nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yamakelele yesu yuwaja tena sauti nimba sana yesu yuwaja tena njnakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena karibu tena mpendo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventista adventist limwenguni awr yinayotangazia moja kwa moja kutokea hapa mkoani morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaweza kunipata kupitia morning fm lakini vilevile vile kupitia rock fm ilikokule mkoani mbea mpendo mskilizaji waweza kunipata kwa njia ya mtandao wa wwwrg hi leo utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja naamini amini ya kwamba utakuwa sote mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha mafundisho makuu hi leo kabla ya yote ni uweze kuwategea sikio waimbaji wa arusha arushahea wanakwambia habari hiyo يسو <music> م过زي Yeah! asante sana waimbaji wa arusha herart kwa wimbo huo mzuri ambao wananipatia nafasi ya kuweza kumkaribisha kwako mchungaji yohana misalaba akikwambia shetani alitoka wapi wasikilizaji hamjambo tena watu wa mungu e, kwa leo tunaingia tena na somo ambalo tunahitaji kuangalia siku ya leo tuna na tunahitaji tuangalie somo ambalo linalosema shetani alitoka wapi shetani alitoka wapi ni swali la watu wengi wanauliza shetani alitoka wapi na wanaposema su shetani alitoka wapi e, wanauliza kwamba huyu shetani mbona ni kiumbe kinachotisha katika ulimwengu yalitoka wapi lakini biblia yangu na biblia yako na biblia zote katika ulimwengu zinayo majibu ambayo tulisema ramani ya msafiri ambayo ni neno la mungu kwamba linayo majibu ya pekee ya kujibu kila ambacho mungu alisema shetani ni kiumbe ambacho kiliumbwa na mungu na mwanzo wa kuitwa shetani ni pale alipoasi asi ka shetani ni kiumbe kibaya na kiumbe kilicholeta shida kutoka mbinguni ka shetani alikuwa kwanza alikuwa haitwi shetani mapema alikuwa anaitwa rusifa malaika mkuu lakini baada ya uwasi vita ikatokea mbinguni kwa shetani alikuwa ni kiumbe tena alikuwa ni malaika mkuu kiongozi wa malaika kule mbinguni na kwa sababu ni kiongozi wa malaika mbinguni shetani akaamua kuwasi akaanza kushawishi juu ya malaika wengine na akagoma kabisa na kufanya yale anayoyataka na alipokuwa megoma alichokifanya shetani ni kuanza vurugu biblia ina majibu kwamba shetani katoka wapi ufunuo kumi na mbili fungu la saba hadi la kumi na mbili funuo kumi na mbili fungu la saba hadi la kumi na mbili ninasema kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka yule joka naye akapigana nao pamoja na malaika zake nao hawakushinda wala mahali pao hapakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwaye bilisi na shetani audanganyaye ulimwengu wote akatupwa hata nchi na malaika zake wakatupa pamoja naye fungu la 1 linasema nikasikia sauti kuu mbinguni ikisema sasa kumekuwa uokovu na nguvu na ufalume wa mungu wetu na mamlaka ya kristo wake kwa maana ametupa chini mshitaki wa ndugu zetu yeye awashitakie mbele za mungu wetu mchana na usiku nawo wakamshinda kwa damu ya mwana kondoo na kwa neno la ushuhuda wao ambao hawakupenda maisha yao hata kufa kwa hiyo shangilieni enye mbingu nanyi mkao humo ole wa nchi na bahali kwa maana yule ibilisi ametupwa kwenu mwenye gadhabu nyingi akijuwa yakuwa ana wakati mchache tu kwamba shetani alianza vita mbinguni mapema kama tulivyosema alikuwa anaitwa malaika mkuu rusifa malaika mkuu lakini baadaye alipotupa ppoeta shida akatupa hata nchi akaitwa ipilisi akaitwa joka shetani tayari hayo majina akayapata kwa sababu ya wasi wake kwa shetani aliumbwa kaumbwa na mungu lakini shida shetani akataka na yeye alingane na mungu akatafuta ukuu kule mbinguni sasa mungu hakupendezwa anasema shetani akaanza vita kupigana na mbingu na