unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena njnakuja yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena hii ni idha ya kiswahili ikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2 hiria 5 lakini pia tunasikika kupitia tovuti yawarrg karibu tena katika matangazo yetu ambapo katika siku ya leo tutakuwa na kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki pamoja na maneno yalitayo faraja mimi ni fnaitanda ninakualika aweze kuungana nami katika kipindi kizuri kabisa cha muziki na wanamuziki ambapo utakuwa na kwaya nzuri hii hapa ya wito kutoka kule maeneo ya mbingu hapa mkoani morogoro na niliweza kupata fursa pekee ya kuonana na mzee mganda huyu ni mwimbaji wa siku nyingi akitueleza uzoefu wake katika suala zima la nyimbo za injili miaka ya nyuma na mpendwa msikilizaji basi kumbuka ya kwamba unaweza ukatupata kupitia redio wa shirika fm kutoka jijini mbeya pamoja na radio kutoka jijini dar darussalam na kwa sasa basi karibu katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki padumi ani sotekuwenyenambi waletademsaada tokna kwa gugu tuyatendayovi ato yawazayo dotene obatele ena dogo kuna toma ini kowale wamcha obuana oh Kumi ali sote tuwe na mi kwa hitra jinsa ada toka tu ya tenda yao tu ya tu ya ni kwa wale wamcha ohwana. Yeye yeye yeye yeye yeye yeye yeye yeye yeye yeye yeye Kaili, usiki, wimbaji ni jambo moja zuri ambalo tukilifanyia kwa kwa kwa ustadi unaoleta ladha nzuri ni kazi moja inayomtukuza sana mungu hmm. wetu wa mbinguni mungu wetu mwombaji nmpendwa msikilizaji kando ya kwaya hiyo ya witu ambayo imeweza kuisikia lakini nimepata fursa pekee ya kuweza kukutana na huyo mzee mgunda miongoni mwa waimbaji wa wakongwe kabisa wakwaya hiyo ya wito kutoka vigaeni mtaa wa mbingu huko ifakara lakini ni naye hapa mwimbaji huyu ni mwimbaji na mwalimu wa kwaya mkongwe wa zamani mze aelmadamze mganda hebu tuambie e, mfumo hasa wa uimbaji wa nyimbo za injili ukilinganisha zama zenu zile ambazo mlikuwa mkiimba miaka ile 9 s mpaka hapa mpaka na kwa sasa hivi miaka hii ya eb na elfu mbili hii inakitwa hpo ishirini na, na kuendelea unaonaje mfumo mfumo ndugu mtangazaji umebadilika mfumo umebadilika ndugu hmm. mtangazaji hmm. wale wote walioishi katika siku zile wakisikiliza na kuona nyimbo za kwaya wanaimba wanasema sasa hivi kwamba hakuna uimbaji waimbaji ni wale wa zamani na sasa hivi e, ndani ya makanisa waimbaji wetu wamechukua mfumo wa kisasa wa kidunia wa kizazi kipya nao wameigaiga wako huko ukiona nyimbo za kidunia hazina hazina utamu na nyimbo za kanisani nazo zimeelekea huko huko katika ukisasa lakini nyimbo za zamani zilikuwa na utamu wa kusikiliza zilikuwa na ujumbe mkubwa wa mtu kusikia analia na kulia zilikuwa na mwelekeo mzuri na watu walipenda uimbaji na kwa sasa hivi ndio wanaimba siku zetu zile hatukuwa na mziki atukuwa na vinanda atukuwa na nini lakini tuliimba vizuri na watu waliimbav kwaya ziliimba vizuri Kwa Bati mbaya katika mifumo hiyo ya siku hizo vyombo hivi vilikuwa bado havijakuwepo ni nyimbo chache chache tu ambazo zimechukuliwa chukuliwa ambazo zinaweza zikakasikika huko lakini tuna bahati mbaya sisi tulikuwa tunaimbisha muda huo nyimbo zetu zote zimepotea zimepotea kwa hiyo e, sasa hivi kulingana na ukisasa na watu ni wa kisasa mfumo wanaotumia haujaaribika maana hata wasikilizaji wako huko huko kwenye mifumo hiyo kwa hiyo uimbaji unaendelea vizuri <laughs> <laughs> umenipata <laughs> <laughs> waimbaji wa injili wa kipindi hiki wajibidhishe zaidi wamwombe mungu awape ujuzi zaidi maana mungu ndiye anayewapa