nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwajatena ipatasauti nibasana yesu yuwajatena njnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ya redio ya wa waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi ishirini na tano lakini pia waweze kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vile vile tunapatikana katika tovuti ya wwwawr org karibu sana msikilizaji katika kipindi cha ijali afya ya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa vipindi hivi ambavyo vinakuja kwako kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machilumshana nikualike kualike tuwe sote kwa kuanza kipindi chetu tusikilize wimbo kutoka kwao lugalo sji kwaya na wimbo unasema niko safarini barikiwa nao na mara baada ya hapo nitarejea Nasi tarudi nyuma, yemadanii wangu yasuyuka mle kama kama sija joka. Liti anguka, alaniimu a ni nafiki naiba. Wau ya nyuma, kamwe. nyuma, kamwe. nyuma kamwe. Thank You Nali ma matatizo ya dunia ni hasoni yani immorisho ndio makawa basi mimi Aku tazambele Yesu, Yesu ameshinda. Mku akuna dumu vita tuta shinda, Aku ezigu chapa, Kwa udziiri u nyuma kabwe. Safare ningo mukipojaji anitu nyuma. Shuja atu tazame Yesu, Yesu amesinda. Akuna dugu vita tuta atu esigu chapa. Wau ya siliu nyuma kwa we nyuma kwa we kaziwa Zoya, dunia ni o asabimi, yani imarisha. Oh, oh, yumba kama, nasimoni, yumba kama, nele gariba. Pausa biti mu yumba away. Yumba kama, nasimoni, yumba kama, nele gariba. I am a man of the world. I am a man a man of the world. You Yani imarisha mean, Yanni, Ima, basi napenda niwashukuru sana lugalo sj kwaya na wimbo wenu huu mzuri na bila kupoteza wakati napenda sasa tuungane sote katika kipindi cha ijali afya yako na hapa tunakutana naye dr benard chenge akituelezea kuhusiana na ugonjwa wa pid tega sikio kwa makini pid inaweza kusababisha ugumba na mimba kujishikiza mahali pasipo sahihi ambayo tunaona ni ectopic niei kwa hiyo haya ni matatizo ambayo yanaweza kusababisha kadiri unapoumwa zaidi ya pid ndivyo hatari ya kupata ugumba inapotokea mimba kutoka nje ya mfuko wa mimba ni nshu kubwa sana ya kiafya na inahitaji uangalizi sana mkubwa wa kidaktari ili kuzuia kuvuja kwa damu na matatizo haya tunayaona sana hatimaye kupelekea kifo kwa mama wengi wanapoteza maisha kwa sababu ya, ya tatizo kama hili unakuta anakuwa na hili tatizo ambalo hajaligundua lakini pia kupata majeraha kwenye milija ya uzazi majeraha yanaweza kutokea kwenye milija ya uzazi lakini yanaweza akatokea nje ama ndani na tatizo hili linaweza kuwa gumu sana kutibika na hutokea tu pale ambapo maambukizi hayakutibiwa kwa muda mrefu zaidi matatizo mengine ni kuziba na kujaa maji kwa milija ya uzazi tunaita kwa kitaalamu kitaalam eh, hii n- n- ni kujaa maji kwa milija ya uzazi kutokana na majeraha ambayo yanaweza ya, ya majeraha ya tishu zake kingine matatizo eh, mengine ni maumivu ya tumbo ya muda mrefu kusababisha maumivu wakati wa tendo la ndoa na mwanamke kutofurahia eh, unyumba uh, kuongezeka pia kwa hatari ya kupata matatizo mengine wakati wa ujauzito pamoja na kujifungua tunaona kwamba tulivyokisha kusoma kwamba pid huletelezwa kwa kiasi kikubwa na magonjwa ya zinaa ambayo hayakutibiwa vizuri tunaita transmitted tunaitamagonjwa ya zinaa kwa hiyo basi ni muhimu kufahamu dalili za magonjwa ya zinaa ambayo ni common sana kwenye jamii yetu kama gonolea kisonono pamoja na ameia uh, ugonjwa wa amedia ni