nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja ipata sauti hibasana yesu yuaja tena nakuj nakuj yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena chegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wdventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr uhali gani msikilizaji wangu karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo imani yangu ni kwamba umzima wa afya karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho na hivyo basi kabla ya kuanza kipindi chetu utapata fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwaoambassados of christ wimbo unaosema sayari dunia mara baada ya hapo nitarejea ungana nami habi machemshasayasaya ingi ewe dunia yatokeayo kwako ewe dunia kila kukichammambo huke ukakuwa mmaovu inawezekana umezeka dunia auwakaao au ndani yako ndiyo wamezeka kila ufikapo niviliyo ifanyeje maafa ya kabili wengi dunia wazeeka sayari dunia uliuma wapeneza sa, lakini sasa watuperekawapi tunahadaika hatujui tuendako ni mungu pekee au yaritunia uliuma wapendeza lakini sasa watupeleka wapi tunahalaika hatujuwi tulendaku ni mungu peke ajuwayeam kunwaya moya ewe dunia waenda endawapi kila mahali ni jangwa twende twendewapi rutuba nayo imekwishatoweka sasa twendewapi hali ya maisha ni ngumu sana kwa wote kwa tajiri na masikini woteni sawa ucumiwa Yote, wayumba on a matter of eve and Macu yet Sasa, Kawapi to the heart, make awakaao ndani yako wote wamne kuchoka hakuna mzazi awezaye kuvumilia kuona mwanawe anakatwa kichwa kwa jili ya kafara dambu za watu zimekuwa ni tambuu nionavyosi kawaida ewe dunia nayoya natisha dunia nayajaya hatuyajuio na hofu mmoyo ni mwangu ayardu ulihuma wapenesa lakini sasa watupelekawapi tunahangaika hatujui tuelako ni mungu Atujuitu endaku ni mungu peke Ajuae Sayari dunia Uli umbo wapendesa sasa Watu peleka wapi Tuna hanga ika Atujuitu endaku ni mungu peke Ajuae asanteni sana of ambasaochrist na wimbo wenu hu mzuri na hivyo basi ni wakati wa kusikiliza kipindi cha mafundisho makuu hapa tunaye mchungaji petro muganda anaeleza kuhusiana na neno la mungu sehemu ya kwanza neno la mungu limefanyaje neno la mungu ni lipi nini kinachotakiwa kufanyika katika neno la mungu mtegeskio mchungaji petro muganda bwana yesu asifiwe ndugu msikilizaji na kukaribisha katika kipindi kizuri ambacho naamini umekuwa ukikifuatilia na unakipenda sana kipindi cha mafundisho makuu na siku ya leo tutakuwa na fundisho zuri juu ya neno la mungu tafu e, mafundisho makuu ni kipindi ambacho kimekuwa kikifafanua imani au misingi ambayo e, namna wanavyoamini uwa adventista na naamini umekuwa ukibalikiwa katika mafundisho mbalimbali na leo tutakuwa na somo zuri juu ya neno la mungu au biblia na watu wengine wamekuwa wakiita biblia kutoka kwa kwa mungu au barua ya mungu au ya mwanadamu bibiliya ambalo ndilo somo linalo tamani tutafakali pamoja katika siku ya leo bibiliya ni kitu ambacho kimekuwa cha muhimu sana kwa maisha ya mwanadamu bibiliya ni kitabu kinachonunuliwa ki ambacho kimekuwa kikinunuliwa kwa wingi sana na watu wengi wamejikuta wakibarikiwa na kubadilishwa kupitia bibiliya hivyo ni kitabu ambacho kinahitaji kuaminiwa E, mimi na wewe misingi au msingi wa maisha yetu yote yanategemea na kuamini bibiliya ambalo ni neno la mungu alilotupatia kama mwongozo na lina mambo mengi ambayo ni faida katika maisha yetu e, kitabu hiki kimetengeneza maisha ya watu wengi kimetengeneza familiya nyingi lakini wakati mwingine hata kupitia kitabu hiki wako watu ambao wametofautiana kwa sababu kinafungua na kinatuweka huru na wakati fulani tunapokitumia shetani anakasirika na anawafanya watu wachukie lakini ni kitabu ambacho kinayaongoza maisha ya mwanadamu ukweli wa mungu unapatikana kwa njia ya bibiliya kwa njia ya mafundisho tunajifunza wapi tunajifunza katika biblia. kitabu cha isaya ile ya 34, mstari wa16 inasema tafuteni katika kitabu cha bwana mkasome hapana katika hawo wote atakayekosa kuwapo hapana mmoja atakayemkosa mwenzake kwa