unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena naujnakuja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutekea sikiyo idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 na, na kumbuka ya kwamba unaweza ukapata matangazo yetu kupitia redio shirika rock fm kutoka kule jijini mbeya pamoja na morning star redio kutoka jijini dar ussalam pia unaweza ukatusikiliza kupitia tovuti ya wwwawrorg karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha mimi ni mtangazaji wako fanuel tanda nam barabara kabisa basi ni wakaribishe kwanza hawa ni vijana katika kanisa la wadventista wa sabato ambassada kutoka kanisa la ilala karibu aweze kuwatigia sikio asate sana kwa wembo huo mzuri kabisa ushindi umetangazwa basi moja kwa moja ni kukaribishi katika kipindi cha vijana na maisha na hapa utaweza kusikiliza somo ambao unasema kwamba makosa wanayofanya vijana ujanani katika sehemu ya kwanza utakuwa naye mchungaji david mbaga Jewa. na kipindi hiki ni maalum zaidi kwa vijana leo tunakwenda kuangalia makosa kumi ambayo vijana wanafanya ujanani na wanakuja kujuta katika utouzima wao na somo hili ni muhimu sana hasa kwako we kijana ikiwa umefika miaka angalau sabini kwenda juu niseme kwamba hii itakuwa sio sahihi sana kwako sina maana kwamba mtu wa miaka sabini huenda sio mzee hapana lakini angalau wa miaka sabn kuna baadhi ya vitu ambavyo anaweza akarekebisha kwenye maisha yake vikawa faida kwa wjukuu au kwa wengineo kwa hiyo ninalenga zaidi vijana makosa kumi ambayo vijana wengi wanayafanya na wanakuja kujuta baadaye katika utu uzima wao ukisikiliza vizuri somo leo unaweza ukarekebisha makosa haya ili usije ukajuta hapo baadaye na ikiwa umefanya unaweza ukaacha na ukatembea katika njia iliyo sahihi kizazi hiki ni kizazi ambacho kina faida kubwa sana sana kuliko huenda vizazi vingine vilivyopita kwa baadhi ya mambo lakini nikiwa na maana ya kwamba makosa mengi ambayo yamefanyika tunaweza kujifunza kupitia hayo ili tusije tukayarudia hapo baadayewatambua ipotoka kosa la kwanza vijana wengi wanatumia pesa nyingi kwa vitu ambavyo havina maana wengi vijana wanatumia pesa nyingi kwa vitu ambavyo havina maana na hili ni kosa ambalo unaweza ukajuta hapo baadaye unajua kwamba uwekezaji mkubwa ambao unaweza ukauona mtu amewekeza na anaweza kufaidi katika uzima wake ni uwekezaji ambao alifanya akiwa na nguvu wengi katika vijana hawafikiria habari ya baadaye wanafikiria tu habari ya leo na wengine nakwambia sijui maisha ya kesho yatakuwaje huenda ni kafa kabla ya kufikaumriwa mtu mungu amekuwekea umri mrefu wa miaka mia miaka sabini miaka themanini miaka tisini, utakuja kujuta hapo baadaye kuna vitu ambavyo leo unapoteza pesa nyingi sana lakini havina maana fikiria mtu anapoteza pesa kwa kila toleo jipya la nguo kila fashion inayokuja anatumia pesa nyingi sana ni kweli hakuna ubaya wwote kununua vitu ambavyo moyo wako unafurahi lakini kabla jiulize kitu kina maana, hiki kitu kina jenga, hiki kitu kinajenga kinazalisha je wakati mwafaka kununua unanunua simu ya milioni tatu miloni mbili haipungui thamani ila inaongezeka thamani ukijua mambo ya uwekezaji vizuri utajua kwamba kuna kupt na kuappreciate kitu chochote iwe ni simu iwe ni gari iwe ni kompyuta iwe ni nguo inadepreciate inapungua thamani lakini ardhi haipungui thamani nyumba inaweza ikapungua thamani wakati mwingine inadepreciate lakini ardhi ina no oh. ni mpya imetoka kweli je ndio wakati mwafaka wa kutumia milioni tau milioni kwa ajili ya iphone je unaihitaji mbli int kw ili ni mbaya? Laha, shaw, je dio wakati sahihi wa kutumia wakati sahihi wa kwenda lab kupoteza mapesa mengi kule unakunywa