nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena naujnakuj yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ya dododventist ulimwenguni awr inayokutangazia kutoka hapa mkoani morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2 h kumbuka unaweza kunipata kupitia morning s fm lakini vilevile vile kupitia rock fm bila kusahau kwa njia yetu ya mtandao wa www msikilizaji hii leo anatufungulia matangazo ni waimbaji wangome kwaya kutokea kule iringa wanakuambia upendo wa yesu Kita fakari upendwa ke imemuona. itafakari upedowa hewani para imemuonamokazi wuko. autusame ni tenderame so Kuna rahana amani Tena ni pazuri Ache niyote ya duni Ani ya kitambo tu Ye ye, njiana ujima Joni kwa ke leo Ye ye, njiana ujima Joni kwa ke leo Kuna wa yesu ك يس sku زoت سمر izjinaamini wa kwamba kwa ujumbe huo mzuri kutoka kwa ngome kwaya unatupatia nafasi ya kuwa sote katika kipindi hiki cha watoto wetu endelea kwa pamoja nasi tukibarikiwa kutoka kanisa la misufini tunajua kwamba mungu siku zote anawasaidia watu wanaomtegemea na kamwe hawaachi anawapigania na kuwalinda mtoto daniel anatupatia kisa kinachosema kijana aliyekuwa mwaminifu hili ni soali letu wewe pamoja nami na je sisi ni waaminifu basi nikukaribishe katika kipindi hiki usikilize kisa kizuri kinachosema kijana aliyekuwa kinaosma daniel paulos kisa changu kinasema kina kijana aliyekuwa mwaminifu kulikuwa na familia moja huyo mama na huyo baba walikuwa na watoto wawili wenyewe ni wa, wa sabato sasa mama yao na baba yao walipata ajali walisikitika sana kwa kuwa baba yao na mama yao wamepata ajali siku mmoja wakaomboleza na kuzika walisahau dini yao sasa yule mdogo yeye ya hakusahau dini yake kakawake alipokuwa anamletea chakula anamletea na chakula si mimi ndio, chakula anakula siku ya pili tena Ye, mungu chakula, si mimi. Asa, siku nyingine, akaleta tena akaleta pale nyumbani mdogo wake namkeaaaaia tuone utafanyaje akaondoka amekaa miaka ame mingi amerudi amemkuta bado yupo hai akajua mm, mungu wake ni mwaminifu naye akawa anampenda mdogo wake wakawa anaenda kanisani wakawa wanaabudu wote hadithi yangu imeishia hapo hapo inatufundisha tusikate tamaa kwa kumwomba mungu amen amina n msikilizaji kinachofuata ni kufahamu vitabu 66 vya biblia takatifu hapa tutaangazia vitabu vya gano la kale lakini vile vile vitabu vya ganamwanzo kutoka mambo ya hayarihesabu kumbukumbu la torati yoshua waamuzi wamuzi lutu sam la kwanza samula pl falma kwanza falma pili mamgoanakat wa kwanza mamgo wayakatu wa pili penza nehemia esta aibu zabuli mesali numili limolilobora isaya yeremia bolezo zekieli danieli yosea yoeli yamosi obadia yona mika naumwa bakuki sefania magai zekaria maraki matayo marko luka yohana matendo warungi wa wakorinto wa, wa, wa, wa kwanza wakorinto wa pili wagaratia waefeso wafilipi wakolosao wasaloniko wakwanzaasalnik wapili timoseo wa kwanza timoseo wa pili tito filemoni waebrania yakobo petro wa Ebrania, Jacobo, Petua, kwanza wapetro wa pili yohana wa kwanza yohana wa pili yohana watatu yuda hapo <laughs> asheni zinn moja mbili kuimba mwanzo kutoka moja mbili tatu mwanzo kutoka, kutoka mambo ya warawi yesabu kumbukumbu la torati yoshua waamuzi lutu samweli samweli wafarume wafarume mambo ya nyakati mambo ya nyakati esa nehemiya esta ayugu zabuli misali yambili viboliogora isaya yeremiya mangorezo zeegieli danieli hosea yoloeli amozi obariya nyona mika naumu habakuki sefaniya hagai zekaria malaki waya. na mifumo mbalimbali mbali ya kuweza kukaridi vitabu vya biblia unaweza kutumia nyimbo au unaweza kuvisema kama vilivyo lakini kama utashindwa kuvisema kama ilivyo kawaida tu ninajua kwamba kuna watu wazima ambao kwa kweli hawafahamu vitabu vya biblia kwamba viko vingapi na wala pengine hawafahamu kwamba je vitabu gani ambavyo ni vya sheria ni vitabu gani ambavyo ni vya historia na mambo mengine mengi lakini kuwafahamisha yote haya ni kusi endelea