu gani yesu akasema hiyo iliruhusiwa kwa sababu ya ugumu wa mioyo ya watu lakini tangu zamani haikuwa hivo mpendwa msikilizaji mambo haya yanapotokea uwe na ustahimilivu na mungu atakupatia nguvu na mungu ataendelea kukupa uwezo na mungu atakusaidia kwa sababu hauko peke yako mungu atakuwezesha ili uzidi kusonga mbele magumu yanapokuja katika familia usiondoke magumu yanapokuja katika familia zidi kumwomba mungu magumu yanapokuja katika familia omba ushauri kwa watu naofikiri watanisaidia kunipa ushauri mzuri na mungu atakusaidia maisha yako yatakuwa mazuri lakini naposoma katika mathayo sura ya saba mstari wa ishirini na nne anasema kila sikiaye maneno haya na kuyafanya atafanana na mtu mwenye akili ambaye amejenga nyumba yake juu ya mwamba kwayo tunapojenga juu ya mwamba eh, hatuwezi kutikisika nasema mtu mwingine alijenga nyumba kwenye mchanga mvua iliponyesha maji akachukua ile nyumba ikapotea lakini mtu aliyejenga kwenye mwamba mvua hata inyeshe upepo mkali unapiga lakini nyumba ile inakuwa imara kwa hiyo hata katika familia zetu tunapaswa kujenga juu ya mwamba kwa yesu kristo kwa sababu tunajiandaa kuwa familia ya mbinguni tunajiandaa kuwa familia ya mungu hebu tujenge maisha yetu hebu tujenge familia zetu katika mwamba ambayo ni yesu kristo ambaye anapenda familia zetu ziweze kuishi kwa amani ziweze kuishi kwa utulivu ziweze kuishi kwa upendo siku zote za maisha yote mungu wa mbinguni atusaidie huenda mpendo msikilizaji unainisikiliza unapitia mambo magumu kiasi unapata kwenye akili kwamba mimi niachane na mwenzangu habari njema naykwambia ni hii usikubali kuachana na mwenzi wako wewe simama imara wewe muombe mungu na mungu atakusaidia kwa kulishinda hilo kwa kulishinda hilo la mungu ataendelea kukupigania na utapata nguvu zaidi katika maisha yako ikiwa ulikuwa unafikiria kwamba labda ni, ningechukua taraa leo ninakwambia mpendwa msikilizaji wangu ahirisha talaka sio mpango wa mungu ahirisha huo ni mpango wa shetani kwa sababu mpango wa mungu ni sisi kuwa familia ya mungu katika mbingu mpya na nchi mpya ambayo mungu ametuandalia kule hakuna kutengana kule ni kuishi milele na milele pamoja kwa furaha pamoja na bwana wetu mungu wetu wa mbinguni mungu akubariki mpendoa wa msikilizaji wangu mungu atusaidie maana anasema mungu anasema anakuchukia kuachana kuna kutendeana hiana hizo hiana hiana hizo tuachane nazo matusi vipigo vikali hayo ni mambo ya shetani ambayo anayofanya katika maisha ya wanafamilia familia ya mungu lazima itakuwa na ustahimilivu dhidi ya talaka na simama imara kwa sababu talaka sio mpango wa mungu ni mpango wa shetani bwana wa mbinguni akusaidie bwana mbinguni akupe baraka na ninakusii mpendo w msikilizaji mahali popote ulipo unataka usalimishe maisha yako kwa yesu kwa usalama wako ninakuomba uliza kanisa la wadivedisasabato wa wa mahali popote ulipo halafu amua kubatizwa amua kutoa maisha yako kwa yesu kwa njia ya ubatizo mungu atakusaidia hata haya magumu mungu atakupigania hebu usiairishe, usiairishe kumtegemea mungu katika kila jambo gumu na mambo yaliyo mepesi na mungu atakuwezesha na mungu atakupa ushindi na mungu atakupa mibaraka tele kwa sababu ya maamuzi yako mazuri ya kudumu katika familia bila taraa mungu atubariki na mungu atusaidie kama i ni ia yako hebu inua mkono wako mahali ulipo kwamba mungu ama nisaidie hata hili iliokuwa na fikiria la taraka niairishe inua mkono wako na mungu atakubariki baba wa mbinguni asante kwa ulinzi wako na uongozi wako asante kwa kuwa pamoja nami pamoja na msikilizaji wangu baba wa mbinguni maneno haya ambayo tumetafakari katika kipindi hiki naomba bwana yawe msaada katika maisha yetu maisha yetu ya leo na maisha yetu ya buwana, tunambu, itu, ya baadaye bwana tusaidie ili familia mbinguni mahali mahali mahali ambapo mahali ambapo ambapo hakuna hakuna kutengana ni furaha milele na milele bwana tupe nguvu tukuyashinda yote magumu ambayo yanatokea namwombea mpendo wa msikilizaji magumu yote yanayopitia bwana naomba mwezeshe ayashinde hebu mpatie ustahimilivu hebu mpatie nguvu hebu mpatie uwezo wa kuendelea kufanyika mtoto wako asante kwa sababu tabariki kila mmoja kwa jina la yesu amina awezekana kabisa msikilizaji ukawa na swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hiztna hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hatuna la ziada kipindi kimefikia tamati yake kwa siku hii ya leo ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo unaitwa habi machilu mshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha ijali y afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa napotoka studio anapenda ni kuache nao kurasini sdi kwaya na wimbo unaosema neema iliyoshuka endelea kubarikiwa na matangazo yetu turipoaaai amakodomila mcuna ane ema yae akatloko ema ene yosuga elesapesanjiayaokoiie