ugonjwa wa zinaa unaowaathiri wake, eh, wake kwa wanaume pamoja na kusambazwa kupitia nani uke kwa njia ya haja kubwa pia na ngono za mdomo sasa baada ya hapo hii ni moja ambayo tumeona kwamba tatizo la pid lina matatizo makubwa kama msikilizaji ambayo umeweza kunifuatilia kwa makini tumeona matatizo makubwa sana lakini pia tunaona tunaweza kusema kwamba magonjwa ya ngono yanayosababisha pid tunaweza tukayataja leo yana dalili karibu sawa na pid kuna wengine wanakuwa wanapata magonjwa haya ya zinaa lakini wanahisi kwamba nipid ni, ni leo tutaweka wazi Kwayo, kwa hiyo tutaona kwamba darili zinazotofautiana dalili nyingine ni, ni kama kutoka kwa uchafu kupita kiasi ukeni wenye rangi ya njano ambao nimeweza kuzungumzia na kijani na unaou sana hili pia hata watu wenye magonjwa ya, ya ngono yanayosabishwa napid wanakuwa na dalili kama hizi kingine ni kupata maumivu makali wakati wa kukojoa na kutoa haja kubwa hili nalo ni tatizo sana kutokwa na uchafu mweupe kwenye, kwenye sehemu ya uke unaoambatana na maumivu makali hizi ni moja ya ya vitu ambavyo tunaweza tukipata lakini pia kwa baadhi ya watu kupata maumivu mahali pa haja kubwa na kutokwa na uchafu hizi ni, ni, ni vitu ambavyo tunaweza kupata lakini pid nilizungumzia kwamba kuna baadhi ya vitu ambavyo ni vihatarishi sana endapo kama hautaweza kuritibu tatizo hili kwa kiasi kikubwa sana wanawake waliopo chini ya umri wa miaka helaia kuna vit ambao tunaita eh, wale ambao kwenye sehemu ya vihatarishi kupata matatizo kama haya mm, ni kuanzia miaka thelitao wanaathirika sana na maambukizi kwenye njia ya uzazi na hii ni kutokana kutu kwamba wanajihusisha sana na ngono ngono uzembe tumeona hapo juu kwamba kutokutibiwa vyema kwa marazi ya gonorea a ndiyo chanjo kikubwa E, cha, cha pid achilia mbali kwamba sababu hii baadhi ya bakteria wengine wanaweza pia kusababisha pid lakini bakteria wengine wanaweza kuambukizwa wakati wa tendo la ngono au wakati wa kujifungua au kwenye kitendo cha utoaji mimba na kisha wakajificha kwenye njia ya uzazi wakaanza kukua taratibu na kusambaa na tunaona baadhi ya, ya bakteria ambao e, wamegundulika kusababisha pid ni, ni, ni, ni, ni hawa ambao tumewataja kuna lamedia kuna na kuna kunamm hawa jenitarium hawa wote ni wanaweza kusababisha shida hii ya pid kuna mazingira na sababu ambazo zinaweza zikahatarisha zinazoweza kuongeza uwezekano wa kupata maambukizi kwenye njia ya uzazi e, haya mazingira pamoja na vihatarishi tumesema kwamba wapo ambao wako kwenye hatari uh, sehemu za hatarishi sana za kuweza kupata hili tatizo kundi la wanawake wenye umri kati ya miaka ishi5 hadi 5 kini kufanya ngono bila kinga wanawake waliowahi kuugua d huko nyuma ama kupata maambukizi mengine ya bakteria kwenye njia ya uzazi lakini pia kizazi mara kwa mara tumizi ya kemikali kujisafisha ukeni ni kitendo ambacho kinaharibu bakteria wazuri na kusababisha ukuaji wa bakteria wabaya na fangasi aonomo flora ni wazuri sana lakini unaweza ukawafukuza kwa njia unajisafishwa una kwa njia z vitu kama sabuni za emz lakini pia e, hatarishi vingine ni matumizi ya kitanzi kwa njia ya kupanga uzazi na ni niwaombe tulz kwamba mnaofanya pandikizi kwa njia ya uzazi ni vizuri sana mkapewa muka, elimu ya kutosha kuna wengine hawapati elimu ya kutosha tu kuf, hicho mwisho wa siku anaanza ku skawadana kuleteea matatio hay yaidmsikilizaji inawezekana kabisa kawa umepata swali au una