nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti hibasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward vetist awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 1 lakini pia tunasikika kupitia mningst redio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovutiya wwwawr org karibu sana msikilizaji katika kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha asiri za ushindi ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuunganesote azo hadi mwisho wa vipindi hivi ambavyo siku ya leo tumekuandalia mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana kwa kuanza kipindi hiki basi hebu tumsikilize miriam chirwa na wimbo unaosema elimu ni mwanga barikiwa sana na wimbo na sasa ninapenda nimkaribishe dr david nyama katika kipindi hiki cha ijali ya afya yako akiendelea na mwendelezo wetu wa vipindi hivi vya afya ya kinywa na meno katika sehemu ya nane mtegeskio tukirudi sasa kwenye mada yetu ya msingi tnilivyokuwa nikielezea hii peliapico apses pale chini kuna kuna uvimbe ambao umesababishwa na nabateris ambao wamekuwa wakilitafuna jino ambao kufikia levo ya pale ya chini kwao sasa utajuaje kwamba mtu una huu uvimbe au eai cha kwanza kabisa ukifuatilia utakuwa una historia ya kuumwa jino siku za nyuma yawezekana uliumwa jino kinga zako zikawa zina nguvu ya kutosha zina stamina ya kutosha kiasi cha kwamba mwili ukapambana uka na haukupata maumivu makali lakini mpaka likafika kule chini jino limelika uh, ste shidayoyote aki ukianzakuona umepata uvimbe hii inamaanisha jino lako limefika kwenye hatua ya kwamba baterumefika sehemu ambayo wanadhibitiwa na mwili na pale tayari imeshaanza kuleta shida kubwa ambao nahitaji matibabu makubwa hiyo ni la kwanza lakiiyaiiaaoamkwanaaooomanaake una watu wengine wanazaa jino limelika lakini halimuumi na linaendelea kulika ka uwepo wa historia na ukano amepata uvimbe manaake naonyesha wale wadudu wameshuka chini lakini dalili nyingine ambao unaipata ukiwa unatafuna meno yako unahisi kama kuna sehemu ya chini ya jino linakuanzia kama linauma na kama jino lako linakuwa unalihisi kama jino ni refu kuliko mengine kwasababu kumbuka eh, uvimbe huko katikati ya mfupa na mfupa hauna sehemu ambao umeshatengeneza e, usaa unaweza kutoka kwahiyo sasa unavokua na tafuna maanaake unakuwa unaukandamiza ule usaa ambao umejitengeneza pale chini hivyo ba inakua unahisi jinolako kama inapanda juu unavolikandamiza unahisikamajino irefu u uvimbe kuna uvimbe ambao unaweza ukaonekana nje au unaweza usionekane kwao dalili nazokupatia ni dalili zote kwamba unaweza usionekane uvimbe lakini kuna uvimbe umekaa katikati ya mfupa na jino lakini kuna ile yingie ubanmgoyoaaanaenda kama Uh, mpwito au kwakitaramu naita yanakuwa yanapwita maanake inaonyesha kabisa pale kuna usaa unapumua unatafuta kwa kutokea na haujapata nafasi ya kutoka kwa hiyo hiyo ni dalili nyingine lakini dalili nyingine ya abscess, au, au usaa unaojitengeneza chini kabisa eh, kwenye mzizi wa jino i, una, unaweza kawa una historia ya ajali kwa sababu hii pia inaweza kasababishwa na ajari yawezekana kwenye michezo e, yawezekana ulipigwa ngumi au ulipata mazingira ambao ukaweka, ukaweka kashikashi ya jino asa ile kashikashi ya jino awezekana mishipa ya fahamu na mishipaya damu ya chini ambayo inaliunganisha jino na mwili ikawa imecheza imekatika wahiyo damu ikavilia pale chini na ikatengeneza kwa hiyo unabidi uangalie pia uvimbe wangu unaangalie jino lako juu wala halijatoboka wala hauna historia ya kutoboka jino lakini ukifuatilia vizuri siku za nyuma ulishaepata ajari ambayo ile ajari ikafanya ukakaa muda mrefu bila kuona ukaona kama umepona lakini mwisho wa siku ukaja kupata madhara hayo ambayo nakuja kuyaona kwa sababu unaweza kuona kuna muda mwingine haujawahi kuumwa jino lakini kumbe ulikuwa na historia fulani ya kupata ajari eidha kugongwa au ulianguka au ulipigwa ngumi na vitu kama hivyo kwa hiyo sasa hizo ni dalili mojawapo ambazo zinaweza