nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu iwaja tena nipata sauti nimbasana yesu iwaja tena njnakuj yuwaja wthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutigea sikio idhaa kiswahili ya redio ya wadventisa ulimwenguni inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi ishirini na tano karibu tena katika matangazo yetu na hiki ni kipindi cha vijana na maisha leo utakuwa naye mwinjilest petro tumaini akielezea kijana na utandawazi utandawazi unaweza vipi ukakusaidia wekijana au ukakuathiri vipi awekijana katika maisha yako basi petro tumaini atakueleza hayo na mpendo wa msikilizaji unaweza pia ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio wa shirika Rock fm kutoka jijini mbeya pamoja na Moniksta radio kutoka jijini dar es salaam unaweza ukasikiliza matangazo haya kupitia tovuti ya rg na mpendwa wa msikilizaji hawa unaowasikia ni anointed singer kutoka hapa mkoani morogoro wanasemaya kwamba msalabani msalabani mm, aliposulumiwa yesu alipoteswa na kumia kwa uchungu Come my to my to Fufuka, kama a lido semamanzo akikiwamshi nakabu rilala keliwa sana sanaanoid na mpenda wa msikilizaji basi hiki ni kipindi cha vijana maisha kijana na utandawazi katika sehemu ya kwanza huyu ni petro tumaini ni namna gani tutumie utandawazi kwa mtazamo wa kibiblia na biblia inazungumziaje yale ambayo tumekuwa tukiyafanya mara kwa mara kwa sababu nzuri lakini kumbe tunajichimbia makaburi yetu wenyewe tunajiingiza kwenye shimo wakati niko darasa la saba napenda kuanza na kisa hiki wakati ninamaliza darasa la saba kwa miaka ya elfu mbili wakati inamaliza darasa la saba nilikuwa kwenye bendi ya shule ambayo ina perfom bongo freva tazungumzia sana utandawazi na masuala ya maburudisho ni namna gani tunatakiwa kuweza kujihusisha nayo kwa hiyo nilikuwa kwenye bendi ambayo ina pafomu bongo flevo nilikuwa nina rap na nilikuwa ninapenda sana kurap darasa la saba infact shule ya msingi yote nilikuwa na rafiki yangu ambaye ya sasa hivi ni marehemu marafiki zangu karibia wote karibia wote kuna mmoja ni marehemu kuna mwingine ni mpiga debe uh, yuko katika mkoa fulani listi wawili tumeishia pazuri lakini listi mimi nimeishia pazuri zaidi lakini aikuanzia pabaya ilianzia kwenye utandawazi tu kama ambavyo inaweza ikaanzia kwenye simu yako ya mkononi ambayo uko nayo kama ambavyo inaweza ikaanzia kwenye laptop yako ambayo uko nayo pale mwenini inaweza ikabadilisha historia yako ya maisha kabisa nataka taka niwambie dunia ambayo tunaishi imebadilika na inabadilika kwa kasi lakini kanuni za kimaandiko zimebaki pale pale japo biblia haijaandika youtube haijaandika whatsapp haijaandika twitter haijaandika terminology zote hizo ambazo zinatumika sasa hivi lakini principles kanuni ambazo zinaweza zikatuongoza tukafanya uchaguzi mzuri ziko wazi katika maandiko sasa tutaanza kwa kuangalia hilo fungu naomba uweze kusogea ambayo unarusha hizo picha naomba uende kwenye slidi ile ya tatu inatupeleka moja kwa moja kwenye lile fungu letu fungu la kwanza ambalo tunaliangalia biblia inasema wa korinthi wa kwanza kumi fungu la hamoja biblia inasemaje inasema basi mlapo au mnywapo au mfanyapo nini au mfanyapo neno lolote unaona biblia hakuna kitu ambacho kinakosekana katika biblia kwa hiyo mfanyapo lolote kama ni kusafu internet lolote kama ni whatsapp lolote kama ni youtube lolote kwa hiyo hatuna sehemu ya kuweza