unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena anakuja anakuja Yesu tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena haligani mpendwa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventist lmwenguni awr yinaotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bende 16 kutokea morogoro tanzania na bila shaka waweza kunipata kupitia morning star fm bila kusahau rock fm hi leo ungana nami kwa njia ya mtandao wa www rg jina langu ni kibaga wilson ila msikilizaji karibu katika kipindi kizuri cha vijana na maisha naamini ya kwamba tutaweza kujifunza mengi katika kipindi hiki hususani sisi kama vijana na watu wengine wote ambao wamepata fursa ya kuweza kuttegea sikio awapa waimbaji wa gape voic wanakuambia niangazie you we We saw than be i asante sana gape voice kwa ujumbe huo nami nachukua nafasi ya pekee kukumwalika ndogo fano netanda akija kwako na mkaa mbadala na hii ni sehemu ya kwanza na mpendo wa msikilizaji nipende ukaribisha tena katika makala hii ambayo inahusiana na jinsi ya kutengeneza mkaa mbadala jina langu ni fanuel nin wengi wetu tumezoea ile mikaa ambayo inatokana na maligafi ya miti lakini hii mkaa mbadala ambao nauzungumzia hapa ni mkaa ambao unatokana na uchafu maliafke ni uchafu makaratasi ya maranda ya mbao, pamoja na vitu vingine ambavyo utaweza kusikiliza ya mbao pamoustleo laii pia fursa ya pekee katika makala hii utaweza kusikia wajasilia mali ambao wanafanya biashara ya kuuza mkaa u mbadala na wanaotengeneza pia ngananami katika makala hii mkaa mbada ni matokeo ya teknolojia mpya na rahisi ya kutengeneza mkaa tofauti na aina ya mkaa wa kawaida ambao tumeweza kuzoea kila siku mkaa huu katika utengenezaji wake unatumia vitu ambavyo kwa asilimia kubwa ni uchafu hivyo sio kwamba tu unasaidia katika kuyaweka mazingira safi bali pia utayatunza na kupunguza ukataji miti ovyo unayotumika kuweza kutengeneza mkaa huu wa kawaida ambao tumeuzoea teknolojia hii ni rahisi na haihitaji mtaji mkubwa kwani kwa mkaa huu unaweza ukatengenezwa hata nyumbani baada ya kukusanya maligafi ambazo zinahitajika za mkaa huu kwanza unalinda mazingira kwa sababu sasa hivi shughuli za binadamu kutafuta nishati tunakata sana miti Kwayo, tuna haribu, tuna kwa hiyo tunaharibu tunapelekea mabadiliko ya tabia ya nchi kwa maanaya kupata joto kali na kutopata mvua nyingi kwa wakati husika ana kupelekea jangwa kwa hiyo faida mojawapo ni kutunza mazingira kwa maana ya kulinda uoto wa asili pili ina inapunguza ina kipato mwananchi kutumia kipato kikubwa zaidi kwa ajili ya kupata nishati ya kupikia alafu tatu pia inalinda afya ya mtumiaji kwa sababu kukata miti miti mingine natoa moshi wasumu kuna moshi mkali m- m- m- m- m- m- kwa hiyo hata ukiangalia ndugu zetu wale wa shinyanga wanakuwa wana na naili zile imani za kichawi kwa sababu mtu anatumia moshi kwa muda mrefu zile kuni eh, macho mekundu lakini kwa huu huu mkaa ni unawetwa mkaa mbadala ni mzuri sana kwanza una mazingira pili unapunguza kipato alafu pia hauna hauna hauna athari zozote pale nyumbani za kimazingira safi kabisa teknolojia hii imeanzia ughaibuni miaka kadhaa iliyopita na nchi jirani ya kenya wao ni wakongwe kiasi fulani kwa ajili ya kuweza kutengeneza mkaa huu mbadala kwa ajili pia ya utunzaji wa mazingira sasa basi tuweze kuangalia mahitaji muhimu ili uweze kutengeneza mkaa huu la kwanza ni vumbi la mkaa wa kawaida kwa lugha ya kikoloni tunasema hili ni lile linalopatikana kwenye vibanda vinavyouzia mkaa au vinavyotunzia mkaa wanaweza ukalipata bure au ukalinunua kwa gharama ndogo kwani kwa namna hii pia huyu muuzaji wa mkaa huu wa kawaida itamsaidia yeye kuweza kupunguza au kuweza kuondoa uchafu katika banda lake wewe unapokuwa ukikusanya vumbi hili hitaji la pili ni gundi hii inaweza ikawa ni gundi ya kawaida au ikawa ni gundi ya udongo unaonatanata kama ule ambao unatumika una kuweza kutengenezea matofali ya kuchoma au vyungu au udongo ule ambao watoto wanaotumia