nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuwajatena njnakuja yesu yuwaja hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya radio adventist ulimwenguni awr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi kumi na sita kutokea hapa morogoro msikilizaji unaendelea kutegea sikio kupitia morning s fm na bila kusahau rock fm hii leo endelea kuwa pamoja nami kwa njia ya mtandao wa www rg basi hii leo tutakuwa na waimbaji wa maganzo kwaya kutokea kule geita wanakwambia ni dzanu zlakini pia katika wimbo wa pito kwana kwaya muganza kutokea huko huko geita wakikuambia uchaguzi Sipo Pari, it's a key fumble, ammy, lamboyam boyo, wake, uezaku, ingi, oh, Buddha, wala, a key, mawazo, yam, tuboyo. mhizaji hii leo kipindi hawan ni biblia kujibu na endelea kubarikiwa naye mchungaji daniel mshola akijibu swali lake tabitha kutokea tabora ambaye yeye anatamani kufahamu kwa nini nguruwe haliwi basi ndilo swali ambayo tuko nalo hapa studio na mchungaji daniel mshola atakuakilinnn na wana waisraeli mkiwaambia wanyama hawa ndiyo wanyama wenye uhai mtakaowala katika hayawani wote walio juu ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua hiyo mungu aliyetuumba anayejua mahitaji kamili e, ya miili yetu e, ndiye anayeeleza haya kumbuka mwanadamu alipoumbwa akuumbwa ili yale nyama basi hawa pa maganzo kwaya na wimbo ni avary elenengi nawe wetu wehulu ucapatali uendo wa kavari mokoze wagu yesu aliangikwa aajileavo it's a Turn, turn, turn, sikilizaji basi baada ya kusikiliza wimbo huo mzuri nimkaribishe mchungaji daniel mshola kujibu swali lake tabitha wa kule tabora wa kipindi chako kizuri kipendacho cha bibulia ya kujibu kwa mara nyingine tena nichukue nafasi na ni na na so, le kukaribisha katia kipn iktunn aana etu la kwana leo E, linatoka kwa ndugu tabitha kutoka tabora tabitha kutoka tabora amewahi kuuliza swali lakini basi ameliuliza tena nami na muliaaabu kwa mara nyingine anasema ni kwa nini mnafundisha kwamba nguruwe nguruwe haliwi haliwi haliwi ni kwa nini kwamba kwamba kwamba si tu tunafundisha tunafundisha lakini basi tuna kila ambacho mungu mwenyewe amekisema e, ukifungua bibia ktia kitabu cha mambo ya walawi srali ya kumi namoja mungu anaeleza juu ya wanyama wanyamaae juu ya ndege anaeleza juu ya samaki mbalimbali wanaopaswa kuliwa ya ya ya kwanza mambo e, bwana akanena na musa, na Aruni, na neneni na musa neneni wana wa mkiwaambia wanyama hawa ndiyo, wanyama wenye uhai mtakaowala katika hayawani wote walio juu ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua kwa hiyo mungu aliyetuumba anayejua mahitaji kamili e, ya miili yetu e, ndiye anayeeleza haya kumbuka mwanadamu alipoumbwa akuumbwa ili akumbwa nyama kwa hiyo alipewa matunda mm, akapewa nafaka na baada ya dhambi kuingia akaongezewa mboga za kondeni mboga za kondeni kwa hiyo wanadamu waliruhusiwa kula nyama ya wanyama kula wanyama baada ya ya kwa hiyo kizazi kilichoishi kabla hakikula nyama na kwa sababu hiyo basi mungu aliyetuumba ndiye anayejua miongoni mwa wanyama aliowaumba ni wapi wanaofaa kuliwa wanaofaa kutusaidia kujenga afya zetu na wala si vinginevyo na ndiyo maana nadiomaana na, na musa na haruni akiwaeleza wawambia wana waisraeli taifa ambalo ndilo