unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu ywaja tena sauti himbasana yesu yhaja tena nakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuaja tena sikio idhaa ya kiswahili ya radio ya wardts ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia moning sta radio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwawr uhali gani msikilizaji wangu karibu sana katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo imani yangu ni kwamba hali yako ni njema na hivyo ninakukaribisha tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana kwa kuanza kipindi chetu tuwategee kurasini sda kwaya na wimbo unaosema tazama upendo barikiwa na wimbo huu I'm waokolewe a mungo, I'll go i be Mungu wa Mungu tayari po ajili yao Mungu wa miguni hawapenda wote injunga mwema wakati wote yeah. ule mpita boneni mwa mauti anagula ubakisa We'll <muchos> be Na kurasini sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa ninapenda nikukaribisha msikilizaji katika kipindi cha sera za ndoa hapa msikilizaji tunamsikiliza mchungaji paulo shigela paulo shigela yeye anakuja na kutuelezea kuhusiana na kero za wanawake na wanaume katika ndoa ni zipi hizo tegeeskio <mulia> halafu pia tuangalie upande wa pili wanaume nao wanadai kwamba zipo kelo ambazo zinaletwa na hawa mama ndani ya nyumba na hivyo zinawasababisha wanaume wengi uh, wanakata tamaa na familia zao anaanza kutembea akiwa na wasiwasi kwamba hii familia wakati wowote anaweza uh, akahachana nayo kwa sababu ya mambo fulani au haki mbalimbali ambazo hatendewi katika familia hiyo biblia inasema mwanamke alitwaliwa kutoka katika ubavu wa adamu ndipo akatengenezwa mwanamke maana yake nini kuna wakati fulani ambao mtie moyo kwa kumkumbatia kaa naye karibu mkumbatie akigusa mahali alikotoka akagusa kabisa akapata joto aliloliacha viungo alivyoviacha na hawa nao walioachwa wakagusana na aliyeondoka ndipo wanaweza kushangiliana na kufurahiana kwamba aliyeondoka leo amerudi ukisafiri dada mtu ukaacha wadogo zako nyumbani ukirudi si wanakimbia wanashangilia amekuja dada amekuja dada ndivyo inavyokuwa katika viungo vya mwanadamu kumbatia na, na mke wako uh, furaha itakuja ya moyoni hata kama alikuwa na hasila ile hasila itakuisha kwa sababu umemrudisha kwao mahali ambapo alitoka leo tuanze na eh, tuanze na kitabu cha chapetro wa kwanza ta fungu la nn ah, kuna maandiko yanasema hivi eh, nieni mamoja nieni mamoja nachukua tu hako kaneno nieni mamoja nieni mamoja wakati fulani nia zimetofautiana ndani ya nyumba kati ya mwanaume na mwanamke mkitofautiana katika nia mkatofautiana katika utashi mkatofautiana katika kupanga mkatofautiana kwenye mipango kwa hakika ni vigumu sana safari yenu ya kiuchumi katika familia itakuwa ngumu kelo ambayo leo tunaishughulikia ni hii wanawake wanasema hivi kelo nyingine ni hii sikiliza mchungaji kero nyingine ni hii mume wangu hushinda mitaani ama kwa majirani hata kama hana kazi hawezi kukaa nyumbani akatulia ana zurura tu na kutembea ovyoovyo ovyo. sikiliza nikwambie mwanaume mwenzangu unayenisikiliza mahali popote ulipo wakati ulipomwoa huyu mwanamke wakati inafungwa ile ndoa wakati mnatembea pamoja wakati mna mnasomewa vile viapo na mnaviitikia nitakuwa naye wakati wa raha wakati wa amani wakati wa shida wakati wa ugonjwa wakati yani unazikubali nyakati zote nitakuwa pamoja naye hawa wanawake wanataka kampani, wanataka