unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti hi basara yesu yuwaja tena anakuja nakuja yesu so wajtn hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu so yuwaja tena hii ni idhaa kiswahili utangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi iira lakini pia kupitia tovuti ya rg karibu tena katika matangazo yetu siku yaleo jina langu ni ftanda na hapa utaweza kusikiliza kipindi kizuri cha sera za ndoa utakua naye mchungaji joseh chengula na anakuja na mada ambaosema kwamba anawezaje kumpendeza mume wangu ni mada ambayo utaweza kusikiliza katika siku yaleo lakini kwanza wategesikiwo hawa vijana kutoka katika kanisa la wads wa sabato ya jijini dares salaam wanasema kwamba hakuna kitu <tinyo> sana vijana kutoka doo vya mwungu aweze kuwabariki basi hiki ni kipindi cha sera za ndoa na huyu ni mchungaji joseph chengula mpendwa mwanamke wewe ni mgomvi mwanandoa mpenda mwanandoa mwanamke je wewe ni mgomvi kwa mme wako neno wa mungu linasema ni afadhali kukaa katika pembe darini kuliko katika nyumba pana pamoja na mwanamke mgomvi ugomvi umekuwa ni chanzo kikubwa cha kuvunja ndoa migogoro mingi katika ndoa imekuwa ni chanzo kikubwa cha kuvunja ndoa taraka nyingi zilizopo leo ni kwa sababu ya ugomvi usiwe mwanzilishi wa magomvi usianzishe migogoro ya ugomvi bibilia inasema ni afadhali kukaa mahali ambapo ni paupweke kabisa kuliko kukaa pamoja na mwanamke mgoi kwa sababu tuna tafakari na kujifunza na kujikumbusha ninawezaje kumpendeza mme wangu mwanamke unaweza ukampendeza mme wako kwa sababu huna ugomvi mwanamke unaweza ukampendeza mme wako kwa sababu ya kuishi kwa furaha kwa sababu ya kuthamini mambo ambayo mmeo anahitaji nyumba itakuwa na amani nyumba itakuwa na upendo nyumba itakuwa na furaha mara nyingi tunawaambia wanaume na wanawake hivii kama utaona udhaifu au kasoro kwa mwenzi wako wa ndoa usilalamike au kuwa mgomvi badala yake mweleze mwenzio katika njia ya upendo jinsi ambavyo ungependa aweze kubadilika sasa haya yamekuwa mara nyingi wanaume na wanawake Wana katika mtazamo tofauti tofauti unapoona kasoro au unapoona udhaifu wa mwenzako nasema mume wangu anakula sana hayo yanakuwa ni, ni chanzo cha kasoro hizi kupelekwa huko na huko halafu zinamrudia yule mwanaume hii unaibomoa kwa mikono yako mwenyewe usilalamike au kuwa mgomvi baadala yake mweleze mwenzi wako katika njia ya upendo ambalo ungetamani mme wako angebadilika angekuwa hivi hebu ebumweleze kwa upendo lakini kimweleza kwa ugomvi au kila wakati kufoka ugomvi mwingi hapo ndoa yako mpendo manamuke, mpendo wa wa mwanamke mwanamke usilalamike au kuwa mgomvi baadala yake mweleze mwenzi wako katika njia ya upendo jinsi ambavyo ungependa aweze kubadilika aweze kuwa katika hali nzuri aweze kuwa katika mtazamo mzuri sasa utawezaje nitawezaje ili niweze kufikia upendo wa kumpenda mme wangu jambo la kwanza penda kwa vitendo sio kwa majungu penda kwa vitendo sio majungu mara nyingi majungu yanachukua kipaumbele kuliko yale mambo mengine mazuri penda kwa vitendo siyo kwa majungu ndoa hii itadumu ndoa hii itakuwa na amani ndoa hii itakuwa na utulivu lakini kwa sababu upendo huu umekosekana kwa ndoa nyingi badala yake vilivyotawala ni majungu ndoa nyingi zimevunjika ndoa nyingi hazina amani ndoa nyingi hazina utulivu kwa nini kwa sababu majungu kipaumbele kuliko kupenda pale nyumbani mara nyingi ewe mwanandoa mbona unaona mabaya tu kwa kwamenzi wa we