mungu aliliinua ili kupitia kwa hilo basi ujumbe wa ukweli wa neno lake uweze kutufikia wengine wote duniani Kwe katika aya ya anasema kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake Kwe ili mnyama aliwe anayefaa kuliwa lazima awe na sifa hizi moja awe na kwato naam lakini mbili kwato zake ziwe zimepasuka katikati kuwa imepasua kwato uatunakwatakutoshi lazima kwato zake ziwe zimebasuka katikati lakini tatu lazima awe anacheua kucheua ni kwamba akishakula chakula baadaye awe na muda wa kukitafuna tena kukitafuna tena, kukitafuna tena tena na mungu mungu anasema katika wan, hao ndiyo mungu. katika hao mtakaowala yeye naeleza kabisa aya pamoja na hayo wanyama kataa hamtawala katika wale wenye kucheua na katika wale walio na kwato anaanza kueleza ngamia kwa sababu yu acheuwa lakini hana kwato yeye ninajisi kwenu na wibari kwa sababu yeye ucheua lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu na sungura kwa sababu ucheuwa, lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu na nguruwe kwa sababu yeye anazokwato ni mwenye miguu iliyo pasuka kati lakini hacheui yee ninajisi kwenu na aya n anasema msiile nyama yao wala musiguse mizoga yao hao ao ni ninas kwenu sasa eh, ziko nadharia kwa baadhi ya wasomaji wa bibria kwamba pengine kwenye agano jipya mungu ametoa chakula kingine nikupe tahadhari msikilizaji wangu ziko aya zinazonukuliwa miongoni mwa hizo eh, ni pamoja na ile ya ya mathayo sura ile ya kumi na tano E, mathayo sura so ya kumi na tano mathayo kumi eh, anapo, Petra, anapo Alicho, Usikiite, wayo, hizi, na tano aya ya kumi na moja inayosema sikilizeni mfaamusicho knnm mtu Sicho, ingiacho, mtu kinyuani, ki mtiacho, mtu kinywani kimtiacho unapozisoma unatakiwa uzisome kwa tahadhari kwa sababu katika agano jipya mungu hajatoa chakula kipya yani hakuna hajato cakula ura zima a maayomua kumi na yote alikuwa waliojua chakula Kesi hapa ilikuwa ni tanootki maa ksi aailikuwa nia wazee kudai wanafunzi wa yesu wanakula bila kunawa sio kwamba ule nguruwe sasa hapana hapana nguruesasakienda kwenye petro katika kitabu cha matendo kumi shida ilikuwa ni kuchangamana wa walikuwa wachangamani na watu wa mingine, na watu mataifa mengine najisi yesu anamfundisha kwamba kila mwanadamu ametakaswa kwa damu yake amekombolewa na anatakiwa kufikiwa na ukweli wa neno la mungu kwa hiyo mungu wetu ni mungu asiyekuwa na kigeugeu yaani hakuna mungu aliyekuwa mungu wa agano la kale na sasa amepitwa na wakati na mungu wa agano jipya hapana ni aliyesema chakula alichokitoa ndicho hicho kitaendelea kusimama mpaka mpaka mwisho na na na na maana maana katika isaya isaya na na ile ya tano, e, mpaka ile aya ya saba. Nema, sema, buana, na moto, na ya ya ya mungu bwana atakuja moto yake yake vita kama upepo wa ili atoe malipo ya ghadhabu kwa moto wakao na maonyo yake kwa miali ya moto kwa maana bwana atateta na wote wenye mwili kwa moto na kwa upanga wake nao uwawa na bwana watakuwa wengi akmnasaba watu wale wajitakasao na kujisafisha katika bustani nyuma yake aliye katikati wakila nyama ya ngurue na machukizo na panya watakoma pamoja asema bwana kwa wataomao wale wanaokula bwana ametaja ngurue haliwi anasema na kabisa wanaokula nguruwe wanaokula panya na vingine