pombe unaharibu mwili wako umenunua pesa pesa show off ili watu kwamba una ni kosa kubwa. kosa kubwa usirudie hili usije ukajuta huko baadaye kosa la pili vijana wengi wanadhani ya kwamba kusoma kunatosha na hii ni kwa sababu jamii yetu mara nyingi imekuwa ikiwahimiza watu wasome ili waweze kupata uh, maisha mazuri hapo baadaye hii ni ni ni ni dhana ya ya ya kikoloni ni kikoloni nikisema inamaanisha hivi wakati mkoloni mkoloni akiwa kitu ambacho kilikuwa kinahimizwa ni habari ya kusoma na na kuandika lengo lake nini ni ili aweze kupata vibarua katika viwanda vyake mashamba yake elimu ya haikuwa imelenga kutuondoa ujinga kabisa ili kujitegemea ililenga kutufanya watu ambao baadae tunatumika kwake ili kuzalisha mali kwa ajili ya makoloni yake na nchi yake kwa ujumla sasa dhana hii imeendelea kurithishwa kwa vijana wetu ya kwamba unaposoma basi maisha yako mazuri hapo baadaye sio kweli hii imechangia vijana wengi kuwa na veti na digri zao lakini bado hawana uzalishaji hawana kipato kwa sababu tangu anaposoma anapokuwa anasubiria amalize digr yake ili aweze kuajiriwa kwa sehemu ya akili yake subconscious ambayo ndio inayoongoza matendo yetu ya kila siku imejazwa dhana ya kuajiriwa kuajiriwao wazo la kujiajiri haliji kabisa na wala hawezi kuona chochote ambacho anaweza akafanya kile kitu kikazalisha pesa mtu mmoja aliandika kwenye gari mitaani wakati napita nilikuta hili anasema tatizo tatizo sio elimu elimu elimu ni kuibadilisha iwe pesa hapo ndipo changamoto ilipo nami nasema unayosoma cheti ambacho umekipata hakitoshi vijana wengi wamefocus hapo wakidhani ya kwamba kufanikiwa katika elimu ndio kufanikiwa katika maisha ni vitu viwili tofauti badilisha mtazamo baada ya kumaliza masomo yako anza kujiuliza digri niliyopata inaweza kunisaidia nini amua kuingia kwenye zoezi la utafutaji bila kujali cheti ulicho nacho bora tu usivunje amri za mungu usivunje sheria ya nchi ukiwa na dhana kama hii utaendelea katika maisha na utakuja kufurahia sio aibu kuuza mkaa kwa mtu mwenye digrii ikiwa mkaa utakusaidia kufikia mahala fulani hata yesu hakuzaliwa kuwafundika penta lakini alifanya kazi ya ukapenta kwa muda ili aweze kutimiza kazi aliyokuja kuitwa kuifanya hapo baadaye yaani kuwa masihi wa ulimwengu zingatia hili kosa namba t vijana wengi wana tabia ya kukata tamaa mapema wanahitaji wafanikiwe haraka akiona mambo hayaendi yani anakata tamaa kabisa nilikuwa naangalia picha ya mwanariadha mmoja ambaye nimesahau jina lake tu kwa leo kwa haraka sana lakini amesema hivi yeye amefanya mazoezi kwa muda wa miaka minne ili kwenda kushinda mbio za sekunde sekunde fikiria miaka miaka anafanya mazoezi mazoezi lakini lakini anakwenda kushinda mbio za sekunde tisa. dakika tisa samaani, dakika tisa. Yani unafanya, unafanya ya miaka minne, ya ili uende kushindana mashindano kwa sababu alijua kwamba dakika tia ambazo atazitumia katika mbio zake Kus- inakwenda kumsaidia aweze kupata faida ya maisha yake ya hapo baadaye hakuona shida kufanya mazoezi kwa muda wa miaka miniewatambua lipotoka hii naisema tena ili kijana aweze kuipokea jamii tunayoishi inapenda shortcut. inapenda vitu ambavyo vinapatikana kwa haraka akiona kitu hakipatikani kwa haraka vijana wengi wanakata tamaa ukimwambia arudie tena arudie tena haelewi ni ukweli usiopingika kwamba wengi unaowaona wamefanikiwa katika maisha walijaribu tena tena tena tena tena tena kufanikiwa ni hii jaribu jaribu tena. jaribu jaribu na tena na na tena, jaribu tena, na tena, na tena jaribu tena na tena na tena na tena baadaye unakuwa mshindi na unakuwa mshindi kweli kweli usije ukadhania kwamba mambo ambayo yanafanyika