nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandanaya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti nimbasana yesu iwaja tena nakujnakuja yeswt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena jambo na karibu katika matangazo yetu kupitia radio adventist ulimwenguni yinayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita beni kumi na sita kutokea hapa mkoani morogoro msikilizaji unaweza kutupata kupitia morning kupitiaming fm lakini vile vile kupitia rock fm bila shaka ungana nami kwa mtandao wetu wa www rg ninayo furaha kubwa kukaribisha katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu awali yayote hawa hapa waimbaji wa forgiven singers kutokea kule zanzibar wanakwambia mara nyingi given singers kwa ujumbe huu nami nikukaribishe kuweza kumtegea sikio fanel tanda pamoja naye mchungaji joseph chengula wakijibu maswali kwa hile mpendwa msikilizaji unaendelea kutegea sikiyo idhaa ya kiswahili na sasa ni kipindi kizuri cha biblia ya kujibu mimi ni tanda lakini bado ninaye mchungai josef chengula ambapo ataendelea kujibu maswali mbalimbali ambayo ameweza kuuliza na moja kwa moja tunakwenda kwenye swali letu ambalo ameuliza dada elizabeth john kutoka kule jijini mbea anauliza je kusuka nywele ni dhambi ya yep sasa hapa tunaye mchungaji chengula ataenda kujibu swali hili kusuka nywele ni dhambi au sio dhambi kupitia maandiko matakatifu ya biblia nikukaribishe mchungaji chengula ili uweze kuendelea kujibu swal hili tuweze kuona kuhusiana na kusuka nywele karibu um, asante sana ndugu tanda nashukuru pia kwa muuliza swali muuliza swali ambayo ameuliza swali hili zuri na biblia ina majibu ya kutosha wale ambao mnasoma biblia wale ambao tunasoma biblia katika kitabu kile cha timotheo wa wa kwanza sura ya ya la mungu habari ya je kusuka nywele ni dhambi mimi napenda tu nikuongoze kupitia nenu la mungu jinsi linavyosema uh, katika timotheo wa kwanza sura ya piri, wa mstalwa nenu la mungu linasema vivyo hivyo wanawake na wajipambe kwa mavazi ya kujistiri pamoja na adabu nzuri na moyo wa kiasi si kwa kusuka nywele wala kwa dhahabu na lulu wala kwa nguo za thamani wale ambao wanasoma eh, timothy chapter wanasomabibtimo9iiitwometoadonthemselvswihpropti Or expensive apparel. katika sehemu hii tunapojifunza katika bibilia neno la mungu linatukumbusha habari ya nywele jinsi ambavyo tunatakiwa kuwa katika mwonekano wa maisha yetu kama tunaosoma neno la mungu kwa hiyo hapa biblia moja kwa moja inasema vivyo hivyo wanawake na wajipambe kujipamba hakujakatazwa wajipambe kwa mavazi ya kujistiri yani ambayo yataziba vizuri sehemu zile ambazo zinasababisha uh, matatizo makubwa katika mawazo ya watu walio wengi pamoja na adabu nzuri pamoja na moyo wa kiasi si kwa kusuka nywele wala kwa dhahabu na lulu wala kwa nguo za thamani katika lugha ya biblia uh, anapozungumzia lugha wala lugha nguo za thamani anamaanisha zile nguo za aibu aibuatia eh, lugha ya biblia yale mavazi ambayo ni ya aibu yale ya kikahaba yale ndiyo yanayokatazwa katika sehemu hii hapa wala kwa nguo za thamani lakini tunapoendelea kuangalia hilo si hilo tu napenda niweze ni kuweka mafungu mengine ya biblia ili yatuambie na mambo mengine e, kuna kitu kingine kinaitwa tatu tatu mtu anajichora kwenye mwili wake anajichora na wataalamu wa afya inafika muda wanazuia hata mtu wa namna hiyo aliyejitengenezea tatuu asichangie damu kwa ajili ya kusaidia mtu mwingine kwa nini kwa sababu inakuwa imeharibu kabisa