unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nimba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu hujambo na unaendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 na kumbuka ya kwamba unaweza ukapata matangazo yetu kupitia redio shirika rock fm kutoka kule jijini mbea pamoja morning star radio kutoka jijini dar darussalam pia unaweza ukatusikiliza kupitia tovuti ya wwwawrorg karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha mimi ni mtangazaji wako fanol tanda nam barabara kabisa basi ni wakaribishe kwanza hawa ni vijana katika kanisa la uadventista wa sabato ambassada kutoka kanisa la ilala karibu uweze kuwatigia sikio asante sana kwa wemba huo mzuri kabisa ushindi umetangazwa basi moja kwa moja ni kukaribishi katika kipindi cha vijana na maisha na hapa utaweza kusikiliza somo ambao unasema kwamba makosa wanayofanya vijana ujanani katika sehemu ya kwanza utakuwa naye mchungaji davi mbagawtangu na kipindi hiki ni maalum zaidi kwa vijana leo tunakwenda kuangalia makosa kumi ambayo vijana wanafanya ujanani na wanakuja kujuta katika utuhuzima wao na somo hili ni muhimu sana hasa kwako kwa we kwa kwa kijana ikiwa umefika miaka angalau sabini kwenda juu niseme kwamba hii itakuwa sio sahihi sana kwako kwa kwa. sina maana kwamba mtu wa miaka sabini huenda sio mzee hapana lakini angalau wa miaka sabini kuna baadhi ya vitu ambavyo anaweza karekebisha kwenye maisha yake vikawa faida kwa wjukuu au kwa wengineo kwa hiyo ninalenga zaidi vijana makosa kumi ambayo vijana wengi wanayafanya na wanakuja kujuta baadaye katika utu uzima wao ukisikiliza vizuri somo hile leo unaweza ukarekebisha makosa haya ili usije ukajuta hapo baadaye na ikiwa umefanya unaweza ukaacha na ukatembea katika njia iliyo sahihi kizazi hiki ni kizazi ambacho kina faida kubwa sana sana kuliko huenda vizazi vingine vilivyopita kwa baadhi ya mambo lakini nikiwa na maana ya kwamba makosa mengi ambayo yamefanyika tunaweza kujifunza kupitia hayo ili tusije tukayarudia hapo baadaye ewatambua lipotoka kosa la kwanza vijana wengi wanatumia pesa nyingi kwa vitu ambavyo havina maana wengi vijana wanatumia pesa nyingi kwa vitu ambavyo havina maana na hili ni kosa ambalo unaweza ukajuta hapo baadaye unajua kwamba uwekezaji mkubwa ambao unaweza ukauona mtu amewekeza na anaweza kufaidi katika utuhuzima wake ni uwekezaji ambao alifanya akiwa na nguvu wengi katika vijana hawafikiri habari ya baadaye wanafikiria tu habari ya leo na wengine nakuambia sijui maisha ya kesho yatakuwaje huenda nikafa, kabla kufika umri wa mtu mzima, kwa haja, ni kafa kabla a kufikaumriwamtu zimaoaaaekea refu wamiaka mia miaka sabini miaka, miaka, miaka, miaka, miaka themanini miaka tisini Utakuja kujuta Kuna leo unapoteza pesa nyingi sana lakini havina maana fikiria mtu anapoteza pesa kwa kila toleo jipya la nguo kila fshn inayokuja anatumia pesa nyingi sana ni kweli hakuna ubaya wote kununua vitu ambavyo moyo wako unafurahi lakini kabla kununua kununua jiulize kitu kitu kitu kinajenga kinazalisha wakati mwafaka unanunua simu ya milioni tau milioni mbli point tao lakini ila inaongezeka thamani ukijua mambo ya uwekezaji vizuri utajua kwamba kuna kut na kuate kitu chochote iwe ni simu iwe ni gari iwe ni ni kompyuta iwe ni nguo ina inapungua thamani lakini ardhi haipungui thamani nyumba inaweza ikapungua thamani wakati mwingine inat lakini ardhi ina mpya imetoka ni kweli je ndio wakati mwafaka afaa kutumia milioni milioni kwa ajili ya iphone je, iphone je je