kuungana watoto kutoka kanisa ya misufini wakikujuza zaidi na kuja wa vitabu. vitabu vya sheria mwanzo kutoka mambo ya rawi hesabu kumkumbra choracho asua waamuzi weutu samo la kwanza samo lapili wafalume wa kwanza wafalume wa pili mamba wanyakati wa kwanza amba wanyakati wa pili eia vitavu mashairi na hekima ayubu zabuli misali umbili togolatava manabii wakubwa isaya yeremia maongolezo zekieli daniel ivitava manabii wadogo A... badia yona mika naumu abakuki sefania agai zekaria un... maraivtauva injiliaamarouk yoakitabu cha historiaaendo barua za paulo arum Walumi induced... wow. wakorinto wa kwanza wakorinto wa pili wagaratia waefeso wa filipi wa wakolosao wasiloniki wa wa kwanza anza kwa ujumla imwadanity ya yuuuumsikilizaji wa idhaa ya kiswahili adventista ulimwenguni naamini ya kwamba umebarikiwa sana na kile ambacho kilikuwa kikiendelea hapa studio leo hii anaongozwa na asheli ambaye alikuwa msimamizi wa programu mzima ya siku hii ya leo ya watoto kutoka kanisa la sabato misufini kidogo kidogo hapa na mike kutokaaisa laaamsusogea nimeona kwamba hauhangaiki wapi wenzako <laughs> nani alikuwa jasiripatawapauea ongoa mwenyewe mi sisiki vizuri nataka kwa sauti maana hata mtoto ta mtototaa kusk hapana aliynfundisha ni mwalimu lakini sahivi ee ameamishiwa mbea nikuulize swali moja hapo ulitambia kulikuwa na vitabu tofauti tofauti tofautofauttau na vitabu vya sheria anabiiwakuwa na vitabu vya manabii wakubwa wadogo hebu nitajie kwa upande wako ambao ulikuwa ulikuwa unaongoza nione kama ulichokuwa vitabu vitano tu vya sheria kwa ni vipi mwanzo kutoka mambo ya alawi hesabu, kumbu, kumbu, hebu niambie ni watoto wenzake amepata Ame amina amina namna hiyo msikilizaji wa kipindi cha watoto wetu siku hii ya leo naamini ya kwamba utakuwa umebarikiwa sana na kiongozi huyu ambaye alikuwa nawaongoza wenzake nilifikiria kwamba anaamlisha hakivai anachokifanya lakini bahati nzuri anaviweza hebu niulize swali nani anaweza anaamrishau vitabu vya manabii wakubwa nataka niole mnachojifunza mnaelewa vitabu vya manabii wakubwa najibu mtakuwa nao wenye simevimba hapa haya niambie vitabu vya manabii wakubwa ndo vipi hivyo isaya yeremia maombolezo hezekieli danieli muulize huyo mtoto mwingine anayekusikiliza kwamba yeye yeah, anaweza vitabu Afwa, kwa yeah, kutaja vitabu vya manabii wakubwa afu atatupa jibu kwa njia ya meseji muulize je unaenisikiliza unajua kuweza kutaja vitabu vya manabii wakubwa amina atakuwa amelipata swali so, maana najua kuna watoto wengine ambao hawajui hata vitabu vya manabii wakubwa ndo vipi amepata amekosa amepata amelipata. zawadi yake asante shujaa wa yesu pokea zawadi yako wako yako, yako. haya tuto wazuri kupitia programu hii leo hebu niambieni mejifunza nini kwa ujumla nataka mkono umejifunza umejifunza nini nini leo leo tuambie basi nini, leo? basi mtoto anakusikiliza hapa eti niambie nini Ah, faraja ikasahau tuma hujambo baba niamkie basi shikamu basi wewe maraaba ee kwenye kipindi chetu cha chaweo cha watoto umejifunza nini wewe kama tuma tumejifunza vitu hmm. ambavyo tunaweza kuvikaja kwao vitu vyenyewe ni vitu gani hivyo mafungu ndio kucheza bibilia a unajua kufungua biblia bado haja kufundisha mama eh? aha lakini wa unaakili, kwa sababu najua tuichojifunza nataa mwambia nini owenzakouaafaspatie Na nafasi tumpatie nafasi ya kuweza kufikiria ili apate cha kumwambia mtoto akafaaotoa huu nataka niutumie kuweza kuwauliza watoto maswali mbalimbali mbali, ambao niko nayo hapa ono taja apaapa kakuanza kabisa nataka nijue nyinyi kama watoto w afanan siku za jumapili kwanza maana leo ni jumapili nyingine tunakutana watoto kama nyinyi na mimi mwalimu wenu hapa tunajifunza pamoja lakini siku zingine ambazo mnakuwa studio mnafanya nini majumbani kwenu daniel siku za jumapili mwalimu anatuita tufanye michezo au atufundishe vitu ambavyo tunaweza vi, kichwani mm-hmm. kucheza michezo michezo mingine