vingine hivyo vinavyochukiza kwa maana ya kwamba vingine ambavyo bwana bwana hakuvitoa ili anatangaza watu hao watakoma kabisa kwa maana nyingine ni kwamba hawawezi kurithi ufalume wa mbinguni kwa hiyo e, ndugu tabitha kutoka kule tabora e, napenda t nkuurisha ya kwamba mungu aliyetuumba ndiye anayefahamu ni nini tunachopaswa kula kwa ajili ya kujenga afya zetu na ni nini atutakiwi kula kwa e, kwa sababu sababu anazozifahamu aliye muumbaji wetu na kwa sababu hiyo basi e, la mungu la kwamba haliwi kwa sababu ee anazokwatwa lakini hachewi. kwa hiyo anakoswa sifa ya kuliwa ni kama vile ngombe ni kama vile mbuzi kama kama kama vile vile vile kondoo ni ni nyati nikamavire swara, na wengine wengi hao ndio tunao Paswa kwa sababu mungu aliyetuumba aliye tuumba naaliye waumba ndi aliye tupatia maerekezo abtakndaibusallizana ndg n masanga ni swali na ndugu johni mwasanga ndugu mwasanga na uliza. nitajuaje mungu amesikia maombi yangu e, ninawezaje kujua ya kwamba maombi niliyo mungu amesikia mungu amesikia e, e, ndugu yangu e, john mwasanga kutoka kule iringa na wale wengine wote mnao e, ya, kwamba mungu wetu ni roho na kwa kuwa ni roho kwa macho yetu ya kibinadamu hatuwezi kumwona hakuna mahala unapoweza kwenda kwamba sasa nimwone mungu huso kwa uso maana ishaheleza hakuna mwanadamu anayeweza kumwona kwa sababu ya maisha yetu ya dhambi kwa sababu ya dhambi zetu E, tukamuona alafu tukaishi anajulikana pia kama moto kamamoto kwa sababu hiyo tukimwona mungu kwa kwa macho haya kwa sababu ya utakatifu hio tukiona mngu na kutokana na anguko anuung katika dhambi hatuwezi hatuwezi kuishi lakini basi uwezikubee mungu ni roho. ni roho roho na kwa kuwa tena huwezi huwezi kumnusa kumgusa huwezi kumuonja ila tunatakiwa kuamini kila ambacho amekisema yeye mwenyewe kwa hiyo moja kati ya vitu muhimu ambavyo kuwa navyo e, ni kuwa na imani kuamini ya kwamba mungu yupo e, aliyeumba mbingu e, na inchi, na nchi vyote swala zima la maombi yetu kujibiwa katika kitabu cha waibrania sura ya kumi na ile aya ya kwanza waibrania kumi namoja na ile aya ya kwanza neno la mungu linasema basi imani ni kuwa na hakika na mambo yataraji wayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana imani ni kuwa na hakika na mambo ya ya ya tarajiwayo kwa kwa kwa tunamwamini mungu kwamba kwamba kwamba sababu sababu sababu amesema amesema amesema na na kwa kwa na kwa kwa sababu kwa na atakuja atatulinda tunaamini juu ahadi zake mambo mambo alioyataa ni kwamba kwa tukimwomba Ye, ye anasikia ye, anasikia kwao lazima tuwe na, na, kutia john, kwamba, yupo, na omba. Omba imani nakutia moyo ndugu john johni akwambamatika aya ya sita yabrania kumi na moja aania kumi na moja aya ya sita lakini eh, pasipo imani haiwezekani kumpendeza kwa maana mtu amwendeae mungu lazima aamini kwamba yee yuko naam na kwamba thawabu wale wamtafutao kwa hiyo jambo muhimu kama kusema ni lazima ndugu na msikilizaji wangu nayesikiliza uamini ya kwamba mungu yupo mungu yupo, mungu yupo yupo kwa sababu pasipokuamini hivyo basi haiwezekani hayu, kumpendeza mungu na tusipoamini juu ya kuwepo kwake na utendaji wake Ha, haitakuwa rahisi pia kumwomba kumpelekea haja zetu changamoto zetu na mambo mengine ambayo ye yuko