nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipata sauti himba sana yesu yiwaja tena nakuja ana yesuwaa t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyowashiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena hii ni ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwarrg karibu tena katika matangazo yetu na leo utakuwa na kipindi kizuri cha biblia ya kujibu ni kipindi ambacho kinajibu maswali yako mbalimbali kupitia maandiko matakatifu ya biblia na mpendowa msikilizaji wanaotufungulia matangazo katika siku ya leo si wengine ni kwaya hii hapa ya wito kutoka mbingu mbingu katika mkoa wa morogoro wanasema kwamba atengeneza njia zako hapa ali, sote tu sotekuwene dhambi twaletaje msaada doka kwa ngumgu tuyatenda yovi atoyawazayo detenihubatele ena dugu kuna tomaini kwa wale wa mcha ombwana dumi alisate kuwenye rambi twaletaje msaada toka kwa ngumu toyatenda yovidatoyawazayo detenimubatele ena dugu kuna toma ini kwa wale wa mcha obwana hey, hey, ngedeza njila, njila, njila zako woga awe wa kwanza hima mabaya bwana adiyo yanena atayagahiri kusiki hesamutti ya mungu hinapo menamoyani mako ele kunaathumwa inindugu mowane wa mta opwana unineiza ncila zaako kungu awe wapwandzanahima mabaya pwana aliyoyanena athayagahiri and esa i am going to be a poor man am I am a Una imara a man who is a man tuma a man who is mo man who is a man o a Chenga ju oh ya mama mama uli ma uji, tuma imira woko vuli potelo mo, rwewe upa de tele, wawe wamcha okwana. Chenge le le le le le le le le na le iri kusiki hesa uteya mungu inapo nenamoyoni mako pere kunaathuma ililugu wawale wa mca ompwana nieiza njila zako kungu awe wakwazana hima mabaya bwana ali yoyanena ataayaga siki esaute ya mungu inapo mena moyane mako ere kunatuma ini nugu wawale wa, wa mca obwana endedei za njila zako kunga awe wa kwanza wakwanzanahima mabaya pona aliyoyanena atayaga iri sheaya mungu in mena moyane mako ele kuna cumain ndugu awane wa mca bwanaasante sana wito sd y basi moja kwa moja pendowa msikilizaji ni kukaribisha katika matangazo yetu na hiki ni kipindi cha biblia ya kujibu utakuwa naye mchungaji paul sembeu na suale ambayo limeulizwa na msikilizaji wetu linasema kwamba imani ni nini karibu huweze kuusikiriza nini basa maana ya imani ndugu msikilizaji wa redio awr redio ya wadventiste wa ulimwenguni sauti ya matumaini nikuwalike tena tuwe pamoja katika kipindi hiki cha bibilia ya kujibu kipindi ambacho hukujibu maswali yako yote kipindi ambacho hukuondolea mashaka uliyonayo juu ya neno la mungu na jioni hi leo lewo nikuwalike tunapokwenda kujibu swali la ndugu danieli wailinga kihesa swali linalouliza imani ni nini na jeye unaweza kuamini bila kuona tega sikio uwe pamoja nami ninapokwenda kujibu swali hili lakini kabla hatujaendelea hebu tuombe baba yetu na mungu wetu mwema wa mbinguni ninakushukuru tena kwa kutupatia muda huu mimi na msikilizaji wangu hasa danieli wairinga katika kujibu swali lake linalohusiana na imani ninaomba roho wa wako mtakatifu awe pamoja nasi ili kwamba ndugu yangu daniel akapate majibu yatakayokidhi haja yake katika jina lake yesu nimeomba na kushukuru amina ndugu nikukaribishe ninapokwenda kujibu swali hili kwa kutumia maandiko matakatifu swali hili nitalijibu kwa kutumia maandiko matakatifu na uwe pamoja nami na nitaanza na kuelezea ana imanmaana ya imani imeelezwa katika biblia katika kitabu cha wahebrania sura ile ya11 ukisoma mafungu yale ya kwanza ndugu msikilizaji neno la mungu linasema basi imani ni kuwa na uhakika wa mambo yatarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana maana kwa hiyo wazee wetu walishuhudiwa kwa imani twa fahamu kuwa ulimwengu uliumbwa kwa neno la mungu hata vitu vinaviwonekana havikufanywa kwa vitu vilivyo dahili ndugu yangu danieli unaposikiliza kipindi hiki ninawomba usikilize kwa makini ili upate majibu yanayotoka katika neno la mungu hapa swali lako linawuliza imani ninini na je unaweza kuamini bila kuwona sasa tumeona ya kwamba imani ni bayana ya mambo yasiyoonekana yaani ni kuamini vitu ambavyo havionekani au mambo ambayo hayaonekani ukayafanya kuwa dhahiri kwa kuamini kama ambavyo mtu ambaye anaishi anaamini ya kwamba kesho jua litakuchwa tena au kutakucha tena mtu anayeishi anajua ya kwamba kutakucha tena kesho au jioni itakuja tena ndivyo ambavyo tunatakiwa kuwa na imani katika yale mambo ambayo hatuyaoni hasa katika mambo ya wokovu imani imejengwa katika kuamini kuwa na uhakika kwa mambo ambayo hata kuyaona hujayaona kama ambavyo tumeamini kwamba yesu kristo alikufa pale msalabani hiyo ni imani ukiamini unahesabiwa haki lakini piya tunaposoma katika kitabu cha mwanzo tunaposoma katika kitabu cha mwanzo sura ile ya kia fungu lile la sita bibliya inatuwonesha ya kwamba ibrahimu alimwamini mungu anasema akamwamini bwana naye akamwhesabia jambo hili kuwa haki iburahimu alimwamini mungu kwa sababu hakuwahi kuwonana naye uso kwa uso lakini imani aliyokuwa nayo ibrahimu ilifanya mungu aweze kumhesabia haki kwa njia ya imani hiyo neno la mungu linatuambia katika kitabu cha zaburi hawa wanataja magari na hawa wanataja farasi bali sisi tutalitaja jina la bwana mungu wetu daudi anaandika maneno haya anapopambana katika vita anajua ya kwamba nguvu zinatoka kwa bwana imani yake inamwambia ushindi unatoka kwa bwana ushindi wa kila jambo katika maisha yetu inatoka kwa bwana ushindi unatoka kulingana na imani uliyonayo ndugu msikilizaji mahali popote unaponisikiliza imani ni kitu cha muhimu sana katika safari ya wasafiri wa kwenda mbinguni imani ni kitu cha muhimu sana kwa wakristo wewe unayijiwita ni mkristo imani ni kitu cha msingi sana huwezi ukampendeza mungu pasipokuwa na imani neno la bwana linatuambia ya kwamba mioyo yetu inainuliwa mioyo yetu inatiwa nguvu kwa imani tukisoma katika kitabu cha habakuki neno la mungu linasema ya kwamba tazama roho yake uinuliwa tazama roho yake hujivuna haina unyovu ndani yake lakini mwenye haki ataishi kwa imani yake mwenye haki ataishi kwa imani yake roho ya wale ambao wanajitukuza nafsi zao roho za watu wale ambao wanajiinua nafsi zao hujivuna haina unyovu ndani yake lakini wale wanaomtumaini mungu wale wenye imani kwa bwana watajenga imani kwa mungu na neno la mungu linasema mwenye haki ataishi kwa imani kwa maana hiyo imani ni kitu cha msingi sana imani ni kitu cha msingi sana yesu aliwajibu ya kwamba kama wangekuwa na imani imani ambayo haina mashaka wangefanya mambo makubwa kuliko yale ambayo bwana aliyafanya yesu anatutaka tuwe na imani isiyokuwa na mashaka ndani yake ndipo ambapo tutafanya mambo makubwa hata kuliku tulivyodzani neno la mungu katika kitabu cha matayu anasema yesu akajibu akawaambia ameni nawaambia mkiwa na imani msipokuwa na mashaka mtafanya si hilo la mtini tu lakini hata mkiuwambiya mlima huu ng'oka ukatupe bahalini litatendeka hapa ni pale yesu alipo alipo ulaani mtini ukakauka walishangaa sana yanawezekanaje mambo haya na yesu akawajibu kwamba wangelikuwa na imani wangeuambia hata mlima ung'oke na ungewatii katika fungu la anasema na yoyote mtakayoomba katika sala mkiamini mtapokea imani ndiyo inayosaidia pia maombi yetu kujibiwa imani ya kwamba unapoomba unapata