unaihitaji sina maana kwamba ni mbaya la hasha vibaya t wakati sahihi wa kutumia andio wakati sahihi wa kwenda l kupoteza mapesa mengi kule unakunywa pombe unaharibu mwili wako umenunua pesa pesa show off ili watu kwamba una ni kosa kosa ukajuta, kosa kubwa usirudie hili usije ukajuta huko baadaye la pili vijana wengi wanadhani ya kwamba kusoma kuna tosha na hii ni kwa sababu jamii yetu mara nyingi imekuwa ikiwahimiza watu wasome ili waweze kupata uh, maisha mazuri hapo baadaye hii ni dhana ya kikoloni nikisema inamaanisha hivi wakati mkoloni akiwa kitu ambacho kilikuwa kinahimizwa ni habari ya kusoma na kuandika lengo lake habai akusomoutaasonda kaisa ili kujitegemea ililenga kutufanya watu ambao baadae tunatumika kwake ili kuzalisha mali kwa ajili ya makoloni yake na nchi yake kwa ujumla sasa dhana hii imeendelea kurithishwa kwa vijana wetu ya kwamba unaposoma basi maisha yako viaawetu mazuri hapo baadaye sio kweli hii imechangia vijana wengi kuwa na veti na digri zao lakini bado hawana uzalishaji hawana kipato kwa sababu tangu anaposoma anapokuwa anasubiria amalize digri yake ili aweze kuajiriwa o sehemu ya akili yake subconscious ambayo ndio inayoongoza matendo yetu ya kila siku imejazwa dhana ya kuajiriwa o wazo la kujiajiri haliji kabisa na wala hawezi kuona chochote ambacho anaweza akafanya kile kitu kikazalisha pesa mtu mmoja aliandika kwenye gari mitaani wakati napita nilikuta hili anasema tatizo tatizo sio elimu elimu elimu ni kuibadilisha iwe pesa hapo ndipo changamoto ilipo nami nasema unayosoma shuleni cheti ambacho umekipata hakitoshi vijana wengi wamefocus hapo wakidhani ya kwamba kufanikiwa katika elimu ndio kufanikiwa katika maisha ni vitu viwili tofauti badilisha mtazamo baada ya kumaliza masomo yako anza kujiuliza niliyopata inaweza kunisaidia nini amua kuingia kwenye zoezi la utafutaji bila kujali chete usivunje sheria ya nchi ukiwa na dhana kama hii utaendelea katika maisha na utakuja kufurahia sio aibu kuuza mkaa kwa mtu mwenye digri ikiwa mkaa utakusaidia kufikia mahala fulani hata yesu hakuzaliwa kuwafundika penta lakini alifanya kazi ya ukapenta kwa muda ili aweze kutimiza kazi aliyokuja kuitwa kuifanya hapo baadaye yaani kuwa masihi wa ulimwengu zingatia hili kosa namba tatu vijana wengi wana tabia ya kukata tamaa mapema wanahitaji wafanikiwe haraka akiona mambo hayaendi yani anakata tamaa kabisa nilikuwa naangalia picha ya mwanariadha mmoja ambaye nimesahau jina lake tu kwa leo kwa haraka sana lakini amesema hivi yeye amefanya mazoezi kwa muda wa miaka minne ili kwenda kushinda mbio za sekunde tisa. Fikiria, minne, kushinda mbio za sekunde sekunde yani fikiria miaka anafanya mazoezi lakini anakwenda kushinda mbio zasababu alijuakwamba dakika tisa ambazo atazitumia katika mbio zake unakwenda kus- inakwenda kumsaidia aweze kupata faida ya maisha yake ya hapo baadaye hakuona shida kufanya mazoezi kwa muda wa miaka minneewatambua ulipotoka naisema tena ili kijana aweze kuipokea jamii tunayoishi inapenda shortcut. inapenda vitu ambavyo vinapatikana kwa haraka akiona kitu hakipatikani kwa haraka vijana wengi wanakata tamaa ukimwambia arudie tena arudie tena haelewi ni ukweli usiopingika kwamba wengi unaowaona wamefanikiwa katika maisha walijaribu tena siri ya kufanikiwa ni hii jaribu jaribu tena. jaribu tena tena na tena jaribu tena na tena na tena jaribu na na jaribu tena na tena na tena na tena baadaye unakuwa mshindi na unakuwa mshindi kweli kweli usije ukadhania kwamba mambo ambayo