ukaribu wa mwanaume hata hiyo sauti yako tu yab ni ya thamani mno kwa mwanamke mwanamke anapoongea tu na vitoto sasa anataka akisema baba fulani hey, yes hapa kuna mzee hapa kuna mwanaume kama huna kazi yoyote kule mitaani usiende kuzurula kuzurulazurula kaa nyumbani shinda nyumbani alafu moja ni kuelekeza ya ndoa inasema baba ukiwa nyumbani achane na mamikoti mazito fulani kepe hebu sema kepes. na moja na moja v flaniaapiga natmoja nae laeamewa mko na mama hapo nyumbani hauna shida ni kwako umo sio mitaani mwanaume matai tu mazito mazito na masweta huko nyumbani toa hivyo ili mama naye abaki na kepesi tena utaona siku hiyo kwamba baba yupo nyumbani hata kama huyu mama sana hivi mara maa ao s hivi alau hapa kifuani aka akiona baba umeshinda hupo nyumbani anaingia mle ndani kule chumbani huwa kuna tukomesha mambo kul komesha mambo Eh hey, tu tu bibu fulani tumetengenezwa anaenda anakaiva ile kanga kacha, kacha. anabamba wewe mzee yupo leo nyumbani anashinda rudi hapa nta anabamba wewe na wewe we, rudi hapa nkacha uh, hata kama haita rudi saa 6 lakini kwenye saa 9 hivi angalau kwenye inshallah utakuwa meiumba tu kidogo lakini kwenye saa 9 na katishe tima mama anavaa kipeshe amepiga na kasketi kake kipeshe maana na wewe unala hewa halafu una t-shirt nyepesi nyepesi kwa nyepesi jumlisha nyepesi wote ni wepesi semeni amina shinda nyumbani una shida gani nyumbani haukai hata kama huna kazi siku hiyo ni weekend, nyumbani hukai kuzurula zurula tu mama anataka angalao leo hauko kazini ashinde anakuona hapa nyumbani akiingia jikoni upo aki katakona, upo akikata akikata kona kona kona hivi hivi hivi hivi anakuona anakuona na? Wewa, anakuona anakuona tena akiingia kidogo akitoka nje akikatiza akibeba sasa maana kila siku hushindi nyumbani uko kazini na leo huna kazi hutaki tena kushinda nyumbani kelo kelo nyingine wanawake wanasema muda mwingi mme wangu akiwa nyumbani shida yake ni moja ni kuchati na simu jamani ni kweli au ni uongo badhala ya kushinda nyumbani huongee na mama n yaani anashinda nyumbani sasa siku hiyo ndio nafasi ya kuchati kabisa kabisa na magurupu kibao magurupu ya we, ya wazuri ya a wazuli yawajina ma unajua magurupu haya mengine ni aajabu ajabu tu ya ajabu ya kuambizana vitu vya ajabu ajabu hata havina maana sio vya kujenga kiroho wala kimwili sio vya kibiashara lakini hizo hizo hizohizon yani, yuko makini kweli kujibu mama mama baba fulani anakaa ili mpige story, kidogo mjibizane nenda tu tu jikoni jikoni endelea endelea kule kule lakini endelea na natule tuvema twa kwenye nni kanakuambiayan kana, kama kana kudharau na kavema ka kwenye whatsapp kwamba mjinga wewe unaacha kuongea na mke wako unaongea na vitu ambavyo havieleweki unaye chati naye yuko mbali ana shughuli zake ana ya mambo yake siku hiyo ukikaa nyumbani chati na mama laivu mbashara ana kwa ana Hallelujah na mama wamepiga kelele mpaka huko mbali ma whatsapp kumbe wishawatesa sana lakini na wanawake na wao siku hizi wamekuwa wapenzi wa na yeye yupo tu hey, jamani um, ume, umesema maji baba fulani umesema unataka maji hey. we tatu mletee ah, mima <mimitra> yani wagonjwa ni wale wale <mimitra> kwa nini simu inavunja mawasiliano kero nyingine wanawake wanasema hivi mme wangu ana marafiki wenye tabia mbaya ambao nina wasiwasi naye aisa watamwambukiza au ameshaambukizwa au na yeye ni sawasawa na wale wale unashangaa