nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwajatena nakjnakuj wthii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria madejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr yinayoktangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 1mi nast mpendwa msikilizaji ungana nami kupitia morning mingst fm na vile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu ni www rg basi nikukaribishe sana mpendwa msikilizaji wangu katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu hii leo ni wasawa wa pekee kuweza kujibu maswali mbalimbali ambayo anakuwa wametufikia hapa studio awali ya yote tunao waimbaji wa advent celestio wanakuambia linda moyo huo ndio wimbo wa kwanza ambao tutaweza kubarikiwa nao katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao advent celestio na wimbo unaosema safari yangu awali yayote tafadhali wategesikio advent celestios wanakuambia linda moyo ulihupewa chakula maji safi na kutunzwa uvarishwa nguo nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesau kutunza moyo wako jembolilila muhimu linaloleta uzima Lina moyo kuliko yote uyani dayo zitokako cheni, cheni za uzima He ma o na e shima waake waana cha kua ina la buana kusaui na matunda, Ooh, ni kazi di kutenda mema, judi Tavuna ulicho pana, ulicho pana. Kazi di kutenda mema, yudi ako Tavuna ulicho pana, ulicho pana. Chakula chakiro, ninenola bwana, gusto. tenamema chaodea kosibure tavonaulichopanya lichopaa kasidi kuteina mema chahodeakosbure tavonaulichopanya ichopanya maomi kila siku soma ngeno Ntafute buana, maomi Kila siku, soma neno Ntafute buana, maomi Kila siku, soma neno Ntafute buana, maomi siku soma neno mtafute bwana iliupewa chakula maji safi kutu na kutunzwa uvalishwe nguo nzuri muonekana maridadi lakini ajabo mefsaa kutunza moyo wako jambo lililo muhimu linaloleta huzima inamoyo kuliko yote uyani nayo vitokako chenicheni za uzima ekima ufanuu ya heshima vyatoka kwa bwana Kwa kwa na mskilizaji kumbuka uko nami kibaga mwaipaja na moja kwa moja karibu katika kipindi hiki cha biblia kujibu ambapo leo hitabarikiwa naye mchungaji danieli mshola akitaka kukufafanulia kwamba yesu alikaa siku ngapi kaburini na kusi kusiumtegesikio ndugu msikilizaji na mpenzi wa kipindi chakokipendacho ca bibliaakuibu hku nafaieoteaasa atiakaaokaatas bas na karamu yako e tayari tuweze ku... kuendeea aa sikuaeo ea natuombe baba asante kwa saa hii tena sa mefika aia kipindi hiki kizuri cha biblia ya kujibu yako maswali ya watoto wako mbalimbali mbali. nami anapokwenda kuyajibu uwe pamoja nami lakini pia uwe pamoja na msikilizaji kupitia kwa maswali, tupate kujifunza mambo fulani ya muhimu kwa ajili ya uokovu wetu katika jina wetu amina yeah, leo nitaanza na na swali na rehema rehema e, kutoka kule ilinga e, kutoka kule ilinga yey ana swari linalosema mm. bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku siku badala ya bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku mbili badala ya siku, siku, ni siku, siku e, ninapojibu swali lako eh, rehema e, nianze tu ta a swaiak rema antausmakamba wa kuhesabu siku e, uliokueo zamani ndiyo unaoendelea hata sasa Eh, siku hazihesabiwi kwa sababu ya ya muda eh, tukio lilipofanyika eh, lakini siku na tarehe zinahesabiwa kulingana na eh, na muda wake kabla ya mabadiliko kuwa ya siku moja kwenda siku nyingine eh, katika katika katika tukirejea kitabu cha mwanzo sura ya kwanza, mungu anapoumba eh, ukisoma mwanzo moja aya ile ya tano mungu akaiita akai nuru mchana nagiza akaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ukisoma aya ya nane mungu akaliita lile anga mbingu ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya pili ukiendelea kusoma siku zote sita e, zakaa alizozitumia mungu katika kuumba e, siku inaanza jioni na