unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu tena nipata sauti hibasana yesu yuhaja tena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena idha ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 1s lakini pia tunasikika kupitia moning str na rocco fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwawr karibu msikilizaji katika kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema tuungane sote mwanzo wisho wa vipindi hivi ambavyo kwa siku ya leo tumekuandalia msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana kwa kuanza kipindi chetu basi tumsikilize mary williams na wimbo unaosema anatenda maajabu mara baada ya hapo tutaingia katika kipindi cha ijali afya yako Anatenda majabu, Anatenda majabu, Anatenda majabu, Mubwewe tu amigungi. Anatenda majabu. Tenda, majabu Anatena Majabu Muguetu Amingu. You can tell me is able, mighty God, he is able. My Savior. Isso é bom, isso é bom, é bom, Mas teve é bom, My meu is é é é é bom, é Ma jabo anetinda, ma jabo mugueto ambingumi, anetinda, ma jabo anetinda, ma kwa wimbo wako huo mzuri na sasa napenda ni kukaribishe katika kipindi cha ijali y ya afya yako hapa tunaye dr david nyama yeye amekuwa akiendelea na mfululizo wa vipindi hivi vya afya ya kinywa na meno mtegee skio katika sehemu ya saba akielezea kuhusiana na afya ya kinywa na meno karibu ndugu msikilizaji katika mwendelezo wetu wa elimu ya afya na kinywa na meno mara ya mwisho tuliongea na kugusia kuhusiana na hatua za meno kulika na nini matibabu yake lakini leo kama tulivyoongea kwenye ile hatua iliyopita au sehemu iliyopita tulizungumza changamoto ambazo zinaweza zikatokea kama wusipoweza kudhibiti hatua za magonjwa ya kinywa na meno nikirejea ni kwenye ile hatua ya mwisho ambapo jino linakuwa limelika mpaka linafika levo ambayo linakuwa halihitaji matibabu mengine zaidi ya kungolewa au kufanyiwa au matibabu ya kuua mzizi wa jino kabla hujafika kwenyehii hatua kuna mambo kadhaa ambayo huwa yanatokea jambo la kwanza ni unaweza ukapata uvimbe mkubwa e, kinywani sasa leo tuzungumze uvimbe au tuzungumze kitalamu tunaita um, abscess, au kiufupi tuseme ni uvimbe unaosababishwa una na magonjwa ya kinywa na mena na uvimbe huu hutokea usoni e, kwenye ya juu au la chini kuna uvimbe wa aina mbili kumbuka kwenye vipindi vya nyuma tulizungumza kiasi kuhusiana na mazingira ya kinywa kwamba kuna jino na kuna mazingira yanayozunguka jino au supportive structures za jino zile sehemu ambazo zinakuwa zinalifanya jino liweko pale kwa mfano kuna fizi kuna e, mfupa wa taya kuna misuli ambayo inakuwa inaishikilia fizi lijishike vizuri kwenye, kwenye taya lake kwa hiyo hizo ni sehemu ambazo pia huwa zinaathiriwa kama mm, usipotibiwa mapema changamoto yoyote ya afya ambayo inajitokeza kwayo sasa tuzungumze uvimbe uvimbe ni uwepo wa mfu ambazo zinakuwa zimesababishwa na changamoto za kiafya sehemu ya kinywa na meno ambazo husababisha uh, maeneo yanayozunguka sehemu ambayo imeathirika kuvimba na uvimbe huo uko wa aina mbili kuna uvimbe ambao unakuwa chini ya mzizi ambao huo kiutaalamu unaitwa kwa lugha ya kiingereza anaitwa ambao lio uvimbe unakuwa una, unakuwa unazunguka ile ile sehemu ya chini ya mzizi wa jino ambayo inaitwa apex au aui ile sehemu ya chini kabisa ya jino lakini ya pili ni eliodonto Abscess, au uvimbe ambao unakuwa umetengenezwa au umekaa sehemu ya juu sehemu ya fizi na sehemu za juu za mfupa wataya hiyo yu inaitwa e sasa nini utofauti wake wa hizi mbili tukianza ya kwanza hii kwa abscess, hii kwa si abscess, au uvimbe ambao unatengenezwa una chini kule huu ni uvimbe ambao unakuwa unatokea baada ya jino kuanza kulika juu likalika lika lea kati likalika mpaka lea chini wale wadudu bakteria wanakuwa wanashuka mpaka chini wanataka kuingia ndani sasa wanavofika katikati ya maungio ya mfupa na jino ile sehemu ambapo jino inakuwa limejishikiza kwenye mzizi na linajishikiza kwenye mfupa wa taya pale kunakuwa kuna mishipa midogo