watu ujuzi wa kuimba wamtegemee sana mungu kama sisi tunamtegemea siku hizo wamtegemee mungu wakifanya kazi hiyo wasijivune wao kwamba ni sisi ni mungu ndie anayewezesha kwa hiyo kwaya zimtegemee mungu <muchilipa> mzmlianda ni miongoni mwa watunzi pia wa nyimbo unaweza kumbuka imbowote ambao umeutunga ile miaka ya zamani miaka ya sitini ilmboauambao ka tu, eh. eh, eh. <laughs> eh, tupe kidogo yakwaamaranaoau Maranatha maranasa maranasa marana maranasa maranasa marana Manaya mar amka Abudu angaza na anakuja mana ya mara nasaa amka abudu angaza na anakuja asante sana asante sana mzimganda mzi ana ana yeah. zaidi ya miaka themanini bado ana nguvu nguvu bado bado bado bado anaimba vizuri vizuri vizuri kabisa kabisa hebu nini nini siri ya ya ya miaka zaidi lakini ukaimba na ambazo unakumbuka tayari mambo nyuma siri ni au ni ni nini siri siri kumtegemea mungu mm. ndio siri pekee yake kumtegemea mungu na kwamba mungu ndiye mpaji wa sauti ndiye mpaji wa uhai uhai wa watu huko mikononi mwake chochote utakachokiomba kwa mungu ukikitegemea ukikipenda mungu anakupa kwa hiyo swara kubwa la mimi kumtegemea mungu chache kwenye ufalme habari njema, habari njema. inawezekano ukana maoni mbalimbali changamoto swali tuchiuze kupitia anuani hi za pozipatazoyeuana hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha maneno ya tayoforaja na hapa utoka naye mchungaji david mbaga anakuja na somo ambayosema kwamba makusudi ya mungu kwako ni yapi hasa makusudi ya mungu katika maisha yako msikiliza mchungaji david mbaga wewe kwa nini huko duniani mara nyingi sana katika vitu ambavyo pia vinasababisha tusiendelee katika maisha ya kawaida ni kuangalia hapa vijana ukiambia fanya biashara ya kupanda miti anakwambia nitakula lini, lini kwambia panda panda uh, maparachichi anakwambia nitavuna lini yaani kwa sababu anataka apande nyanya avune leo atajirike leo mungu anapokuita wewe haangalii hapa anaangalia kule haeluya haangalii wapi anaangalia kwa nini awo wenzetu awa wenye ngozi nyeupe me, wametuzidi mahesabu mahala fulani lazima tukubali udhaifu ili tuweze kubadilika wanaangalia kule anaweza katumwa kuja tanzania kwa ajili ya faida ya miaka mia mbele yuko tu namwona yuko hapa tu ana shirika lake anatembea kumbe kuna kitu anakifanya lakini kitasaidia nchi yake miaka mia iliyokouko mbele ndio sababu wewe kama una, una shamba lenye dhahabu wakati wanapokuja wanapokujapanakwambia nikupe milioni mia mbili tuachane unasema nipe nikafie mbele mwenzio anajua kupatia milioni mia mbili anakuja kutengeneza bilioni hamsi katika shamba lako ambalo umeuza milioni mia bil nampenda mungu hapa kwa sababu mungu haangalii hapa mungu anaangalia kule lt anasema kwenye kitabu cha njia salama anasema mungu hakuangalii jinsi ulivyo sasa ila anaangalia vile ambavyo ungetakiwa kuwa kwa yuko bize kukutengeneza ufikie kusudio lake fungua kitabu cha mwanzo somo linasema makusudio ya mungu maishani mwako mwanzo sura ya kmn n na ukifika aposemamina mwanzo sura ya n na ukifika semamina mimi nasoma kiswahli cha kisasa we soma kile ambacho umekizoea naanza fungu la kumi na sita alafu nitafika fungu lile la kumi na tisa naanza kumi na sita hadi kumi na tisa ndipo wale watu wakaondoka wakafika mahali walipoweza kuona mji wa sodoma naye abrahamu akawasindikiza basi mwenyezi mungu mwenyezimungu akawazanani anayewaza mm, jjamani mm. nani anayewaza huyo mwenyezi mungu akawaza je nimfiche abrahamu jambo ambalo nimepanga kutenda yeye atakuwa baba wa taifa kubwa na kwake mataifa yote ya ulimwengu yatabarikiwa fungu la 1umi nimemchagua