nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti himba sana yesu yiwaja tena najnakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr yinayoktangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 1mi nasit msikilizaji ungana nami kupitia morning fm na vile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu niwww rg basi nikukaribishe sana mpendwa msikilizaji wangu katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu hii leo ni wasaa wa pekee kuweza kujibu maswali mbalimbali ambayo anakuwa wametufikia hapa studio awali ya yote tunao waimbaji wa advent celestio wanakuambia linda moyo huo ndio wimbo wa kwanza ambao tutaweza kubarikiwa nao katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao advent celestio na wimbo unaosema safari yangu awali yayote tafadhali wategesikio advent celestios wanakuambia linda moyo ulihupewa chakula maji safi na kutunzwa uvarishwa nguo nzuri mwonekana mariidadi lakini ajabu mesaau kutunza moyo wako jambo jembolirila muhimu linaloleta uzima lina moyo kuliko yote uyani ndayo zitokako cheni cheni za uzima He kima ufamun shima Qua ke buwana. Chakula chakiro ho. Mine mm-hmm. no la mm-hmm. in namatunda. Mimuene mm-hmm. no bora. Mm-hmm. Kasi di kutenda mema ma. Jodi Tavuna ulicho panda, panda. Kazidi panda. Kazi di kutenda mema, yudi kosibure Tavuna ulicho panda, ulicho panda. Uh-uh. Jakula, kuteina mema chehodea kosibuetavonaulichopandaulichopana kazidi kuteina mema chehodea kosibure tavonnaulichopanaulichopana maomi kila siku soma neno The foot is Kila of the people who are in the foot is siku so la neno mtafute bwana chakula maji safi na kutunzwa huvalishwa nguo nzuri uonekana maridadi lakini ajabo mefsaa hutunza moyo wako jambo lililo muhimu linaloleta huzima vinamoyo kuliko yote uyani ndayo vitokako chenicheni za uzima ekima ufanu na heshima Vyatoka kwa bwana na mskilizaji kumbuka uko nami kibaga mwaipaja na moja kwa moja karibu katika kipindi hiki cha biblia kujibu ambapo leo hitutabarikwa naye mchungaji daniel mshola akitaka kukufafanulia kwamba yesu alikaa siku ngapi kaburini na kusi umtegesikio dugu msikilizaji na mpenzi wa kipindi chako kipendacho cha ya kujibu nichukue leo tena kukaribisha ca bibiaakuibu k nafaioeasakatiakn aaat ya tayarituweze kuendeeaaskueo a atuombe baba asante kwa saa hii tena saa imefika Kute kipindi hiki kizuri cha biblia ya kujibu yako maswali ya watoto wako mbalimbali mbali. nami napokwenda kuyajibu uwe pamoja nami lakini pia uwe pamoja na msikilizaji kupitia kwa maswali, tupate kujifunza mambo fulani ya muhimu kwaajili ya uokovu wetu katika jina katainaomokozi wetu amina yeah, leo nitaanza na na swali na rehema rehema e, kutoka kule ilinga e, kutoka kule ilinga ana yeah, yeah, swali linalosema mm. bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku badala ya siku mbi alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku mbili badara ya siku, siku, ni siku, siku e, ninapojibu swali lako eh, rehema e, nianze tu kwa kusema ya kwamba utaratibu wa kuhesabu siku e, uliokueo zamani ndiyo unaoendelea hata sasa E, siku hazihesabiwi kwa sababu ya ya muda e, tukio lilipofanyika e, lakini siku na tarehe zinahesabiwa kulingana na e, na muda wake kabla ya mabadiliko kuwa ya siku moja kwenda siku nyingine e, katika katika katika tukirejea kitabu cha mwanzo sura ya kwanza, mungu anapoumba e, ukisoma mwanzo moja