yanafanyika yalianza usiku mmoja ni kujaribu na kushindo, na na kushindwa kujaribu tena na mwisho ausindwuau kufanikiwa vijana wengi wanafanya kosa hili akiona mambo hayaendi kwa jinsi yanavyotarajia anakata tamaa haraka nimejaribu imeshindikana nimejaribu imeshindikana hili ni kosa kosa namba kosa o vijana wengi wanaamini chochote wanachoambiwa na mitandao na vyombo vya habari na vitabu wakati mwingine nimekuwa nikitumia mfano sana wa ulimaji wa tikiti ambao ndio nimeosoma sana unaposoma jinsi ambavyo mtu anakuelezea kwamba ukilima tikiti unaweza unajikuta ndani ya muda mfupi sana lakini unapoanza kuangalia kwa kino, kwa kina kwamba kuna kuna baadhi ya vitu vitu ambavyo ambavyo tuongelee mfano mikopo mtu anapokwama anakimbilia kwenye kwenye mkopo unapo kwenye mkopo unapoenda pia kai avitu mbavoua asilimia kuina lakini kuna vitu kadhaa hapo hujavijua kwanza mwenzako anacheza na asilimia ili asilimia almihtipigahesabusaasababu una, unafanya haraka haraka kwa umakini vijana wengi wanaamini kila wanachoambiwa na vyombo vya habari na mtu ambaye wanamwamini sana bila kufanya uchunguzi wao wenyewe hili ni kosa kubwa sana usiamini kila kitu kubali kufanya tafiti ili uweze kujiridhisha mwenyewe na kile ambacho unakifanya kosa la ao vijana wengi wanawekeza bila kufanya utafiti wa kina wa biashara ni kama nilivyokwisha kusema hapo mwanzoni unaposikia tu kwamba kitu fulani kinafaa kwa mfano tikiti unawahi unakwenda kuwekeza lakini kuna vitu ambavyo hujafanya utafiti kuhusu tikiti kwanza unatakiwa uangalie msimu wa matikiti kwamba ni msimu gani matikiti yanauzwa sana lakini jambo lingine angalia changamoto ambazo mtu anaweza kuzipata wakati anapolima tikiti ni kwa nini matikiti yapande bei kwa wakati huo lazima kuna kitu ambacho kinasababisha mfano inawezekana uzalishaji wa matikiti kwa wakati huo unakuwa ni mdogo na kwa sababu huenda wengi wanashindwa kupanda matikiti kwa sababu hali halisi ilivyo lazima uchunguze vitu kama kama hivi ukaangalia ardhi RV. ardhi je je je inakubali msimu wa mvua mvua mvua hakuna nitafanyaje nitafanyaje matikiti pia hataki mvua nyingi je mvua nyingi nitafanyaje. kuna vitu vingi vya kuangalia kabla ya kuwekeza fanya utafiti wa kina ili uweze kujua ya kwamba ni vitu gani ambavyo unaweza kupambana navyo na ujue katika kufanya utafiti kuna vitisho nataka nikwambie hili mtu asiyekubali kutumia nguvu yake ihatarishi na maanisha risk ambaye hakubali kuriski mambo huwezi kufanikiwa lakini usisahau fanya utafiti kwanza utafiti wa masoko utafiti wa uwekezaji baadhi unajikuta kwamba wanafeli kwa sababu hawajafanya utafiti wa kina juu ya masoko ambayo anatakiwa kuyafanya au biashara ambayo mbayonatakiwa kuifanya ni imani yangu ya kwamba sehemu hii ya kwanza ya somo hili imekuwa baraka kubwa kwakoatambua I you. ukawa na maoni mbalimbali changamoto swali unaweza kuwasinanasi kupitia anuali hapa ifuatayo yesujt na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anani barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanuelitanda tuanani tena katika siku ya kesho katika kipindi kizuri kabisa cha sera za ndoa kwa kuwa nasi na ninakushukuru sana kwa kutenga muda wako kuendelea kutekea sikyo idhaa ya kiswahili ya redio ya ntist ulimwenguni nam barabara kabisa ni kukumbushe mpendo wa msikilizaji ya kwamba uh, utakuwa unatupata sasa katika masafa mafupi ya mita bendi ishirini na ano badala ya mita bendi kmi na sit endelea kubarikiwa kupitia idhaa ya kiswahili Bajo, I will go. Why The poor, Way you will be.