tayari kutusaidia na na yuko tayari e, kutupatia kutupatia kwa kwa kwa hiyo ya ya kwamba kwamba mungu mungu yupo lakini pia ni anayesikia anatoa anatoa thawabu e, anatoa majibu kwa kila moja, anaye muamini, na kwa kila mmoja mmoja nako tayaikupatiayo aminiyakambtunapopereka shida zetu tunapopereka changamoto zetu kwa mungu tuamini ya kwamba tunaye mungu mwenye uwezo mungu mwenye nguvu mungu aliyeko wakati wote mungu asiye kwenda likizo mungu asiye lala usingizi naam mungu anayeona mungu anaesikia mungu aliyepo mahala popote ulipo haijarishi ni mchana haijarishi ni usiku yeye yupo naam haijarishi uwap unyumbani kwako ugenini uu uugeniniushambani u uu ofisini huko safarini kote huko yeye yupo na yeye mungu huyu anasikia kwahiyo bila imani haitawezekana kumpendeza mungu tukikosa tukikosa tukikosa tu tu tu imani imani imani juu juu juu ya ya ya wake utendaji kujibu kwake maombi yetu basi haiwezekani kumpendeza ziko nyakati shetani ta katika nia zetu katika mawazo yetu katika akili zetu kwamba mungu hayupo lakini nakutia moyo ndugu john na wale wote mnaonisikiliza kuamini ya ya ya kwamba kwamba kwamba yeye yeye yupo na anasikia anasikia kwa hiyo wakati wowote mahali popote naamini na atakujibu atakujibu maana anajibu maombi yetu basi nikushukuru sana sana wale a maswali ambayo tumefanikiwa mbayo tumefanikwa ya leo ndugu yangu tabitha kutoka kule tabora na ndugu yangu johni kutoka kule iringa maswali yenu naamini ya kwamba majibu yake yatakuwa tu hayakuwabariki ninyi ya, lakini atakuwa amewabariki na wasikilizaji wengine wote waliopata nafasi ya kusikiliza kipindi hiki kizuri cha bibulia ya kujibu katika siku ya ya ya ya leo leo basi tuombe Sante, baba yetu na na na wetu mwema wa mbinguni kwa ajili watoto wako tabitha ambao wamekuwa maswali maana sana ambayo leo, tumepata nafasi kuyajibu majibu haya mtu akabarikiwe. mtu fulani fulani akabarikiwe ambaye alikuwa hajui ukweli wa neno lako akaujue lakini zaidi wasaidie kila anayesikia naam afanye maamuzi ya kukutii wewe mungu kukupenda wewe mungu na zaidi kuyaishi mapenzi yako tunaomba haya kwa jina ya kusumu wetu amina na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kama utakaa na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuniandika yes so t na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania walikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr basi hawa muganza na wanakwambia uchaguzi kwa heri tufutane kesho mungu akipenda Sipo kubari Mtu aki fuhu anilando yambo yowake Uweza kuingi a Utawala akili mawazo mtu huyo Kambi ukindi uchabuzi Uchaguzi maisha emaramabaya yakowazi tumcague yesutuemuaguzi maisani mwetuta aa yetu yae ceetani haweze kuingiamoyoniipo kbamtu akifugua milango ya moyo wake wea kuingia Uchaguzi, maisha ni mwetu, uta auwa yetu ya weje. E mada mabaya, ya kowazi, tunchague yesu tuwe uru. Uchaguzi, maisha ni mwetu, uta auwa yetu ya weje. ue yesuumungu anaheshi mu uchaguzi wetu Lubuki la lina lo penezaduni ani Milam nakitamo Lubuki la lina lo sunbuwa duni ani Milam nakitamo Ucha gozi pasha di au buta alma yetu ya. ykozi su aiwetuuta allamaksa yetu yare emanamaby ak u ysu caguzi baשaniwetu taa maiha yetu ya, ya mje memaramadaya ya kowazi tum caguwe yesutu wedu