ndipo akatupwa hata nchi akatupwa hapa nchi anasema yeye awashitakie mchana na usiku kumbe shetani huyu alikuwa mwovu na kwa sababu alikuwa mwovu alipotupwa hapa amevuruka huko mbinguni biblia inasema katupwa pamoja na malaika zake wakatupwa hata nchi walipotupwa hata nchi shetani ndipo akapata hayo majina ndipo akaanza kuwadanganya lakini tunahitaji tuendelee kuiuza biblia e, biblia nasema tumejifunza habari za mwanadamu kwamba mwanadamu aliyeumbwa kaumbwa na mungu bibulia inasema mwanadamu aliumbwa kwa mavumbi ya ardhi na mungu akampulizia pumzi ya uhai kwenye kitabu kile cha mwanzo mbili lile la saba mwanzo mbili fungu la saba bibulia inasema hivi bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia puani pumzi ya uhai rudia tena sikilize vizuri bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya arzi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai kwa hiyo mwanadamu ameumbwa kwa kufinyanga mavumbi ya ardhi mavumbi ya ardzi changanya pumzi ya uhai ndiyo mtu akawa nafsi hai sasa shetani anakuja kutafuta huyu aliye umbwa anamwangusha biblia inasema nini anatafuta kumwangusha huyu inasema ole tumesoma kwenye ufunoo ole wanchi na bahari ameshuka kwenu huyo mwenye kadhabu nyingi kwamba tahadhari inatolewa kwa, kwa adamu na hawa kwamba huyo anakuja ana anaghadhabu nyingi hawa wanadamu aliyoumbwa kwa mavumbi ya ardhi lakini katika kitabu kile cha hezekieli yeye ameumbwaje huyu shetani shetani yeye ameumbwaje kitabu cha hezekieli ishirini na nane fungu la kumi na tatu tumeona ya kwamba mwanadamu aliumbwa kwa mavumbi ya ardhi kwayo mungu alitengeneza mavumbi alipotengeneza mavumbi ya ardhi ndipo akamtengeneza mwanadamu alipomtengeneza mwanadamu akiwa yuko tu amelala hapo maana ndani yake hana pumuzi lakini alichokifanya mungu chapili akampulizia pumuzi ya uhai huu dongo ambaye ni mavumbi yalipotengenezwa na mungu yaka tayari amemaliza kutengenezwa kwa kama mtu lakini bado hajatembea huyu mtu akapulizia pumzi ya uhai alipopulizia pumzi ya uhai pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai ndipo akanyanyuka na kutembea kwa hiyo pumzi ya uhai akijumulisha na mavumbi ya ardhi jawabu ni nafsi hai lakini pumzi ya uhai ikiachana na mavumbi ambayo ni mwili tayari huyo mtu sio nafsi hai nafsi hai inapatikana katika pumzili pumzi, pumzi mwili ambayo ni mavumbi ambao kuna pumzi ya uhai ndipo unapata nafsi hai lakini shetani hakuumbwa kwa namna hiyo shetani yeye ezekieli ishiina nane na lile fungu lile la kumi na tatu lenyewe linasema nini anasema hivi mwanadamu tumeona ameumbwa yeye kwa mavumbi ya ardhi lakini shetani sikiliza alivyoumbwa yeye ulikuwa ndani ya edeni bustani ya mungu kila jiwe la thamani lilikuwa kifuniko chako akiki haya ni madini na yakuti manjano na alimasi zabarajadi na shohamu na yaspi na yakuti samawi na zumalidi bahalamani na dhahabu kazi ya matari yako na filimbi zako ilikuwa ndani yako katika siku ya kuumbwa kwako zilitengenezwa tayari tumeona shetani kwamba wakati anaumbwa yeye alitengenezewa kulikuwa na madini ya thamani ya kuti samawi alimasi dhahabu anasema hayo yalikuwa ndani yake lakini alichokifanya akaanza kuleta vurugu huko mbinguni mungu hakumvumilia anasema kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika zake wapigana na ule joka wakapigana na yeye joka ambayo ni shetani hakupata mahali pakutulia tena ndipo akatupwa hata nchi alipotupwa hata nchi hakupata nafasi tena akatupwa katika dunia kwa hiyo shetani anasema aliudanganyaye ulimwengu wote fungu la kumi nanne wewe ulikuwa kerubi mkubu, mwenye kutiwa mafuta alikuwa ni kerubi ufunikaye nami nalikuweka ukawa juu ya mlima mtakatifu wa mungu ulitembea huko na huko kati ya mawe ya moto ulikuwa mkamilifu