changamotona hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania napenda nikukaribishe katika kipindi cha siri za ushindi hapa tunakutana naye mtangazaji mwenzangu fanueli tanda katika sehemu ya kwanza akituelezea kuhusiana na mjiasilia mali hebu tega sikio na wa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri hiki cha siri za ushindi kama unavyosikia kelele mbalimbali hapa nimeweza kumtembelea huyu kijana karib katika shuguli zake ambazo fana akiaudsante mtangazaji kwa majinanaitwa kaeb hams mosiakagunia tatikapa aunia pia ni jina lako pia ni jina la nyumbanio Yeah. sawa tunashukuru sana hapa naona upo kazini kuna chereani na kuna vitu vingine mbalimbali ambavyo na nini hasa kazi zako hapa kama unavyoona kuna mashine za kila aina na kama zinavyojionyesha mashine ni shugui nashanao ni swala la ufundi wa nguo za kiume za kike za watoto pia mm-hmm. yeah. na nini hasa kilikuvutia kuweza kufanya kazi ya ufundi cha kwanza kiukweli kilichonivutia nisiseme tu kwa mihemko lakini ninapenda kuvaa ndio maana nilivutiwa kuja kwa sababu kwa sababu napenda kuvaa ukaamua sasa uweze kuwa fundi wa kushona kwani usiamue kuwa kuwai ukaamua kuwafundi wakushona sababu napenda kuvaa hata nikiwakameekea fnao coa kazi hasa ulijifunzia wap ya kushona nguo hii kazi kwa mara ya kwanza kabisa kujifunza nimejifunzia sehemu moja natwa ushirombo kahama yeah, ndioojifunziana mwalimuwangu mojaa bet karuguru yeah, ndoalnfundisha kujifunza saa la kushona nguo hebu tueleze sasa ukajifunza kushona nguo sasa sasahivi nifundi unakumbuka kabisa ile nguo yako kwa ya kwanza ambayo uliishona wewe mwenyewe ilikwaje kwaje, kwaje. Ah, nikikumbuka nacheka kwa sababu nguo ya kwanza kuishona kabisa kwa mara ya kwanza mwalimu wangu baada ya kunipatia kazi ya kuifanya akaniambia kuna nguo nakumbuka ile nguo kulikuwa na dada mmoja ni rafiki yake na nashona nguo za kike mm-hmm. lakini alikuwa na mdogo wake wakiume hyo wa dada sasa mdogowae wakium nkapa nmshonm l nguo kwamara yakwanza naishona mimi sas a mara yakwanza nakabiziwa nguo kuishona sasa baada ya kuandaa nguo likuwa ni meda ya jioni kama meda saa kuminamoja hivi nikanunua tambaa nikakiweka mezani nikakikata kama kawaida nikakichola nikamaliza kuchola sasa wakati sasawakatikabla sijakata wakaja wenzangu mafundi wa hapa na hapa fanya hivyo kuhu, wana, mm-hmm. mba, bikini, na ni nikawaamini kwa sababu ni mafundi muda wa mrefu vijana mm-hmm. nikaikata nguo nikashona lakini kuja wakaanaafadaeuakaikaanguo kashonaachaajaukaksoa waaahtaji nguo kutoka modo mm-hmm alikuja kuivaa ileng ilishia kwenye magoti kiunoni magotikupanda usikute mkono labda umekaa tumboni hapana <laughs> <Yiko imebana. laughs> ilikuwa ni aba kwenye swala la ipsi yeah. kwenye swala la ipsi suruari wakati naivaa kaishia kwenye magoti kwenye ipsi pslibana ikakataa kupanda ju ikakataa kabisa, kabisa. kabisa. Mm. nakumbuka ikabidi kesho yake n jioni hiyo hiyo ni nikampigia mwalimu wangu simu alikuwa ameshaondoka nikamweleza akaniambia basi njo kesho kesho yake asubuhi ilibidi kwa kweli wakati u na nifadhila kwenye kibubu ilibidi nikivunja kibubu nikatoa shilingi elfu nane nikaenda kununua mita moja kitambaa kimoja kilikuwa ni sm nikaenda kununua shilingi elfu nane wakati u mita moja namba moja niuzo shilingi elfu nane nikanunua kanisaidia kuikata na nilishona midaya saa nane likamilika anzia asubuhi kwa mara ya kwanza nao nikatoa