mwanaume na heshima zako una familia lakini marafiki ulionao ndugu yangu ni wale wa ajabu ambao hapa kwenye senta au hapo mjini au hapo kwenye mtaa wenu wana sifa mbaya za tabia mbaya unajua kuna wanaume wana sifa mbaya wanavuma kwa ubaya wanafahamika kwa mambo mabaya eti ndio rafiki wa mme wa mtu na linampitiawajei oh ah, unajua ni nini imekupitia alafu lina maneno ya mafumbo ambayo huyu mama sasa ahelewi unajua ile jana alipokuja ile jamaa tukazaa tukazama ndani tupozama ndani jamaa akataka kuanzisha za zari lakini mambo yalikuwa shwa, sshwali tu lakini leo ni tofauti leo hii leo mwanangu niko niko zaidi a utaona naenda kukuchezea mchezo ambao hata unguja haifai hapo uh. sasa mwanamke anasikiliza mchezo unguja haifai ulizama ndani ukatoka ukabeba ukakomba mzigo ukafanya hivi tukalala mbele ilikuwa ni mwana hivi Asima, hayo mafumbo hayo mwanamke anauliza swali swali namna gani namnagani haya mafumbo yanaelekea halafu walipozama ndani mle ndani nani halafu kejitu kenyewe kanamna hii ndo kanazamaga na mme wangu anazamaga tabia yake enyewe ni mbaya tunaijua au na yeye ameshaanza tabia fumbo mfumbe mjinga mwelevu dalili ya mvua dada ninini akufukuzaya kwambii rafiki wa mwizi nayeni mambo yameharibika au bado ni mazuri achana na kile ambacho unaona kinamtia wasiwasi mke wako kinamtia wasiwasi hachana na rafiki ambaye mke wako ana wasiwasi naye hebu tuigeuze kalata upande wa pili hivi wewe mwanaume mwenzangu mke wako akafanya urafiki na lishangingi changu doha moja akafanya urafiki nalo likawa linampitia shoga shogahe hey, shost mama fulani ndo nimekupitia hapo twendezetu sokoni h hey, ulimwona yule jamaa jana yule si lolote si chochote ndugu yangu yanguh hey, kwanza kama weye ni mwanaume unaangalia unasema mm, E. halo mama fulani huyu mmeanza naye lini urafiki urafiki na mwanamke wa hivi hata kama ni wewe mwanaume lazima utajisikia vibaya na utataka kuukomesha urafiki huo mara moja kama wewe hutajisikia vizuri kadhalika mke wako hajisikii vizuri unapokuwa na marafiki wenye maisha yenye maswali hata yeye ni mwanadamu kero nyingine wanawake wanasema hivi huyu mwanaume huyu mwanaume anatumia fedha ovyo ovyo hajali familia hajali familia wakati mwingine ninashitushwa na madeni ambayo anakuwa amekopa mimi si ya nakuja kushtukia tu jamali nakuja hapo na pikipiki nyumbani mama nyumbanianhapa odi, odi, odi, odi, odi. odi karibu hu jamani memkuta e, ametoka kidogo mwambie hivi nataka nataka hela hela hela hela yangu yangu yangu yangu aliniambia tarehe tarehe moja leo ni ndipo ndipo mwanamke anajifunga upya upya kama inabidi airekebishe airudishie nini yako ya wapi maana maskini huyu huyu mama hajui kwamba huyu baba alikopa pesa lile badala hata linavimba zaidi na mme wako mnajifanya nimempa juzi ataa yani h nataka hela yangu vinginevyo ya utamkutia aaaa akujumwekeza mwana wewe misi wakuchezea mwambie hela yangu ndipo mwanamke anajiuliza swali hii pesa ambayo huyu mwanaume aliikopa halafu hakuniambia sijaona amenunua chochote sijaona amefanya chochote hivi alikopa hiyo pesa akaipeleka wapi hivi ana mwanamke gani mwingine ambaye anampelekeaga Pesa. kwa nini mimi siku hizi hanipi taarifa na kama hanipi taarifa inamana nampaga nani anarudi pale pale kwenye methali zetu fumbe mfumbe mwelevu dalili ya mvua ni nini dada tuko wengi hapa ndugu yangu ni kukaa chonjo kumbe tuko wengi he shagundua mi siyo