nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yamlokelele yesu yuwaja tena sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu ywaja tena hii ni idhaa kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawr rg tena katika vipindi vyetu siku ya leo tena twakwanda kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno ya yatyforja lakini kwanza muungana nami mjali wako mtangazaji wako fnl mwana wa tanda katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki la ni la vie qui vous filera ma mpendo msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki mimi ninaitwa fnl mwanawatana na katika siku ya leo utaweza kusikiliza wimbo ambao unajulikana kwa jina la uamini uamini na wimbo ambao unapatikana katika vitabu vya nyimbo za kristo pamoja na tenzi za rohoni lakini na pia unapatikana katika kitabu kikubwa cha nyimbo za kristo ni wimbo namba miatatu na kumi na tatu uamini uamini wimbo ambao mtunzi wake anajulikana kwa jina la pauro rada ambaye aliutunga wimbo huo mwaka eum9 21uami uamin nanawezekana amuam uamin na nawezekana ukamua wamaneno yombo huu yamenukuliwa kutoka katika kitabu cha luka kumi na mbili na lila fungu la helahii na m maneno hayo yanasema kwamba msiogope enyiui dogo vyema bab ule ymaap msiogope enyi kundi dogo kwa kuwa baba yenu ameona vyema kuwapatia ule ufalme mtunzi wa wimbo huu ni paulo rada kama nilivyosema apo awali na alizaliwa mwaka879 na alifariki mwaka98 alikuwa miongoni mwa wainjilisti maarufu karne hile ya paul alifanya kazi huko chicago nchini marekani kama mwinjiristi mnamo 195pa921 kipindi anafanya kazi ya mungu huko chicago alipata fursa ya kuandika nyimbo nyingi ukiwepo na wimbo wa uamini ambapo katika siku hi ya leo ninauzungumzia O rada pia alikuwa ni miongoni mwa watangazaji wa katika redio za kikristo mwanzoni kabisa mwakanne ya ishirini huko chicago nchini marekani rada alisukumwa kuandika wimbo huu kutokana na visa na mikasa ambavyo alivishuhudia aidha vilimpata yeye mwenyewe au watu wengine mnamo mwaka huwa 9 wimbo huu amekuwa akihutumia katika mikutano mbalimbali mbali ya kiroho na duru za kikristo za kiinjili za vizazi mbalimbali lakini kwa mara ya kwanza wimbo huu ulianza kusikika mwaka 92 paulo rada ambaye ndiye mtunzoi wa wimbo huu anasema maneno haya hapa hapa duniani tutakutana na majaribu na changamoto nyingi sana hata hivyo mungu ana uwezo wa kutulinda sehemu yetu ni kuamini kile anasema na kisha kumtumaini hapa duniani tutakutana na majaribu na changamoto nyingi sana hata hivyo mungu ana uwezo wa kutulinda sehemu yetu ni kuamini kile anasema na kisha kumtumaini namna hiyo hayo ni baadhi ya maneno ambayo aliandika farorada ambaye ndiyo mtunzi wa wimbo huu ambao unajulikana kwa jina la uamini uamini namna hiyo basi sikiliza wimbo huo unasea kwamba uamini asante sana kwua wanami katika kipindi ki kizuri cha muziki na muziki mpendo msikilizaji mungu aweze kubariki mimi ni mtangazaji wako mjoli wako fano mwanawatanda tuweze kukutana wiki ijayo katika kipindi kizuri tena cha muziki naana muziki kwa ajili ya kuweza kupata dondo mbalimbali katika vitabu vya nyimbo za kristo pamoja na tenzi za rohoni <mimu> We all back Ivabepe, yesu yu kombele, ame ya nyashamba bito ya ko, mati matungu, ame ya po onya, anitezeka badi liabo. Ooh, ooh, need i inawezekana mpendu wa msikilizaji kwa wanamone palimbali kwa changamoto swali tujuze basi kupitia kupitiya an a na hii ni awr <mulia> redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha mwanenotaufa raja na hapa utakuwa naye mwinjiristi elias terunena anakuja na somo asema kwamba kile unachopaswa kufanya unapopitia haya karibu uweze kumsikiliza habari za leo mpenzi a msikilizaji ninakukaribisha katika kipindi cha kizuri cha maneno yaletayo faraja nakukaribisha tuweze kuomba kabla ya kwanza baba yetu mtakatifu wa mbinguni ninakushukuru kwa ajili ya saa hii asante kwa ajili ya mpenzi a msikilizaji wangu ninamwombea rehema kutoka kwako juu mbinguni katika kiti chako cha enzi ninaomba nguvu na uwezo wa ajabu ukamiminike miloioni mwetu ukatufanye tusikie sauti yako tuvutwe na sauti yako tukafurahi kuyapokea yaliyo majibu ya mahitaji yetu na haja zetu kupitia neno lako sante kwa kuwa utatenda yote na kuzidi katika jina lako yesu kristo amin peze mskilizaji nakukaribisha katika somo zuri linalosema kile unachopaswa kufanya unapopitia haya kile unachopaswa kufanya unapopitia haya z msikilizaji maisha yetu yamejaa mapito ya kila namna maisha yetu yamejaa changamoto maisha yetu yamejaa shida kuna wakati mgumu mgumu mahali mahali wakati kwa wakati yanaruhusiwa kutujia lakini bwana aliye mwaminifu anasema nasi kupitia neno lake kupitia saa hii unapopitia wakati wa kukosa chakula mpenzi msikizaji unapopitia kipindi cha njaa unapopitia kipindi cha kukosa mahitaji kukosa kodi ya nyumba kukosa ada za watoto kukosa mahitaji ya familia yako unapopitia wakati mgumu pengine unauguliwa lakini wakati huo hupati kile ambacho unatamani huweze kupata kwa ajili ya kukidhi gharama za matibabu wakati fulani unapitia uzoefu mgumu wanasema mimi sasa nifanyeje mbona sioni mahali pa kukimbilia mda huo je unapaswa kufanya nini muda huo unapokuwa na shida hiyo je unapaswa kufanya nini kambia penzi msikizaji kuna watu ambao wameishia kukimbia huku na kule kutafuta msaada wa wanadamu wengine wamekopa wamekopa wameishi na madeni kwa muda mrefu mpaka hata vitu vyao na mali zao zime zimekuwa zime, zime zikiuzwa ziki zikiwekwa rehani kwa ajili ya kurudisha gharama na fedha zilizokopwa mpenzmszaji si kusudi la mungu uishi katika maisha kama hayo swali unapaswa kufanya nini unapopitia hayo ndilo somo letu la siku ya leo kitabu cha ruhu sura ile ya kwanza mstari ule wa kwanza kuna ujumbe ambao bwana anahitaji kutupatia kutoka katika kitabu cha charu kuhusiana na maisha yetu ili pale tunapopitia nyakati mbalimbali tufanye nini mstari ninirasema ikawa zamani za waamuzi walipoamua kulikuwa na njaa katika nchi nchimpenzimskizaji ah, kumbe hata shida ya njaa haijaanzia leo familia ilikimbia moabu kuna wakati unatamani mkimbilie mahali fulani wewe na familia yako angalau mpate nafuu huko oh mpenzi pz bwana analo neno kwa ajili yako katika wakati mgumu wa kila namna ambao umewahi kupitia sikia mpenzi msikilizaji ikiwa ni njaa ama ni mahitaji mbalimbali hakika mungu analo neno kwa ajili yako la kukusaidia uwezi kuwa na nguvu na ujasiri unapopitia kipindi cha kufiwa na wandani wako watu wa karibu kipindi chenye msongo sana kipindi sana kipindi kigumu ambacho wako pengine amekufa mke wako watoto wako au mtoto wako au ndugu yako wa karibu uliyemtegemea unafanya nini mungu anahitaji yaseme na wewe kile unachopaswa kufanya unapopitia haya pengine umekuwa ni wakati tu wa kuloana mto wako unaloana kwa machozi unapojigeuza unalia unasema bwana nifanye nini mimi mungu siunajua wa kujaribiwa unafanya nini peze msikizaji naposoma kitabu cha ruthu sura