kuweza kutengenezea kutengeezea waasdontti meneo ale yapugu au bagamoyo uh, gundi pia kawa gundi ya uji uji wa uji wa kasedia, pia ikatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea mkau mbadala gundi ya makaratasi magazeti maganda ya chungwa pia yaliyokatwa vipande vidogo vidogo na kulowekwa katika maji kias yes, kwa muda wa siku mbili au tatu ambapo utatengeneza rojorojo rojo kama la ujiuji uji. sasa ule ujiuji wake unaweza ukatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea uh, mkaa huu mbadala Kaji jingine ni maji maji sasa yatatumika katika hatua ya utendaji ambapo tutaweza kuona haya maji yatatumikaje sasa hebu tuweze kuingia moja kwa moja katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala ambapo pia maji tutaona ya kwamba yatatumikaje pamoja na vipimo halisi ambavyo vinahitajika kwanza katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala chukua vumbi lako la mkaa hakikisha halina mabongebonge ila kama lina vibongebonge basi tafuta mfuko wa k weka ndani yake kisha twanga hadi ulainike kabisa unaweza kutumia njia nyingine kama unataka hili mradi kuhakikisha umeweka katika hali ya unga unga kisha uchekeche kuondoa vibongebonge ambavyo vimebakia katika vumbi hilo la mkaa kinachohitajika hapa ni ule unga unga mlaini peke yake bila vibongebonge kisha uweke kwenye chombo kama vile beseni au ndoo kwa hiyo hakikisha unapokuwa umechukua hili vumbi unalichekecha unalichekecha kwelikweli na kuwa vumbi laini kabisa kabisa ambalo alina vibongevibonge hatua ya pili katika kuweza kutengeneza e, mkau mbadala chukua udongo wako hakha ni mkavu hayauauuamabongebongefanya kma katika maanma vumbi la mkaa mka na udongo vcanganyike kas hatua yaau weka gundi katika huo mchanganyiko au ongeza maji ikiwa udongo umetumika kama gundi kisha changanya hadi urihike vyote vimeweza kuchanganyikana vizuri kabisa hatua ya nne baada ya kuweza kuvichanganya vyote hivyo sasa mchanganyiko wako upo tayari kwa ajili ya kuweza kutengeneza mka huu mbadala unaweza kutumia mkono kwa kutengeneza muundo au shep tumeita tumezoea kusema kwamba shep unayoipenda kama vile vitonge vidogo vidogo wakati wa wakuweza kutengeneza, eh, kutengeneza mkaa mzuri zaidi itakuwa vyema sana kama utaweza kutumia mashine maana kuna mashine maalum kwa ajili y kuweza kutengeneza hizi shep ah, za hii mikaa ila kama una basi unaweza kutumia mikono yako kuweza kutengeneza hep nzuri kabisa ukiikaza ikawa ngumu kabisa itasaidia mkaa wako kuweza kuwa mzuri hatua ya tano katika utengenezaji weka mkaa wako kwenye jua kwa muda wa siku 2 au tatu ili ukauke kabisa kisha upo tayari kwa ajili ya matumizi ukisha weka ukakauka kwa ajili ya baada ya siku tatu mbili basi mkaa wako utakuwa vizuri kwa kwa ajili ya ya matumizi sasa sasa sasa tuweze kuangalia upande ule wa wa wa vipimo vipimo tumeangalia zinahitajika kuna kuna kuna kuna maji vumbi vumbi lenye la la mkaa mkaa mkaa karatasi gundi gundi na vitu mbali mbali. Asa, vitu vingine gani sasa ili kuweza kuweza kukamilisha mchakato wako kupata huo linahitajika kilo kumi. Gundi. kama ni ni uji ujiuji wa makaratasi au wa magazeti maganda machungwa ni vikombe vitatu vinavyotakiwa kama ni udongo basi ni kilo moja ya udongo maji kwenye gundi ya udongo unaweza kukisia se maji mengi a au macache a an ngiema ingine ambao unaeza ukaitumia kwaaji yueza kuboresha mkaa wako ingawa sio lazima unaweza pia ukaongeza vumbi la maranda sosi kwa kilo mbili au kilo moja mo ambavo umaoyoteaii wa aya marando sio lazima sana ni kwa ajili tu ya kuweza kuongeza ufanisi katika mkaa wako na mpendo wa msikilizaji tumeweza kuangalia kwa ufupi jinsi mkaa huu mkaa mbadala mkaa ambao sio lazima ukate miti ndio uweze kutumia mkaa ambao unatumia maligafy ambazo tupo nazo twapo nyumbani uchafu tu wa kawaida vumbi makaratasi gundi unga wa muogo na vitu vingine mbalimbali sasa Uh, tutaangalia kwa wajasiliamali ambao uko jijinis pamoja na morogoro kazi ambao wanaifanya kwa