ayaile ya tano mungu aka akaiita nuru mchana nagiza akaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ukisoma aya ya nane mungu akaliita lile anga mbingu ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya pili ukiendelea kusoma siku zote sita e, zakaa alizozitumia mungu katika kuumba e, siku inaanza jioni naion ii ipale jua linapozama kwa hiyo jua likizama siku moja imekwisha inaanza nyingine kwa hiyo, asubui, kwa hiyo itaendelea itaendelea kutapambazuka asubuhi na mpaka jioni mungu tuna masaa kumi na mbili ya usiku hesabu tuliyo nayo sasa ya kuhesabu siku moja inakwenda mpaka saa sita usiku alafu tena nyingine naanza sasa nadakika moja na kwen, mpaka, mpaka kesho yake tena hayo ni mahesabu au mabadiliko yaliyofanywa na serikali ya kirumi lakini kwa mungu narudia tena siku jua linapozama na inachukua masaa masaa masaa yote ya ya ya ya usiku eh, lakini pia ina, ina mbili ya mchana ah, ndio siku ya na sasa juu ya huyu yesu eh, katika kitabu cha kamnu aa ea sa kfuna yako msikilizaji wangu katika kitabu cha sura ya eh, ukasuasa ukianzia aya ile ya 4 ibu nasema hapo ilikuwa yapata saa sita kukawa giza juu ya nchi yote hata saa kenda yani saa tisa jua limepungua nuru yake paziya la hekalu likapasuka katikati yesu akalia kwa sauti kuwa kasema ebaba mikononi mwako naiweka roho yangu yesu alikufa eh, muda wa saa muda wa saa isa na ni siku siku gani gani aliyokufa hiyo saa saa ilikuwa saatisa ya sikugani. ukianzia aya sat na tazama akatoka mtu mmoja jina lake yusufu ambaye ni mtu wa baraza mtu mwema mwenye haki wala hakulikubali shauri na tendo lao naye ni mtu wa rimathaya mji mmoja wa wayahudi tena anautazamia ufalume wa mungu mtu huyo alikwenda kwa pilato akataka kupewa mwili wa yesu akaushusha akauzinga sanda ya kitani akauweka katika kaburi lililochongwa mwambani ambalo hajalazwa mtu bado ndani yake aa na siku hiyo ilikuwa siku ya maandalio na sabato ikaanza kuingia hio ilikua s kueakoto angezaliwa saa kumi na moja sa kumi na mbili au mtu eh, siku hiyo anekusuesema amefariki ijumaa awahesabu masaa ishirini nanne yaishe wasema sasa maliza siku hapana kwa hiyo ilikuwa ilikuwa ni ni ni ni ni siku ya ijumaa kama ilikuwa ni, ingekuwa ni tarehe, ya kama ingekuwa tarehe tarehe tarehe labda tungesema amekufa Alafu, mosi, akapumzika kaburini aya ile ya mbilihamsinatano na wale wanawake waliokuja naye toka galilaya walifuata wakaliona kaburi na jinsi mwili wake ulivyowekwa wakarudi wakafanya tayari manukato na marhamu na siku ya sabato walistarehe kama ilivyoamriwa kwa ilivyo ijumaa jua lilipozama eh, sabato ilianza siku ya sabato ilianza na hawa wanawake walistarehe kama na na nini na sheria ya mungu maana mungu ameamuru siku sita tufanye kazi lakini siku siku siku siku ya juma, ni moja, ni siku ya juma. Juma mosi, siku ya ya ya saba ni sabato sabato bwana mungu kwa hiyo amefariki ijumaa ijumaa jumamosi akapumzika kaburini hiyo ni siku ya pili hata siku ya kwanza ya juma ukisoma luka ishirini na nne aya ya kwanza siku ya kwanza ya juma hii ni nyingine e, kwa sababu ilikwisha mpaka jioni yani amefariki ijumaa e, saa ti taratibu zikafanywa akazikwa kabla ya siku ya sabato kwanza yani kabla juu alijazama na sabato ilipoingia kwaho usiku wote wa siku ya sabato na asubuhi yake yote yesu alikuwa kaburini mchana wake wote yani mpaka jioni kwa hiyo jioni sabauunapokuisha jumapili inaanza inaanzia hapo tayari