unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuhaja tena ipata sauti ni basana yesu yuhaja tena nakuja ana Jatena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idha ya kiswahili ya redio ya wdventis ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya w arrg uhali gani msikilizaji napenda nikukaribishe katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana ninakualika tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki nikiwa na imani ya kwamba wewe ni mzima kabisa na hivyo basi wategeskio paradiso sda kwaya na wimbo wunaosema jina la yesu barikiwa nao na mara baada ya hapo nitarejea kwa ajili ya kuendelea na kipindi cha mafundisho makuu A dama Araesu, Venetamani, Arietoa, Uaiva, Queu, I I shall tu I I I to have I Sini sana paradiso sd kwaya na wimbo huo mzuri na bila kupoteza wakati napenda nimkaribishe mtumishi wa mungu mchungaji petro muganda katika sehemu ya nne akielezea kuhusiana na neno la mungu kumbuka tu ya kwamba ni sehemu ya nne barikiwa na kipindi hiki yohana mstari hikiyohana 77biblia inasema uwatakase kwa ile kweli neno lako ndiyo kweli yesu anatangaza anapowaombea wa, wanafunzi wake na akiwaombea walimwengu wote lile ombi lilloombwa zamani bado lina nguvu kwako lina nguvu kwangu lina nguvu hata kwa ndugu yako ambaye wenda ajapata muda wa kusikiliza maneno haya lakini yesu alimuombea alituombea kwamba baba atutakase anasema uwatakase kwa ile kweli neno lako ndiyo kweli neno ni nini Nibi Biblia, takatifu kumbe bibilia takatifu mpendwa msikilizaji inatakasa itakutakasa hapo mahali ulipo ulipo keti siku yaleo katika hali yoyote uliyo nayo ukianza kusoma hii mistari ya bibilia ichukue bibilia itafute isome ina utakaso kutakaswa ni nini ni kufanywa upya ni kutuelekeza kwenye toba ni kutuelekeza kwenye maungano ni kutufanya kuijua dhambi kwamba hii ni dhambi na kuiacha na tunapofanywa kufikia kwenye kiwango hicho basi tunakuwa wenye amani kwa sababu tumesamehewa dhambi zetu na sasa tunakuwa huru uwatakase kwa ile kweli neno lako ndiyo kweli bibiliya kweli yenyewe ndugu msikilizaji neno la mungu kweli yenyewe inayotakasa ukikubali utatakaswa katika kile kitabu cha zabui sula ile ya mia1 msitali wa mpaka11 pale tanukuumaneno machache bibuliya inasema jinsi gani kijana aisafishe njiya yake alafu alajibu anasema kwa kutii akilifuata neno lako alafu anaendelea en- en- anasema en- moyoni mwangu nimeliweka neno lako nisije nikakutenda dhambi mpendwa unaweza ukaona jinsi gani bibiliya inaweza kutengeneza maisha yangu na maisha yako neno ni kweli na, linatakasa na yesu alisema watakase kwa neno lako lakini tunatakaswaje anasema jinsi gani kijana isafishe njia yake yani yatakaswe kusafisha njia sio kuchukua mfagio na kufagia pale unapopita la lugha inayotumika ni kuonesha ile maana ya usafi ambayo tunaijua lakini maana halisi ni usafi wa moyo na bibuliya inasema ili kijana asafishe njiya yake ni kwa kutii akilifuata neno lako yaani vijana wote wazee wote watoto wote wa kiume na wakike wanataka kusafisha njia zao mioyoni mwao pawe safi lazima wati na kulifuata neno inaposema kulifuata neno ni kulisoma kwa hiyo ukilisoma neno likakwambia acha ulevi sasa unapoacha ulevi apo umetii na kulifuata neno la bwana na kwa kufanya hivyo umesafisha njia yako sasa uyu mwanishi anasema moyoni mwangu nimeliweka neno lako nisije nikakutenda dhambi wapendwa kila