system ya mwili na damu katika maisha ya mwanadamu na hii tatuu ni kujichora mwilini na hiyo ni dhambi mungu amekataza katika walawi sura ya kumi na tisa ule mstari wa ishiri na nane anasema msijitie alama zozote mwilini mwenu kwa ajili ya kuomboleza au kujikata kata mwilini au kujichanja chale mimi ndimi mwenyezimungu wale wanaosoma biblia bhn unaweza ukapata maelezo haya vizuri na lugha ya kiswahili unaipata kama kawaida nsema tusijitie alama yoyote kwa hata kutengeneza nywele ni kutengeneza alama tofauti na vile ambavyo mungu ame, ametuagiza ametua na hizi tatu za kujichora chale kujipiga chale mwilini au kuweka alama yoyote katika miguu katika sehemu mbalimbali za mwili mungu amekataa usihangaike na mapambo katika zaburi htis mstari wa kumi nan anasema nitakushukuru kwa kuwa nimeumbwa kwa jinsi ya ajabu na ya kutisha matendo yako ni ya ajabu na nafsi yangu yajua jua sana v biblia hiyo inafafanua kipengele kama hicho lakini hesabu sura ya heathi moja ule mstari wa hamsi biblia bibilia ya bn basi tumeleta viombo vya dhahabu vikuku bangiri pete za mhuri vipuli vya shanga ambavyo kila mtu alipata tumevitoa sasa wamevitoa atumevitoa ili nafsi zetu zifanyiwe upatanisho mbele ya mwenyezi mungu mwenyezimungu usalama ni kuviondoa wezetu walitoa bangiri wakatoa vipuli va shanga vya pete za mihuri kwanza tu kidogo hata kuvaa pete tu inasababisha wataalamu wanasema inasababisha hata mzunguko wa damu usiende vizuri katika mwili kwa sababu na bana kidole kwasababu kidole manaake unaleta mambo ambayo ni tofauti kama mtu anavaa mambo ya mabangili na vitu vingine mbalimbali dhahabu mbali, kwenye masikio na vitu mbalimbali mbali. hapa tunaona wenzetu walipoelewa neno la mungu waliviondoa aafu wakaweka upatanisho kati yao na mungu wao na hatimaye wakawa salama lakini kuna sehemu nyingine hapa inazungumziwa vikuku vikuku watu anavaa kama vishanga kwenye miguu eh, wanavivaa vile hapa ha, vinakatazwa katika biblia katika neno la mungu vinakatazwa kwamba havitakiwi kuvaliwa watu anavashanga miguni ni vikuku hivyo lakini mtu akifa amefia mbali amefia mbali na maagizo haya ya mungu tayari anakuwa ameacha ile sheria ambayo mungu ameagiza kwa hiyo swali ambayo nasema nywele nimeongezea tu ndugu tanda nimeongezea tu na vitu vingine ambavyo vinaendana na mapambo ambavyo mungu anatuagiza tusivitumie kwa sababu kama tunamwamini mungu tunaamini kwamba kwa, kwa kutuumba mungu aliona tunapendeza sana naam sasa tuje moja kwamoja kwenye swali letu la nywele vingine kwa kwa faida pia ya swali ndiyo ndiyo ndiyo na kwa wengine umeanzia mbali ili ili kuweza kuleta ule mzuri ndiyo. sasa sasa tuje kwenye nywele nywele nywele nywele nywele kuna kuna ubaya gani kama mm. zake mwanamke ziongezeke tunasema kwamba ni utukufu ubaya gani hapo kusuka nywele nashukuru sana mungu mwenyewe ndivyo alivyosema kaia tmotowawanza sura ya pili awatisa wanawake na wajipambe kwa mavazi ya mavaziyaku kwa kusuka nywele wala Ayyo. kwa dhahabu na lulu ndio maana nimeongezea na lulu hizo dhahabu kwa sababu ziko ndani ya hilo fungu ambalo nimelileta kwaiyo mungu mwenyewe aliona aliona ye mwenyewe kwamba kwa, ku, kwa kufanya hivi kama maandiko yanavyosema ndio msingi ambao ndio maana hata watu wengine waliondoa wali hata hivi vitu vilivyokuwa dhahabu vikuku na vitu vingine mihuri miapete na nini walivitoa sma walivitoa ili wafanyiwe upatanisho na mwenyezi mungu Kwasa kwa sababu kwa kuvitumia vile vitu maanaake bado walikuwa mbali na mungu