ile ya kwanza mstali wa tatu na mstali wa tano inasema akafa elimeleki naomi na yule mwanamke akasalia na wanawe wawili zoefu mgum sana mwanamke huyu naomi anafiwa na mme wake aliyekuwa elimeleki lakini haikuishia hapo aya na malo wakafa na malon na kilioni wote wawili na uy mwanamke akawa amefiwa na man- wanawe wawili na mumewe pia mwanamke huyu naomi akabaki akiwa mjane akabaki akiwa na shida wote aliowategemea wote aliyowategemea kwa faraja na kwa mahitaji wametoweka e, angefanya nini naomi hebu tazama kile ambacho unaweza kufanya unapopitia wakati mgumu ayubu sua ile ya yatatu mstai ule wa na sita. Ayubu tatu, na ayubu wa neno la mungu linasema mbona yeye aliye mashakani kupewa mwanga na hawa wenye uchungu rohoni kupewa uhai ayubu akiwa na wakati mgumu na maumivu mazito wanasema nini hawa wenye uchungu anapewa mwanga na kuzidi kupewa uhai sibora tu maisha yao yakomeshwe maumivu yao yapone sita nasema mimi sioni raha wala situlii wala kupumzika lakini huja taabu kuna wakati unaona mifurulizo ya matukio mabaya maishani ajali maumivu huizi, kuibiwa mali yako na mengine mengi yesu anasema nini kwa ajili yako sikiliza sauti yake katika siku ya leo ukapate nguvu na tumaini ayubu natumainea lit uchungu wangu ungepimwa na msiba wangu kutiwa katika mizani pamoja ayubu anasema kwa kweli anasikia uchungu sana uchungu ambao pengine ungepimwa ingeonekana ni kiasi gani ayubu ule wa neno ganib ooasema lakini sasa kwa zihesabu watuwa zangu za je huchunguliyi dhambi yangu kuna wakati ayubu walipitia wakati mgumu alipata maumivu sana akajiuliza au ni kwa sababu ya dhambi zinazotenda ndiyo maana mungu anakumbuka anaamua niadhibu kwa njia hii kuna wengine wamedumu kuungama dhambi na, na kuungama na kuungama na kuungama kwa kuwa walifikiri na kuona ya kwamba pengine mabaya hayo yanawajia kwa sababu ya hatia na makosa yao lakini mpenzi msikilizaji bwana anahitaji upate kujua unapaswa kufanya nini hayo yote unapoyapitia cha kwanza tambua usisahau tafadhali kumbuka na ujue bwana yuko upande wako bwana yuko upande wako kitabu kile cha warumi sura nane, mstali, mstali wa warumi ile ile ya ya wa wa neno la mungu linasema basi tuseme nini juu ya hayo mungu akiwapo upande wetu ni nani aliye juu yetu mpezi kumbuka usisahau ya kwamba mungu yuko upande wako na kama mungu akiwa upande wako hakuna yeyote aliye juu yako sikia mpezikizaji moyo wako usiache kunena mema kwa wengine jitahidi sana usiruhusu moyo wako kujazwa na uchungu daima kwa mabaya yaliyokupata katika maisha yako bwana anatufundisha neno hili tujitahidi sana tusiache kunena mema kwa ajili ya watu wengine wala tusiruhusu uchungu kudumu katika mioyo ya mungu katika kitabu cha sura ile ya kwanza mstari ule wan na watisa. neno la nenoamg linasema kisha naomi akawaambia wakweze wa wawili yani wale wakamwana wake yani wasichana au wale mabinti waliokuwa wameolewa na vijana wake wawili ambao wamefariki wamekufa pamoja na baba yao akawaambia wale wakweze wawili nendeni sasa mkalejee kila mmoja nyumbani kwa maana bwana anasema mkalejee kila mmoja nyumbani kwa mamaye bwana na awatendee mema ninyi kama ninyi mlivyowatendea mema hao waliofariki na mimi pia aya inasema bwana na waje, awajalie kuona raha kila mmoja nyumbani kwa mumewe kisha akawabusu nao wakapaza sauti zao wakalia peze mskilizaji vaa viatu vya naomi vaa viatu vya mwanamke huyu uone baada ya mume wake kufa watoto wake wawili wamekufa amebaki yeye na wana, wale, wale