yeye na wazawa wake yeye atawafunza wazawa wake kushika njia yangu wawe waadilifu na wenye kutenda mambo ya haki nami nipate kuwatimizia ahadi zangu mungu haingii katika shughuli yoyote bila kuwa na mpango mkakati mungu haingii kwenye kazi yoyote bila kuweka utaratibu bila kuweka malengo bila kupanga ya kwamba nitaanzia hapa nitamalizia hapa hebu sikiliza hii kidogo wakati mungu alipoumba dunia bibilia inasema aliumba ili ikaliwe na watu kabla ya mtu kuwekwa duniani mungu alimwandalia mazingira mazuri ya kukaa kwa mfano mungu akatuletea maji kati ya mtu na maji kipi kilitangulia kati ya mtu na miti kipi kilitangulia kati ya mtu na samaki kipi kilitangulia kwa kwao kabla mtu hajaja mungu alihakikisha ameweka kila kitu ambacho mtu anakihitaji akakiweka kwanza ndipo akamweka mtu kwa hiyo mtu ameletwa mungu akiwa ametengeneza kila kitu nazasikiliza hivi dhambi ilipoingia akili za watu zikaanza kufuata miungu mingine yaani shetani katika sura nyingi picha ya mungu ikapotea ili mgharimu mungu sikilize vizuri hapa ili mgharimu mungu kuanza upya kujifunua kwa watu kupitia tamaduni zao ili waweze kumwelewa ndio maana watu wanauliza mbona tunakuta yakobo ana mitala na ataingia mbinguni na leo natuambia mitala haifai nikisema mitala simnanielewa eh? mbona mnatuchanganya ni hivi mungu alivyokuja kujifunua kwa mara nyingine ilibidi ajiingize kwenye tamaduni zao bila kuwashtua ili awapate maana anajifunua taratibu mfano zama zile kila familia ilikuwa na mungu wake kila familia ndio maana wakati ya, uh, yakobo anamkimbia mkwewe mnakumbuka baadaye mkwewe alimfuata akamwambia umeondoka na mabinti zangu hiyo sio tatizo maana umelipia lakini nakamgogoro kengine na miungu yangu wapi yaani imefikia kiwango tunaibiana na miungu rudisha miungu yangu maana kila katu kila familia ina mungu wake ndio maana kwenye kitabu cha, cha, cha ruth utakuta wakati anaondoka anamwambia watu wako watakuwa watu na mungu wako atakuwa mungu maana kila kila familia ina mungu wake na ukiona familia fulani inafanikiwa zama hizo waliamini mungu wa familia hiyo ni mzuri kwa hiyo kulikuwa na tabia ya watu kuiga miungu anasema nimempenda mungu wako wakoa ukipanda maharage yanatokeza ma naomba huyo mungu wako nami nishiriki kwake maana ntapata maharage ya kutosha yakutosha unatafuta kuna mwingine ana, ana mungu wa mahindi nu yani, akipanda mahindi yanatokeza bwana nimempenda mungu wako na mnajua hii inaendelea mpaka leo wale walioenda tua uh, kule israeli wakatembea maeneo mengi hata hapo tu iriki hapo ukifika kuna watu wanaamini miungu unamwambia habari za yesu anakwambia siasante sana nimekushukuru sana hasa wahindwa na hiyo tabia wanasema nashukuru sana umeniongezea mungu mwingine kwa hiyo naomba unipe hiyo picha yake nimweke katika listi ya miungu nilionayo mungu akaanza kuwa mungu wa familia wa kristo nisikilize ndio maana mpaka leo tunasema mungu wa abrahamu mungu wa Isaka, mungu wa yakobo ina maana mungu alianza kujifunua kwenye familia moja akawa mungu wao na mungu anasema na namimi ninaanzisha ka utawala kangu maana miungu mingine na utawala wake sasa akasema siwezi kuanzishia hapa hapa kwenye miungu ingine sasa wewe abraham toka sasa twende tukaanzisha utawala wetu nazama hizo ili mungu awe mtawala mzuri lazima awe na ardhi ndio maana namwahidi abraham anamwambia nitakuleta katika nchi hii yaani na mimi na aridhi yangu ndio hii utakuja kukaa hapa tuanzishe utawala wetu mungu anasema nimemwona ibrahimu abrahamu asiye na mtoto namwona kana kwamba tayari ana mtoto ndio maana hapa anasema wazawa wake atawafundisha