unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti himbasana yesu iwaja tena nakuja nakuja yesu eswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena hii ni dha kiswahili ikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawr karibu tena katika matangazo yetu na takuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha na mimi jina langu ni tanda na kwanza wasikiliza hawani kijichiestqwi kutoka jijini es salam anasema kwamba maombi watakatefu wote waetao bwana bwana matatizo ya pisoga sina zikituhandama tumwenene mundu you Kuhu magumu wasio weza kujua Asubuhi tuombe, namchana atuombe Nani ome tuombe, mungu atu ombe, sikia Asubuhi Asubu. tuombe, namchana atuombe Nani ome tuombe, mungu atu asan sanakijichi asijkwaya basi moja kwa moja ni kukaribisha katika kipindi cha vijana maisha utakuwa naye mchungaji pregodinzota akieleza uh, swala zima kuhusiana na mavazi mavazi gani ambayo inakufaa kijana na kwa ujumla wake basi endelea kumsikiliza uh, katika hali ya pekee napenda kujadili nyanja moja tu ya usafi inahusu mavazi Uh, mavazi ni kitu ambacho vijana mara nyingi wanauliza maswali na leo ningependa tuweze kujadili mavazi katika hali ya kisayansi kabisa na kiroho ili kila mtu aweze kuelewa uh, katika hali ya pekee mavazi, uh, mavazi kwa nini yanatumika wataalamu wanasema kwamba watu huvaa mavazi kwa sababu kuu tatu sababu ya kwanza ni kujisetiri ya pili ni mawasiliano na ya, ya tatu ni utanashati kwa hiyo mtu anavaa nguo ili kujisetiri kujisetiri maana yake ni kujikinga na joto kufunika mwili wake alafu mawasiliano ni kuonyesha shughuli anayofanya na utanashati kwamba nautaashtama kupendeza namfano ahismfanons eh, aishiye kule greenland ukanda wa baridi kali utakuta anajivalia mabuti suruale ngumu na koti zito na um kwa nini anajivalia hivyo ni kwa sababu anajisetiri dhidi ya baridi Fika ukakuta muuguzi muuguzi amevalia sare nyeupe kikofia na na na viatu utakuta utakuta utakuta kwa nini kavaa hivi ni mawasiliano unapofika ndiye alafu unapoenda kwenye mabengi, hasa kule kwamba watu wa suti na kofia na utakuta lengo la hawa wafanyikazi wa benki kuvaa vile ni utanashati ile ofisi a aai kuu kwa kwaio wanavaa waonekane watanashati kwenye kitabu kinachohusu mashauri ya vijana to vijanasoyou ole ukurasa wa 358 anasema mwonekano wetu kwa kila hali lazima udhihirishe usafi heshima na adabu kwa hiyo utakuta kwamba jinsi ambavyo unaonekana na hasa kupitia mavazi lazima huo mwonekano uonyeshe usafi heshima na adabu Uniyo, ngoze Jehovah, ni i <speaking in foreign language> Daima, daima. Taima, matayo 5:16 anasema vivyo hivyo nuru yenu naiyangaze mbele ya watu wapate kuyaona matendo yenu mema wamtukuze baba yenu aliye mbinguni kwa hiyo kumbe muwonekano wa mavazi yetu unaweza usaidiye watu wamtukuze baba yetu wa mbinguni nafkiri kijana nayonsikiliza unaelewa kwamba kama kijana kavaa vazi chafuenakitu capili ieniamaazo alafu pia anatumia neno adabu nguo yako ingawa ni ndefu ni nzuri lakini ivaliwe kwa adabu kwa ambao unapendeza na kukubalika Aa, kuna swali linaulizwa mara nyingi aonazu weni mavazi hutofautiana watu wengine wangetamani uiai mavaziyanatofautiana aasema na yule wafanane lakini katika hali ya pekee duniani mavazi yanatofautiana wanasema kulingana na makusudi husika kwa hiyo utakuta kwamba kila mtu anavaa vazi lakini kavie kuna makusudi tofauti utakuta kwamba kila mtu atavaa vazi kulingana na lengo lililotarajiwa alafu namba bli wanasema mavazi yanatofautiana kutokana na aina ya vitambaa vinavyopatikana kwenye eneo husika na namba tatu wakati mwingine mavazi yanatofautiana kulingana na upenzi wa watu kwamba wanapenda muundo au mtindo gani wa ushonaji na mwisho mavazi yanatofautiana kulingana na utofauti wa utamaduni na uvaaji wa mahali fulani sutakuta kwamba mnapogundua kuwa watu wanatofautiana kwa sababu hizi utakuta ukichukulia hasa sehemu yanne ya utofauti wa utamaduni utakuta mhindi ana namna yake ya kuvaa kama ya yu, wewe, kuvaa kama kama mwanamke aonekane mtanzania utakapojaribu utakuta kwa vie, hapa utamaduni wetu sio hivyo watu