kujitetea kwamba nionyeshe ni, ni wapi ambapo biblia imesema youtube imetaja neno youtube kabisa kuna maneno hauwezi ukayapata katika biblia lakini principles kanuni ziko pale pale anasema tunapofanya neno lolote kuna kanuni nyingine ambayo anatuambia unapoingia kwenye mtandao leo tunapozungumzia utandawazi kwanza neno utandawazi kwa lugha y rahisi lugha ya kiingereza inaturahisishia zaidi inaitwa jamani tuko pamoja eh? kwa, kwa lugha fupi dunia yo imefanywa kuwa kama kamji kadogo au kamtaa unaposoma katika mathayo sura ya nne katika majaribu ambayo aliyapitia yesu biblia inasema katika jaribu mojawapo inaeleza alienda akamwonyesha milki yote ya dunia kwa muda gani ni marko au yohana anasema kwa dakika ngapi kwa dakika moja sasa vatuuze mirako iliyofanywa na shetani hiyo hiyo kwetu leo is no longa have a mobile phone una uwezo wa kusafu dunia nzima ndani ya dakika hii ndani ya dakika moja ndani ya dakika tano ndani ya risari moja ukaakses kila kitu unachokitaka ni namna gani tunaweza tukafanya uchaguzi mzuri katika haya yote anatuambia kwamba msiige tabia na mienendo ya dunia hii bali mfanye nini bali mbadilishwe nia zenu sasa jioni ya leo nataka nizungumze kitu ambacho kristo anahitaji kuweza kubadilisha nia zetu nimeanza kwa kuelezea kisa cha uzoefu niliyoupitia kwa sababu nimekutana na vijana wengi vijana wenzangu nimekutana na watu wengi ambao tayari utandawazi umekwisha kuwapiga miereka na wengine ninaamini mpo hapa katikati mtandao ulishakupiga kupiga pamoja na kuja kufanya ibada kuna ibada nyingine ambayo unaifanya hiyo ni warumi kumi na mbili fungu la pili ndio wanaeleza hiyo tunapaswa kuweza kugeuza nia yohana wa wakwanzb fungu la kuminn mungu anatuambia kuna siri kubwa kwa vijana nimewaandikia ninyi akina baba kwa sababu mmemjua yeye aliye tangu mwanzo nimewaandikia ninyi vijana kwa sababu mnafanya nini kwa sababu mna nini mna nguvu swali ni hili nguvu tulionayo vijana inatoka wapi naomba leo nikupeleke ni hatua kidogo nguvu tulio sio nguvu tu kwa sababu ya umri tulio La- lakini kwa uwezo tulionao wa kiakili na kimwili tuna uwezo wa kuweza kuitumia nguvu ambayo mungu ameifanya kuwa available effectively and fully na hii ni nguvu gani inaelezwa katika kitabu cha warumi moja fungu la kumi na sita anasema kwa maana siionei haya nini injili kwa sababu ni uweza wa nani uwezo wa mungu uleta okovu kwa hiyo biblia inaposema tuna nguvu tuna uwezo wa kuitwa hii nguvu ya mungu ikaweza kuwa uweza uletaa wokovu katika maisha yetu na kututoa katika kila aina ya uraibu na utumwa ambao tumejikuta tumetumbukia kwa huo sasa swali jinsi gani kijana aisafishe njia yake zaburi ma 19 na fungu la tisa jinsi gani kijana aisafishe njia yake anasema kwa kutii akilifuata neno la nani akilifuata neno lako sasa nataka tutembee katika kurasa za biblia katika mafungu ya biblia ambayo yatatuonyesha na kutuwekea wazi ku kuancova kile ambacho tunakifanya na uhalisia wake jinsi ulivyo kwa sababu ukweli ni kwamba vitu vingi tunavyovifanya vijana hususani katika masuala ya utandawazi hatujui tunashughulika na nani na hatujui tunashughulika na nini kama ambavyo kitabu cha mwanzo sura ya tatu kuanzia fungu la kwanza eva anavyoanza kushughulika na yule kiumbe hakujua diatly passe kwamba anashughulika na shetani na sifa ya shetani anapokuja hadi moja kwa moja ila anakuja kama muhusika usuri background characta ambaye