unasema mchungaji una maana gani unavyojiona duni mungu anakuona supa unavyojiona hufai mungu anakuona unayefaa kuna sababu ya kimungu ya wewe kuzaliwa najua kuna mtu unafanya kazi kwenye kampuni fulani hata kwenye hiyo kazi ulipo mungu ana makusudi na wewe kwa nini upate wewe na, na ukijua hiiki nachokuambia hutapata stres hata siku moja wakikufukuza kazi utasema mungu niambie makusudi yako ni yapi kuna mtu uenda unanitazama sema mii mchungaji mimi, mimi sikuelewi nisikilize nikwambie hii kusaidie kidogo ndugu yangu wese wa kwanza kufukuzwa kazi kamuulize daudi alifukuzwa kazi kutoka ikulu hujanielewa kutoka mpiga piano wa mfalme hadi kurudi kuchunga kondoo tena hujanielewa yaani ameshushwa cheo kutoka mpiga kinubi wa mfalme akapelekwa nyumbani kwao na unajua huwo watu wanakupenda ukiwa kwenye stats ya juu kidogo ukiwa kanafasi kila mmoja ndugu mtoto wa dada huu akitoka mama yake kuna saa unashuka kiasi kwamba wale wote uliofikiria kwamba watakushikilia hawana mpango nawewe daudi alishuka kiasi kwamba mpaka anafika nyumbani kwao wale waliokuwa wanampigia makofi wakifika nasema amekuja daudi anafanya kazi ikulu leo hii ameshuka wanamwambia umefukuzwa kazi utajijua mwenyewe si nyie nikileta mikate mlikuwa mnakula sema imekula kwako sasa kuna kazi gai sema sio ni mtaalamu wa kuchunga kondoo rudi kule kule kwenye kondoo wake akarudi kule kwenye kondoo kule kule lakini akiwa kwenye kondoo anaandika zaburi anaandika mashairi na mashairi yake si mashairi ya kulalamika Ana, anamsifia bwana anasema msifuni bwana kwa kuwa ni mwema kwa maana fadhili zake ni za milele unasema inakuwa kuaja huku kwenye shida nisikilize nikana kwamba anasema sikujiita kwenda ikulu aliniita yeye ameruhusu yeye nishuke anajua kwa muda wake atafanya nini anasema ibrahim namwangalia namna hii atawafundisha watoto wake baadaye nisikie sikii ulioko hapa mali ulionayo gari ulionayo ardhi ulionayo cheo ulicho nacho mungu amekupa kwa makusudi ili kitumike kwa ajili ya utukufu wa jina lake kama ukielewa hivi utatulia pale ulipo kama ukielewa hili wewe ambaye kule kazini kwako kuna majungu utatulia maana vita sio yakwako kile cheo ni kwa ajili ya utukufu wa mungu hacha mungu ajitetee mwenyewe hacha kuingilia vita mbavyohusiki nasema ibrahimu nikimtazama hivi ninamjua na ibrahimu akaja akazaa mtoto wake anaitwa isaka katika mazingira ambayo mnayafahamu ninyi isaka akazaliwa mtoto wa aina yake na msidhani kwamba kila siku mungu akikupitisha kwenye njia yake itakuwa ni nyeupe siku zote kwa taarifa yako isaka alikuwa hajui kuposa nimepunguza ukali wa maneno yaani yupo tu hapo mpaka mzee anakaa kikao anasema usipomtafutia huyu atazeekea hapa lakini bado ni mtoto wa kurithi mzuri tu wa kifalme ikabidi atafutiwe alivyotafutiwa naye akazaa watoto wake uone makusudi ya mungu yalivyo alizaa watoto wangapi wawili tena kwa shida kwa tabu kabisa mama amegoma mimba haikamati wamekula wa, mizizi yote imegoma ingekuwa ni leo tunasema wameenda kwenye kwenyeutasund zote zimekataa nisikilize unayetafuta mtoto acha presha watoto supe hawaji haraka naenda kaulize tembo anachukua mimba miezi mingapi alafu naenda ukaangalie nguruwe anachukua miezi mingapi mshike mkono jirani yako mwambie umeelewa sasa wanenda kachunguze tuwaulize hivi tembo anachukua mimba mpaka ana, ana, anajifungua ni miezi mingapi alafu nenda kaulize na nangurue naye ni miezi mingapi ka kamimba kalimsumbua sana yule mama mpaka akamwambia mungu nachowaza hiki na nilikuomba unibariki nipate mtoto ila kama ni hivi yafaa nini mungu akamwambia mataifa mawili yako