yalianza usiku mmoja ni kujaribu na kushindo, na kujaribu tena, na na na kushindwa tena mwisho unakuja kufanikiwa vijana wengi wanafanya kosa hili akiona mambo hayaendi kwa jinsi anavyotarajia anakata tamaa haraka harakam nimejaribu imeshindikana nimejaribu imeshindikana hili ni kosa kosa namba kosa namba osa n vijana wengi wanaamini chochote wanachoambiwa na mitandao na vyombo vya habari na vitabu wakati mwingine nimekuwa nikitumia mfano sana wa ulimaji wa tikiti ambao ndio nimeosoma sana unaposoma jinsi ambavyo mtu anakuelezea kwamba ukilima tikiti unaweza unajikuta ndani ya muda mfupi sana lakini unapoanza kuangalia kwa kina unagundua kwamba kuna baadhi ya vitu ambavyo hujaambiwa tuongelee kwa mfano mikopo mtu anapokwama anakimbilia kwenye mkopo. kwenye mkopo mkopo unapoenda kuna vitu pia ambavyo huaambisilimia kui na nne lakini kuna vitu kadhaa hapo hujavijua kwanza mwenzako anacheza na asilimia ili asilimia hujakaa vizuri asilimia kumi ni na shilingi ngapi utajikuta kwamba ukipiga mahesabu vizuri umekopa shilingi milioni milioni lakini unakuja kumlipa mtu saba. hapo baadaye bila kujua kabisa mahesau vizuriumepiiassababu una, unafanya haraka haraka kwa umakini vijana wengi wanaamini kila wanachoambiwa na vyombo vya habari na mtu ambaye wanamwamini sana bila kufanya uchunguzi wao wenyewe hili ni kosa kubwa sana usiamini kila kitu kubali kufanya tafiti ili uweze kujiridhisha mwenyewe na kile ambacho unakifanya kosa la tano, vijana wengi wanawekeza bila kufanya utafiti wa kina wa biashara ni kama nilivyokwisha kusema hapo mwanzoni unaposikia tu kwamba kitu fulani kinafaa kwa mfano tikiti unawahi unakwenda kuwekeza lakini kuna vitu ambavyo hujafanya utafiti kuhusu tikiti kwanza unatakiwa uangalie msimu wa matikiti kwamba ni msimu gani matikiti yanauzwa sana lakini jambo lingine angalia changamoto ambazo mtu anaweza kuzipata wakati anapolima tikiti ni kwa nini matikiti yapande bei wakati huo lazima kuna kitu ambacho kinasababisha mfano inawezekana uzalishaji wa matikiti kwa kwa kwa wakati huo unakuwa ni mdogo na sababu sababu wengi wanashindwa kupanda matikiti matikiti ya hali halisi ilivyo lazima uchunguze vitu kama kama hivi ukaangalia ardhi RV. ardhi je je je inakubali msimu wa mvua mvua mvua mvua hakuna nitafanyaje nitafanyaje pia hataki mvua nyingi mvua nyingi kuna vitu vingi vya kuangalia kabla ya kuwekeza fanya utafiti wa kina ili uweze kujua ya kwamba ni vitu gani ambavyo unaweza kupambana navyo na ujue katika kufanya utafiti kuna vitisho nataka nikuambie hili mtu asiyekubali kutumia nguvu yake ihatarishi na maanisha ris ambayo hakubali kuis mambo huwezi kufanikiwa lakini usisahau fanya utafiti kwanza utafiti wa masoko utafiti wa uwekezaji baadhi unajikuta kwamba wanafeli wana kwa sababu hawajafanya utafiti wa kina juu ya masoko ambayo anatakiwa kuyafanya au biashara ambayo anatakiwa kuifanya ni imani yangu ya kwamba sehemu hii ya kwanza ya somo hili imekuwa baraka kubwa kwako kwakoewatambua lipotoka 不。 ukawa na maoni mbalimbali changamoto swali unaweza kuwa siananasi kupitia anuali hapa ifuatayo ana kuja, ana kuja, na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanuelitanda tuanani tena katika siku ya kesho katika kipindi kizuri kabisa cha sera za ndoa asntkwakuwa nasi na ninakushukuru sana kwa kutenga muda wako kuendelea kuteka sikyo idhaa ya kiswahili ya redio ya ntist ulimwenguni nam barabara kabisa ni kukumbusha msikilizaji ya kwamba uh, utakuwa unatupata sasa katika masafa mafupi ya mit bendi ishiriaano badala ya mita bedi 1 na sit endelea kubarikiwa kupitia idhaa hi ya kiswahili me baju a de onde And I am the sick. I