mtoto wala siotutusa ni mtu mzima na meno yangu thelathina mbili najua kinachoendeleaayaya mm, sasa haya sasa, haya sasa sasa umekopa pesa mwambie mke wako mwambie na shughuli ambayo mnataka kuifanyia ile pesa ili hata yule mdai siku akija mama anakuwa anafahamu kwamba oh ndio yule aliyeniambia mme wangu amechukua zile hela ndizo alizotuma zingine kwa mtoto ah, ndio zingine li aliwa, aliwapa oh. tena utaona mama anakuwa nakuwa mponba samani baba ninazifahamu hizo pesa sikiliza mimi ndo mke wake nakuahidi kwamba tunakulipa akipokea mimi nitakuwa wa kwanza kuzichukua na kukuletea atakutetea hata kama i jamani ata kukushtaki mama nakinga kifua anasema usiwo wasiwasi tutakulipa jamani haleluya maana analijua deni na anajua pesa na kule ilikoenda hajui deni hajui hela ilikoenda mama nakuteteaje tena likisema kwamba huyu mwanaume nataka nitamfunga mme wako funga hey, funga dada funga. mfunge yaani li mpaka likitoka hapa kwingine isipokuwa polisi mwambie mke wako unachokifanya jambo jingine wananawake wanasema hivi hiv wangu ana majibu mabaya wakati mwingine ananilaumu analawama nyingi tu ananilaumu mimi ananiangalia kwa jicho baya anaweza akanifyonza ana tu vibaya na kunilaumu yani huyu baba akifika tu nyumbani kuna wanaume akifika nyumbani hata kama vile vitoto vinacheza cheza hapo vinacheza cheza vinachezacheza vikishaskia b ba, unasi baba huyo kingine kinakauka hivi maana kinatope kine kia jamani ya yani vitoto vingine vinabandwa na kujisaidia nyumba ya nyumba vingine vinakimbia huku vingine kingine kinaenda kukaa <laughs> hivi huyo ni baba ni, ni gaidi fulani gaidi fulani ameingia kwenye nyumba tafadhali baba uwe warafiki wa familia ukifika familia watoto wakimbie wakulaki usijari kwamba watachafua walio na tope mikononi mama yao si yupo acha wakurukie kengine huku kengine huku hata kengine ukikabeba hapa kanashika ukosi wa shati lako kanapangusia we hey, <laughs> niko nina makamasi kanapangusia haina shida ukifika hapo unabadili unaweka hivyo unavaa vya ndani alafu kesho unavaa zingine pea mpya kwa mwanamke mpya kwa upendo mpya kwa siku na mambo sasa unafuaga wewe hata kama unafuaga waache watoto usiwe na na tabia I ya namna hiyo ya ajabu ajabu jambo jingine wanawake wanasema hivi mmewangu nikimwomba pesa ya matumizi anaondoka kimya bila kunijibu nimemwambia baba fulani leo unga mna hata hela ya mboga amna halafu na ile jamaa pale ile hela tuliyochukua mchere juzi anaitaka ile efu tano jamaa linarekebisha tukioz <coughs> mama nasema labda akimaliza kkula atanipatia chai amainakunwa chao a jamani baba flani, na hela bwana <coughs> <Jamali natoka tena. coughs> eh, juma anaanza babanwamba bwanamabaula nk bwauaabai askbtna baba flani, Morena com a nimemwomba hela hajaniipa wala hajanijibu wala si michochote ona linavyotembea ndipo mwanamke anagundua na kasoro zake za kutembea akikuangalia venye anasema lione li mwanamume gani hili aliomba hela hata alitoa mwisho mama anakuwa anasema mm, kumbe nilikosea ona hata miguu yake kumbe linatembea kama Kilimanjaro miguu imeenda upande kwenye majani kumbe ukimnyima hela anagundua mpaka na kasoro zake kwamba miguu yako imeenda kwenye majani kama Kilimanjaro kumbe umemnyima tu hela asinge gundua hata hiyo tatizo mbona siku nyingine hajarigundua tafadhali ngoja nikwambie hata kama hu- una hela mfukoni mweleze mke wako kwa lugha nzuri kwamba mama fulani