zikakufanya ukajihakikishia au ukawa uka na dalili hatarishi kumba kwa dalili hizi basi mimi naeza kaani muhanga wa usaa kwenye jino ziko dalili nyingi na ambazo dalili zingine daktari ni clinical, uh, ambazo daktari akikukagua atagundua zaidi ya wewe lakini hizo ni dalili za awali tu ambazo unaweza ukazitambua na kuchukua hatua za mapema kufanya matibabu husika sawa saa na vile daktari atakavokushauri kwa leo tutaishia hapa uh, awamu ijayo tutaelezea kuhusiana na uvimbe wa aina ya pili ambao wa kwanza tumesemwa naitwaeic lakini wa pili tumesemwa naitwa periodonto hasa hiyi periodonto inabidi eh, tuje tuangalie na wenyewe visababishi vyake ni nini eh, na matibabu yake hasa ni nini sikilizaji inawezekana kabisa kawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapanjnkuj yesoja tena na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na lamba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania inapenda nikukaribishe katika kipindi cha siri za ushindi hapa tunaye mwanafunzi kutoka chuo kikuu cha juko ambacho kinapatikana hapa mkoani morogoro jordan yeye anakuja na kutuelezea kuhusiana na upangiliaji wa muda give ni mgaya huyu Hii kwa sababu ulivopangilia vizuri muda wako wakati wa utekelezaji wa majukumu yako unakuwa hauna wasiwasi wasi, au hakuna vitu ambavyo vinakuwa vinakusukuma kwamba muda muda hautoshi mda hautoshi hapana akili akili yako yako inakuwa imetulia mwili wako unakuwa umetulia mazingira yanakuwa yako, yako inafanya kazi kwa ufanisi mkubwa na wakati mwingine unaweza kuja na jambo ambalo linakuwa ni bora na kila mtu analiona kuwa bora na hii haii kwako tu hata wavumbuzi mbalimbali mbali, wa huko nyuma watu kama kuasikia, kwa wale ambao washapita maswala ya, ya sayansi huko watu kama na isaac newton wanaelezwa kwamba miongoni mwa sifa yake huyu bwana mdogo ambaye alifanya kazi kubwa sana katika mapinduzi ya kifizikia inaelezwa kuwa ni mtu ambaye kuna wakati alikuwa anapenda kukaa ndani anajifungia peke yake akijaribu kufanya mambo mbalimbali mbali, katika utulivu mkubwa katika ufanisi mkubwa ili asipoteze lengo lake la kiutendaji ni kwa sababu hahitaji bugza kwahwe mwenyewe unapokuwa umepangilia muda wako vizuri inakufanya usiwe na bugza yoyote juu ya utendaji wa kazi yako na kazi yako pia inakuwa na ufanisi mkubwa ndiyo maana leo hata kesho utakapokwenda kwenye fizikia kwenye sayansi hawezi kuona hawezi kupita na ukakosa kumsikia mtu kama isaac newton kutokana na kwamba wakati wa uvumbuzi wake alitulia na vizuri, na na alitumia muda muda wake vizuri kweri kweri. Mwenyewe, vizuri vizuri nguvu nguvu zake kweli kweli kwa hata mwenyewe ndugu ndugu msikilizaji msikilizaji ukipangilia wako wako katika utendaji inaweza kukupatia nguvu, na nafasi ya kuwa msikilizaji, baada ya ya kuwa zaidi baada kufahamu maana upangiliaji wa muda lakini a ambazo mtu anaweza azipata kma siopangilia muda wake vizuri ama kutumia muda wake vizuri na umuhimu au kwa nini tunaas tupangilie vizuri muda wetu ningependa pia tuendelee na kipengele kingine tunasema mbinu za upangiliaji bora wa muda au hatua bora za matumizi ya muda kwamba tushafahamu nini maana ya kupangilia muda lakini pia tumeshafahamu maara yanayoweza kupatikana kama mtu asipopangilia vizuri muda wake sasa lakini pia tushafahamu kwa nini kuna huo umuhimu wa kupangilia muda vizuri sasa tunakwenda kufahamu mbinu za upangiliaji wa muda na sio mbinu tu bali tunakwenda kuchukua mbinu ambazo ni bora za kupangilia muda wako mbinu ya kwanza au hatua ya kwanza tunasema kwamba panga namna utakavyotumia muda wako kwanza kabla ya kuanza utekelezaji wa jambo lolote hii hi maana gani kwamba kuna wakati mtu anakuwa naishi, zohea, anaishi anaishi kimazoea bila kufikiria kwamba kwamba kuna muda kwa ee, akilala akiamka asubuhi anajua kesho nitakwenda shambani shambani akifika shambani, anakuta na na kazi zaidi ya mbili anaanza kujiuliza nianze na ipi nifuate aa nifuate ama nifuate da mwisho wa siku anajikuta yuko