na inasema, hata siku siku ya ya ya kwanza ya juma ilipoanza kupambazuka tayari ni aaskua kwanaaaianza tanu jua lilipozama jana yake sasa inapambazuka asuua kwaiyo amekufa siku ya ijumaa ya kwanza hiyo ya pili akapumzika kaburini ya ikaisha jumatatu wakati fulani basi wa asubuhi jumapili asubuhi akawa bwana amefufuka kwa hiyo iko i, iko hivyo hesabu zake ziko vizuri. ziko vizuri vizuri maana ya ya kwamba aliyokufa kuhesabu mpaka saa saa kesho kesho yake yake siku moja jana pili hapana kinachoelezwa na akaaasaa alikuwa ametabiri kwamba kaburini kaburini atakuwa katika katika hali ya ya ya ya ya ya umauti siku siku siku siku tatu tatu kwa iyo, kwa hiyo hiyo hiyo kwamba lazima ule aliyokufa saa ndipo hapana ilishaanza alikufa masaa masaa ijumaa ni moja jumamosi pili yuko jumapili ndani ya fulani ya siku ya jumapili ilikuwa ikiendelea yesu akawa amefufuka ambayo ni siku ya tatu kwa hiyo biblia iko vizuri na nakutia moyo rehema mwakalinga na wee kufahamu ya kwamba yesu alikufa kama ilivyokuwa oua na alikuwa katika hali ya wafu kwa muda wa siku e, ile ijumaa aliyokufa lakini pia sikua na masaa fulani ya jumapili bado haijaisha siku nzima lakini ndani ya masaa yake asubuhi yesu akawa, akawa masaayaesubu u swali lingine ambalo ningependa kulijibu leo ni swali kutoka kwa ndugu agrey kutoka mbeya agrei kutoka ambeye anauliza mwanaume anatakiwa kuoa wake wangapi lakini sehemu ya pili anauliza yakobo alikuwa na wanawake wangapi sasa tukiisoma bibria katika kitabu cha cha mwanzo maana ndiko historia ya mwanadamu inakoanzia katika suele ya kwanza mwanzo moja naeaya ya ishirini na sita na ile ya ishirini na saba mungu anasoma maneno haya mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu akataware samaki wa baharini na ndege wangani na wanyama wa nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaa juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwana mume, na mwanamke aliwaumba wamungu mwana sio wanaume kana kwamba ni wengi au wanawake kana kwamba ni wengi hapana mmoja mmoja na mwanamke mungu ee, aliwaumba ukisoma okay. katika kitabu cha mwanzo bili naileaya ya kumi nanane E, biblia nasema Bwana mungu akasema si vema huyo mtu awe peke yake nitamfanyia msaidizi msaidizi wa kufanana naye sio wasaidizi hapana kwa hiyo adamu mmoja na msaidizi mmoja ambaye ni ni maana kusoma katika ma ya pili ya mwanzo mwanzishirininanne na ishirin kwa hiyo mwanamume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe akimaanisha mmoja mmoja nao watakuwa mwili e, mungu anayejua mahitaji halisi Eh, ya mwanamume na mahitaji halisi ya mwanamke alijua kwa kweli mwanamme mke mmoja anamtosha na mwanamke mume mmoja anamtosha ndiye wetu anayejua yetu na mahitaji yake eh, yote. Kwa hiyo, katika mpango wake mmoja mmoja na na mwanamke yesu anarudia jambo hili kwa kwakulisitia sana a kwa kitabu cha matayo katma aya yaaai basi mafarisayo wakamwendea wakamjaribu wakimwambia je ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu aya yanne akajibu akawambia hamkusoma ya kwamba yeye aliyewaumba mwanzo aliwaumba mtu mume na mtu mke e, kwa hiyo mungu aliumba mtu mme mmoja na mtu mke mmoja sasa swala la yakobo kwamba alikuwa na wake na wake wangapi ka c mzomwanzo suraya ishirini na tisa e, mpango wa yakobo ulikuwa ni wakua mke mmoja maana ukisoma katika kita kitabu cha mwanzo sura ya inaonyesha na namna ambavyo e, yakobo