maana kinywa changu kimeamuru na roho yake imewakusanya biblia inatuonesha kwamba wote watakaoisoma watakaojifunza hawatakosea kwa hiyo ni kitabu muhimu sana biblia takatifu ni msingi ambayo tunahitaji kuhushika na kuupenda kwa sababu unatuongoza katika kutenda mema unatuongoza katika haki lakini hii biblia ni nini hasa katika kitabu cha timotheo wa pili sula ile ya yatau na ule mstal wa 1m6 inajaribu kuelezea maana ya bibuliya hasa kwa yale yari maneno yaliyoandikwa ndani ya bibuliya neno linasema kila andiko lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kuwaonya watu makosa yawo bibuliya ni kitabu ambacho kimejaa maneno ya mungu na hayo iyeanawawonya watu makosa yawo lakini si hivyo tu anasema na kwa kuwaongoza na kuwaadibisha katika haki bibiliya ni maandiko matakatifu yaani neno la mungu neno la uzima ni ujumbe wa mungu kwa mwanadamu ni barua ya pekee ya mungu kwa mwanadamu ni mwongozo na ramani ya kuwelekeza watu katika maisha yenye furaha bibiliya ni katiba ya mungu isiyohitaji marekebisho yaani imekamilika na kila mmoja atakayekubali kuifuata hataishia kuwa na furaha na amani moyoni mwake kwa sababu ndilo tamanio letu hivyo bibuliya ni maandiko yenye pumzi ya mungu na kwa sababu hiyo yanafaa kwa mafundisho yanafaa kwa maonyo yanafaa kuongoza yanafaa kwa ajili ya kuwadhabisha maisha ya mwanadamu ni kitabu ambacho hutakiwi kukikosa katika familiya yako unapokuwa nyumbani mba, pako unapokuwa ofisini kwako bibiliya ni kitabu ni nguzo ambayo itakufundisha na kukusaidiya unaposikiya kitu kama hiki usichukuliye mzaha kitumiye sasa bibiliya ilitoka wapi au neno la mungu lilitoka wapi hii barua inatoka, inatoka wapi na inatufikiaje katika kitabu cha, cha petro wa pili sula ile ya kwanza na ule mstari wa ishirini na moja inasema maana unabii haukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu bali mwanadamu alinenai aliyotoka kwa mungu akiongozwa wakiongozwa na roho mtakatifu kwa hiyo waliyoandika unabii waliyoandika bibiliya waliandika yaliyotoka kwa mungu ndivyo bibiliya inavyojiheleza ndiyo maana misingi au msingi wa maisha yoyote ya imani unatakiwa kujengwa kwenye bibiliya tu kwa sababu bibiliya ina maneno ya unabii ambayo yalitoka kwa mungu na wala si mapenzi ya mwanadamu hivyo neno la mungu haliwezi kupingwa neno la mungu halitakiwi kukataliwa huwezi kulikataa na awala huwezi kushindana nalo ni neno la mungu kwanini hatuwezi hatutakiwi kushindana nalo ni kwa sababu roho mtakatifu hawezi kukoseya katika kutowa neno lake kwa wanadamu hivyo tunapaswa kulijuwa neno hilo na kulifuata kwa sababu ni kazi ya mungu mwenyewe si kazi ya mwanadamu neno la mungu lilitoka kwa mungu aliwavuviya manabii na wakaliyandika hivyo ni kitabu cha kuaminiwa ni kitabu cha kupendwa ni kitabu cha kuheshimiwa sasa bibiliya ilitufikiyaje bibiliya ilitufikiaje katika kitabu cha ufunuo sula ile ya kwanza mstari wa kwanza mpaka watatu uh, mwandishi wa ufunuo anaheleza maneno anayaheleza ndivyo yalivyofanyika kwa manabii wote waliyoandika bibiliya anasema ufunuo wa yesu kristo aliyopewa na mungu awaonyeshe awawoneshe watumwa wake mambo ambayo kwamba hayanabudi kuwako upesi naye akatuma kwa mkono wa malaika akamwonyesha mtumwa wake yohana aliye neno la mungu na ushuhuda wa yesu kristu yani mambo yote aliyo yawona asomaye na hawo wayasikiyao maneno ya unabii huu na kuyashika yaliyoandikwa humo kwa maana wakati ukaribu hii ndiyo namna ambayo neno la mungu limetufikia ufunuo sula ya kwanza msitari wa kwanza mpaka watatu inawonyesha kwa mchakato mzuri kabisa kwamba neno lilitoka kwa mungu likayenda kwa yesu kristo likaenda kwa malaika na hati maye likaenda kwa nabii likaenda kwa mtumwa ambaye anaitwa yohana aliyeandika kitabu cha ufunuo na kwa namna hiyo hiyo lilihenda kwa waandishi wengine wote kwamba mungu anatuma malayika wake na kwa sababu hiyo mungu wanataka watu wake walisome neno lake ili wapate maalifa ya kumjuwa yeye na kujuwa mapenzi yake na namna ya wawo kupata uzima wa milele