hali sio nzuri humo mfukoni kwa kweli sina kitu na hela ndogo sana ila acha kidogo niende tu kazini hapa namahala ambapo nitachukua pesa nitakuletea nikishindwa nitakurushia hata kwenye mpesa siku hizi urahisi wa mambo nitakurushia kwenye mpesa utachukua hiyo utaemea usiwe na na wasiwasi pole sana Kwa mpenzi unaona ila uwahi uwahi sasa eh? e, uwai, sasa unanichelewesha niende kwanza haya haya safari njema mama hata anasema yes check. Ume, bonge la baba linatembea hilo oh. niliwahi niliwahi ndugu yangu mnyime hela uone lione kakisogea Wazima, mama mama mwenyewe hana hela hela katoto katoto kanakolewa kwenzi K- yeah, yeah, yeah. Kichu kama kama kama kama baba baba baba baba baba yako yako yani, tatizo lolote kaambia ana nini hapa hapa tena hili hili linafanana na yake yeah, yake yeah. yake kipigo watoto nyumbani sasa nashangaa na unaposema mtoto kichwa kichwa si ni afadhali kiwe cha hivi kichwa kikiwa kama, kama cha jirani halijawa tatizo kweli hapo acha kichwa cha mtoto kiwe kama cha we baba yake na nawewe baba yake sovu matatizo yako usiwaachie zali watoto nyumbani mwisho wanawake wanasema mme wangu ni kitenga chakula hataki ah, kula anasema anataja chakula ambacho hajaniambia nimpikie ah maugali maugali usiku anazungumzanapika maugali maugaisnugai sili bana na sasa ni saa mbili na nusu au saatatu mwanaume anasema mimi sili ugali mbona hukumwambia mwanaume mjanja wa kisasa wa kiuchumi ukifika nyumbani place order place nini mwambie mke wako unachotaka kula na unachotamani ili mama akuandalie zama hizi ni zama za uchumi huwezi ukakataa kula ni hasara unga au mboga au chumvi iliyowekwa mle ni hasara na mafuta yaliyotumika kuunga hiyo mboga tafadhali badilika bwana kubariki na kesho tunarudi tena upande wa pili kuangalia kero ambazo wanaume wanakerwa na wake zao hata wengine wanataka kuzikimbia familia na uchumi unaharibika tuombe baba yetu mwema na mungu wetu uliye juu mbinguni yapo mambo mengi ambayo katika maisha haya yanatukuta tusaidie kulekebisha haya yote ambayo ni makosa yanayofanywa kibinadamu yanayolegeza mshikamano na umoja wa kifamilia tafadhali yesu ingilia kati kama kuna mwanaume anakili na kuona baadhi ya mambo yaliyotajwa hapa na hata yale ambayo yayatajwa yeye ya ya amekuwa chanzo msamehe katika kukili kwake tubariki ubariki vipindi na mikutano yetu wasikilizaji wetu wote walioko mbali na walioko karibu bwana ninaomba kwa ajili yao ndoa zao uzibariki na zianze upya sasa tunaomba kwa jina lake yesu inawezekana kabisa wakawa wamepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapayeso tenna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo basi sina la ziada nikushukuru kwa kuwa pamoja nami toka nilipoanza kipindi hiki mpaka hapa ambapo tumefikia tamati yake kumbuka tu ya kwamba kesho kitakueo kipindi cha ijali a afya yako pamoja na na kile kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa studio na wimbo kutoka pamojank wimbo unaosema nashangaa endelea kubarikiwa na matangazo yetu naitwa naitahabmachvu mshana sh shanalivomwema kwangu siku zote wambapada marafu ya pendo nauona waziwazi pande zote amenizunguka naburudika kwenye pendo lake natemea bila wasiwazi katika pendo la yesu ia Be more, not your pen, or I assure you that you have a baby Yesu I call a majose, why assure you, fura sovereign, or your own, be, i'm going to go to my home i'll be i Jesus. i