kile unachokihitaji ndicho ambacho kinatusababisha tuweze kujibiwa maombi yetu pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu pasipo imani haiwezekani kujibiwa maombi yako kwa hivyo unapokwenda kuomba mbele za mungu unahitajika uwe na imani thabiti uwe na imani imara ya kwamba kile unachokwenda kuomba utapata kweli kupitia jina la yesu bwana asifiwe ndugu msikilizaji neno la mungu linasema katika kitabu cha yohana yohana fungu la unu yesu akajibu akawaambia hii ndiyo kazi ya mungu mwaminini yeye aliyenituma wakamwambia unafanya ishara gani basi ili tuone tukuamini unafanya ishara gani basi ili tuone tukuamini eti wanasema ya kwamba wanamuuliza ya kwamba unafanya ishara gani basi ili tuone tukakuamini unatenda kazi gani lakini yesu anatuambia katika kitabu cha yohana katika kitabu hiki, hiki cha yohana sura ile ya ishirini fungu la ishirinina tisa neno la mungu linasema kwamba hawaheri wale ambao hawakuona lakini wakaamini fungu la 29, anasema yesu akamwambia wewe kwa kuwa umeniona umesadiki waheri wale wasiyoona wakasadiki alipokuwa na mjibu tomaso ambaye hakuamini kwamba yesu amefufuka lakini akamwambia waheri wale wasiyoona lakini wakasadiki kwa hivyo ndugu msikilizaji ndugu danieli ambaye umeuliza swali hili kwamba je unaweza ukaamini bila kuona neno la mungu hasa ndilo linasema ya kwamba hiyo ndio imani yenyewe kuamini bila kuona maana anayeamini bila kuona huyo ndiye ambaye mungu anampenda maana ukiamini kwa sababu umeona hiyo siyo imani ni kwa sababu umeona lakini ukiamini bila kuona hiyo ndio inahesabiwa kwamba ni imani iliyo thabiti mungu atusaidie ili tuwe na imani iliyo thabiti ili tuwe na imani hata pasipokuona ili tuwe na imani katika mambo ambayo mungu anatutendea mungu anatusaidia mungu wetu ni mungu mwaminifu tunahitajika kumwamini hata pasipokuona miujiza maana tayari tuna miujiza mingi ya mungu dunia hii tunayoishi dunia hii tunayoikaa ni dunia ambayo imeumbwa kwa miujiza hakuna mwanadamu anayeweza kuumba dunia hii hakuna mwanadamu anayeweza kutenda maajabu makubwa ambayo mungu ameyatenda katika maisha haya lakini tunapomwamini mungu mungu anatuhesabia neno la mungu katika kitabu cha wagalatia ya apili, fungo la su linasema sisi tulio wa wayahudi kwa asili wala si wakosaji wa mataifa hali tukijua ya kuwa mwanadamu hahesabiwi haki kwa matendo ya sheria bali kwa imani ya kristo yesu sisi tulimwamini kristo yesu ili tuhesabiwe haki kwa imani ya kristo wala si kwa matendo ya sheria maana kwa matendo ya sheria hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki lakini ikiwa sisi wenyewe kwa kutafuta kuhesabiwa haki katika kristo tulionekana kuwa wenye dhambi je kristo amekuwa mtumishi wa dhambi hasha maana nikiyajenga tena yale niliyoyabomoa naonyesha ya kuwa mimi mwenyewe ni mkosaji maana mimi kwa njia ya sheria naliifiya sheria ili nimwishie mungu nimesulubiwa pamoja na kristo lakini ni hai wala si mimi tena bali kristo yu hai ndani yangu na uhai niliyo nawo sasa katika mwili ninawo katika imani ya mwana wa mungu ambaye alinipenda akajitoa nafsi yake kwa ajili yangu siibatili neema ya mungu maana ikiwa haki hupatikana kwa njia ya sheria basi kristo alikufa bure ndugu msikilizaji imani ni kuwa na uhakika ya mambo yasiyoonekana lakini pia neno la mungu limetuonesha hapa kwamba tunaokolewa kwa imani sio kwa sheria anasema siibatili neema ya mungu maana ikiwa haki hupatikana kwa njia ya sheria basi kristo alikufa bure kuna watu wengine ambao wanayapotosha wana maandiko haya ya kwamba sasa hawana haja na sheria za mungu kwa sababu wanaokolewa kwa imani lakini