anapika vitu nyuma lakini anatumia vitu tunavyoviamini na kuvitegemea na ambavyo hatuwezi tukawa suspicious na vitu kama hivyo na miongoni mwa vitu ambavyo anavitumia ni utandawazi mungu anatuhitaji shetani anatuhitaji mungu anahitaji kutumia utandawazi na shetani anautumia effectively mungu kaokoa wengi na shetani ameangusha wengi kupitia utandawazi peke yake siku moja nikawa ninasoma kijarida kimoja ni katika mfuulizo wa majarida ambayo yanaitwa ministry releases ambayo yanatolewa na ofisi za huduma general conference katika kanisa la aventista wa wasabato nikawa ninamsoma huyu mchungaji anaelezea ya historia yake namna ambavyo shetani aliichafua ukurasa wa sura fulani katika historia ya maisha yake akasema haikuanza kwa namna ambayo ni complicated ilianza kwa namna rahisi ilianza kwa utandawazi tu kwa kusoma kijarida siku moja akiwa yuko hotelini yuko kupata anapata brkfast akapita mtu mmoja anauza gazeti na katika kununua lile gazeti lile gazeti lilikuwa lina stori zinazohusiana na masuala ya ngono baada ya kusoma anasema sikuishie hapo hatua ya pili anasema ikamtengenezea kiu ya kuendelea kununua hatua iliyofuata yale aliyoyasoma akataka aanze kuyafanyia kazi shetani alimchukua hatua kwa hatua na sasa akaanza kufanya biashara na wanawake makahaba na sasa akafikia katika kona mbaya na kona hii ni kona gani anasema kulala na makahaba kachukua kahaba mmoja baada ya mwingine akawa amepatwa na magonjwa ya ngono na sasa anamke na ana familia na ameleta ugonjwa huu nyumbani atafanya nini na hii kona ndio iliyofanya haya mambo yaweze kuwa wazi kwa ajili ya kuweza kuwasaidia wengine ilianzia kwenye nini kijarida chapisho utandawazi ni nani ambaye anafanya kazi katika utandawazi mungu anafanya kazi kwenye utandawazi na shetani anafanya kazi utandawazi utandawazi umerahisisha vitu vyote dhambi zinazofanyika marekani watu wa miaka ya themanini hawakuweza kuzijua lakini watu tunaoishi leo nina uwezo wa kujua na kufanya kinachofanywa na marekani ndani ya dakika hiyo hiyo kikafika mpaka tanzania kule kijijini kwa njia gani njia ya utandawazi na nataka nizungumzie namna ambavyo shetani amekuwa na ipakti kubwa katika utandawazi na namna ambavyo ametunasa katika vitu ambavyo vingine hata hatuvijui na tumekuwa tukivifanya kwa mawazo sahihi na makusudio sahihi ambavyo vinaitwa maburudisho hebu wote tuseme maburudisho kati ya watu ambao tunatumia muda mwingi kwenye maburudisho ni vijana sasa naomba uweze kwenda mbele biblia haijatuacha nyuma katika kitabu cha ufunuo hiyo ni ufunuo sura ya kumi na nane naomba twende tusome na lile fungu la ishirini na tatu nitaanzia hapo ufunuo, ufunuo sura ya kumi na nane kuanzia uh, fungu la ishirini na tatu kitabu cha ufunuo sura ya kumi na nane inazungumzia habari ya anguko anguko la babeli biblia inapozungumzia babeli ni machafuko sasa sio mada tutakaoizungumza sana sasa hivi hapa biblia inaeleza katika uh, kitabu cha ufunuo kumi na saba kwamba kuna mwanamke na huyu mwanamke anaitwa babeli mkuu mama wa nini mama wa makahaba na machukizo ya nchi katika ufunuo sura ya ufuu inaeleza anguko lake sio kusudi langu kumzungumzia huyu mwanamke lakini kusudi langu ni kuzungumzia kazi anazozifanya ambazo zitafanya wengi waweze kupotea kama biblia mbavyo inasema ufunuo sura ya twende tndlil funu biblia inasema maneno yafuatayo wala nuru ya taa haitamulika ndani yako tena kabisa