jioni hii ni pale jua linapozama kwa hiyo jua likizama siku moja imekwisha inaanza nyingine kwa hiyo, asubui, kwa hiyo itaendelea itaendelea kutapambazuka asubuhi na mpaka jioni ningine aotaendeeakutapambazuka asubuid mpakanwao mnmasaa ya usiku wa wa pamoja pamoja na masaa ya mchana hii hesabu tuliyo nayo sasa ya kuhesabu siku moja inakwenda mpaka saa sita usiku alafu tena nyingine naanza sasa moja, na dakika moja mpaka, mpaka kesho yake tena hayo ni mahesabu au mabadiliko yaliyofanywa na serikali ya kirumi lakini kwa mungu narudia tena siku jua linapozama na inachukua masaa masaa masaa yote ya ya ya ya ya usiku eh, lakini pia ina, ina ya mchana hiyo ah, inatengeneza siku ya na sasa juu ya huyu yesu eh, inachosema katika kitabu cha sura aaa aokumasaa eh, unaweza kufungua biba yako msikilizaji wangu katika kitabu cha charukasu shiiatau ukianzia aya ile ya 4 ibr nasema hapo ilikuwa yapata saa sita kukawa giza juu ya nchi yote hata saa kenda yaani saa tisa jua limepungua nuru yake pazia la hekalu likapasuka katikati yesu akalia kwa sauti kuwa akasema e baba mikononi mwako naiweka roho yangu kwa yesu alikufa amuda wa saa muda wa saa isa ni sikugani aliyokufa hiyo saa tisa ilikuwa saa tsa ya siku gani ukianzia aya tazama akatoka mtu mmoja jina lake yusufu ambaye ni mtu wa baraza mtu mwema mwenye haki wala hakulikubali shauri na tendo lao naye ni mtu wa rimathaya mji mmoja wa wayahudi tena anautazamia ufalume wa mungu mtu huyo alikwenda kwa pilato akataka kupewa mwili wa yesu akaushusha akauzinga sanda ya kitani akaweka katika kaburi lililochongwa mwambani ambalo hajalazwa mtu bado ndani yake ayaa na siku hiyo ilikuwa siku ya maandalio na sabato ikaanza kuingia Kwa yesu amefariki meakto angezaliwa saa kumi na moja saa kumi na mbili au mtu eh, siku hiyo angekufskugesema amefariki ijumaa awahesabu masaa ishirini na nne yaishi ndipo wasema sasa maliza siku hapana kwa kwa hiyo hiyo ilikuwa ilikuwa ni ni ni ni ni siku ya ijuma yeah, kwa kama ilikuwa ni, ni tarehe, ya ijumaa kama kama ingekuwa tarehe tarehe tarehe labda tungesema amekufa Alafu, mosi, akapumzika kaburini ukisoma aya ile apana na wale wanawake waliokuja naye toka galilaya walifuata wakaliona kaburi na jinsi mwili wake ulivyowekwa wakarudi wakafanya tayari manukato na amarhamu na siku ya sabato walistarehe kama kwa ijumaa jua lilipozama eh, sabato ilianza siku ya sabato ilianza na hawa wanawake walistarehe kama na na nini na sheria ya ya ya ya ya ya mungu Mana mungu mungu maana ameamuru siku siku siku siku siku kazi lakini siku ya saba ni ni ni sabato sabato bwana kwa hiyo hiyo hiyo amefariki ijumaa ijumaa moja jumamosi akapumzika kaburini ni siku ya, juma. Juma mosi, siku ya, sabato, kaburini, siku ya pili hata siku ya kwanza ya juma ukisoma luka ishirini na nne aya ya kwanza siku ya kwanza ya juma hii ni nyingine e, kwa sababu ilikwisha mpaka jioni yani kwasababuamefariki ijumaa e, saa tisa taratibu zikafanywa akazikwa kabla ya siku ya sabato kwanza yaani kabla juu alijazama na sabato ilipoingia kwa hiyo usiku wote wa siku ya sabato na asubuhi yake yote yesu alikuwa kaburini mchana wake yani mpaka jioni kwahiyo jioni saba tunapokuisha jumapili inaanza inaanzia hapo kupambazuka. Tayari ni siku ya kwanza, tangu, jua lilipozama jana yake sasa napambazua asubuakwaiyo amekufa siku ya ijumaa ya kwanza hiyo ya pili jumamosi juma kaburini ikaisha jumatatu wakati fulani basi wa asubuhi jumapili asubuhi akawa bwana amefufuka kwa hiyo iko i, iko hivyo hesabu zake ziko vizuri. ziko vizuri vizuri maana ya ya kwamba alipo saa saa saa aliyokufa ndio kuhesabu mpaka kesho kesho yake yake siku siku moja ingekuwa pili hapana kinachoelezwa na aka alikuwa ametabiri kwamba Ataka kaburini kaburini mm, atakuwa katika katika hali ya ya ya ya ya ya