mtu hapendi dhambi ila shetani huwa anatudanganya wakati fulani dhambi inawekwa kwenye jift pepa kwenye karatasi nzuri dhambi inaonekana kama ni zawadi kama ni kitu kizuri ambacho kingemfaa binadamu lakini katika uhalisia wake wanadamu wakiambiwa neno dhambi wanalichukia hawalipendi kwa sababu hakuna anayependa kutendewa baya na tunajua kwamba dhambi ni uwasi wa sheria nikukanyaga sheria nikukanyaga makubaliano kwa hiyo mtu yoyote wanapoweka malidhiano na mtu alafu hata uiyo mtu ukakiuka yale mambo mema mliyokubaliana naye pia na yeye umemtenda dhambi lakini tumekuwa tunamtenda dhambi mungu ambaye ndiye tunamkosea kwa kuvunja sheria zake sasa neno linasema moyoni mwangu nimeliweka neno lako nisije nikakutenda dhambi dhambi iliyofungwa kwenye karatasi zuri na ikiwasilishwa inaonekana kama ni kitu chema kama moyoni mwako ukiweka neno la mungu utagundua kwamba hii karatasi nzuri ya zawadi ndani yake kuna dhambi na ukigundua kwamba kuna dhambi itakuwa bayana utasema tu kwamba moyoni mwangu kuna neno la bwana hivyo dhambi haiwezi tena ikaingia ndani ya moyo huu ikakaa nitakuwa nimemtenda dhambi mungu wangu namna bora ya kushinda dhambi ni kuliweka neno la mungu myoyoni mwetu ndiyo namna ambayo mungu ameichagua kutusaidia sasa iko hatari ya kulikataa neno la mungu pamoja na maneno mengi mazuli tuliyoyasema wako watu wamelikataa neno la mungu napo ta kufika mwisho ninaleta hili angalizo naonyo kwako msikilizaji usilikataye neno la mungu kulikataa neno la mungu katika kitabu cha Samueli. Samueli wa kwanza kati ya kitabu cha samwelisamweli sikia bibuliya inavyosema kwa wale wanawo mungu Wanao neno la mungu wa wa kwanza sura ya a nunubibuliya inasema kwani kuwasi ni kama hambi ya uchawi na ukayili ni kama ukafili na vinyago kwakuwa ume likataa neno la bwana yeye naye amekukataa wewe usiwe mfalume haya yalikuwa ni maneno ya mungu ambayo alimwambia samweli nabii na, na samweli yalikuwa anamwambia sauli sauli alikuwa sasa ni dakika zake za mwisho anakataliwa na mungu na mungu anasema waziwazi wazi mbele yake kwamba nimemkataa sauli asiwe mfalume wa israeli kwa nini kwa sababu ya uwasi kwa sababu ya ukaidi kwa sababu ya ukafiri kwa sababu ya vinyago yani kuambatana na vinyago na kumkataa mungu sauli alikuwa ameonywa marakazaa kwamba itii sauti ya mungu ikikwambia sikia fanya tekeleza yale yinayokwambia usifanye usifanye lakini sauli alichagua kuikataa sauti ya mungu na wakati ukafika mungu akamkataa sauli wakati unakuja wale wote wanaokataa kuisikia sauti ya mungu mungu anasema na mimi nimemkataa nimemkataa asiwe mfalume lakini inaweza ikaenda mbele ikasema nimemkataa huyu mtu asiishi hafai tena kuishi kwa sababu hatii sauti ya mungu yaani anasoma biblia lakini anaikanyaga pamoja na lehema nyingi kuna wakati lehema zitaisha katika kitabu cha hosea sula yan wa wasia biblia inasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maalifa kwa kuwa wewe umeakataa maalifa mimi nani nitakukataa wewe usiwe kuhani kwangu mimi kwa kuwa umeisahau sheria ya mungu wako nimi nani nitawasahau watoto wako mungu analalamika anasema watu wanaangamia kwa kukosa maalifa lakini si kwamba hayapo maandiko aya anawonesha kwamba maandiko yamewekwa ila watu wamekataa kuyafuata na kwa sababu watu wamekataa kuyafuata anasema na mimi nimekukataa wewe usiwe kuhani kwangu mimi kwa kuwa umeisahau sheria yangu sasa na