wala sauti ya bwana harusi nabibi ya harusi haitasikiwa ndani yako tena kabisa maana hawa wafanyabiashara wako walikuwa wakuu wa nchi kipengele nacho ni hiki anasema kwa kuwa mataifa yote walidanganywa kwa nini walidanganywa kwa uchawi wako inasema watu wengi watapotea kwa sababu wamedanganywa na huyu mwanamke mama wa makahaba anayetumiwa na shetani tena mbinu atakayotumia kuwadanganya ni kwa kutumia kitu gani uchawi sasa unaweza ukasema uchawi mimi hauniruhusu sijawahi kwenda kwa mganga wa kienyeji situmii hilizi jamatugo pamoja hata ukoo wetu inaotoka sio wa kichawi simaanishi kama unatoka ukoo wa kichawi na wewe ni mchawi kuna watu ambao wanatoka koo za kichawi hapa mambo ya kichawi siya jui hata sijawahi kulogwa wala kukabwa na bado biblia inasema mataifa watapotea kwa sababu wamedanganywa na uchawi wa nani uchawi wahuyu mwanamke kaaba swali ni hili neno uchawi lililotumika hapo lina maana gani katika lugha ya asili neno uchawi lililotumika linaitwa neno famakea lugha ya kigiriki hebu wote tuseme famakea famakea linafanana na neno gani la kingereza famasi jamani tunakwenda pamoja ni nini tunachokipata tukienda famasi si, tunapata madawa tuko pamoja tunapata madawa kwa nini atumie neno farmasi kuzungumzia uchawi tena uchawi ambao utayapoteza mataifa mengi naomba uweze kunisikia kwa makini neno famakeia lililotumika hapa ambayo linatumika uchawi linamaanisha uchawi ni kitu chochote ambacho kinaweza kikailewesha akili isifuate mapenzi ya nani isifuate mapenzi ya mungu na ndio maana ukisoma sehemu nyingine paulo anasema ni nani aliyewaloga hazungumzi tunguli na sehemu nyingine anasema dhambi ya uasi ni kama dhambi ya nini ni kama uchawi vinafananishwa na uchawi kwa nini kwa sababu muwasi ni lazima akushawishi na ukubali kuweza kukanyaga maagizo ya nani maagizo ya mungu sasa naomba niweze kuuliza swali swali la kwanza je muziki unaweza ukakulewesha ushindwe kufuata au kutii maagizo ya mungu mziki unaweza ukafanya hivyo jamani mziki unaweza eh? e, swali langu la pili ninaongea na vijana na ninaongea na wewe unayenisikia je mpira nimesema nini nimesema nini unisikie vizuri mpira unaweza ukalewesha akili isiweze kufuata au kutii maagizo ya mungu swali langu la tatu naomba niende haraka swali langu la tatu je yeah. mv mv wangapi amawanamv kwenye lapto zao movie, series, season inaweza ikalewesha akili yako ishindo kufuata au kutii maagizo ya mungu kama utakuwa na maswali mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anwani hapa ifuatayo ifuatayoy na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaoni a barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fnnitanda uweze kuwa na baraka za bwana ninakuacha na hawa hapa waimbaji wa intd wanasema kwamba hakika Gina la Gesù della tambani sana Gina la Gesù della sana Acuna cambe te na Gina To my peck, Peke La day, the Doruba day, the other day, the other Ketu I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, I'm sorry, i am sorry i am sorry i am sorry to Na hata mwisho Wa safari ya diki Tutaku tana sikuhio furaha totasujudu nakusiku jinahili tumai pekelimebaki kuakesutu dunia hainamsada kuake tuta patafaraja amani Tu ni chinahili. Tumai peke li mebaki. Wake yesu tu dunia ainam sadah. Wake tu amani. Tu fadi mi chinahili. Jumai peke li mebaki Wake yesu tu dunia Aina msada Wake tuta faraja amani Tuli hitfabi miyoyoni Jina hili we it.