ya fahamu na namishipa midogo ya damu na tulizungumza kwenye maada iliyopita kwamba pale huwa panakuwa pana tunavofanyaanal au tunavyofanya kuua jino huo tunazitoa zile tunazitoa zile zile zlzilet tunazitoa vievimizizi vidogo vidogo kwa pale mwili una unai bakteri wasiingie mwilini nabakteria wanataka hakuna awezi kuudisha awezi kurudi uu kwasaabu haujafanyiwa matibabu yoyote kwaiyo ak mapigano ambayo yanasababisha dead ambayoyanasababisha ambayo zile cells, mfu au chembechembe mfu zikikaa pale ndo zinasababisha uvimbe na kutengeneza usaa labda niweke vizuri hii lugha ya uvimbe uvimbe wowote ambao eidha una usaa au hauna usaa unaonyesha kwamba pale kuna sei mfu mwli iua ajitaidi kupambanayale mazingiraukatengeneza uvimbe unavna uvimbe wowote iweni mguuni iwe ni tumboni iwisehem ao kuna uvimbe wengine huwa husiani lakiniasilimia kubwa aumbma tukirudi sasa kwenye mada yetu ya msingi nilivyokuwa nikielezea hii e pale chini kuna kuna uvimbe ambao umesababishwa na bateris ambao wamekuwa wakilitafuna jino mbako kufikia levo ya pale ya chini kwao sasa utajuaje kwamba mtu una huu uvimbe au e cha kwanza kabisa ukifuatilia utakuwa una historia ya kuumwa jino siku za nyuma yawezekana uliumwa jino uh, kinga zako zikawa zina nguvu ya kutosha zina stamina ya kutosha kiasi cha kwamba mwili ukaja, ukapambana na haukupata maumivu makali lakini mpaka likafika kule chini jino limelika uh, lisilete shida yoyote inawezekana kabisa ukawa umepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hinzi hapajku yesohj tena na hii ni awr <mulia> redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania zaji karibu katika kipindi cha siri za ushindi hapa tunapata nafasi ya kumsikiliza mwanafunzi kutoka katika chuo kikuu cha juko ambacho kinapatikana hapa mkoani morogoro jina lake ni giveni mgaya yeye anatueleza kuhusiana na upangiliaji wa muda mtegee sikio kwa makini uweze kuelewa kile ambacho amekusudia wewe ukipate lakini jambo jingine kupangilia muda wako vizuri inakusaidia kukamilisha kazi kwa muda stahiki au kwa muda uliopangwa kupangilia muda kuna kufanya utende utendaji wako wa kazi kwa kuzingatia muda uliopo na hivyo inasaidia ukamilishe kazi kwa muda ambao unatakiwa hii na maana gani kwamba haijalishi kazi yako ambao umepewa au jukumu lako au lengo lako ambao unalo kwa wakati huo linahitaji utekelezaji wa kiwango gani ama wanamna gani lakini pale ambapo unakuwa umeshajipangilia muda kwamba muda huu nitafanya jukumu hili na muda huu nitafanya jukumu hili kwa hiyo ule muda utakavyokamilika kazi ambayo umepanga itakamilika kwa stahiki itakamilika kwa muda ambao ni stahiki na ni bola lakini kitu kingine tunakwasa kupangilia vizuli muda wako ili kuweza kupunguza msongo wa mawazo ni lahisi sana kujikuta huko kwenye wimbi la wasiwasi pale unapokuwa na oloza kubwa ya kutenda kazi ama kufanya jambo fulani na muda muda ambao unao ni kama kama mdogo na hata kama ukiwa nao mwingi lakini fikiria kwamba una kazi zaidi ya moja au mbili sasa unapokuwa unafanya kazi yako bila kupangilia muda wako utajikuta una wasiwasi ili ili nitalifanyaje ili nitalifanyaje lakini pale unapopangilia muda wako unakuwa hauna wasiwasi namna utakavyotekeleza jambo lako kwa sababu tayari unafahamu kutoka saa saa hii hii hapa hapa hadi nitatekeleza hili jambo na kama majukumu yako umeyapangilia muda kwa mjibu labda wa wiki au miezi au mwaka basi unafahamu kwamba wiki hii ad ki h aa tafanya kazi hii labda kama wewe ni mkulima unafanya kazi za kilimo ushapangilia muda wako kwamba mwezi wa pili ni mwezi wa kuandaa shamba au mwezi wa kwanza ni mwezi wa kuandaa shamba lakini mwezi wa tatu ni mwezi wa kupanda mwezi wa nne wa kupalia na mwezi wa tano ni mwezi wa mavuno basi akili yako na mwili wako kiujumla unakuwa hauna wasiwasi au kupata msongo wa mawazo kutokana na majukumu ambayo yako mbele yako kwa sababu tayari umeshapangilia kwamba mwezi wa kwanza utakuwa ni mwezi kwaajili kuanda kuanda ya