sisi hata kama si makuhani kama ilivyokuwa zamani leo sisi ni makuhani kwenye familia zetu wewe ni kuhani wa nafsi yako mwenyewe unatakiwa kuiongoza nafsi yako katika njia ya haki kwa sababu umekataa kujiongoza vyema kupitia neno la mungu biblia inasema na mimi nimekukataa mungu wako umeikataa sheliya ya mungu wako mimi nami na nimekusahawu nimekusa na watoto wako nihatali kiasi gani na mungu kukataliwa na mungu kupuuzwa na mungu nikosa ni baya kiasi gani kwanini usiishi maisha ambayo yatafanya mungu awe rafiki yako inaonyesha kwamba huyu mungu hajawahi kutusahau ila sisi ndiyo tunaomfanya atusahawu pale tunapo ziasi sheria zake usikubali kuwasi sheria ya mungu weka neno la mungu moyoni mwako isome biblia mungu yuko tayari kuambatana nawe sasa je tunapaswa kuipokeaje kulipokeaje neno la mungu hivi unatakiwa kulipokeaje sasa ninapomaliza somo hili zuri la neno la mungu ambalo ni bibilia wewe msikilizaji ulipokeeje na ninataka kukuelekeza namna ya kulipokea sasa ninapohitimisha ninapoenda sehemu ya mwisho ya somo hili wathesalonike wa kwanza sura ya pili mstali wa kumi na tatu biblia inasema kwa sababu hiyo sisi nasi twamshukuru mungu bila kukoma kwa kuwa mlipopata lile neno la ujumbe wa mungu mlilolisikia kwetu mlilipokea si kama neno la mwanadamu bali neno la mungu na ndivyo lilivyo kweli kweli litendalo kazi ndani yenu nini mnawamini lipokeeni neno la mungu kama neno lake kweli kweli linaloamini hapo nyumbani kwako hapo kitandani kwako hapo kazini kwako hapo dukani kwako lipokee neno la mungu na mungu ana furaha iyanapokusikiya na kukuwona ukilipokea kwa furaha kama neno lake na kuliamini nawe utaokolewa uamzi wako yohana ya nane, wa nininiyoha siiabibliya inavyosema basi yesu akawambiya wale wayahudi waliyomwamini ninyi mkikaa katika neno langu mmekuwa wanafunzi wangu kweli kweli unataka kuwa mwanafunzi na lafiki wa yesu kaa katika neno la mungu unakaaje katika neno la mungu ni kwa kulisoma ni kwa kumtegemea yeye ni kwa kuyatendea kazi yale uliyoyakuta katika bibulia na kwa kufanya hivyo mungu yuko tayari kukubaliki na hata kuwacha na utakuwa mtoto wake kweli kweli utafanikiwa mafanikio ya kiroho na mafanikio ya kimwili pia mungu akubariki katika jina la yesu amina hebu tuweze kuomba pamoja ndugu msikilizaji baba na mungu wetu asante kwa siku yalewo asante kwa msikilizaji wetu ambaye umempa nafasi ya kusikiliza neno lako na kusiyumbariki na kusiyumtiye nguvu haya maneno yaliyosemwa kama paulo anavyosema asiyasikie kama maneno yangu ila ayasikiye kama maneno yako na ayafanyie kazi na akiyafanyia kazi yeye na familia yake wafaye kuokolewa na unaporudi mara ya pili sote kwa pamoja tuwe tayari kwa uzima wa milele asante kwa kuwa uko nasi na utakuwa nasi hata kwa kipindi kingine kwa jina la yesu kristo amini basi msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hezi apa. anakuja, anakuja yesoni waja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa hapo hatuna la ziada kipindi kimefikia tamati yake asante sana kwa kutoa muda wako na kuwa pamoja nami na umebarikiwa sana nikutakie mwema wa nakua amojaaka emaumbukatu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja umekuwa nami abi machilmshana amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe asante na barikiwa na matangazo yetu What's up? Nani Safari, Unami Te Temo Mini, Naniya Safari, Dubu Wata. It is a