ya umauti siku siku siku siku tatu tatu hiyo kwa haikuwa kwamba lazima ule aliyokufa saa ndipo kuhesabiwa hapana siku siku ilishaanza alikufa masaa masaa ya ya ijumaa ni moja jumamosi pili yuko jumapili ndani ya fulani ya siku ya jumapili umaasi ikiendelea yesu akawa amefufuka ambayo ni siku ya tatu kwa hiyo bibulia iko vizuri anakutia na moyo rehema mwakalinga na wewe unayenisikiliza kufahamu ya kwamba yesu alikufa kama ilivyokuwa aluf na alikuwa katika hali ya wafu kwa muda wa siku e, tatu kianziail jumaaliyokufa lakini pia amos akapumzika na masaa fulani ya jumapili iliyokuwa bado haijaisha siku nzima lakini ndani ya masaa yake ya asubuhi hu yesu akawa akawa amefufua e, swali lingine ambalo ningependa kulijibu leo ni swali kutoka kwa ndugu agre kutoka mbeya ae kutoka mbea anauliza mwanaume anatakiwa kuoa wake wangapi lakini sehemu ya pili anauliza yakobo alikuwa na wanawake wangapi sasa tukisoma bibria katika kitabu cha cha mwanzo maana ndiko historia ya mwanadamu inakoanzia katika ile ya kwanza mwanzo moja na nae aya ya ishiri na sita na ile ya ishiriina saba e, mungu aasoma maneno haya mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu akataware samaki wa baharini na ndege wa ngani na wanyama wa nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambacha juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamme na mwanamke aliwaumba mwanamume sio wanaume kana kwamba ni wengi au wanawake kana kwamba ni wengi hapana mmoja mmoja na mwanamke mungu ee, aliwaumba ukisoma okay. katika kitabu cha mwanzo na naiaya ya kuminanan E, bibria nasema Bwana mungu akasema si vema huyo mtu awe peke yake nitamfanyia msaidizi msaidizi wa kufanana naye sio wasaidizi hapana kwa hiyo adamu mmoja na msaidizi mmoja ambaye ni ni maana kusoma katika anapili ya a ya anz ishirii nanne na ishirini na tano hiyo mwanamume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe akimaanisha mmoja nao watakuwa mwili e, a mngu anaejua mahitajihaisi Eh, ya mwanamume na mahitaji halisi ya mwanamke alijua kwa kweli mwanamume mke mmoja anamtosha na mwanamke mume mmoja anamtosha maana ndiye muumbaji wetu ndiye anayejua mihili yetu na mahitaji yake eh, yote kwa hiyo katika mpango wake wa kuumba alimuumba mwanamume mmoja mwanamke mmoja na yesu anarudia jambo hili kwa kulisitiza sana Ketabu cha kitabu cha matao 19anasema basi mafarisayo wakamwendea wakamjaribu wakimwambia je ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu aya ya4 akajibu akawambia hamkusoma ya kwamba yeye aliyewaumba mwanzo aliwaumba mtu mume na mtu mtu mtu na na mke mke kwa hiyo mungu aliumba mmoja mmoja sasa swala la yakobo kwamba alikuwa na wake na wake wangapi katika ktau cha mwanzo mwanzo sura ya ishirini na tisa e, mpango wa yakobo ulikuwa ni wakuoa mke mmoja maana ukisoma om katika kitabu cha mwanzo sura ya suaaiiati na inaonyesha namna ambavyo e, yakobo alimpenda alimpenda alimpenda raheli raheli ukisoma aya ya nasema yakobo akampenda raheri. akasema nitakutumikia miaka kwa kumpata binti yako mdogo mmoja mmoja alimpenda apenda ahelom ilipofika baada ya utumishi wake miaka saba kuisha saa ya kukabidhiwa yakobo akatapeliwa ndio maana bibulia naandika katika aa ya ishirii na tatu ikawa wakati wa jioni akamtwaa lea binti yake akamletea laban yakobo naye akaingia kwake a akampa lea mjakazi wake zirpa hii maa sikukutumikia kwa ka mbona umenidanganya kwahiyo e, yakob analalamika yee aliye mpenda alikuwa ni laheri lakini saa ilipofika basi basi akapewa yule ambaye na na sasa kama vinginevyo e, kutumika tena na alitumika hivyo ili kumpata yule aliyempenda kwa ujumla ukisoma hapa yakobo anaonekana kana kwamba alikuwa alikuwa na, na wanawake wawili e, pia bado bado ambao hawa wake zake kuzaa nao ili kumpatia watoto kwa sababu mbalimbali