kuandaa shamba k ukifika ule mwezi unakwenda kuanda shambaaa mandalasamamsakua na utaratibu wakupangilia vizuli mda wako naunatkeeza vizuli mauk ako naenga kwajili ya kupalilia na kuhudumia mimea ili ukuwe kwa, kwa, kwa jambo kwa kiwango kizuri unatekeleza kwa mwisho wa siku unajikuta hauwezi ukapata msongo wa mawazo kutokana na majukumu ambao unayo lakini jambo jingine unaaswa kupangilia muda wako kwa sababu inakusaidia kuboresha ama kukuongezea fursa za kazi hii ia maana ipi kwamba matumizi bora ya muda yanaweza kukufanya ukawa mtu wa wakusaminika kwa mfano huye ni mfanyakazi mwajili wako akitoa kazi unatekeleza kazi yako kwa muda ambao umepangwa au muda stahiki na hata mnapokuwa katika majukumu umepeana na wafanyakazi wenzio kazi ikitolewa unafanya kazi kwa wakati na kwa ubola ka hii inasaidia sasa kukuongezea sifa ama fursa mwajili wako anapoona ya kwamba unatunza muda unafanya kazi kwa ufanisi unapata hata fursa nyingine ya kupata kazi nyingine lakini pale inapofahamika ama inaonekana ya kwamba utendaji kazi wako ni wa kusuasua hauzingatii muda wewe ni mvivu inakupunguzia fursa lakini ya kwamba kusuasua kwako kumesababishwa na wewe kutopangilia vizuri muda wako ila kama ungekuwa umepangilia vizuri muda wako kungeua hakuna haja ya kusuasua kwa sababu kila muda ambao ungekuwa tayari umepewa majukumu ambayo asta jambo jingine kwa nini tunakuasa kupangilia vizuri muda wako ni kwa sababu unapopangilia vizuri muda wako inakuongezea uwezo wa kujiamini kwamba unapotumia muda wako vizuri na kufanikiwa kutimiza majukumu ya kazi ambayo yalikuwa na ukomo wa muda au tunasema deadline inakujifanya inakufanya ujihisi kutua mzigo na mwenye kujiamini zaidi kiutendaji kwamba kuna wakati tukiwa katika utekelezaji wa majukumu yetu kama umefanya kazi labda ulipewa kazi kwamba baada ya miezi miwili huu mradi ambao tumekupatia tunahitaji ukamilike utupe ripoti na hatutaki tu ripoti tunahitaji ripoti ambayo imekamilika katika maandalizi lakini pia kazi yenyewe ambayo imefanyika kwenye huyo mradi imekamilika katika kipindi kile chote cha ukamilishaji wa mradi wako ama kazi yako utajikuta kwamba ni mtu mwenye wasiwasi kuna wakati mwingine kuna wakati unafikiria kama je nisipokamilisha hii kazi nitapata nini lakini ile unavomaliza kazi yako umeikamilisha kazi yako kwa muda ambao umestahiki unahisi kuna mzigo umeutua uasemasasapa eaza kwamba ulipewa kazi ukamaliza kwa wakati ambao unastahiki inakuongezea muda au inakuongezea uwezo wa kujiamini kwamba hata wakati mwingine ukipewa kazi ya namna ile ile ama ukapewa kazi ya namna nyingine unajikuta una unahiyo nguvu unahuo uwezo wa kiutendaji hauna wasiwasi kwamba nitaferi katika hii kazi kwa sababu tayari ulishathibitisha kuwa una uwezo kama huo kwenye majukumu mengine yaliyopita lakini pia inakufanya mfanisi zaidi ina maana gani kwamba unapofanikiwa kutumia muda wako vizuri na ukatenda majukumu yako ya utendaji vizuli inakupa nguvu ya kuwa mfanisi kwa sababu muda ulio nao unakuwa umepangiliwa vizuli na unakufanya uelekeze nguvu na wakati wako kwenye jambo fulani ambalo mwisho wa siku utekelezaji wake unakuwa ni mkubwa na wenye ufanisi zaidi ka unapokuwa unafanya majukumu yako au unapanga mambo yako kwa kuzingatia muda kwa kupangilia muda mwisho wa siku inakujengea nafasi ama inakupa nguvu ya yawewe kuwa mfanisi zaidi katika utendaji wako n kwa kufikia hapo hatuna la ziada naamini ya kwamba umepata maarifa ya kutosha na tumefikia tamati ya vipindi hivi kwa siku ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machil mshana ni usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa na kuachanaye mary williams na wimbo unaosema jipe moyo barikiwa na matangaz we 说。<music> eemaoao sikilizakomakii ema nibureni bureiioeooe turipoanavali amakono milamchuna pane emayate ankacloko ema ile ya šuka elesakešajia yaloko ilitolewa na mungu baba awenyi hambi mema yabure juu yangu mema yabure ju yano ilitolewa kwa jili yangunailiole