tumboni lakini nakupa taarifa mkubwa atamtumikia nani mdogo kwa lugha rahisi ni hivi mungu akipanga jambo lake halizuiliwi na uzaliwa wa kwanza au wa pili kusudi la mungu linapitia popote ndio maana makanisani kote napiga kele nawaambia watu mlioko hapa waumini viongozi wote wazee wa kanisa mashemasi usimbague mtu kwa elimu yake au kwa hela zake mungu anaweza kumtumia yeyote anayemtaka kwa wakati wowote wa hata mimi nayeongea nawewe kuna siku niliokolewa na teja teja kabisa yaani mlaunga nimeibiwa vitu hapo kabisa wamevunja gari ao wa ah, dasalam na vitu wamevuna ai hasa mi ningenekasema huyu teja atanisaidia nini huyu nachohimiza ni hiki kama katika makanisa yetu kila mmoja angefanya sehemu yake kwa mujibu wa baraka alizopewa yesu angesharuti kila mmoja afanye sehemu yake kila mmoja bibilia inasema mwenye kuonya katika kuonya kwake mwenye kusimamia asimamie kwa bidii unajua kuna mtu ana karama za kusimamia k ukimwambia simamie atasimamia kila mmoja afanye sehemu yake Kini, mwisho kabisa katika wote ambao bwana anawataja kupitia ibrahimu anasema ninajua watapatwa na haya nisikie waliojua ya kwamba kila kilichotokea bwana alikuwa yuko nao hawakukata tamaa daudi huyu mwanaume namsoma simalizi kila siku na yaani si, nasoma kila nikisoma simalizi simalizi abari zake kabisa mpaka juzi tu hapo nyumbani kwangu tulikuwa tunasoma maalum la kuchunguza kosa lake daudi alafu tukaangalia na sauli jinsi alivyokuwa tulikuja kushangaa sana kuona jinsi daudi alivyomwelewa mungu hii tukio hili na nae lkusadi kwenye maisha yaku. siku moja daudi alienda kupigana yuko na wenzake na wanajeshi wenzake wameenda kupigana mahali wakashinda vita ile wanarudi daudi ni mtu ambaye alikuwa amezoea kupokelewa kwa furaha anapigiwa eh, makofi na nini leo hii anarudi nyumbani kwake anashangaa pamenyamaza kimya hujanielewa hebu piga picha umetoka kule kazini kwako umezoea ukifika pale nyumbani kwako watoto wako wanakupokea ile unakanyaga tu unafika hapo poha unashangaa nyumba imenyamaza kimya hakuna mtu hata moja, milango iko auna tu atao lango akuna vitoto vya da a d kama kwangu mimi liyozoea najua junior anawahi kufungua mlango wa geti lakini najua dani anakimbilia ya gari ukimwambia shuka kwambiasambia ngoja nizungushe kidogo naelewa unafika nyumbani kwako unakuta geti tilo wazi unakuta milango iko wazi wanaokupokea hawapo unaingia ndani unaangalia unakuta themosi zimepasuka uo sawasawa alafu unakuta alama za damu chumbani hakuna watu tafanya ndio iliyomkuta daudi siku moja yuko na wanajeshi amefika mpaka nyumbani kwake vile bilnasema aliofika akaangalia akaona cha kwanza kabisa kuangalia mazingira pale kuangalia hakuna mtu hata mmoja nyumba iko shaga la bagala waliokuwa wanampokea kwa, kwa vinubi na shangwe hawapo bibilia inasema cha kwanza alichouliza ni wakeze wakati u alikuwa na wake wawili tu akaanza kuuliza yuko wapi hayupo yuko wapi na naf ayupo inatakiwa upitie wakati huu usidhani mungu anakuchukia ni kwa faida yako ili uanze kujitambua mwenyewe anayekushikilia ni mungu na sio mwingine daudi akaachwa peke yake anatarajia kupata nguvu wapi ni kwa bwana ametoka vitani anatamani kupumzika hakuna kupumzika sikia anawaambia askari wenzake saa imefika turudi tukafuate wake zetu tukafuate watoto wetu tukafuate mali zetu hapa naongea na mtu ambaye umechoka unasema mchungaji sijui hata nanyanyukaje nguvu zimeisha na mi nakuambia jipe moyo nyanyuka pambana kwa ajili ya watoto wako pambana kwa ajili ya familia yako pambana kwa ajili ya miradi yako bwana yuko upande wako simama fuatilia kuna mafanikio yako