lakini walipovitoa neno la mungu linatuambia wakaendelea kuwa karibu na mungu wakajitoa maisha yao kuwa mapya na vile vitu wakaviweka mbali kabisa na wow. kwa hiyo mwenyezi mungu abisa aenyezumai eh, baadhi ya vitu vingine ambavyo vinatumika leo kuvaliwa nimeeleza hasara zake ambazo zinaweza zikasababisha kabisa kama bangiri eh, na unaona mtu mwingine bangiri amevaa lakini hata hata kutoka haitoki bina eh, mbana kwahiyo ya damu yadamu ule mzunguko wa damu hauendi vizuri katika mwili kwa sababu kuna kitu kimebana e? wengine wanavaa kiunoni e? hirizi hivyo e? vyote hivyo ni kama vinaendana na vikuku vikuku hivi ambavyo eshanga mshingoni kwa mwili kwenye shingo umebanwa kwenye mkono umebanwa kwenye kidole umebanwa kwenye kiuno umebanwa kwenye mgume mwili unashindwa kupumua vizuri na na maana mungu mungu aliona aliona kwamba maisha yetu ili ili ili yaweze kuwa mazuri hivyo hivyo vitu vitu tuendelee kuishi vizuri afya nzuri tusivitumie nywele wanapotengeneza mwili ametuumba wa ni yt la mungu hmm namlabda sasa eh, mchungaji chengula tuunganishe hapo na swali la msikilizaji mwingine huyu yeye kutoka mkoani morogoro okay. yee ndugu solomoni anauliza mtu akifia mbali mm. na baadaye kusafirishwa kwao mm. ni lazima maiti ingizwe kwenye chumba alichokuwa analala ili kuaga nafikihtu ameona sanawatu akeka wengine lazima waingize chumbani kwa kuwaga au lazima wapeleke kwenye nyumba alioijenga vitu kama hivyo mm. karibu kuweza kujiuswa lilo asante sana ndugu tanda Uh, ni swali zuri sana mm-hmm. ili hili limechanganya siwasomi watu siwa aina mbalimbali limechanganya utaona mtu asema huyu mwenzetu ametangulia mbele za haki mm-hmm. utaona utanalal uh, mali peponi sasa e, kumekuwa na majibu mengi kuhusu kifo e, kifo kimeleta mletamajibu aaina mbalimbali na hii ni mbinu ya shetani kutuchanganya ili ukweli sasa nije kwenye swali ambalo linasema huyu ndugu yangu solomoni mbayo nato, anatoka morogoro mtu akifia mbali na baadaye kusafirishwa kwao lazima maiti iingizwe kwenye chumba alichokuwa hapana sio lazima hilo ni hilo nijibu tu si lazima, si lazima lazima uh, labda nifafanue kidogo mtu akifa au aa amefia mbali na baadaye anasafirishwa kwao nila, kwamba ni lazima maiti iingie pale ingie pal osm wii hapana marehemu ambaye anaweza kaaga kwenye nyumba yake maana mm. haongei hiyo mm. kwa, kwa sababu haongei hakuna haja ya kusema anaaga mara nyingi kwenye una, watu kwamba e, tuna tunaaga marehemu e, rahisi ama, au neno rahisi ambalo tunaweza tukalitumia ni kusema kwamba tunauona tuna mwili wa marehemu kwa mara ya mwisho sio kuaga kwa sababu kuongea naye mm. ila unaangalia tu unaangalia tu kama mna, watu wanaangalia ule mwili wanaangalia tu lakini katika biblia bado kuna ba namasura ya mstari wa tano neno la mungu linasema kwa sababu walio hai wanajua kuwa watakufa lakini wafu hawajui neno lolote kwa mm-hmm. kwa hakuna haja ya ya sana juu mwili wa marehemu marehemu sababu hata ibada ibada kama inafanyika ajili kumzika yule ile kwa ajili ya, ya marehemu ile ibada inafanywa kwa ajili ya walio hayi wajue kwamba na mimi kifo hiki ninavyoshuhudia hivi hata mimi ninaweza nikawa mtarajiwa hata mimi naweza nikafa kama huyu alivyokufa je nitakufa upande wa mungu au upande wa shetani kwa sababu kwa sababu baada ya dhambi kuingia duniani ndio maana tunakufa mpango wa mungu ulikuwa mwanadamu aishi milele lakini kwa sababu ya wazi wa sheria ya mungu ndio maana leo hii tunashuhudia watu wanakufa tuasuhdwatuaapitbbaus