nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapanana ya makelele yesu yiwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yiwaja tena nakjnakuja swt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena tena mpendo msikilizaji wa redio yaadentist ulimwenguni awr nikalika katika matangazo yetu jina langu ni kibaga mwaipaja nikukaribishe sana kwa siku hii ya leo hilo mskilizaji kumbuka unaendelea kunitegea sikio kupitia masafa mafupi ya mitabed 5 kutokea morogoro na vile vile unaweza kunipata kupitia morning star fm na wa Hileo, kwamba, kwa mtanda wetu waw rg hi leo ni kwamba uweze kuwategea sikio waimbaji waengil famil wanakwambia mwamba imara na msikilizaji basi katika kipindi cha bibia kujibu hii leo tutaweza kujibu maswali ya msikilizaji na hapa tukanaye mchungaji amos lutebekela ni kusi umtegesikio kuna swali kutoka kwa msikilizaji ndugu malunga wa mwanza ambaye anauliza hivi petro anamaanisha nini anaposema kuna mambo magumu yaliyosemwa na paulo na msikilizaji huyu ndugu malunga wa mwanza amenukuu petro wa pili sura ya tatu mstari wa kumi na tano na wa wakumi na sita ambao unasema nanyi uhesabuni uvumilivu wa bwana wetu kuwa ni wokovu kama vile na ndugu yetu mpenzi paulo alivyowandikia kwa hekima aliyopewa vile vile kama katika nyaraka zake zote piya akitowa humo habari za mambo hayo katika nyaraka hizo yamo mambo ambayo ni vigumu kuwelewa nayo na mambo hayo watu wasiyo na elimu wasiyoimara huyapotowa kama vile wayapotowavyo na maandiko mengine kwa uvunjifu wao wenyewe sasa fungu hili ambalo ameliandika petro akizungumza habari za paulo e, ambayo inaonyesha ya kwamba katika maandiko ya paulo kwenye nyaraka zake yamo mambo ambayo, na ambayo ni vigumu kuelewa nayo na mambo hayo ambayo ni vigumu kuelewa nayo watu wasiyo na elimu huyatumia kuyapotoa na wanapoyapotoa anasema sio si hayo tu ni kama vile ambavyo wanapotoa na maandiko mengine e, kwa uvunjifu wao kwa hiyo ndugu wa marunga ameuiza suari zuri sana hili ambalo pia nataji kwa sababu ni la hekima lahekima hekima kubwa kulijibu upana mkubwa katika kulieleza swali hili kwamba hivi petro anamaanisha nini anaposema kuna mambo magumu yaliyosemwa na paulo akinukuu ile ambayo nimekusomea sure wa tano, na wa ya na katika kulijibu swali hili naomba nipitie mambo haya labda tuwanze kuangalia miongoni mwa mambo katika maandiko ya paulo ambayo ni vigumu kuhelewa nayo na watu kwa nayo hayo maandiko na na hivyo ujumbe ambao hakukusudiwa sura ya wa kwanza sstaa kwamba yeye aliye dhaifu wa imani mkaribisheni wala msimhukumu mawazo yake mtu mmoja anayo imani anakula mboga lakini yeye aliye yeye aliye dhaifu wa imani anakula mboga lakini yeye aliye imani hula vyote e, ndugu msikilizaji ni vyothuue ukuu nyingine hapa ya ndiko katika bibilia hii ambayo sasa naifungua ambayo ni yale matoleo ya zamani kidogo hiyo niokuwa nimetumia lika kiswarii cha kisasa ngoja nitumie hii hapa yatoleo la zamani kidogo ambayo imenyoka namna hii kwamba yeye aliye dhaifu wa imani mkalibisheni walakini msimhukumu mawazo yake mtu mmoja anayo imani anakula vyote lakini yeye aliye dhaifu hula mboga naomba Kwa nirudiye kwamba andiko katika warumi sura ya kumi na nne mustari wa kwanza mpaka wa nne ukizungumziya juu ya moja ya jambo ambalo paulo alilihandika limejaa hekima nyingi na watu wasiyo na elimu hupotosha ni hili kwamba yeye aliye zaifu wa imani