katika njia zako zote siku ile ulipoumbwa hata uovu ulipoonekana ndani yako kwa wingi wa uchuzi wako watu walikujadha udhalimu na ndani yako nawe umetenda dhambi kwa sababu hiyo nimekutupa kwa nguvu katika mlima nimekutoa fungula kumi nasita kwa wingi wa uchuzi wako watu walikujadha udharimu ndani yako nawe umetenda dhambi kwa sababu hiyo nimekutoa kwa nguvu katika mlima wa mungu kama kitu kilicho na jisi nami nimekuangamiza ewe kerubi ufunikaye utoke katika mawe hayo ya moto moyo wako iliinuka kwa sababu ya uzuri wako umeiharibu hekima yako kwa sababu ya mwangaza wako nimekutupa chini nimekulaza mbele ya wafalume wapate kukutazama kwa wingi wa uovu wako katika uovu wa uchuuzi wako umepatia unajisi patakatifu pako basi nimetokeza moto kutoka ndani yako nao umekuteketeza nami nimekufanya kuwa majivu juu ya nchi machoni pa watu wote wa kutazama hao ezekieli 8 ktau hadi kumi na 8 inaeleza shetani alivyoumbwa na shetani alivyoleta shida katika ulimwengu huu na alivyoangamizwa kwa shetani ni kiumbe kisichofana ni kiumbe kibaya kabisa na mungu anahitaji ya kwamba shetani aliye uvuruga ulimwengu ataangamizwa na ameshasema sema nitakulaza mbele za wafarume nitakuangamiza nitashughulika na wewe mungu anasema ulikuwa mzuri lakini pamoja na uzuri wake ndipo katika uzuri wake ndicho alichokifanya shetani kuharibu hekima yake kwa hiyo lazima tuangalie kiumbe hiki kilicho kibaya hata leo kinaendelea kuvuruga watu na kuharibu watu wengine kwa sababu ya uzuri bibulia inasema kwa sababu ya uzuri wake aliuharibu mwangaza wake akafanya vitu visivyofaa kwa kwahiyo leo tuangalie kiumbe hiki kikatupa katika ulimwengu kikaja kikawadanganya kina na hao na kilipowadanganya ndipo walipoingia katika hali mbaya na ngumu kwahiyo ndugu zangu wasikilizaji mahali popote ulipo unaonisikiliza ndugu wasikilizaji kiumbe hiki ni kibaya kinashughulika na kupoteza wanadamu siku baada ya siku yeye aliasi mbinguni lakini alipotupwa hapa nchi mbingu zikatoa tahadhari kwamba huyo anakuja lakini tayari adamu na hawa nao wakasahau akawaangusha dhambini dhambi inatutesa chimbuko la dhambi zote ni shetani na kwa sababu shetani ndio chimbuko la dhambi na leo ulimwengu unaendelea kuharibika siku baada ya siku kwa sababu kiumbe hiki ambaye ni shetani bado ana uvuluga ulimwengu kwahiyo tunachohitajika kufanya ndugu zangu ni kumtafuta yesu yeye ndiyo mwenye wezo na mamlaka vita yetu ni kali kwa sababu shetani bado anashughulika akitafuta mtu amwangamize yeye akashuka na amesema biblia imesema amewekewa moto anasema tangu lipoumba na moto utakuteketeza alipoleta uwasi moto ukandaliwa na mbingu kwa hiyo ndugu zangu tufanye marekebisho kwa ajili ya kukabizi maisha mikononi mwa yesu shetani ni kiumbe kibaya kinachotafuta watu kuangamiza asante sana kwa kutegea ujumbe huo mzuri ambao naamini ya kwamba tumefahamu chanzo cha shetani ni wapi lakini kama na maswali maoni au changamoto anwani hi yapa ya kuweza kuniandikiakj yesuw te na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania nmskilizaji kesho ni kipindi cha muziki na nanamziki lakini vilevile vile maneno faraja naamini kwamba tutakuwa sote kuweza kusikia na kubarikiwa katika kipindi hicho atfaraja kwam pa kuumushe kwamb tu ya kwamba ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwipaja, na sikio, idha ya kiswahili ya adventista awr huyu apa mwimbaji t anakwambia barikiwa zambu, ya puzu nizambu, sa akhele ya wa omi, namdafo da wana. Zangu, na ni wikitlizeze, she does zambu, ya na ya wa kwa na wa seki wakati wana wako tudalia mebawasikia tupati eropo wako bili atubongo soumi chani ki oni what if my nadii siki batani se a nita oh. Mama ah, is aku ah, ketika waktimu Ebaba siki ah, tupati ero