kliokuulimwenguni kwa hio walio hai ndiyo wanaojua kwamba watakufa lakini waliokufa hawajui neno lolote zaburi mstari wa msar nasema pumzi yake hutoka huurudia udongo wake siku hiyo mawazo yake yapotea ndugu tan mtu akifa hata mawazo yake yanapotea hayupo tena duniani kwa sababu eh, muda wake wa uhai wake umeisha kwa hiyo tusiangaike sana sana kwamba lazima akai kidogo alale alikokuwa na lala haina maana yote zaburi sita mthari wa tano anasema hivi maana mautini hapana kumbukumbu kumbu lako katika kuzimu ni nani atakaye kushukuru ni uwnashangaa watu wengi hata mtu akifariki unaona mtu anahangaika anahangaika anahangaika anahangaika anahangaika anasema tumsaidie alikuwa pange, igina, igina, igina, igina. Lakini, hai, alikuwa hivi hivi hivi hivi hivi na na na lakini lakini alipokuwa hai hai kwa hiyo baada ya kufa wangu lazima lazima aende aende langu kinachosaidia ni ni ni kusaidia wakati watu jambo la msingi ni hivi. Ni kwamba tusihangaike sana tusiangaike sana e, siwezi kuzungumzia habari ya labda kusafirisha mwili wa marehemu watu anaweza kasema nataka nikazikwe kule nyumbani inawezi ikawa ni sawa sawa e, sawa lakini popote pale popote pale pale ni ni ni kwa habari njema ni hii e, wote walio lala makaburini katika yohana sura ya ya yesu anaporudi mara pili wote waliokufa watafufuliwa Wata lakini kutakuwa na ufufuo aina mbili waliofanya mema kwa ufufuo wa uzima na waliofanya maisha yao ya dhambi ni kwa ufufuo wa hukumu lakini niseme neno hili moja kuna watu wengi sana wanasema hakuna haja ya kumwamini mungu watanifanyia ibada watanifanyia misa nitakapokuwa nimekufa alafu nitasamehewa huko kuzimu hilo halipo katika eneo la mungu haipo habari ya maisha yetu inafungwa ninapokata roho mwanadamu anapokata roho kumbukumbu yani kumbu za maisha yangu niliyoishi wakati wa uhai wangu ndizo zitakazoamua kwamba mimi ni mwenye haki au sina haki kwa kwahiyo wale ambao wanasubiri ibada ile ya mazishi siku ya msiba kwamba ndipo nitakapoombewa hiyo haitasaidia habari njema ni hii tuwe upande wa mungu hata kama tumelala mauti yesu atakuja kutufufua na tutaishi tena hata yohana 8 e, anasema mstajabie maneno haya kwa maana saa yaje ambayo watu wote waliomo makaburini wataisikia sauti yangu kisha watakuwa na mili mingine kwa hiyo hiyo ni sehemu ya kujibu mpenda muulizaji kwamba si lazima mtu alale kwenye chumba lichokua nalala lakini popote pale ibada kama ni baada ya mazishi naweza kafanywa na ikawa salama kabisa asante sana kwa majibu hayo mchungaji changula uh, bila shaka ndugu solomoni pamoja na dada elizabeth watakuwa wamesikia vyema basi majibu yao na hata pia pendwa msikilizaji mwingine atakuwa wamenufaika kupitia kipindi hiki cha biblia kujibu mpendwa msikilizaji asante kwa kuwa nasi na mungu awezi kufariki kwamba kupitia kipindi hiki cha bibia kujibu umejifunza mengi kupitia kwa mchungaji joseph chengula pamoja naye fnuel tanda kumbuka kama na maswali maoni au changamoto bado waweza kuniandikia kwa anuani hii hapast na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sna hii ni awrmsikilizaji kesho ni mafundisho makuu usipange kukosa kujifunza neno la mungu ambao unatupatia uzima wa milele tafadhali endelea kuwategea sikio waimbaji wa forgiven singers kutokea kule zanzibar wanakwambia leo bwana naja basi liwe ndiyo kusudio letu wote kwamba leo tutajitoa kwa bwana kikamilifu ili aendelee kutubariki mungu akubariki unapoendelea kutegea sikio vipindi kutoka hapa studio kwa heli I oh. you. we