mukalibisheni walakini musimuhukumu mawazo yake mtu mmoja anayo imani anakula vyote lakini yeye aliye zaifu hula mboga sasa katika swala hili la kwamba mwenye imani anakula vyote na aliye zaifu hula mboga ndilo ambalo baadhi ya watu wasomaji wa, wa bibilia ambao wana nukuu vibaya maandiko haya wanafundisha watu aa, ya kwamba neno kula vyote inamaanisha kwamba kilo chochote yakwamba io na moja yakona ya tanzania kwa kweli ni watu ambao niliishi karibu nao na kwa jadi na jamii yao wanakula karibu kila kitu mtu kituojam kwa kula kwa ndege inalas na, na huyu mtu ni mkristo pia wa mazehebu fulani sasa ikiwa kweli mtu anafika hapo kwamba paulo aliposema uh, yule mwenye imana kula vyote kwamba inamanisha vili na mungu vyote vilihwe bila kuwona eh, andiko la bibiliya limesemaje juu ya kipi kiliwena kipi kisiliwe E, na kwamba anaposema kwamba aliye dhaifu mboga a, halafu km eamboa maaau tukifatilia mktaa kwasababu katika maandiko ya bibilia e, yako mambo ambayo ni lazimangalie mktaa wake pia e, ya kwamba sio kila jambo unalipeleka kile tunachosema kiingereza translation kwamba unafanya tafasiri ya moja kwa moja e, kana kwamba sasa haina ufafanuzi ndani sasa kipindi hiki cha paulo anapoandika warumi kumi na nne kipindi hiki kulikuwa na makundi mawili makubwa e, kanisani ambayo yalikuwa nakinzana habari ya uraji na yalikinzana habari ya uraji kwa sababu moja kubwa kwamba hawa walikuwa ni waumini ambao wameongoka kutoka katika upagani na katika upagani kulikuwa na ibada za sanamu na ibada za sanamu zilitambikiwa na watu wengi walikuwa na mabucha yao ya kuuza nyama e, nyama nzuri tu nyama ya mbuzi nyama ya kondoo nyama ya ng'ombe nyama nzuri kabisa lakini hawezi kupeleka sokoni nyama yake mpaka mekata kipande cha nyama kwenda kutambikia miungu yake kwa hiyo kwa wale ambao walikuwa waumini wachanga wa imani wakaona kana kwamba anapokwenda kunua nyama sokoni ambayo kipande kimekwenda kwenye matambiko anahisi kama ameshiriki matambiko kwa hiyo hawa wanajamii waamini wapya hawa wakawa wanahisi nafuu wale mimea mimea kuliko kula nyama kwa sababu ya hiyo hali lakini kwa wale ambao wana imani imara wanaoelewa kwamba sanamu si chochote na hamuna chochote kwenye sanamu wao hawakua wanahangaika na hiyo o, kwa sababu waliamini kwamba atakama memegasemndakwenye matambiko afa tofauti yoyote. Na haina kwa upande, wao. kula waiyo paulo ndipo anaandika tu kwamba hawa wanaokula nyama na mboga vyote wanakula e, bila kujali habari za ibada za sanamu zinazofanyika hawa akawapatia kundi la wenye imani wanakula vyote lakini hawa watu ambao wao wanaona kana kwamba wanajisikia hatia kula hii nyama sokoni kuinunua hii nyama kwa sababu sehemu enda kwenye matambiko hawa nawaita walio dhaifu wa imani naaalaba e, sasa ndipo niopaulo anashauri kwamba yeye aliye dhaifu wa imani akaribishwe wala asihukumiwe mawazo kabisa. Na, ndipo akaongeza vizuri kabisa kwamba e, basi kwa sababu mawazo yake mwenye imani anayekula vyote aendelee na yule ambaye hana imani na anakula mboga mwacheni yake e, katika jambo hili e, paulo katika sura amezuma katka suaaakumi na upana mkubwa mkubwa mno ndugu msikilizaji nafasi ya sura ya warumi, mkubwa, ya sura warumi kwa si habari vyakula tu mpaka amesema kuweka tofauti ya siku na nakadhalika na wengine wamedhani tofauti ya siku pia wanadhani kwamba nikutofautisha ni kati ya jmsiku ibad, ya ibada na