mingine mingine huko tumtani mwalimu anatufundisha michezo mizuri michezo mizuri michezo gani mpira wa miguu rede kuvutana kuvutana kamba mm. kushindana nguvu mashindano ya kukimbia a unachezaga michezo gani anaipenda mpira mpira gani wa miguu niambie sheria moja ya mpira wa miguu ni ipi hawataki ugomvi hawataki rafu eh, ndo hizo sheria zakeaya eh, ntaku... niulize tena a, mpira migu, na wa miguu unakuwa na wachezaji wangapi wangapianjn wanini mbkwa abau tukzdtakaahabf k kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kawaida na kwa watu wangapi mii naona kama jibu au aliko sahii auo sahi io mcheajamani eh. ni kweli uongoawataka ipat ua hapa Mm-hmm. tena mdada mpila wa miguu anazijua sheria unaita nani niambie naitwa indaniel natokea kanisa a ventistamsifindi mm-hmm. kwa kawaida timu ya mpira wa miguu inakwagwa na wachezaji kumi na moja ah. wachezaji kumi na moja kwa nini sio kumi na mbili kwa, sab- kwa sababu wakizidi uwanjani mm-hmm. wanaweza wakaleta fujo au uwanjau unategemeana wenye na vipimo vyao vya uwanja walivyopima hiyo ni moja kati ya sababu lakini najua wanaume wana majibu mazuri nani mazurinani winginewenye jibu lingine kwa nini kwanini kuminamojan anyway, mimi nataka niwambi h mimi sio mchezaji wa mpira wa miguu kama daniel alivyoniambia lakini najua kwamba kwa kawaida kabisa uh, mpira wa miguu nakuwa na wachezaji wangapi jamani kubinamoja. Kubinamoja. hiyo ni utaratibu ambao umewekwa na taasisi nahusiana no, na maswala nini ya michezo ya mpira wanini wa mm-hmm. miguu ni sana ambapo uh, mba, labda aiamba na wachezaji wangapi kuna utaratibu maalum ambao unakuwa umewekwa kwa anatakiwa wa a ewekwa ahe kanopshul fana shulkchea tu mpira aunnini tena nataka kujwa mamboyenu eh? eh, nanaskie eh? nafanya nini mkiwa mkiwa mkiwa majumbani kwenu tunafanya usafi tunawasaidia tuna wazazi kweli majurawkweli mm-hmm. io wakati umsaidiage mama wewe mm. <laughs> mbona kuna ukweli sio ukweli huo unamsaidia eh? mm-hmm. haya niambieni usafi ni usafi gani maana kuna usafi wa aina nyingi majura niambie hapa unadeki nyumba mm. unamsaidia mama kufua nguo zajumaa ulizotoka nazo shule chafu nin nasafisha hmm. hmm. unafanya koda sangapi as ah, kweli unafanya ah, ni kitu gani ambacho nyinyi kama watoto mnakuwa mkipendi kwa upande wenu kuna vitu vingi najua eh, vitu gani ambavyo kama watoto nyinyi mnakuwa mvipendi kuchukiana mm-hmm. wow. kuchukiana mbona mm-hmm. yeah. hey, mnajibu kwa mashaka inaonekana mnachukiana afu mnanidanganya hapa ni ukweli kuchukiana huwa hampendi hey. kwa nini hampendi kuchukiana mungu niulize kwa kwa nini hampendi hapa sababu sababu hivyo si basi nashukuru sana mwingine anasemaje gojaniulizkaii mpendikasababunguapendiefundshwahgiasemajsha mkono mda mrefu hukmwanzako atakosama atakosa amani sawa sasa nataka kujua kitu gani ambacho nyinyi kama watoto mnapenda mfanyiwe na wazazi wenu lakini pia kitu ambacho nyinyi kama watoto mnapenda wazazi wenu wawafanyie vitu viwili kwa wakati huu nimewauliza cha kwanza watupende unasemajeh watupende Oho, wazazi ndizaji kumbuka mtoto aisema wanachokidai kutoka kwetu sisi kama wazazi ni upendo na nikuambie tu kwamba kama hautamwonyesha upendo mtoto wako basi ataonyeshwa na mtu fulani ambaye pengine sio sahihi lakini tukumbuke kuwaweka katika maombi watoto wetu ili mungu aendelee kuwalinda maswali maoni au changamoto anwanihia pa ya kunianj na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania idaa ya kiswahili yarediventist limwenguni awr kutokea hapa mkoani morogoro nchini tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 napokwaga kutoka hapa studio tunaendelea kubaki mkoani iringa na waimbaji ni wale wale ngome kwaya wanakuambia maombilikwa nami kibaga mwaipaja to What you come ma'am Marie, me it tattoo, She does <muchos> it too. She could wa on the bee, Ba on on the bee, bee, wa Sharazabezuana waita I <imitation> will I am the one who is