mwanandoa mbona unaona mabaya tu kwa mwenzi wako hakuna jambo zuri ambalo unaliona anaolifanya hebu muda mwingi utumike kueleza mazuri anayoyafanya mwanandoa mwenzako kuliko kusema mengi mabaya ya mwenzi wako ndoa hiyo amani, ndoa hiyo hiyo itakuwa na na na amani itadumu yesu yesu atainuliwa anapotazama na ndoa hii anasema hii ni ndoa ambayo nitakuja kuichukua sio muda mrefu wakapumzike pamoja katika makao niliyoyanda ewe mwanandoa mbona unaona mabaya tu kwa mwenzi wako huoni jambo jema kwa mwenzi wako tafadhali mwanandoa badilika tafadhali mwanandoa badilika huenda umemuudhi sana mwenzi wako wa ndoa leo huenda umemkasirisha sana mme wako huenda umemkasirisha sana mke wako tubu tubu na kwa kutubu ndoa hiyo inakuwa na amani ndoa hiyo inakuwa na utulivu ndoa hiyo yesu anaipenda na kuifurahia chochote ulichomuudhi mme wako tubu migogoro mingi sana kama umesababisha katika ndoa yako tubu hebu mwanzishe kurasa mpya hebu ana ndoa tuanzishe ukurasa mpya ili ndoa yetu iwezekuwa na furaha ndoa yetu iwezekuwa ya amani mke mke mme wako anaporudi nyumbani labda ametoka kazini mpokee kwa tabasamu pamoja na maneno ya furaha ya uchangamfu nirudie tena kwa sababu tunaangalia jambo hili la msingi ambalo limekosekana kwa ndoa nyingi ninawezaje kumpendeza mme wangu mme wako anaporudi nyumbani labda anatoka kazini hebu mpokee kwa tabasamu pamoja na maneno ya furaha ya uchangamfu emawawo mme wangu karibu sana mme wangu nimefurahi nilikumise muda mrefu na sasa karibu sana upumzike sanaupuzkaafu mnamshika mkono una mkono unamshika wako nikitembea una pamoja una pamoja unakaa naye onosk anapumzika lakini hilo limekosekana kwa ndoa nyingi mume wako anaporudi nyumbani kutoka kazini au kutoka mahali fulani hebu mpokee kwa tabasamu pamoja na maneno ya furaha ya uchangamfu ambayo yataonyesha furaha uliyo nayo pale unapomuona kuna wanawake wengi sana aumezao anaporudi nyumbani amejikalia huko jikoni ima na anajua kabisa wangu anakuja hayo ni makosa makubwa ambayo huyo mwanaume anaweza akawa hajisikii vizuri lakini hasemi lakini kwa kuonyesha b pamoja na maneno ya furaha ya uchangamfu kwa mme wako ambayo ataonyesha furaha ulionayo pale unapomwona mwanaume atafurahi na atasema sikukosea kukuchagua wewe jambo jingine fanya uso wako ungae fanya uso wako ungae sasa mwanamke unaweza ukauliza kwamba utangaaje uso je uta, utangaa kwa fyu au utavaa kwa nini au kwa marashi fanya uso wako ung'aye na wenye furaha ukifikiria umuhimu wa mume wako amina umuhimu wa mumeo umuhimu wa kwamba mume wangu ni wa muhimu je mwanamke uliwahi kufikiria umuhimu wa mume wako fanya uso wako ung'aye na wenye furaha ukifikiria umuhimu wa mume wako kuwepo kwa mume wako unajivunia uwepo wa mume wako kwamba na mimi nilibahatika kuwa na mume wangu sasa hilo limekosekana kwa ndoa nyingi je uso wako unang'aa unapokutana na mume wako je uso wako unakuwa na furaha ukifikiria umuhimu wa mume wako au unafikiria kwamba mume wangu angekufa kesho tafadhali angekuva tahadhari ndoa nyingi zimevunjika kwa sababu ya vitu ambavyo vinaonekana katika mtazamo ni vidogo vidogo lakini kumbe ni vikubwa sana vya muhimu meo anapofanya kitu fulani kizuri kizuri kitu fulani kizuri hebu hebu hebu hebu mshukuru mshukuru mshukuru mbona unaona unaona mabaya mabaya mabaya tu tu tu mumeo wako anapofanya kitu kitu fulani kwa shukuru kizurieuuuofantioawili mazuri anayoyafanya maneno mawili mazuri kwa wako maneno mawili