mabinti wawili waliokuwa wameolewa kwa watoto zake na hawajazaa mtoto hata mmoja na kisha kwa ujasiri akiwa na huzuni lakini anajikaza anawatakia baraka wale watoto, wale wasichana wale, wanawake wale mabinti waliokuwa wali waliokuwa wameolewa na, na, na, na vijana wake anawatakia baraka anawatakia safari njema huko anakokwenda hebu tazama hebuazamamuone yeye peke yake anasimama tu akiwa tayari kubaki yeye peke yake alikuwa na msongo kiasi gani alikuwa na maumivu makali sana msikilizaji ruthu naomi alifanya hayo licha ya kuwa alikuwa na uchungu sana alikuwa na uchungu sana ndiyo maana wanaposoma katika ile aya ya ishirini na 2h1 ruthu sura ya kwanza inasema akamwambia msiniite naomi alipofika kule kwao akawambia msiniite naomi niiteni mara kwa sababu mwenyezi mungu amenitenda mambo machungu sana moja, mimi nalitoka hali nimejaa naye bwana amenirudisha sina kitu kwani kuniita naomi ikiwa bwana ameshuhudia juu yangu na mwenyezi mungu amenitesa maumivu makali sana makali mno akiumia moyoni nao naomi usisahau kuwatakia wengine baraka jitahidi mkabizi bwana fedheha zote hizo zilizo katika moyo wako ili akupe uwezo wa kuishi kwa tumaini mbele zakea unapopitia kusongwa kusongwasongwa kwa sababu ya mabaya hayo jipe moyo kumbuka kuwa mema yote hutolewa na baba yako wa mbinguni mema yote unaposoma kitabu cha ayubu sura ile ya pili mstari wa tisa na mstari ule wa kumi ayubu ile ya pili wa sa sema ayubu alipojaribiwa na mke wake na kumwambia kwamba amkane amkufuru mungu ili afe aya mungu alimsaidia ayubu ayubu anamjibu mke wake anamwambia lakini yeye akamwambia wewe wanena kama mmoja wa hawa na wake wapumbavu anenavyo je tupate mema mkononi mwa mungu nasi tusipate na mabaya katika mambo haya yote ayubu hakufanya dhambi kwa midomo yake ez msikizaji majaribu yanayokuja maishani mwako nikutaka ufanye dhambi umkosee mungu kumbuka daima ya kwamba mungu aliyekutendea mema maishani mwako ndiye ambaye ameruhusu mabaya kujia anao mlango ameweka kwa ajili yako kuna wakati maishani mwetu wanakuja watu hawa watatu ayubu alijiwa na, na marafiki zake elifazi mtemai bilhadi mshu, sofari mnamathi hawa watu watatu sofahi bildadi na elfazi marafiki wa karibu wa ayubu walijitahidi kumdhihirishia ayubu kwamba haiwezekani au apate hayo mabaya lazima kuna dhambi yametenda lakini haikuwa hivyo mpenzi msikilizaji majaribu unayokabiliwa nayo ukiwa katika wakati huu kumbuka mungu yuko upande wako lakini usisahau jambo hili ikiwa unamcha bwana utajaribiwa kudhani umemkosea mungu ndiyo maana hayo yametukia kwako lakini ikiwa pia unamcha mungu utajaribiwa kumlaumu mungu kumnungunikia na hata kuona mungu anazembea kukusaidia ikiwa unamcha mungu mpenzi fikizaji utajaribiwa kwa kukosa imani na ujasiri wa kuomba na kudumu katika kumtegemea mungu usikubali kuacha kuomba omba katika wakati hulio nao na ikiwa una shida sikiliza sauti itayotaja namba za simu baadaye hapo jitahidi unapoomba unahitaji msaada wa kuomba omba msaada shirikisha marafiki omba omba omba ili bwana aweke mlango wa kutokea aifukuzie mbali wingu la giza katika maisha yao ampenaji ikiwa haujajitoa sana kwa mungu utajaribiwa kwenda kwa waganga wa wakenyeji utajaribiwa kwenda kwa hao wanaojiita manabii utajiaribiwa kwenda kwa hao wanaofasiri ndoto pengine unaota ndoto kadhaa usizoelewa maana yake pezi mskiizaji upo ufumbuzi sahihi kutoka kwa bwana yanapotokea hayo katika maisha yako unapoota ndoto za kutisha ndoto za