katika o wa jambo waambo aanze kutekeleza na jambo hili ataitekeleza kwa muda gani na naili ataitekeleza kwa muda gani kwa hiyo katika ule ukakasi wa kufikiria namna ambavyo atatekeleza jambo lake inakuwa ni shida pia inapunguza hata ufanisi wa utendaji kazi lakini unapokuwa na kawaida ya kupanga namna utakavyotumia muda wako kabla ya kuanza kutumia kabla kutekeleza jambo lako kwa mfano unafahamu kwamba we shughuli zako ni shughuli za shamba na kesho asubuhi labda unakwenda shamba labda liko eneo fulani labda tuseme matombo sasa baada ya kufahamu kwamba una shamba ambao liko matombo kabla ya kufika huko matombo tayari unapaswa uorozeshe kazi ambazo unakuta hiyo siku utakwenda kuzifanya kama utakwenda kusafisha shamba utakwenda pia kuandaa mashimo kwaajili ya kupanda basi ziorozeshe kazi zote ambazo utaifanya siku baada ya kuorozesha vitu muda kwamba hii kazi nitaifanya kwa muda huu ikifika h mda kama sijakamilisha, basi kufanya kazi? Hii. Hii, sasa, inakupa nguvu. utapunguza ukakasi siku ya kesho keshoutakaofikasambani shambani na kama una shughuli zako ya, siku ya kutekeleza hilo jambo ama hiyo kazi unakuwa una ukakasi tayari akili ya yako imeshajiandaa mwili wako pia umeshajiandaa kwamba leo nakwenda shamba nitakwenda kufanya moja mbili muda huu hadi u hapa nitafanya hiv na hiyo nimeizungumzia kwa ile kwamba unapanga ratiba ya kesho lakini vile vile katika upangiliaji wa kazi au majukumu ya msimu tuna maana ya kwamba kabla msimu haujaanza unapaswa upangilie vizuri muda wako na msimu labda kama wewe ni, ni mkulima kabla ya kanza msimu wakilimo haujafika na kupangilia muda wako pia unapaswa malengo malengo yako yako au ambayo mbal akupangia mdawausupane aenot muda kwamba katika wa msimu wa kilimo lengo langu ni kufanya moja mbili tatu na ili jambo ntalitangulia nitafanya hili nitafuata hili, nitafuata hili hili ili nitalifanya labda kwa mwezi kwa moja miezi miwili na kadhalika vile vile kwa mfanyabiashara kwamba kwamba unafahamu kwa labda la ni msimu wa sikukuu au ni msimu ambao kuna fursa za za biashara biashara labda kwa mfano wale wanaofanya vifaa vya wanafunzi zinaweza amb ni nyakati labda za wanafunzi kufungua mashule na kadhalika sasa unapokwenda kupangilia kazi zako tayari unafahamu kwamba huu ni msimu wa sikukuu au ni msimu wa shule kufungua kwa majukumu yangu katika huu msimu msimu nitafanya biashara hii hii hii na hii. au msimu wa sikukuu utakapofika nitahakikisha nimefanya biashara ya kwanza ya pili na ya tatu yatatu inakupunguzia mzigo wa kuanza msimu ukishafika sasa ukiwa ni mtu wa kupangilia majukumu yako msimu ukiwa ndo umeingia inakupa shida wakati mwingine unaweza ukakuta majukumu yako ambayo unayapangilia yanahitaji uwezeshaji fulani wa kipesa na wakati huo umepungukiwa pesa kwa mwisho wa siku unashindwa kutekeleza jambo lako lakini kama ulishapanga namna ambavyo utatekeleza hilo jambo lako katika huo msimu wakati wa kupangilia mambo muda wako tayari ulikuwa na, na taarifa vitu gani ambavyo unahisi vitahitajika kwenye utekelezaji wa hilo jukumu jukum lako ama kazi yako k moja kwa moja utakuwa umeshajiandaa umeuandaa muda wa kutekeleza hilo jambo lakini pia umeandaa rasilimali au vitende kazi vya wakati huo hiyo ni mbinu ya kwanza msikilizaji na kwa kufikia hapo hatuna la ziada tumefikia tamati ya vipindi hivi kwa siku hii ya leo asante kutenga muda wako na kuwa nami habi machilumshana asante sana msikilizaji wangu napenda napenhiuapamoja na wimbo ke, miriam, chirua, wimbo kutoka kwake miriam chirwa unitambulishe yesu wimbo huna, aminia, kwamba msikilizaji utakubariki kesho kipindi cha biblia kujibu, Amani ya pamoja a abarijemakoako sikiliza komakini ema niburenibureiioviakomoe tulipota nabani amakodomilamchuna kane ema yane akatiloko ema yene yasuda ene safishanjiya yangoko ilitorewa na mungu baba mawenyi dhambi emayaureju y emayaur ju ya ivitoea kwajili yanguna ilitolewa kwa jili yako pokeya ni baburi toka kwa mungu ba I am We will