watashangaa ulivyovaa yakuvaa eeuva anazungumzia juu ya makusudi utakuta kwamba mtu ambaye amekusudia kuvaa vazi ambalo litamsaidia kwenye kufunga umeme tofauti na mtu aliyevaa vazi ambalo kusudi lake ni kwamba anaenda kufanya kazi ofisini au vazi unalolivaa ukiwa unakusudia kwenda kulala alitafanana na vazi unalolivaa ukikusudia kwenda kanisani mavazi lazima yawe yanakuwa ofauti sasa katika hali ya pekee kuna kitu tunasema tunaijua tabia ya ya mtu kupitia mavazi mavazi yake kwa hiyo ambayo yaliyo ya rasmi unapita mbele ya watu yanatakiwa kwanza yawe unasema wanasema nt lazima yamefuliwa lakini pia yamepigwa pasi na yameshonwa katika mshono ambao a alafu jambo la pili yawe yenye kupendeza na alafu yafao eh? e, ya ukiwa mbele wa ya watu yanakuchukua vizuri ya kwa namna inayofaa alafu, ya alafu anaeleza utachaguaje mavazi mavazi unapochagua unachagua ubora Je, vazi hili muda mrefu kiasi gani alafu jambo la pili rangi yake Je, rangi yake ni nzuri inavutia yakupendeza ama linakuwa tu kama likaniki lijitu ambalo nakufanya uwe kinyago kwa hiyo lazima mavazi yawe ya rangi nzuri alafu yafao ka e, ukivaa vazi lako liwe linakuruhusu e, li kutembea e, kufanya unazozifanya na hivyo kfana huguli matatizo alafu mavazi yako yawe yanafaa kulingana na joto au hali ya hewa mahali fao ao utakuta kama uko sehemu ya joto lazima mavazi yako yanakuwa mepesi kama umeona wandugu zetu wa kifilipino mara nyingi wana mashati yao na matundu nchi yayo ina joto sana na watu walio sehemu ya baridi utakuta wanapenda makoti na masweta mazito, mazito hiyo ni hali ya hewa alafu kuna kitu kinaitwa hekima katika kuchagua mavazi hekima yahitajika kwani yapo mavazi ya ndani ya nje ya kuogelea ya usiku lalapo nakahala kwahioutakuta kwamba kuna mavazi hasa wanaume wanayapenda wakiwa ndani e, vikaptula vyao vifupi ametulia nyumbani mwake ni bachela basi anakaa hivyo lakini kuna mavazi ya kutokea nje suruale ya heshma mm, shatila heshma haya kuna mavazi mepesi ya kuogea E, na kuna mavazi ya wakina mama ya kulalia usiku kwa kwa kwa hiyo unakuta kwamba kwamba kwamba kwamba pekee hekima inatakiwa kwenye kujua kwamba nivai, vazi gani kwa wakati fulani na mwisho kabisa anasema hali ya hewa inaamua je je sweta au mm-hmm. Alafu pia ajira yako ina kueleza kwamba, je, saa hizi kazi nivai, sare ama sa, nimetoka kazini nivue sare kwa hiyo haya yote yanahusika kwenye mavazi ndugu kijana kwa kwa vile leo tunahitimisha fungu letu hili napenda nguvu kavi natmisa ueu nrudie ulizozipata ziweze kuwa msaada kwako anasema mtu waote harau a wako bali kwao aai katika usemi na mwenendo na na na na mwenendo mwenendo katika katika katika katika upendo upendo imani imani usafi usafi jijali kijana uweze katika usemi wako katika mwenendo wako ili watu walio kando yako wasikudharau na kulingana na somo tulilo nalo zamani kama wiki wikinne zilizopita tuliona kuwa mtu yoyote asikudharau kwa hiyo watu wanapokuheshimu na wo ukajiheshimu unakubalika na unapokubalika utakuwa kijana unayekuwa na afya nzuri na hatimaye uwe na mafanikio maishani hebu tuombe tunavyohitimisha somo la leo baba wa mbinguni tumekuwa na vipindi vinne kujifunza vizuri timotheo wa w412 tumeona vizuri kwamba unawajali vijana tunaomba kwamba uwabariki vijana wetu wakuwe katika njia ipasayo wenye afya na utulivu wa kiakili ili waweze kuwa kielelezo twaomba kwa jina lake yesu amen Sauti zote zimbe, ி சிநாசி ஹரி சிநி ஹரி சிநி ஹரி சிநூலி ஹரி சாதி கிளச்சினா அசலி Tina la Yasuli heri, lugama elfu zita imba. Tina la Yasuli heri, asahili mwa na kondo. Tina Jin li heri, jin li heri, jin la ya li heri. Jin li heri, jin li heri, jin la nawezekana mpendo wa msikilizaji ukawa na maoni mbalimbali ukawa na changamoto basi unaweza ukatujuza kupitia anuani hapa ifuatayo yeso tn na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania nifanoitanda sina la ziada uweze kuonana kesho katika kipindi kizuri cha sera za ndoa lakini kwanza na kuacha na wimbo mzuri hawa kutoka kwao vijana katika kanisa la warivntis wa sabato yombo yombodovya wanasema kwamba hakuna kitu So go on