kichawi unapoota vitu b- vigumu unaota unakula nyama na vitu vingine vinavyokatisha tamaa una hofu kubwa hakika bwana analotumaini kwako na anahitaji yakusaidia sikia mpenzi mskizaji utajaribiwa kwenda kwa wasafisha nyota ambao Wana waweze kutafsiria na kukwambia nyota yako ina kiwingu hfanye hivi na hivi pengine utashawishiwa kwenda kwa wasomaji wa dua pengine ni eli hifadhi wako ambaye ni jirani au ndugu yako atakie kushawishi haiwezekani haya yakopate pengine kuna hili hilimpenzia msikilizaji na hata kufikia kufanya uamuzi wa kuwakomesha wale unaohisi wamehusika katika shida yako yakompez msikilizaji kuna watu ambao wakiibiwa ni mabaya hayo aaap wanatafuta wezi nyayo wazoe nyayo za wezi wale waweze kwenda kuwatendea waweze kwenda kuwawangia kuwa, kuwa na kuwafanyia uchawi ili wapatwe na mabaya hayo yote mpeimkizaji yatakujia ikiwa hujajitoa kikamilifu kwa bwana mungu anataka ufanye nini sasa mpezimkizaji katika wakati kama huo sikiliza hatua hatua ya ya ya kwanza kwanza fanya ifuatayo katika kitabu cha petro mstari wa sita na wa na neno mungu linasema basi nyenyekeni chini ya mkono wa mungu uliohodari ili aweze kuwakweza kwa wakati wake huku mkimtwika yeye fadhaa zenu zote kwa maana yeye hujishughulisha sana na mambo yenu mpenze msikilizaji yesu anajishughulisha sana na mambo yako hatua ya kwanza jisalimishe kwake kwa jisalimishe kwake kwa hatua ya pili petro wa wa kwanza hiyo hiyo hadi inasema hivi muwe na kiasi na kukesha kwa kuwa mshtaki wenu ibirisi kama simba ngurumae zunguka akitafuta mtu ammeze nanyi mpingeni huyo mkiwa thabiti katika imani mkijua ya kuwa mateso yale yale yanatimizwa kwa ndugu zenu walioko duniani kwa hakika kabisa kabisa mungu katika kristo anahitaji ushindi moja inasema, uweza una yeye hata milele milele na mirele mungu mwenye uwezo wote anasema ukiisha kupitia wakati mgumu kama huo yeye atakuthibitisha yeye atakusaidia yeye atakupa nguvu yeye atatoa mlango wa kutokea katika wakati huo mgumu ikiwa umefiwa mpenzi tumaini la bwana ni hili kumbuka kwanza jitoe kikamilifu kuamini na kutegemea ahadi za mungu zilizo katika neno lake ikiwa umefiwa na wapendwa wako ambao unapata huzuni sana katika moyo wako unahisi kulemewa na huzuni na maumivu sikiliza sauti ya bwana inasema hivi lakini ndugu msijue habari mauti uzonika, kama na wengine, matumaini. Fufuka, na wengine wasio kii uta ikiwatuamini ya kwamba yesu alikufa vivyo hivyo na kafufuavhvohawa waliolala haya kwa neno a bwana kwamba sisi tulio hai tutakaosalia hata wakati wa kuja kwake bwana hakika hatutawatangulia wao waliokisha kulala mauti kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko ma- na, na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya mungu nao waliokufa katika kristo watufuliwa kwanza kisha sisi tulio hai tuliosalia tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu ili tumlaki bwana bwana hewani na na hivyo tutakuwa pamoja milele basi kwa maneno awingu iwaaautakua mpenzi akien utaiamini taaminihai ya, ya mungu hata kama umepitia wakati mgumu wa kuondokewa na wako farijika kwa maneno haya kwamba ipo siku utaonana nao katika makao ya wapendo wakoeno am a usisahau maneno haya usisahau maneno haya katika kitabu cha ayubu sura ile ya kinati mstariwa ishia ayubu5 nasema lakini mimi najua ya kuwa mtetezi wangu u na ya kuwa hatimaye atasimama juu ya nchi hakika atasimama juu ya nchi kwa kutetea mpenzi mskilizaji ni haki yako kuwa na mme wako halali