ndugu msikilizaji popote ulipo nataka nikuambia ya kwamba kristo ameonyesha kabisa kwamba abrahamu kuhesabiwa haki hakuhesabiwa haki kwa sababu ya matendo yake lakini abrahamu kwa sababu ya kuhesabiwa haki hakuacha kutenda matendo ya sheria kwa sababu amehesabiwa haki kwa imani lakini abrahamu alitenda matendo ya sheria alimtii alimti mungu kwa kutenda yale maagizo ya mungu kwa sababu anamwamini mungu na hivyo hata sisi wa leo tunahitajika kumwamini mungu na kutenda sawasawa sawa na mapenzi yake maana tukifanya hivyo hapo ndipo tumeonyesha imani iliyothabiti kwa kutenda yale ambayo mungu ambaye hatujawahi kumwona ameyaagiza na hivyo kwa kufanya hivyo tutaonyesha imani yetu kwa matendo maana mahali fulani katika kitabu cha yakobo anasema kwamba basipo matendo huwezi kuonyesha imani ni lazima uwe na matendo ili imani yako ionekane na kwa hivyo kwa kweli hatuokolewi kwa yale tunayotenda ila tunaonyesha imani yetu kwa yale tunayotenda lakini imani ndiyo chanzo cha wokovu wetu nataka nikuambie ndugu msikilizaji mahali ulipo ya kwamba unahitaji kuwa na imani yenye matendo ndani yake kwa sababu ukiwa na imani peke yake isiyokuwa na matendo biblia inasema kwamba imani hiyo imekufa na wala kweli haimo ndani ya mtu kama huyo msikilizaji wangu kufikia hapo nisemeya kwamba mungu akubariki katika kusikiliza neno hili na naamini ya kwamba ndugu daniel wa iringa pale kihesa umepata majibu ya maswali yako swali lako ambalo lina sehemu mbili imani ni nini najee kuamini bila kuona kunawezekana na tumeona kwamba imani ni bayana ya mambo yasiyoonekana lakini pia imani huwa imani pale ambapo hujaona hapo ndipo imani nakamilika lakini kama ukiamini kwa sababu umeona hiyo siyo imani ni jambo dhahiri ni kitu ambacho kinaonekana na sifa ya imani ni kuamini kuwepo kwa kile ambacho hukioni kama unavyoamini kwamba mtu fulani ana akili na uwezi kuona akili yake ndivyo ambavyo imani inavyohitajika kuwa unaweza ukaona tu mtu anatembea njiani ukajua kwamba mtu yule ana akili lakini huwezi kuchukua akili yake ukaishika mkononi au ukaiona hivyo ndivyo imani inavyohitajika unahitajika kuona kazi za mungu ukaamini kwamba kwa kazi hizi mungu yupo mungu aweze kukubariki katika jina lake yesu amina kama utakuwa na swali basi tujuze kupitia anuani hapa ifuatayonakjnakuj yesu iuhaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ninakushukuru sana mpendw wa msikilizaji kwa kutenga muda wako kusikiliza matangazo yetu haya ya idhaa ya kiswahili ya redio ya uadventista ulimwengudi mimi ni tanda panga miadi tuweze kuonana tena katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu ya biblia hapo katika siku ya kesho Ajo, Ameni, Ne, Dewa, Angari, Awali, Awabori, Nakini, Wana, Zefo, Wana, Mongo, Wuma, Dewa, Dio, Te, Ms. Summo, Ke, E, Aluni, Ameni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, Mmeni, nemo isivei wana yesudie ajuhale agameni ne gewa angali hawalivi hawavoni lakeni wana zefa wana mongu wuumaje wa vyote ya nafse angomsefobana tangaza ukubuak okuwa mate moyakeya sangaza kusiku atasiku Tendo ya nafsi dangomsefo bwana tangaza ukktyaka كيrشنgازa كdسبuها taسكu A atupati azo ametorena ametu safirisha wamona wote wa maisha yetu ametorena ametu safirisha wamona wote wamaisha yetu haleluya nafse tangomsefo na bwana tangaza ukubu wake k haelya nafseangomsevo bana huya naفse hangomsefobn Tangaza, oh, okay. Poku, a no yake, a ya shangaza, cotu sip, ha, tacicu. Poku, no yake, a ya shangaza, cotu sip, ha, tacicu. Kaya shanga za kutusi kuhatasi ku wakuwa wakuwa. Kaya kaya shanga za kutusi kuhatasi ku wakuwa wakuwa. Kaya kaya