mungu ametowa neno lake ambalo ni bibiliya hiyo lengo kubwa la bibuliya kutufikiya kama wanadamu lengo kubwa la bibulia kukufikia ndugu msikilizaji ni kwamba wewe na mimi tuweze kuisoma na kuielewa kwa sababu tumesikia kwamba inaadabisha inaonya inafundisha lakini wale ambao watapata faida ya bibulia ni wale tu watakaoisoma kwamba itawasaidia sasa lakini vilevile ikiwaandaa kwa maisha ya umilele hivyo ndugu msikilizaji kamba hujui kusoma utafanyaje biblia inaweka wazi kwamba kuna kusikia na kuamini na kutenda haya nayo inaonekana kwa mujibu wa bibulia yanatosha inatosha nawe utaokolewa kwa hiyo anayejua kusoma asome lakini asiyejua kusoma asikie na akisikia neno kutoka kwenye bibilia basi aliamini na akiamini basi ayatende yale ambayo yameagizwa na akifanya hivyo ana uhakika wa kuokolewa kwa sababu bibilia inaokoa biblia inaokoa na mafungu mbalimbali mbali, ambayo tumeyasoma na nayatakaoyasoma yanaendelea kututhibitishia kwamba biblia inaokoa na inatakiwa kuaminiwa kwa maneno hayo ina maana hatuna udhuru kwa lolote biblia imewekwa bayana ipo inapatikana kila mahali tafuta isome ni msingi wa maisha ya uokovu wa wanadamu lakini je biblia ina usahihi kiasi gani ivi ni kweli tunahitaji kuiamini biblia je kilichoandikwa ndani ya bibulia ni sahihi misali sula ya 3 mstari wa watano mpaka wa wasita bibliya inasema kila neno la mungu limehakikishwa huyu ni mungu mwenyewe anajitangaza tumejifunza kwamba neno lilitoka kwa mungu likaletwa kwa yesu likapelekwa kwa malaika na nayey yakalileta kwa mtumwa wake yohana lakini si wiyo tu na wengine wote waliyoandika waliandika kwa mfumo huwo huwo na sasa mwandishi anayeandika kitabu cha mithali anasema kila neno la mungu limehakikishwa yani limethibitishwa limepimwa limekubarika ndilo lenyewe maana ya kuhakikisha inamaanisha kwamba limekubarika kwamba hiki ndicho kitu sahihi kwa hiyo neno la mungu halitakiwi kupingwa bibiliya haitapingwa kwa sababu imehakikishwa inahakikishwa na nani imehakikishwa na mungu mwenyewe na naendelea anasema yeye ni ngao yawo wamwaminiwo usiongeze neno katika neno lake asije akakulaumu ukaonekana uu mwongo kwa hiyo likisema usiibe anamaanisha usiibe akisema tusile nyama ya nguruwe anamaanisha ni kwa sababu mungu amethibitisha neno lake mungu anathibitisha kwamba kile alichosema hakifai akifai hakifai kiafya hakifai kijamii kwa hiyo kila kitu ambacho bibuliya inasema usifanye neno limethibitishwa na mungu mwenyewe ikisema usizini limetsibitishwa ina maana hicho kitu hakifai kwa matumizi ya mwanadamu hakifai kwa sababu ni kosa mbele za mungu neno la mungu limehakikishwa mungu anasema fanya ibada siku fulani ilo neno tu kama lilivyosemwa limehakikishwa kwamba ibada ni ya siku fulani siku ya saba kama mungu anasema usitumile pombe neno lake limehakikishwa hivyo bibiliya imetuwekea kila kitu bayana unaposikia kutoka kwenye bibiliya ndugu msikilizaji kumbuka ili neno kwamba neno la mungu limehakikishwa na bibiliya ni neno la mungu na biblia hii ndio inasema kila neno lenye pumzi ya mungu lafaa kwa mafundisho na kuwaonya watu makosa yao msikilizaji inawezekana kabisa wakawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapakujaa yesuhaja so tena na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr.org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania pobasi sina la ziada asante kwa kutenga muda wako na kuwa pamoja nami tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi Machilumshana. Kesho kipindi, cha muziki na wanamuziki, na kile, kipindi cha maneno mwemawa pidaendeshoktaeokiidcaziwzmojkanenoafaraja wimbo nao ni kutoka kwa of kwaobcri unasema ni upendo barikiwa na nyimbo hili awezatoa mali nyingi hata kuitoa nafsi yangu ili masikini waweze kupata mahitaji ni wapona talanta nyingi lakini sina upendo Ayoyote nipure, hebu tufanye upendo, nambari moja maisha ni. Ni upendo, ufumili ayote, hauna kisasi na yote. In the we said the moon to me samme yote ni upenjo iyotwaulitaci ili amani iwese dumunju ni hari