nguo nilioishona mwenyewe kwa mkono wangu wangua saakakaagtoaakawadaashu u aiaa kalipa sa yanusaile nguo ile na ile ile ile ile nguo ishona, buana, kwa... ile ambayo ile. <laughs> ile nguo ambayo ambayo nilioishona wapi bwana nilikuwa inaishia kwenye magoti mdogo wangu nyumbani pale hmm. lakini a ya ngu fundi alikuwa tu nyumbani kwasababu ya shughuli za shama hliza shamba ndolmpatia kidoo ianamwili mdogo ika ambani mo dooanaukua lvaa kama kawadakosa akawadaikadogo uwnia aaye alivaa kama kawaida, kawaida. Mm. nakumbkakanisani Yani hiyo kwa watu <gulia> yeah, eh, ni ni fulani ngeache sasa ilikuwa haipandi hata kwenye magoti magotilikuaipandi hiyo ikawa ni nguo ya kwanza ka unaendelea sasa kuwa fundi na unakumbuka mara ya pili nguo ulioshona ilikuwaji nguo ya pili nilioshona nakumbuka ni niwashone wadogo zangu wa kiume walikuwa nanifata kuna wawili waa nanifata ambao ni pili kutoka mwisho na moja ni watatu kutoka nilipo mimi ando washonea nguo zangu lakini nakumbuka nguo nyingine lionichekesha zaidi watu lio, lio wakacheka sana pale liofanya atu wakaceka sankatika hali ya kutoboa mfuko wa nyuma kipande cha mguu kwa nyuma wa kulia cha nyuma kwenye mfuko badala juu nimetoboa chini mpaka nakuja nasimamisha ule a kuwa juu mfuko nikautoboa chini Kali. <laughs> <laughs> koo ikabidi swali imeishia p tukan tna kipande kingine tukakata tukaunganisha nashukuru mwalimu wangu akunilipisha kwenye hiyo mm. y lakini niliona kwamba kuna kosa kwanzi po niliamua kuwa makini zaidi kwa sababu nilipoteza muda na pia nilimwingizia hasara pia mwalimu wangu mm-hmm. ya ndongoyangu yangu naokumbuka niliyo aribu lakini kwanzia hapo nishiridi sana kuwa makini na kwa kufikia hapo basi hatuna la ziada tumefikia tamati ya vipindi vyetu kwa siku hii ya leo ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo jina langu naitwa habi machilumshana ni kutakie usikilizaji mwema a vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa na kuacha kuachanao lughalo esakwy na wimbo unaosema amka kimbia barikiwa na matangazo yetu msikilizaji amani ya bwana iwe pamoja nawe Sujio koewe we nasia ko, chokeni bablo di. Amkakimbiri yanda morile, jio koewe we nasia ko, utanga mida. Usalama wa koni kwa yesu, jio koewe we nasia ko, chokeni bablo ezagamezake mungukakonguka uovo wake na asira yake ataimwaga tokeni kabloni tokeni kwake semuenyi watongu mseshereke isatamizake mongoka konguta uovowakela asirayake ataimwaga utokeni baboni mou jamaa zako na marafiki walete kwa yesu waambie na dunia twa hitajilikuia ma dunia temeni mbinguni tokeni kwake semeni watowanguu kwa kwa mseshereke let the the Mungu ka uangua kena siwaje a watu wangu Mungu will tell you what watu wangu ke I can't tell you it. Yangu, ninaleta omirango kwako bwana undishi ke nkonokwani nikitembea peke yangu nitaangukanimegodaha peke yangu siwezi kusimama na itaji msaada naitaji msaada pose mamo nahitaji msaada a ya i <imitation> are Nguongo se chia zangu bana hatana mawazo yangu, boni tega mze e bana wangu ni si anguke. Nguongo se chia zangu bana mawazo yangu, boni e bana wangu ni si peke yangu siwezi. Mama, na ita di umsa ada, na ita di umsa ada. Ni me bono, pe te ambu silweze kusi mama, na ita di umsa ada, na ita di umsa ada. Kulese tem kana wana wangu teke yangu, mevisi teweza ni kitamba Gana wana wangu peke yangu, mi misita wazani kitembe apeke yangu nezamu ko wako. Kem, wangu peke yangu,