siku sio ya ibada e, e, ha, e, e, anaelea jambo hi kwama jaman msihukumiane anaetofautisatofautishe asiotofautisha msimsumbue kwa sababu yote hayo hayana tofauti sana lakini paulo huyu katika sura hi ya kumi na nne ukifuatilia ili kuliweka wala kunywa bali ni haki na amani na furaha katika roho mtakatifu lakini mstari wa ishiri na moja akashauli kitu kikubwa kabisa kitu kkubwa kabisa tena siri akaanzia ishirini akasema kwa ajili ya chakula usiiharibu kazi ya mungu kweli vyote ni safi bali ni vibaya kwa mtu alaye na kujikwaza lakini ishina moja anasema nivyema kutokula nyama wala kunywa divai wala kutenda neno lolote ambalo kwa hilo ndugu yako hukwazwa na mwisho msala iht paulo anashawuli anasema lakini alie na shaka kama akila amehukumiwa kuwa na hatia kwa maana hakula kwa imani na kila tendo lisilotoka katika imani ni ambiandugumskiizaji kwakweli ndugu aa, kwa kweli ndugu malunga swali lako ni zuri sana na unaona linavyo kwenda kulipatia kuli, kuli majibu tunaenda barabara hiyo ya namna hiyo ambayo ni ndefu nainatosha nawe kupata nafasi ya kuketi na yakuketiaabiia vizuri kwa maombi mengi sana ili mungu akufunulie kila ambacho kinapaswa kuwa katika uhalisia u fe kmao saaam kumi na nne moja mpaka mbili na watu wale vyote kwa ya hakuna najisi wala akamanaaasio najisi ukweli haikuwa inamaanisha hivyo lakini alikuwa na jaribu kusaidia kanisa la jamii ile ya watu walioongoka kutoka kwenye ibada za sanamu fungu lingine ambalo uh, pia na kupotoa utoadaaino wa kwanza sura ya kumi ishii na tatu e, na ndugu msikilizaji unayeungana na tano ndugu msikiizaji unayungana unagundua kwamba katika kamakatia wa kwanza sura ya kumi musali wa i a i5 paulo anaandika neno la mungu hivi vitu vyote ni halali bali si vyote vifaavyo vitu vyote ni halali bali si vitu vyote vijengavyo kila kitu kiuzwacho sokoni huwo ni musali wa a kila kitu kiuzwacho sokoni kuleni bila kuwulizauliza kwa ajili ya zamili sasa hili nalo nimelileta hapa kwa sababu lenyewe nalo liko hapo kwa sababu ya shida iliyo kwenye warumi kumi nane msari wa kwanza na, na wapili yani nafanana kwamba wako watu walikuwa uliza uliza swali maana hapa hasemi uliza, eh, yani kwa ni au huyu, huyu, huyu ni au atakzakamba a u kwamba hivi hii nyama sehemu imeenda kule kwa matambiko au yote iko hapa ndo hojaokeniwagombendo ki lakini amiri nakusumbua kwamba hivi hawajamaa hajapeleka matambiko hii bucha niyamkrista aliyeongoka afanyi matambiko sasa anasema kakelipakaamniaata si shida kubwa sana kuanza kuhoji kama metambikaatambikia ndicho kinachozunguzwa hapa kabisa katika swala hili zima kwa maswali maoni changamoto au jambo nakutatiza lolote lile basi anani ni hii hapa ya, ya kuniandikiajk yeso so niwaja tena na hii ni awr redio adventista olumwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook la awr naaartanzaniamimi ni kibaga mwaipaja na hii ni awr kumbuka kesho ni mafundisho makuu naamini ya kwamba tutaweza kujifunza pamoja napotoka waimbaji washamaliwa kwaya kutokea mwanza wanakuambia pendo So I want to ni mali nidhiki au ni ja mitabudilizo nazo au magonjwa hivi vyote mimi havinitengira mokozimaana jensihi aliupenda ulikwengu hata akamtoa mwanae wapee Igiramu tu amanvini e asipote e bari awe na uzima wamiwele poma wa ana jinsi vimu aliupenda ulimwengu ata akamtu ama na e wapeke igiramu tu amanvini e asipote e bari awe na uzima. I'm not a man,