alimpenda raheli raheli ukisoma aya yakobo akampenda akasema nitakutumikia miaka saba kwa kumpata raheli binti yako mdogo kwa mmoja mmoja alimpenda lakini basi ilipofika baada ya utumishi wake wa miaka saba kuisha saa ya kukabidhiwa yakobo akatapeliwa ndio maana iburia aandika katika aiya ishirini na tatu ikawa wakati wa jioni akamtwaa la binti yake akamletea yakobo laban yakobo naye akaingia kwake laban akampa lea mjakazi wake mjakazi wake ikawa kulipokuwa asubuhi kumbe ni akamwambia ia nini hii ulionitenda sikukutumikia kwa aeli mbona umenidanganya kwahiyo e, yakob analalamika yee alie mpenda alikuwa ni laeri lakini saa ilipofika basi mbae, zasa, wakitaka, e, basi akapewa yule ambaye na na akaambiwa sasa kama vinginevyo endelea kutumika tena na alitumika hivyo ili kumpata yule aliyempenda kwa ujumla ukisoma apa yakob nao ili kumpatia watoto kwa sababu mbalimbali mbali ambazo e, zimeandikwa kwamba ilifikia mahala ambapo wanawake hawa waliingia kwenye mashindano kumbuka aeli alizaa haraka e, lakini mungu mungu alimfunga tumbo kwa e, kwa kwa muda na sababu mtoto basi desturi za wakati uo, e, kwa wakati huo huo ilionekana inafaa katika ulimwengu wa watu mungu. lakini leo hii hatutakiwi kufanya hivyo tunatakiwa tuishi kulingana na mpango wa mungu wamme mmoja e, mke mmoja kwenda vinginevyo basi tunahesabiwa atia mbele za mungu atia ya atiaa uzin akini pataa uashirati sa la mwisho kwa leo ni swali linaloulizwa na ndugu joshua joshua kutoka kigoma. Joshua kutoka kigoma kigoma anauliza hivi kuna majini majini mengine ni rafiki wa, wa e, majini, mengine ni rafiki rafiki wa wanadamu e, wanadamu wengine osha utokndamunz nseme kwamba hawa wanaoitwa majini bibulia inawatambua kama malaika waliyo malaika walioasi walio ambao bari zao zimeandikwa katika kitabu cha ufunuo ca ukisoma kisoma ya kumi na ile, ya mbili aya ya saba mpaka ya kulikuwa na na na na na vita mbinguni mikaeli mikaeli zake zake zake wakapigana yule yule joka yule joka naye akapigana nao pamoja na zake. Mikaeli ni kristo kwa mungu na amna na ak zake walioas nao hawakushinda huyo oka akushinda wala marapao apakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwaye bilisi na shetani audanganyae ulimwengu wote akatupwa hata nchi na malaika zake wakatupwa pamoja naye kwa hiyo hakuna malaika wa shetani aliye mzuri wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya, ya, kazi moja ya kuleta uharibifu duniani na kwa kweli hatutakiwi kuwa marafiki E, na mashetani atakiwa kuwa marafiki e, na maini ma i malaika kutuangamiza kwa hiyo tunatakiwa tuyakatae na tunatakiwa kwa jina la yesu tukae mbali nayo jsalimisha kwa yesu mapepo majini hawana nafasi kwetu tena basi mungu akubariki tuombe baba asante kwa siku hii tena asante kwa maswali tuliyoyajibu hebu wasaidie wasikilizaji na wale walioulizwa kupata kuelewa yale ambayo ni mapenzi yako na mafunuo yako kwa maana tunaomba haya kwenyina kesmokozi wetu amina na hiyo nitatamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu kama una maswali maoni a changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuasiana naminkjakj yesua tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu tafadhali usipange kukosa kuweza kubarikiwa na neno la mungu advent celestios wanakwambia safari yangu kwa helisafayau ya kwenda mbinguni ilina vikwazo vingi weyo naruba kali Kijua, kiongozi you ni you mi Give me a