mbali ambazo e, zimeandikwa kwamba ilifikia ambapo wanawake hawa waliingia kwenye mashindano kumbuka alizaa haraka e, lakini raeri, mungu alimfunga tumbo kwa muda. E, kwa muda na sababu mtoto basi kwamalifika mahala mao nake u wa ame mmoja e, mke mmoja kwenda vinginevyo basi tunahesabiwa hatia mbele za mungu hatia ya uzinzi lakini pia hatia ya uasherati mwisho kwa leo ni swali linaloulizwa na ndugu joshua joshua kutoka kigoma. Uh, joshua kutoka kigoma kigoma anauliza hivi kuna majini majini majini mengine ni rafiki wa, wa eh, majini, mengine ni rafiki rafiki wa wanadamu wanadamu eh, wengine kwanza niseme tu ya kwamba hawa wanaoitwa eh, inawatambua kama sallnaoulizwanandu sauto mamwmaaika waliyoasi ambao bari zao zimeandikwa katika kitabu cha ufunuo na hasa ukisoma kisomas ya kumi na mbili nai aya ya saba mpaka ya tisa kumina mbiliaptisasma kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na na zake wakapigana na yule joka yule joka naye akapigana nao pamoja na maraika zake mikaeli ni kristo na zake, mungu. na joka na zake zake mungu joka hawakushinda mka joka kstwa wala marapao apa kuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwaye bilisi na shetani Audanganya ulimwengu wote akatupwa hata nchi na zake wakatupwa pamoja naye kwa hiyo hakuna maaika wa shetani wote wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kudanganya ulimwengu. Wote wapo kwa kwa kwa ajili ajili ya ya ya ya kazi kazi moja moja kudanganya ulimwengu kuleta uharibifu duniani na kweli hatutakiwi kuwa marafiki e, na mzuit aaaaakanaaatutakikuamaafik kuwa marafiki E, na majini maana ni maraika ya kuwasaidia wanadamu kuokolewa hapana hapana wala ku, kuwatakia wanadamu mema apana. hata inapoonekana kwamba mambo fulani, kana ni memaana t nanekana mamo fulanimashetaniaufany memasm mango a waaana kwaiyo tuatakiwa tuyakatae natuatakiwa kwa jina la yesu tukae mbali nayo tukijisalimisha kwa yesu mapepo majini hawana nafasi kwetu tena basi mungu akubariki tuombe baba asante kwa siku hii tena asante kwa maswali tulioyajibu hebu wasaidie wasikilizaji na wale walioulizwa kupata kuelewa yale ambayo ni mapenzi yako na mafunuo yako kwa maana tunaomba haya kwaina akosmokozi kwa wetu amina na hiyo nitotamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu kama una maswali maoni a changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuasiana nami yeso ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania idhaa ya kiswahili ya redio ya wadventiste ulimwenguni awr inapenda kuutangazia mkutano wa injili kwa njia ya redio kuanzia tarehe 18 mwezi wa12222 mwaka na mpaka tarehe sab mwezi wa k223 kwa msikilizaji wa masafa mafupi yaani shortweve utatupata kupitia shotweve t mitabende 25 saa 20 kamili usiku na kwa msikilizaji wa moning star fm ni saa tatu na dakika 15 usiku neno kuula mkutano ni tumaini katika ulimwengu wenye changamoto mnenaji ni mchungaji gesi na mpendwa msikilizaji napenda kuchukua nafasi hii kukalibisha tena katika mfululizo wa vipindi vyetu vya tumaini katika ulimwengu wenye changamoto jina langu naitwa mchungaji mwalimu godlven mxmilan gesi tunajifunza kitabu chenye tumaini katika ulimwengu wenye kukosa tumaini karibu upokee mibaraka ya bwana yesu wakuwita utokega mbili kujekwageleho simamampendwa utisitasita kifora chochaja kite kutabaro ungaligamini Yesu wa kuita, utoke dhamini. Uje kwa ke leho, Ukisita sita, kifo na Kita kuta bado, kungari dhamini. Sima mampendwa. Sima sho ni mafundisho makuu tafadhali usipange kukosa kuweza kubarikiwa na neno la mungu advent celestios wanakwambia safari yangu kwa heli safaria, safaria, uja, Sir inakaa mwendo upo nikijua kiongozi wangu ni Yesu let me reach up there no before you mwendo upo nikijua kiongozi wangu ni Yesu it's a ficker, I And you be Eu amo, o