jinsi gani ambao wanavotengeneza mkahuu mbadala soko likowapi la mkauu mbadala tuazkuangalia jinsi mkahu mbadala unavotumika hapa nchini kwetuz hasn mkambadaumeweza kuenea katika mikoa yas pamoja na morogoro ndo kuna watumiaji wengi sana wa mkahuo mbadala heutuweze kuwasikiliza w wajasiliamaliaakuweza kutuambia oaa katika banda hili la halmashauri ya jiji la lakini hapa pa na banda ambalo wao wanahusika na mbaloaas la, la kutengeneza mikaa mikaa ambayo pia ni hata pia katika mazingira mikaa ambayo miti. ambayo miti zaidi inahusika na usika, lazima, la, tumia, uchafo, mbali mbali, na la wanatumia wanatumia uchafu mbalimbali lakini pia muogo tunasikia mengi kutoka kwa mtaalamu wetu katika siku kwa, kwanza tuweze kumsikia mtaalamu wetu kwanza iatum gongi alas naitwa a nyangwa hmm ni katibu wa kikundi cha usafi wa mazingira kata ya pugu kikundi chetu kinaitwa mwangaza vikoba pugu ugu huu mkaa tunatengeneza kutumia takataka kavu kwa maana ya maboksi magazeti na makaratasi ya kawaida au vile hata wakulima anavyo andale mabiwi ya shambani kuna hatua ili ya kuchoma kwanza kabla hajafikia mwisho kuwa jivu lili iso waka rangi nyeusi baada ya pale una saga kupata ungaunga unga zile takataka halafu nachangea na maji na unga mhogo kwa lengo la kupata gundi baada ya apo unatengeneza tope zito mfano wa ugali unaweza binafsi hata mkono kutengeneza matonge au ukitaka bidhaa kubwa kama navyofanya sii kwa maana ya biashara Unwaza, unalazimika kutumia mashine vinavyohitajika vinavyoitajika kwamba hata hatamabosi makaratasi mbalimbali e, mogo yake hauwezi ukatengeneza kupatamkaaoauaaudio mm-hmm. kupata unakuwa na gundi ndani e, tunashauri tumie kama ulivyo ukiwa na maganda yake lakini kwa sababu hivi tumeanza ni vigumu kupata wenye maganda yake tunaenda madukani kunua unga ula mogo kama mogo ule ambao aaoadaa kwenye chakula cha binadamu lakini pia unaweza ile ya kawaida kawaida kwa una chepa, vipande vipande, una anika, una saga, kwa unachepa halafu unasaga kama chakula cha binadamu ule unga unachanganya na una ulueka, una na maji halafu una unapata sasa ile tope zito uga unaweza aaamaaaaaezakatumia kwa mkono wako kama nafinyanga au unatengeeza matonge kama ugali alafu unaanika juani kama jua lako ni kali kama kule kwetu daressalama ndani ya siku tatu na kuamesha kauka ayo madonge tayari kwa kutumia kama mkaa damin ya kwamba msikilizaji unaendelea kubarikiwa basi tupate tangazo kutoka studio nakuja nakuja yesohaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anaoni barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasiana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni awr inapenda kutangazia mkutano wa injili kwa njia ya redio kuanzia tarehe 18 mzw12222 mpaka tarehe 7 mwezi wa k223 kwa msikilizaji wa masafa mafupi yaani shortwave utatupata kupitia shotweve t mita bende 25 saa 20 kamili usiku na kwa msikilizaji wa mig sta fm ni saa tatu na dakika 15 usiku neno kula mkutano ni tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mnenaji ni mchungaji gesi na mpendwa msikilizaji napenda kuchukua nafasi hii kukalibisha tena katika mfululizo wa vipindi vyetu vya tumaini katika ulimwengu wenye changamoto jina langu naitwa mchungaji mwalimu godlven maximilan gesi tunajifunza kitabu chenye tumaini katika ulimwengu wenye kukosa tumaini karibu upokee mibaraka ya bwana yesu wakuwito utoketha mbidi uje kwakeleho sima mambendwa bukisitasita kifonachochaja kitakutabaro ungalihambidi Sua cuito, tudo que dá bem. Uja qualquer o, simo mantendo. sita sita, kifo jocha jo. Kita kuta baharo, ungali danindi. Simo mantendo. Simo ni kibaga mwaipaaja wilson na hii ni ar kumbuka kesho ni sera za ndoa wewe mwanandoa usipange kukosa napotoka hapa studi agapcanakwambia nilizitafakari na kumbuka unaendelea kutegea vipindi vinavyoendelea kutoka hpa studio endelea kubarikiwa njia zangu nikaona unyonge wangu namini kaondokanika mwito I don't mean to come up with Jesus. To who