mazuri ya upendo kwa mme wako ni asante sana maneno mawili mazuri ya upendo kwa mme wako ni asante sana sasa hilo limekosekana sana katika ndoa nyingi hebu waeleze watoto jinsi ambavyo unathamini baba yao waeleze watoto jinsi ambavyo unathamini baba yao waone thamani ya baba babayao lakini wanawake wengi wamekuwa wakisema tu vibaya watoto hata mbele ya watoto wanasemwa tu wake zao au waume zao wanasemwa tu vibaya hebu hebu uwe mwanamke unayetulia wewe mwanamke unasema majungu kwa watoto hiyo haifai natakiwa kutulia mwanamke vangu wanayoipenda mmeo hebu vaa nguo ile ambayo anaipenda sana mumeo fulani. Nina, ninapenda sana basi hiyo nguo ikariri hiyo ndio nguo ambayo huyo wako anapenda uivae maana ukivaa anajisikia vizuri. Kutoka, moyo, anajisikia vizuri vizuri kutoka ndani ya moyo nguo tafuta sifa zake nzuri aanaf a siseme majungu tafuta sifa zake nzuri na ziseme mara kwa mara mme wako hatakimbia mme wako atafurahia me wako atasema ni hapa na atasema hapa na mwanamke mara nyingine asubuhi akiwa bado amelala yule mwanamme unaweza ukachukua jukumu kwa sababu napalilia upendo unaweza ile uka, ile asubuhi mme wako amelala unaamua kumletea pale alipo halafu na mpa. kwenye sinia namna k hata kusahau hata kusahau hebu mletee kifungua kinywa kitandani hapo mpe kwa tabasamu hawezi kukusahau mara nyingine asubuhi hiyo ukifanya hivyo hata kusahau hata kusahau mwanamke timiza majukumu haya mazuri ambayo yataboresha ndoa na ndoa hii itakuwa na amani na ndoa hii itakuwa furaha hebu tafuta sifa nzuri za mme wako usizungumze tu majungu usizungumze tu kasoro usizungumze usi mapungufu tu ya mme wako ka sahau kuzungumza yale mazuri ambayo mme wako anayafanya mwenyezi mungu akubariki inawezekana una swali andika swali lako au nipigie kwa namba hii Sifuri, sita, saba, saba. Sifuri, arubaina, nane. Sifuri, narudia tena fssauiat sif kumi na tisa mchungaji osef chengula hebu uliza swali lako swali lako litajibiwa mapungufu tuliyo nayo hebu tuyarekebishe ndoa zetu zitakuwa na amani ndoa zetu zitakuwa na furaha unapomuona mme wako mfurahie mshangirie hebu fanya uso wako ung'aye ung'aye na wenye furaha ukifikiria umuhimu wa mme wako anapofanya mmema hebu mshukuru anapofanya mambo kitu fulani kizuri hebu mshukuru mbona unaona mabaya tu mshukuru maneno mawili mazuri ya upendo maneno mazuri ya upendo mawili asante sana hilo limekosekana kwa wanandoa wengi mwenyezi mungu kwa jina la yesu amen tuombe baba yetu na mungu wetu mpendo wa mbinguni asante sana kwa kuwa pamoja nasi katika kipindi hiki kizuri mtazamo wa yesu unapotazama ndoa zetu unaona kuna mambo mengi tunayotakiwa kurekebisha baba tumejikumbusha mambo mbalimbali yaliyopungua katika ndoa zetu tumekuwa tukizungumza majungu sana kuliko kuzungumza mambo mazuri tunaomba tusaidie katika ndoa zetu tuamke tubadilike tubadilishe mtazamo wetu ili ndoa zetu ziweze kuwaza amani neema yako nambo endelee kuwa pamoja na msikilizaji wangu kwa jina la yesu amina nawezekano kwana moni mbalimbali changa moto swali twambiye kupitia anu ani hiya paifwatayoyna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanuetanda na kushukuru sana kwa kuwa nasi na kutenga muda wako kuendelea kutigasikio idhaa ya kiswahili ya redio ya uadventista ulimwenguni barikiwa na wimbo wanasema kwamba kama leo ah, kama leo ni wimbo kutoka kwao hawakibaya na este kwaya panga miadi tukutane tena katika siku ya kesho See am he'll be a